คบกันแล้ว แต่กลัวว่าจะเลิก ทำไงกับความรู้สึกแบบนี้ดีครับ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

คบกันแล้ว แต่กลัวว่าจะเลิก ทำไงกับความรู้สึกแบบนี้ดีครับ

Post20 Feb 2017 23:36

ปกติไม่ค่อยโพสไรในบอร์ด แต่ก็แวะเวียนมานั่งอ่านของพวกพี่ๆ เพื่อนๆ เรื่อยๆครับ
หลังจากที่เลิกกับแฟนเก่าไปก็ Happy With Single Life อยู่ 8 เดือน จนลืมเหงา และก็เริ่มคิดว่าถึงเวลาที่ควรเปิดใจรับคนที่เข้ามาคุย ก็ตกลงปลงใจคบกันเป็นแฟน เพราะความรู้สึกที่เราคิดว่าใช่ ยิ่งอยู่ด้วยกันก็ยิ่งรักกันมากขึ้น ไม่เคยทะเลาะกันเลย ก็มีแกล้งงอนบ้างๆขำๆ แต่ติดอยู่ที่ผมเป็นคนที่คิดมากครับ :7: กลัวว่ามันจะวนกลับมาอีหรอบเดิม ที่ต้องเลิกกัน ทุกครั้งที่อยู่ด้วยกันก็มีความสุขแฮปปี้ อีกฝ่ายเป็นคนไม่ค่อยคิดมาก ชิวๆ ชีวิตเรื่อยเปื่อยง่ายๆ ไลฟ์สไตล์เข้ากันได้ดีครับ แต่ถึงอย่างงั้นในใจลึกๆก็กลัวว่าจะเลิกกันอยู่ดีครับ คือผมเข้าใจแหล่ะว่าวันนั้นก็อาจจะเกดขึ้นได้อยู่ดี หรืออาจจะโชคดีเป็นคนที่ใช่จริงๆ อยู่ด้วยกันไปเรื่อยๆ เหมือนหลายๆคู่ที่เราเริ่มเห็นกันมากขึ้น คือผมอยากทำปัจจุบันให้มันดีที่สุดครับ พี่ๆช่วยแนะนำการจัดการกับทัศนะคติแบบนี้ที มันหน่วง :7:
pluz
อนุบาล อนุบาล

Re: คบกันแล้ว แต่กลัวว่าจะเลิก ทำไงกับความรู้สึกแบบนี้ดีครับ

Post24 Feb 2017 01:23

อย่าไปคิดไรเยอะครับ ปล่อยไปตามธรรมชาติ
ส่วนตัวเลิกกับแฟนได้2เดือน มีคนเข้ามาคุยด้วย2คน ล่าสุดแฟนเก่าก็พยายามมาขอคืนดีด้วย
ส่วนตัวตอนนี้ก็สับสน
สรุป ตอนนี้ไม่อยากมีแฟน อยากอยู่แบบนี้ก่อน
:35: :35: :35:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Re: คบกันแล้ว แต่กลัวว่าจะเลิก ทำไงกับความรู้สึกแบบนี้ดีครับ

Post12 Jun 2017 14:44

อยู่กับปัจจุบัน ทำมันให้ดี ที่เหลือปล่อยให้อนาคตดูแลตัวมันเอง
ชีวิตคนเราทำได้แค่นี้ครับ ไม่ว่าจะเรื่องไหนก็ตาม
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin