ผู้ชาย เขารัก ผมได้ จริงๆหรอครับ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

ผู้ชาย เขารัก ผมได้ จริงๆหรอครับ

Post28 Feb 2015 11:41

คร่าวๆก็คือว่า ผมอายุ 24 ทำงานแล้ว

ได้เจอกับผู้ชายคนนึงอายุ 22 ยังเรียนอยู่กำลังจะจบปริญญาตรี ในไม่กี่เดือนนี้แล้ว

ตอนแรกที่เราคุยกันเขาอกหัก ส่วนผมก็พูดไปว่าอืมก็เศร้าอยู่เหมือนกัน เหตุผล เราเจอกันเพราะเพื่อนผู้หญิงของผม บอกเขาว่าผมเล่นเกมเก่ง

เขาก็เลยมาคุยกับผม ทีแรกผมก็ไม่ได้จีบเขานะ แต่ก็ไม่ได้ปิดอะไรนะ เพราะเขารู้แล้ว ว่าผมเป็นเกย์

คุยไปคุยมาก็ไปตกลงปลงใจกันตอนไหนยังมึนๆอยู่เลย 555

เขาน่ารักดีนะ หน้าตาก็กลางๆ ในสายตาเกย์แล้วก็คงน่ารักดี เพราะให้เพื่อนสกรีนกันถ้วนหน้าและ จัดว่าผ่านนน

ส่วนผมก็น่ารักมุ้งมิ้ง ไม่หญิงแตก ออกแนววางตัว เรียบร้อย สไตล์ผู้ชายออฟฟิศทั่วๆไป

ซึ่งไม่รู้เค้าชอบผมที่อะไร โทรมาอ้อนตลอดเลย โทรคุยกันจะวางหูก็ไม่ให้วาง โทรหาทุกเวลาที่ว่าง ไม่มีให้เว้นหยุดหายใจกันเลย

มันมากจนแบบ อดคิดไม่ได้ว่าแบบ เฮ้ย มันอะไรจะขนาดนั้นวะเนี่ย

คือเพื่อนๆพี่ๆ น่าจะเข้าใจอารมณ์แบบ
1.ผู้ชายจะชอบเกย์จริงๆหรอเนี่ย
2.เค้าหวังอะไรในตัวเรากันแน่วะเนี่ย
3.จะชอบอะไรขนาดนั้นนนๆ

แต่พอผมมองคำตอบแล้ว ถ้าข้อ 1. เป็นจริง ข้ออื่นๆมันก็ไม่ต้องพูดกันและ

เพราะท่าทีเขาชอบ เขาจริงจังมาก คุยกันมาได้สักพัก ผมเข้าใจถึงอารมณ์ผู้นำอยู่ตลอดเลย

ผู้นำในที่นี้คือ ถ้าผมทิ้งเขา ผมคงไม่ทุรนทุราย แต่ฝ่ายที่จะขาดใจตาย คือเขาเอง

อยู่ในโหมดอารมณ์แบบนี้จริงๆครับ เพื่อนๆก็งงๆเป็นไก่ตาแตกแล้ว คำถามในวงสนทนาบนโต๊ะอาหาร

ประเด็นที่ถูกหยิบยกขึ้นมาถกเถียงกันในห้องทำงาน คือเรื่องของผมกับเขา มันดูเกินจริงอ่ะครับ ผมยังไม่อยากจะเชื่อเลย

ผมไม่อยากเผื่อใจ แต่ก็ต้องเผื่อใจ ดูยังไงก็แมน แต่มันจะไม่แมนตรงมาชอบผมเนี่ยแหละ ในเฟซบุ๊คนะ ก็มีแต่คุยกับผู้หญิงในหน้าวอลที่ผ่านมาเป็นปีๆ เพื่อนๆในเฟซนี่หญิงจ๋าเลย แฟนเก่าข้อความที่คุยยังไม่ถูกลบหาย ก็เป็นหญิงมิใช่ชายแต่อย่างใด

ผมสับสน ว้าวุ่นใจ มันเป็นความรัก ที่ไม่ถึงกับสุข มันคือความทุกข์ที่ ไม่ถึงกับเศร้า ...มันทั้งซึ้ง ทั้งเหงาอยู่ด้วยกัน

แต่ภาพความรักมันชัดเจน แต่มันไม่ชัดเจนที่ความรู้สึกผมเองนี่แหละ

ถ้าวันนึงผมไปบอกชอบผู้ญิงอ่ะ แบบชอบๆมากๆ ผมก็คิดว่าผู้หญิงเค้าก็ต้องมีกำแพง ว่าเฮ้ย คุณเป็นเกย์นะ ชอบเราได้อย่างหมดใจจริงๆหรอ

ซึ่งผมเองตอนนี้ ก็มีกำแพงกับเขา กำแพงทางความรู้สึก เค้าพูดคิดถึง เค้าพูดว่ารัก โดยไม่กระดากปากสักนิด...เป็นผมเองที่ขัดขวงอย่างบอกไม่ถูก

ผมควรต้องคิดยังไง หรือทำความเข้าใจอย่างไร กับเรื่องนี้

ผมฟังเพลงของพี่นิวจิ๋ว ยิ่งลึกซึ้งยิ่งหวั่นไหว ผมนี่คิดแล้วจะร้องไห้เลยครับ ถ้าให้สรุปสั้นๆ ผมยอมรับจากใจเลยว่า ....กลัวผิดหวัง

ทั้งๆที่ดูแล้วเค้าจริงจัง จนผมทิ้งเขายังง่ายกว่าเขาจะทิ้งผมก่อน แบบนี้เลย

รบกวนทุกคนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
หล่อ น่ารัก ไม่เคยอกหัก เพราะยังรักไม่เป็น
yoyokungzaa
อนุบาล อนุบาล

Re: ผู้ชาย เขารัก ผมได้ จริงๆหรอครับ

Post28 Feb 2015 14:42

ถ้าเรามองว่าความเปลี่ยนแปลงเกิดได้ทุกวน สิ่งนั้นเปลี่ยน สิ่งนู้นเปลี่ยน บางเราเปลี่ยน บางทีเขาเปลี่ยน
แต่ลองคิดดูสิถ้าวันนี้เราดีมากๆ เขาก็ดีมากๆ เราก็แฮปปี้ที่มีเขา เขาก็แฮปปี้ที่มีเรา
แต่เราดันผุดกำแพงแห่งความกลัว สิ่งที่ยังไม่มีจริง กำแพงนี้หยุดยั้งเราต่อการที่จะมีความสุขอยู่กับปัจจุบัน
เหมือนเข้าผับอยากเต้น แต่เต้นไม่เต็มที่กลัวผับปิด เหมือนกินอาหารจานโปรดแต่ตักไม่เต็มคำกลัวหมด
ไม่มีอะไรที่เราจะต้องไปให้คะแนนว่าถ้าฉันขาดเธอจะเป็นยังไง หรือเธอขาดฉันเธอจะเป็นยังไง
ไม่เกี่ยวกับอายุ มันอยู่ตรงที่นาทีที่เรามีกันมีความสุขแค่ไหน แล้วเราจะช่วยกันรักษาความสุขนี้ไว้หรือเปล่า
.......
วางกำแพงนั้นซะ... อยู่กับนาทีนี้
.....
อ่านเรื่องมาแล้วคนโสดอิจฉานะนี่ ^_^
PG13
ประถม ประถม

Re: ผู้ชาย เขารัก ผมได้ จริงๆหรอครับ

Post28 Feb 2015 16:02

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ได้ข้อคิดดีๆมากเลย

เพิ่งวางหูไป ก็เลยเข้ามา refresh กระทู้ดู

โทรคุยกันเป็นชั่วโมงๆตลอดเลย ผมอ่ะ สารภาพเลย ว่าอยากวาง ไม่ชอบโทรศัพท์นานๆ แต่เค้าอ่ะ ไม่ให้วาง 555 :37:
หล่อ น่ารัก ไม่เคยอกหัก เพราะยังรักไม่เป็น
yoyokungzaa

Post28 Feb 2015 21:31

PG13 wrote:ถ้าเรามองว่าความเปลี่ยนแปลงเกิดได้ทุกวน สิ่งนั้นเปลี่ยน สิ่งนู้นเปลี่ยน บางเราเปลี่ยน บางทีเขาเปลี่ยน
แต่ลองคิดดูสิถ้าวันนี้เราดีมากๆ เขาก็ดีมากๆ เราก็แฮปปี้ที่มีเขา เขาก็แฮปปี้ที่มีเรา
แต่เราดันผุดกำแพงแห่งความกลัว สิ่งที่ยังไม่มีจริง กำแพงนี้หยุดยั้งเราต่อการที่จะมีความสุขอยู่กับปัจจุบัน
เหมือนเข้าผับอยากเต้น แต่เต้นไม่เต็มที่กลัวผับปิด เหมือนกินอาหารจานโปรดแต่ตักไม่เต็มคำกลัวหมด
ไม่มีอะไรที่เราจะต้องไปให้คะแนนว่าถ้าฉันขาดเธอจะเป็นยังไง หรือเธอขาดฉันเธอจะเป็นยังไง
ไม่เกี่ยวกับอายุ มันอยู่ตรงที่นาทีที่เรามีกันมีความสุขแค่ไหน แล้วเราจะช่วยกันรักษาความสุขนี้ไว้หรือเปล่า
.......
วางกำแพงนั้นซะ... อยู่กับนาทีนี้
.....
อ่านเรื่องมาแล้วคนโสดอิจฉานะนี่ ^_^

เป็นคำตอบที่ฮุกโดนเป้าเต็มๆครับ เห็นด้วยกับ PG13 ทุกประการ ... แต่ขอเสริมว่า จขกท เองถ้ามีอะไรที่รู้สึกไม่สบายใจผมแนะนำให้คุยนะครับ อย่าทนเงียบเพราะมันจะทำให้อีกฝ่ายเข้าใจไปว่าการกระทำที่เขาทำอยู่คุณพอใจ แล้วนานๆเข้ามันจะบั่นทอนความรู้สึก จขกท เองเสียมากกว่า ... ท้ายนี้ความสัมพันธ์ที่กำลังเกิดขึ้น/เริ่มพัฒนา ขอให้อยู่บนหลักความพอดีนะครับ - หวานมากไปก็เลี่ยน หวานน้อยไปก็จืดชืด - ถ้า จขกท พร้อมที่จะเรียนรู้ก็เปิดใจเถอะครับ เผื่อจะได้ลงพันทิพย์หรือออก club friday ก็ได้น่าาาา

Life is always beautiful ",)
LiverPoolFC
ประถม ประถม

Post28 Feb 2015 23:43

LiverPoolFC wrote:
เป็นคำตอบที่ฮุกโดนเป้าเต็มๆครับ เห็นด้วยกับ PG13 ทุกประการ ... แต่ขอเสริมว่า จขกท เองถ้ามีอะไรที่รู้สึกไม่สบายใจผมแนะนำให้คุยนะครับ อย่าทนเงียบเพราะมันจะทำให้อีกฝ่ายเข้าใจไปว่าการกระทำที่เขาทำอยู่คุณพอใจ แล้วนานๆเข้ามันจะบั่นทอนความรู้สึก จขกท เองเสียมากกว่า ... ท้ายนี้ความสัมพันธ์ที่กำลังเกิดขึ้น/เริ่มพัฒนา ขอให้อยู่บนหลักความพอดีนะครับ - หวานมากไปก็เลี่ยน หวานน้อยไปก็จืดชืด - ถ้า จขกท พร้อมที่จะเรียนรู้ก็เปิดใจเถอะครับ เผื่อจะได้ลงพันทิพย์หรือออก club friday ก็ได้น่าาาา

ขอบคุณมากๆๆๆครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยหวาน แต่เขาหวานอ่ะ อย่างที่บอกโทรนานเกิ๊น ผมเป็นคนสมาธิยาวนะ แต่ว่า ไม่ชอบโทรศัพท์นานๆอ่ะ ถามว่าฟินไหมก็ฟินครับ :fallove: จับมือถือแขน อย่างกับปลาไหล ผมเองยังอายกลัวใครมาเห็นเลยอ่ะ กลางฝูงชนก็หาแคร์ไม่ :11: (จนแบบผมคิดอกุศลแว๊บมาในสมองเล่นๆว่า ไอ้นี่ไปหัวฟาดพื้นมาหรือเปล่าเนี่ย จริงๆนะครับ 555 แต่จริงๆเขาสติสัมปชัญญะครบถ้วนดีครับ :wooy: )

ส่วนเรื่องความสงสัยในใจ ก่อนจะตั้งกระทู้นี้ ผมได้ถามเจ้าตัวตรงๆเลย ยิงคำถามไปเยอะมาก คำตอบที่ได้มาแต่ละอย่าง มันไม่เบสิคเลยครับ ฟังแล้วอึ้งมากมาย เค้าเป็นผู้ชายจริงๆ และผมฟังแล้ว ผมรู้สึกว่าเป็นเกย์ที่โชคดีมากจริงๆ ถามเพื่อนสาวสองแล้ว อารมณ์ประมาณ ผู้ชายที่ชอบสาวสองได้อย่างเต็มใจว่าเป็นผู้หญิงจริงๆ แล้วเขาก็ยังเป็นผู้ชายจริงๆ

เพียงแต่ผมไม่ได้มีลุ๊คแบบสาวสอง แต่เค้าชอบเพราะเค้าบอกว่าอยู่กับผมแล้วมีความสุข ผมดีกับเค้ามาก เค้าเลยอยากเป็นแฟนผม (บ้านเขาไม่ได้ขาดความอบอุ่นเลยนะ พี่สาว พ่อ แม่ ก็ใจดีมาก การเงินก็ฐานะปานกลาง แฟนเก่าเค้าก็ไม่พูดถึง มีแต่ผมเนี่ย ไปถามขุดถามคุ้ย 555)

ทุกเวลานี้ผมยังช็อคจริงๆ มันเหมือนฝันหวานๆ ที่ผมเคยอ่านในบอร์ดปาล์มแล้วมีคนมาถาม แล้วแม่ชีก็ไล่ไปห้องนิยาย ผมเองเปิดกระทู้แนวนี้ทีไร ทั้งขำทั้งคิดไปว่ามันตลกจัง มโน๊มโนอ่ะ แล้วคำตอบมันก็จะแบบ ผู้ชายที่ไหนเค้าจะมาชอบเกย์ชอบกระเทยไรเงี้ย ผมฝังใจจังเลยครับ
ซึ้งความทรงจำเหล่านี้มันทำให้ผม มีกำแพงเหลือเกิน แล้วก็ยังช็อคและเหมือนฝันจริงๆ

อย่างที่ได้อ่านคำแนะนำ ผมก็จะพยายามทำแบบนั้นนะครับ แม้ตอนนี้มันจะสับสนและขัดๆไปหมดกับความรู้สึก แต่ก็โอเคขึ้นมาบ้างแล้วครับ

ยังมีอีกเรื่องนี้ เค้าเอาผมไปแนะนำให้เพื่อนเขารู้จัก ในผับนะ คือเค้าก็กินเหล้าแหละ แต่ก็ไม่ได้บ่อย ทีนี้วันที่พาไปแนะนำ เพื่อนเขาอยู่ผับเลยต้องไปผับกัน เพื่อนเค้าบอกว่ามึงชอบแบบนี้หรอ ผมนี่เกร็งเลย ผู้ชายทั้งนั้น แล้วอีกคนก็บอกว่ามึงนี่ชอบของแปลก (พูดซะหน้าผมร้อนเลย)
เขาตอบเพื่อนสั้นๆว่า "บ้า" แบบเหนียมๆ แต่มองหน้าจับมือผมแน่นเลย คือทั้งฟิน ทั้งชา แต่เข้าใจอารมณ์เพื่อนเขานะ เพื่อนๆเขาเฟรนลี่นะ เค้าโอเคกับผมนะ ผมก็รู้สึกสบายใจ แม้คำพูดมันจะง่ายๆตรงๆ แต่โอเคดี

จนผมอ่ะกลัวเลยนะ สารภาพบาปในใจนี่เยอะจริงๆครับ เพราะผมแอบคิดอีกแล้วว่า จะพากูมาทำอะไรเปล่า นี่แก๊งผู้ชายมิจฉาชีพทำเนียนไม่เกลียดตุ๊ดเกลียดเกย์หรือเปล่า ให้เราวางใจไรงี้ (ดูสิครับ ผมอยากร้องไห้กับความรู้สึกตัวเองจริงๆ)

มีอีกเยอะเลย ไว้ผมจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ อยากคบกันไปสักพัก จะเอาไปลงพันทิพย์ อย่างที่ว่าครับ มันคงยากที่คนทั่วๆไปจะมองว่าเขาเป็นผู้ชาย แต่ผมนั่งยัน นอนยันว่าคือผู้ชายจริงๆ เพื่อนๆเกย์ทั้งหลายของผม สแกนกันไม่พังแน่ครับ ไม่งั้นก็พังทั้งกลุ่ม ด้วยเหตุนี้ เหตุที่เขาไม่ใช่เกย์นี่แหละ มันทำให้รักไปหวิวไป เพราะผมยอมรับว่าลึกๆผมยังเชื่อไม่ได้จริงๆครับ เสียใจกับตัวเองจริงๆ ได้แต่ขอเวลาให้ตัวเอง
yoyokungzaa

Post01 Mar 2015 00:02

คือขอถามกลับได้ป่ะ
แบบที่เล่ามา ไปหาที่ไหน
จะไปหาบ้างงงงงงง
.......
การที่เขาจะพาเราไปแนะนำกับเพื่อนผู้ชายนี่
ไม่ใช่การคบทิ้งคบขว้างละนะผมว่า
.....
โอ้ย.... :25:
PG13
ประถม ประถม

Post01 Mar 2015 00:48

โทรไป พิมไป กว่าจะพิมเสร็จ สมองเราก็สั่งงานสองอย่างไม่ได้ด้วยสิ มึน
ขนาดกินขนมยังกินให้ฟัง มุ้งมิ้งๆ

เรื่องของเรื่องคือ เขาเล่นเกมไม่เก่ง แล้วเขาไปเล่นกับเพื่อนผู้หญิงคนนึง

แล้วเขาก็บ่น ว่าไปอ่านหนังสือดีกว่า เพื่อนผู้หญิงเลยเม้าเลยจ้า ( เพื่อนคนนี้ดีกับผมมากนะ ตั้งแต่รู้จักกันนมา สนิทกันมากพอสมควรเลย คุยกันทุกเรื่อง )

เพื่อนก็เลยบอกเขาไปว่า เนี่ย คนนี้เล่นเกมเก่งนะ บลาๆ พออีกวันเขาก็ทักมาคุยในเฟซบุ๊ค

แล้วเราก็เล่นเกมกัน " ผม เบื่อ มาก " " เล่น กาก มาก " 5555555+ คิดถึงวันแรกทีไร ผมขนลุกตลอด เพราะผมเอือมจนจะลบเพื่อนออกจากเฟซบุ๊คละ เล่นไม่เก่งยังจะบ่นผมอีกอ่ะ T^T นึกถึงคราวนั้นทีไรนะ ใจหายแว๊บทุกครั้งเลย มันเหมือน ประสบการณ์ ขับรถเร็วๆ แล้วมีอะไรมาตัดหน้าอ่ะครับ หักหลบทัน แต่ก็เกือบไม่รอด กลับมาบ้านก็คิดแล้วขนลุก อารมณ์นี้เลยครับ ถ้าวันนั้นลบไป ทุกอย่างคงไม่เป็นแบบวันนี้

หลังจากนั้น เขาก็เริ่มกวนตีนครับ บอกตรงๆ จบลบอีกรอบและ แต่ ........ พลิกล็อกตรง เขาพูดว่า
..

..
.
วันนี้เขาขอโทษนะ ไม่ได้ตั้งใจ เขาเล่นไม่ดีเอง อย่าถือสาเรานะ อะไรทำนองนี้ สักสองถึงสามประโยคได้

ผมนี่อึ้งกิมกี่ เล้งกี่ ดิ้งกี่ เลยครับ แบบว่า เฮ้ยยย มันมีอารมณ์นี้ด้วยหรอ ใจอ่อนเลยจ้าาาาาาาาาาาาาา 5555555

ผู้ชายคนนี้ ขอโทษษษษษษษษ สมองนี่แบบว่า โลกสวยเข้าแทรก ธาตุไฟนี่แตกซ่านเลยครับ

รู้สึกแบบประทับใจอ่ะ คือ ไม่เป็นไรจ่ะ ไม่ผิดหรอกที่รัก ไม่ผิดสักนิดเลย

แล้วก็แบบคิดกัน นู้นนี่ เริ่มคุยกัน เหมือนปรับความเข้าใจ จากแข็งๆ นี่คำพูดฟังแล้วอ่อนระทวยเลย

หยิกแกมหยอกตลอดเลย แล้วก็ไหลไปเรื่อย จนในที่สุดเค้าถามว่าชอบเค้ามั้ย อารมณ์ตอนนั้นคือ ......เหยดดดดดดดด กวนตีนอีกแล้ว

ตอนนั้นเค้าก็ถามว่าชอบเขาที่อะไร ชอบจริงหรอ เราก็แบบเอาวะพูดจริงๆเลย ก็บอกเขาว่า ชอบจริง เขาก็บอก ลองคุยกันดูมั้ย

ผมก็ห๊ะ !! ใช่หรอ ยังไง มึน เอ๋อ เซอร์ไพรซ์ แล้วมันก็ไหลมาเรื่อยๆ ความรู้สึกมันเริ่มเข้าที่ จนว่า เขาคุยกับเราจริงๆ ไม่ได้แกล้งและ

เริ่มถามเรื่องส่วนตัว กินอะไรยัง หลับตอนไหน ไปไหนมา ทำอะไรอยู่ = =" สัมภาษณ์ผมตลอดเลย

แล้วก็เป็นอย่างที่เล่าไปหมดเลยครับ อิอิ
yoyokungzaa

Post01 Mar 2015 01:10

ช่วงโมเม้นท์ที่เค้าขอโทษ แล้วผมแบบอ่อนระทวยนั้นคือคำพูดกับเสียงครับ

โมเม้นนั้นคือแบบมีระบายความในใจหลายอย่างครับ เรื่องอกหัก เรื่องอะไร ผสมๆกันไปน่ะครับ

แล้วก็ ไม่ได้เปิดตัวกับเพื่อนอย่างเดียวนะครับ พี่สาว พ่อ แม่ หมาด้วยครับ 5555 รู้หมดแล้ววว

"แม่บอกไม่ให้มันพาผู้หญิงเข้าบ้าน เด๊๋ยวก็เรียนไม่จบ นี่ไงมันฟังแม่แล้ว" - พี่สะใภ้ได้กล่าวไว้ (แม่ทำหน้าไม่ถูก :17: )

"ลูกชายคนใหม่ น่ารักจัง" - แม่ผัวไม่ได้กล่าว 555 (บอกกับแฟนว่า ตัวเองเป็นหมาหัวเน่าแน่ เพราะเค้าน่ารัก กิกิ :2: )
yoyokungzaa

Post01 Mar 2015 12:58

งง ครับ
อยากรู้ว่าคนที่จขกท คบเป็นผู้ชายหรือเกย์
ถ้าเกย์ก็คือจีบ
ถ้าเป็นผู้ชาย ใช่ชายแท้ไหม
ถ้าชายแท้ก็คือจบ
:dolphin: :dolphin:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post01 Mar 2015 13:57

เป็นผู้ชายจริงๆ ครับ
ไม่เคยมีแฟนเป็นผู้ชายมาก่อนด้วยครับ
ประวัติคลีนเรื่องเกย์

คือผมและเพื่อนดูยังไงก็ผู้ชาย

คุณสมบัติหนึ่งของเกย์นะครับผมว่า 100 ละ 99 คือดูเกย์ด้วยกันออก

สัมผัสเค้าแล้ว ยังไงก็ยืนยันว่าผู้ชายแท้ๆ 100%

ส่วนตอนนี้เราไม่ได้อยู่ในช่วงจีบกันแล้ว เราเป็นแฟนกันแล้วจริงๆ

ผมถึงได้มาตั้งกระทู้ เพราะผมหวั่นใจครับ กลัวจะเป็นคนแก้เหงาของเขาเท่านั้น

เลยตั้งกระทู้ขึ้นมา ทั้งการสนทนาตัวอักษร และ ทางโทรศัพท์ ผมบันทึกไว้หมดเลยครับ

เค้าก็เหมือนคุยกับผู้หญิงคนนึง ก็แปลกดีครับ

หลังจากตั้งกระทู้นี้ ผมยังอ่านทบทวนหลายรอบว่ามันจริงๆหรอเนี่ย ฝันไหม ย้ำๆซ้ำๆ

จนตอนนี้เริ่มจะแบบว่า ทำตามที่คอมเม้นท์ของคุณ PG ได้แล้วครับ คือก็มีความสุขตอนนี้ ก็ไม่ต้องคิดอะไร

โลกนี้มันคงมีอะไรให้เราเรียนรู้ใหม่ๆได้จริงๆ อาจจะเป็นเรื่องของยุคสมัย หรืออะไรผมก็ไม่ทราบได้ ทำให้ผู้ชายคนนี้เขามารักผมได้ขนาดนี้

วันแรกๆ ผมก็ขอบคุณโชคชะตาฟ้าลิขิตครับ

แต่วันต่อๆมา

ผมขอบคุณเขาทุกวันครับ ที่รักผมได้ เขาเป็นผู้ชายที่พิเศษมากจริงๆ มันมากมายเกินกว่าจะหาที่ไหนได้ง่ายๆอีกในชีวิตนี้

หากวันนึงเขาจะไป ผมก็จะไม่เสียใจ แต่กลับเป็นเขาเอง ที่อ้อนผมทุกวันเลย ว่าให้อยู่กับเขานานๆ

โทรศัพท์กัน ผมมักจะอยากวางครับ ประเด็นนี้ย้ำบ่อยมาก คือเขาโทรมาเองนะครับ แล้วผมอ่ะก็รำคาญการคุยนานๆ อยากคุยกับเขานะครับ

ผมว่าใครก็อยากคุยกับแฟน แต่ว่า มันนานไปบางทีก็มันตึงอ่ะครับ แต่เขาก็อ้อนๆ อย่าเพิ่งวางๆ ลากกกยาวตลอด ค่าโทรก็คงไม่น้อย

เงินทองก็ไม่ใช่ ดูความอบอุ่นทางครอบครัวเขาก็พร้อม
ผมเหลือตัวเลือกเดียวที่คิดได้ ...มันคงเป็นความรักจริงๆ ความรักที่อธิบายออกมาเป็นคำพูดไม่ได้เลย

(ว่าจะตอบสั้นๆ ย๊าวยาวอีกและ อยู่ที่เว็บนี้มาหลายปีมากตั้งแต่อายุ 16-17 ได้ ) ก็แอบๆอ่านๆ เพราะไม่มีเรื่องของตัวเองจะเล่าเลย พอได้เล่า ยาวเลย
yoyokungzaa

Post01 Mar 2015 19:50

ยินดีด้วยกับความรักของ จขกท.นะครับ
น่าอิจฉามากๆ ที่มีคนดีๆน่ารักๆเข้ามาในชีวิต

โดยส่วนตัวแล้วเชื่อว่า ความรักไม่มีจำกัดเพศ ไม่ว่าจะซับซ้อนขนาดไหนก็สามารถเกิดขึ้นได้
อย่าให้มายาคติทางด้านเพศมาปิดกั้นทัศนคติของเรา และคอยทำให้เรากังวลใจกับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพียงแต่เราต้องมีสติและรู้จักปล่อยวางเท่านั้นเอง
ถ้าคนสองคนสามารถอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข เท่านั้นก็โอเคนะผมว่า

กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ ความจริงใจของเขา เพราะการตกลงมาเป็นแฟนกัน ก็เป็นแค่จุดเริ่มต้นของความรักเท่านั้น
เมื่อเวลาผ่านไป มันก็จะทำให้มีเรื่องราวต่างๆเข้ามา ทำให้สองคนได้รู้จักนิสัยใจคอกันจริงๆมากขึ้น
ทั้งเรื่องอนาคตในชีวิต การสร้างครอบครัว เรื่องบนเตียง ฯลฯ อื่นๆมากมายที่คนสองคนจะได้เรียนรู้ซึ่งกันและกัน

อ่านจาก จขกท.เล่าแล้วเหมือนว่า เขาทุ่มเทกับรักครั้งนี้มากกว่า จขกท.เสียอีก ไม่รู้ผมเข้าใจผิดหรือเปล่า
เกรงว่าสักวันนึง เขารู้สึกว่า ทำไมความรักไม่เท่ากัน พลอยจะทำให้เป็นปัญหากันนะครับ
หวานๆใส่กันบ่อยๆก็ดีนะครับ รักจะได้ยืนยาว
ohizee
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Post02 Mar 2015 17:25

ใช่ครับ เขาจริงจังกว่าผมมากเลย

ดูหึงๆ งอลเก่งด้วยนะ 5 5 5 :17:

เวลางอลหรอออ ต้องโดนทำให้หมดแรงงงงงง :26:

ด้วยความที่เขาดูจริง ผมก็กลัวว่าผมจะให้เค้าไม่พอกลับที่เค้าให้มา กลัวเค้ารู้สึกแบบนั้น แต่ก็พยายามทำให้ดีที่สุดครับ

ผมเป็นคนค่อนข้างเซลฟ์ด้วย กลัวว่าบางทีจะดูเหมือนไม่แคร์เขาน่ะครับ เวลามีงานผมก็ไม่อยากคุย เพราะไม่ว่าง

หลายๆอย่าง ทำให้แอบกลัวอย่างที่บอกเหมือนกัน
yoyokungzaa

Post02 Mar 2015 20:01

สรุปคือคุณต้องการอะไรหรอครับ ความรัก หรือ แค่อยากให้เค้าเป็นเกย์แบบคุณ

ดูเหมือนว่าคุณไม่ได้ต้องการความรักหรือเปล่าครับ หรือผมเข้าใจผิด..

เอาเป็นว่าถ้าคุณต้องการความรัก ผมอยากให้ลองเปิดใจ โดยไม่ต้องสนว่าเค้าจะเป็นอะไร ขอแค่เค้ารักคุณก็พอ เอาความสุขที่อยู่กับปัจจุบันไม่ดีกว่าหรอครับ

เพราะเท่าที่ผมอ่าน คนๆนี้ก็เป็นคนที่น่ารักคนหนึ่งทีเดียว อย่าทำให้เค้าเสียใจเลยครับ

ถ้ารักเค้าก็อยากให้บอกรักเค้าแบบที่เค้าบอกรักคุณ แสดงออกให้เค้ารู้ว่าคุณก็รักเค้า

แต่ถ้าไม่ได้รักเค้าแล้ว ก็บอกเค้าไป ให้เค้าไปมีโอกาสคบคนอื่นเถอะครับ
magic

Post02 Mar 2015 20:43

รักครับรัก รักมากขึ้นทุกวันเลย

:10:
yoyokungzaa

Post02 Mar 2015 21:12

งั้นก็ขอให้รักษาไว้ให้ดีๆนะครับ รักกันให้มากๆ อย่าทำเป็นว่าเบื่อเค้าหล่ะ ^_^
magic

Post02 Mar 2015 21:40

magic wrote:งั้นก็ขอให้รักษาไว้ให้ดีๆนะครับ รักกันให้มากๆ อย่าทำเป็นว่าเบื่อเค้าหล่ะ ^_^

คร้าบบ ขอบคุณมากๆๆๆ ไม่เบื่อเลยๆ

แต่มีวันนึงเค้าถามว่าเบื่อเค้ามั้ย จนผมก็เอะใจ ว่าทำไมถาม

ผมพยายามแบบ alert และ active ตลอดเวลาเลย เวลาคุยกับเค้า 555 ตั้งใจทำนะครับ เพราะไม่ใช่คนแบบนี้โดยปกติ ซึ่งถือว่าเค้าทำให้ผมตั้งใจเปลี่ยนเป็นแบบนี้ มันก็ดีนะ ต้องขอบคุณเขาจริงๆ
yoyokungzaa

Post12 Mar 2015 17:04

ไม่ว่านายจะเลือกข้อไหนคำตอบคือใช้นายลองถามใจตัวเองดูดีๆ
ว่านายชอบเขาไหมถ้าชอบเดินหน้าต่อเลยแต่ถ้าไม่ให้นายลองคุย
กับเขาว่าเราเป็นเพื่อนกันเถอะอย่าเป็นแฟนเลยเดียวคนอื่นจะเข้า
ใจผิด

โชคดีนะครับ :what: :what: :roll: :roll: :heart:
bodyman1234

Post09 Oct 2016 17:07

อ่านแล้วฟินอ่ะ แต่คิดว่าแฟนนาย คงเป็นไบ-curios ไม่ใช่ชายแท้อ่ะครับ เพราะไม่อย่างนั้นโลกนี้คงต้องนิยามความหมายของชายแท้กันใหม่

แต่ก็อย่าคิดมากเลยครับ เขาจะเป็นอะไรก็ขอให้รักกันนานๆนะ แฟนคุณคงจริงใจแหละ ไม่งั้นไม่พา เข้าบ้าน ไปเจอพ่อตา แม่ยาย หรอก :1:

อัพเดทความรักหน่อยสิ อยากฟิน :20:
akky

Post11 Dec 2016 02:57

คิดว่าถ้าให้ชัวร์คงต้องผ่านบทพิสูจน์หลายอย่าง

เป็นกำลังใจให้นะครับ
อะจ๊าค
มัธยม มัธยม

Post11 Dec 2016 15:03

คือผมอ่านเฉพาะหัวข้อ
ก็ขอบายเลย
คนมีตั้งเยอะ รักและชอบในสิ่งที่เป็นไปลำบากกกก
เสียเวลา
เวลาเป็นทรัพยากรที่มีค่ามากก เงินก็ไม่สามารถซื้อเวลาได้
จงอยู่กับปัจจุบันดีที่สุด
:35: :35: :35:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post13 Jun 2017 18:23

ลองมี sex ด้วยกัน ถ้าเค้าโอเค แปลว่าทุกอย่างผ่าน ไม่ต้องเสียเวลามานั่งเดา
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin

Post14 Jun 2017 23:13

Tarence wrote:ลองมี sex ด้วยกัน ถ้าเค้าโอเค แปลว่าทุกอย่างผ่าน ไม่ต้องเสียเวลามานั่งเดา

น่าสนใจนะ :1:
Bonbon
มัธยม มัธยม

Post16 Jun 2017 06:41

Tarence wrote:ลองมี sex ด้วยกัน ถ้าเค้าโอเค แปลว่าทุกอย่างผ่าน ไม่ต้องเสียเวลามานั่งเดา

หวาย ต่าย แล้ววววววววว.... :2:
小龍女 Xiăo Lóng Nü(v)
เล่งยี้
ปริญญาตรี ปริญญาตรี