SCREENOUT คุยเรื่องหนังเกย์เลสเบี้ยน

Travel, Art, Film and Literature
ท่องเที่ยวไปในโลกกว้าง ไม่อ้างว้างเดินร่วมทางไปด้วยกัน
ผลงานศิลปะทุกแขนง จัดแจงให้พวกเราเข้าชื่นชม
ภาพยนตร์ รวมพลคนคอหนัง
ผลงานวรรณกรรม งานเขียนทั้งร้อยแก้วและร้อยกรอง

Re: SCREENOUT คุยเรื่องหนังเกย์เลสเบี้ยน

Post04 Mar 2009 13:58

ความเห็นก่อนหน้านี่สาวรุ่นมากเลยนะ
oliver
อนุบาล อนุบาล

Re: SCREENOUT คุยเรื่องหนังเกย์เลสเบี้ยน

Post04 Mar 2009 20:16

น่าสนใจดีครับ เลยเอามาฝาก ...

... หากซ้ำซากโปรดอภัย
I'm not gay, but my boyfriend is!
เอ-มิ-กล้า
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post05 Mar 2009 06:34

oliver wrote:ความเห็นก่อนหน้านี่สาวรุ่นมากเลยนะ

:1:
縱使未能永遠
至少曾經擁有
kicho
มัธยม มัธยม

Post05 Mar 2009 15:31

kicho wrote:
oliver wrote:ความเห็นก่อนหน้านี่สาวรุ่นมากเลยนะ

:2: :2: :2: :2:
:37: :37:

สำหรับหนู kicho ที่รักนะจ๊ะ :)
sensitiveman
ประถม ประถม

Post05 Mar 2009 16:35

วันนี้จะไปดู Slumdog ค้าบบบ มีใครดูแล้วมั่งอ่ะ สนุกไหมคับ
arc_uno07

Post05 Mar 2009 16:46

sensitiveman wrote:

สำหรับหนู kicho ที่รักนะจ๊ะ :)

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดนทวดรังแก
縱使未能永遠
至少曾經擁有
kicho
มัธยม มัธยม

Post05 Mar 2009 20:09

kicho wrote: :1:

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดนทวดรังแก

ช่างกล้าเนอะ
เจอกันคราวหน้าเจอเครื่องประหารหัวสุนัขแน่ๆ หนู kicho

วันนี้ว่าจะออกไปดูหนังเสียหน่อย
ปรากฏว่าเสียฤกษ์ รถติดมาก กลับมาถึงห้องสองทุ่มแล้ว เลยไม่ไปดีกว่า
ประถม ประถม

Post06 Mar 2009 00:03

อยากดู
สลัมด๊อก
วันเดอร์ฟลู ทาวน์
ความจำสั้น

จะมีเวลาไปดูมั้ยเนี่ย

:7:
paaae
ประถม ประถม

Post06 Mar 2009 00:23

กลับมาแล้ว วันนี้ไปดู Slumdog Millionaire กะ Doubt มา สนุกทั้งสองเรื่องเลย แต่ยังไงที่ชอบก็ยังเป็น The Curious Case of Benjamin Button อิอิ หมดซะทีหนังออสการ์ เดือนนี้หมดเป็นพันแย้ว
arc_uno07

Post06 Mar 2009 00:46

arc_uno07 wrote:กลับมาแล้ว วันนี้ไปดู Slumdog Millionaire กะ Doubt มา สนุกทั้งสองเรื่องเลย แต่ยังไงที่ชอบก็ยังเป็น The Curious Case of Benjamin Button อิอิ หมดซะทีหนังออสการ์ เดือนนี้หมดเป็นพันแย้ว

:rose: อารมณ์เสียยยยยย

ไม่รอเลย พรุ่งนี้ไปดูคนเดียวก้อด่ะ :rose:
i'm fAmoUs iN pAriS nEWyOrk LoNdOn aNd tOkYo
ย้งยี้
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post06 Mar 2009 01:08

มีอีกตั้งหลายเรื่องอ่ะค้าบบบบ อย่าเพิ่งรมเสียดิค้าบบบ
arc_uno07

Post06 Mar 2009 11:39

ลืมไปเลยครับว่าจะเล่าเรื่องเกย์ ที่เข้ามาในชีวิตให้พี่ๆเพื่อนๆฟัง (ไม่มีน้องนะครับ ฮ่าๆๆ)

เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีเพื่อนสนิทมากๆๆๆ คนนึง เรียกได้ว่าสนิท 1 ใน 5 เลยครับ และเป็นคนที่ผมแอบรักมานานมากๆๆๆๆ แล้วครับ ตั้งแต่เรียนมหาลัยโน่นเลย แต่ผมไม่เคยบอกเค้านะครับว่าผมรักเค้ามาก และแน่นอนผมไม่มั่นเลยว่าเค้าป่วยหรือเปล่า เราเคยน้อยใจกันบ่อยครั้ง และผมก็ร้องไห้เพราะเค้ามาบ่อยมากๆ แต่ตอนนี้ไม่ละ เพราะความรักของผมที่มีให้แก่เพื่อนคนนี้มันเปลี่ยนไป ด้วยสถานการณ์แบบอยู่ห่างไกล ผมเลยเปลี่ยนเป็นให้ โดยไม่ได้หวังอะไรตอบแทน และรักแบบนี้ ที่ทำให้ผมสบายใจที่สุด

ปรากฏว่า ตอนกลับเที่ยวเมืองไทย เพื่อนคนนี้ ก็โทรมาร้องไห้กับผมหลายรอบมากๆ (ปกติ เค้ามีเรื่องอะไร จะชอบโทรมาร้องไห้ เค้าเป็นผู้ชาย sensitive มากครับ ผมก็เดาว่าเค้าเป็นเกย์ไหม แต่ฟันธงไม่ได้หรอกครับ ยิ่งสนิทกันมากด้วยแล้ว และยิ่งรักมากด้วยแล้ว) ผมก็พอจะเดาได้แหล่ะครับ ว่าเพื่อนผมมีปัญหาเรื่องความรักแน่ๆ

จนผมกลับมาที่นี่ ผมเปิดคอมผมดู ปรากฏว่า ผมรู้ว่าเค้าป่วยแน่ๆ เพราะว่าตอนที่เค้ามาเยี่ยมผมเนี่ย เค้าใช้คอมผม เค้าไม่ได้เข้าเวปโป๊อะไรนะครับบ แต่เอาเป็นว่ามันมีบางอย่างที่ทำให้ผมรู้ว่าเค้าป่วย แต่ผมก็ไม่พดอะไรครับ

จนมาหลัง ๆ โทรมาร้องไห้ถึงเมืองนอก ผมก็ได้แต่ปลอบ แต่ก็ไม่ถามเจาะจงว่าเป็นอะไร เพราะเคยถามไปหลายรอบแต่ไม่บอก แต่จริงๆก็พอเดาได้ว่าอกหัก ปรากฏว่า เค้าถามว่าไม่อยากรู้เหรอว่าเค้าเป็นอะไร ผมก็บอกว่า ก็ถามไปแล้ว ไม่บอก ผมเลยคิดว่าเอาไว้รอให้บอกเองดีกว่า ปรากฏว่า เค้าบอกผมว่า เค้าอกหัก บลา บลา ....

เค้าถามต่ออีกว่ารู้ไหมว่า ใคร คนนี้เป็นคนที่ผมรู้จักด้วย ผมก็เลย ตอบไปว่า ......นายเอ (นามสมมติ) หรอ คือ ผมรู้ว่า เค้าชอบผู้ชายแน่ๆ ก็เลยตอบไป สรุปว่าใช่ (ครั้งนึง นายเอ และเพื่อนผมมาเยี่ยมที่นี่ เป็นครั้งแรกที่ผมเจอนายเอ ผมยังคิดเลยว่า ถ้าสองคนนี้รักกัน ผมก็สบายใจ เพราะดูเหมือนนายเอ จะเป็นคนดี และดูแลเพื่อนผมได้) เค้าก็เลยเล่าเรื่องโน่นนี่ให้ฟังพอสังเขป

เรื่อยๆ มา ก็คุยมาเรื่อยๆ จนเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว เค้าโทรมาอีก จริงๆ ไม่ได้ตั้งใจจะคุยอะไร ตั้งใจจะโทรมาถามสารทุกข์สุกดิบของผม เพราะปกติเค้าจะโทรหาผมก็ต่อเมื่อมีปัญหา (อ้อ ผมไม่เคยบอกเค้านะครับว่าผมป่วย แต่ผมว่าเค้ารู้ จากคำพูดที่เค้าคุยกับผม) ปรากฏว่าคุยไปคุยมา เค้าบอกว่า ผมไม่เข้าใจเค้าเลย จริงๆ เค้าน่ะรู้สึกว่าเป็นผู้หญิงเลย ไม่เคยชอบไอ้นั่น อยู่กับแฟน ทำตัวเหมือนเป็นสามีภรรยา ไม่ใช่แค่เกย์ คือเข้าอยากเป็นผู้หญิง เค้าเกลียดการมีกล้ามมากๆ แต่ต้องทำให้ดูแมน เพราะเค้าไม่ชอบเป็นอะไรกลางๆ เอาเป็นว่า เค้าไปหาหมอจิตแพทย์มาหลายครั้งแล้ว แบบว่า ถ้าต้องการแปลงเพศวันนี้ หมอพร้อมจะเซ็นต์อนุญาตได้ทุกเมื่อ บางทีเค้าก็แต่งหญิง ..... โอ้ มาย กอด จะเป็นลม

ผมว่าผมเป็นคนที่รู้จักเพื่อนคนนี้ดีที่สุดในบรรดาเพื่อนๆ ของเค้าทุกคน แต่ผมกลับผิดสนิท เพราะผมไม่เคยคิดเลยว่าเพื่อนผมจะหญิงได้ขนาดนี้ คิดดูว่า ปิดได้กับทุกคน ครอบครัวเค้าแบบญาติเยอะมากๆ ปิดได้หมด และเป็นครอบครัวที่ใกล้ชิดกันมาก เพื่อนผมบอกว่า เค้ามีแฟนมาแล้ว ประมาณ 4 คน ทุกคนเป็นชายแท้มาก่อน จนมาเจอเค้า แล้วเกิดอาการสับสนว่าทำไมถึงรู้สึกอยากดูแลเพื่อนผม (เพื่อนผมมันน่าดูแลจริงๆครับ) สุดท้าย ที่เลิกกันไปเพราะผู้ชายไม่อยากเป็นกลางๆแบบนี้แล้ว ขอไปมีแฟนเป็นผู้หญิงดีกว่า เป็นอย่างนี้ทุกคน รวมทั้งคนล่าสุดที่เพื่อนผมรักที่สุดด้วยครับ

ไม่คิดเลยครับว่า คนตัวเองรู้จักดีมากๆๆๆๆๆ จะทำให้ผมประหลาดใจได้มากขนาดนี้ ผมว่า ผมเป็นคนที่มี เกย์ดาร์ อ่อนแอที่สุดในโลกคนนึงแหล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

เพื่อนๆ เคยเจอเรื่องแบบนี้ป่าว
ZM.
ประถม ประถม

Post06 Mar 2009 14:52

ขอบคุณพี่ MdS สำหรับรูปหนุ่มๆครับ เลือกไม่ถูกเลยทีเดียว!

ขอบคุณพี่ เอ-มิ-กล้า สำหรับตัวอย่างหนังนะครับ
ไม่เคยรู้เกี่ยวกับหนังเรื่องนี้ หรือบุคคลคนนี้มาก่อนเลย น่าสนใจดีเหมือนกัน

สวััสดีครับ คุณ arc-uno07 หนังออสการ์ยังไม่หมดนะครับ ยังมีอีก ไปดู The Class ยังครับ? อ้อ เดี๋ยว Departures หนังญี่ปุ่นที่ได้รางวัล ก็คงจะเข้าในอีกไม่นาน

อ่าน ที่ ZM โพสต์แล้ว ก็อึ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนกันนะครับ
คือไอ้เพื่อนเป็นเกย์นี่ว่า ตกใจแล้ว แต่เพื่อนอยากเป็นหญิงนี่ ผมยังไม่เคยเจอครับ

ผมเคยมีเพื่อนคนนึง ที่ผมก็แอบชอบมาตั้งแต่มัธยมแล้ว แต่ผมไม่เคยคุยกับเขานะ เพราะเขา hot แล้วก็หน้าตาดีมาก จนไปๆมาๆ ก็มาสนิทกันตอนเรียนมหาลัย คือไม่เคยคิดมาก่อนว่าจะมาสนิทกับเขาได้ แล้วเขาก็มีแฟนผู้หญิง คนโน้นคนนี้ จีบคนโน้นคนนี้ไปทั่ว ไปๆมาๆหลังจากจบ ก็ยิ่งตกใจหนัก เพราะเขาก็บอกว่า เขาออกจากบ้าน ไม่อยู่กับพ่อแม่แล้ว แต่มาอยู่กับแฟนผู้ชาย ลงหลักปักฐานกันจริงจังมาหลายปีแล้วด้วย

เรียกว่า รายละเอียดความเหวอ ถูกเผยขึ้นมาตามลำดับ เพื่อนๆก็เหวอไปตามกัน

แต่ก็ไม่เหวอเท่า ZM ล่ะมั้งครับ
Matt
ประถม ประถม

Post06 Mar 2009 17:36

The Class ที่ House ช่ายป่ะคับ กะจะไปดูวันอาทิตย์ค้าบบ กับ Departures นี่เข้าโรงไหนอ่ะคับ หาไม่เจอเลย ขอบคุณ พี่ Matt มากๆ ค้าบ
arc_uno07

Post06 Mar 2009 18:41

อ่านเรื่องน้อง zm และน้อง matt ก็เหวอไปเลยครับ
ที่ผ่านมายังไม่เคยเจออะไรแบบนี้ เพื่อนที่ตอนนี้เป็นผู้หญิงไปแล้ว เธอก็มีอุดมการณ์แน่ชัดว่าต้องการจะเป็นหญิงมาตั้งแต่รู้จักกัน วันนี้เธอทำสำเร็จไปแล้ว สามราย (รุ่นผมเป็นรุ่นที่มีเกย์และคนที่อยากเป็นผู้หญิงมากที่สุดเรียกได้ว่าเป็นประวัติศาสตร์ของคณะ และอาจจะของมหาวิทยาลัย)

ที่เหวอมาก คือรู้ว่าเพื่อนที่เป็นเกย์หรือเพื่อนที่เคยมีอะไรกับผมด้วย แต่งงาน อันนี้คือเหวอที่สุดแล้ว

แต่ แต่แต่ :devil: :devil:

screenout เราก็อาจจะมีเรื่องเหวอๆ ในเร็วๆ นี้ก็ได้นะครับ
เพราะว่าพี่นั่งทางใน เห็นในภาพนิมิตรว่า kicho อาจจะไปขอให้หมอเซ็นใบอนุญาต ตรวจจิต ให้เปลี่ยนเป็นหญิงในเร็ววันนี้ อิอิอิอิอิอิ อิอิอิ :dfck: :dfck: :dfck: :wow: :26:
ประถม ประถม

Post06 Mar 2009 22:17

sensitiveman wrote:screenout เราก็อาจจะมีเรื่องเหวอๆ ในเร็วๆ นี้ก็ได้นะครับ
เพราะว่าพี่นั่งทางใน เห็นในภาพนิมิตรว่า kicho อาจจะไปขอให้หมอเซ็นใบอนุญาต ตรวจจิต ให้เปลี่ยนเป็นหญิงในเร็ววันนี้ อิอิอิอิอิอิ อิอิอิ :dfck: :dfck: :dfck: :wow: :26:

ว่าจะเข้ามาอ่านเฉยๆแล้วปิดหน้าเว็บ แต่แล้วลูกกาตาเหลือบไปเห็นชื่อตัวเอง :14: :14:

อยากให้แปลงเพศก็ได้นะ แต่มีเงื่อนไขพี่ sensitiveman ไปแปลงเพศด้วย

ว่าไปก็ชักกลัว เดี๋ยวพี่sensitiveman ไปจริงๆ ผมจะทำไงอ้า :22: :22:
縱使未能永遠
至少曾經擁有
kicho
มัธยม มัธยม

Post07 Mar 2009 13:30

kicho wrote:อยากให้แปลงเพศก็ได้นะ แต่มีเงื่อนไขพี่ sensitiveman ไปแปลงเพศด้วย

ว่าไปก็ชักว่าว เดี๋ยวพี่sensitiveman ไปจริงๆ ผมจะทำไงอ้า :22: :22:

หนู kicho พิมพ์อะไรหนะ บัดสีที่สุด อิอิอิ
ประถม ประถม

Post07 Mar 2009 23:03

kicho wrote:อยากให้แปลงเพศก็ได้นะ แต่มีเงื่อนไขพี่ sensitiveman ไปแปลงเพศด้วย

ว่าไปก็ชักว่าว เดี๋ยวพี่sensitiveman ไปจริงๆ ผมจะทำไงอ้า :22: :22:

หนู kicho พิมพ์อะไรหนะ บัดสีที่สุด อิอิอิ

ประสบการณ์ของ zm กับ matt น่าสนใจดีเนอะ ผู้ชายบางคนอาจจะค้นพบตัวเองเอาเมื่ออายุมากแล้ว แต่คงไม่มีใครเป็นได้เท่าคุณทวดข้างบน สายตาฝ้าฟาง แล้วยังตัณหากลับอีก :17:
縱使未能永遠
至少曾經擁有
kicho
มัธยม มัธยม

Post07 Mar 2009 23:22

ประสบการณ์ของ zm กับ matt น่าสนใจดีเนอะ ผู้ชายบางคนอาจจะค้นพบตัวเองเอาเมื่ออายุมากแล้ว แต่คงไม่มีใครเป็นได้เท่าคุณทวดข้างบน สายตาฝ้าฟาง แล้วยังตัณหากลับอีก :17:

ปากกล้ามาก ๆ จ้าหนู kicho เจอกันจะต้องโดนไม่ใช่น้อยยยยยย
พี่ sent ไม่ได้ตัณหากลับนะจ๊ะ ตัณหามากต่างหาก อิอิอิ :kero: :kero: :bazfun:
ประถม ประถม

Post08 Mar 2009 03:25

ฮ่าๆๆๆ กลายเป็นบอร์ดอะไรแล้วครับเนี่ย ชัก กันไป ชักกันมา ฮ่าๆๆๆ

ว่าแต่ อยากดู The Class มากๆ เลยครับ แต่หนังภาษาต่างประเทศปีนี้ ยังไม่มีวี่แววจะมาโผล่แถวนี้เลยครับ ท่าทางต้องรออีกนาน แปลกจริงๆ
ZM.
ประถม ประถม

Post10 Mar 2009 05:10

อ่านของ ZM ก็อึ้งไปเหมือนกัน

ยังมีอะไรมากมายที่เราไม่รู้ จริงๆ
finnegaan
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Post10 Mar 2009 16:28

arc_uno07 wrote:The Class ที่ House ช่ายป่ะคับ กะจะไปดูวันอาทิตย์ค้าบบ กับ Departures นี่เข้าโรงไหนอ่ะคับ หาไม่เจอเลย ขอบคุณ พี่ Matt มากๆ ค้าบ

Departures ยังไม่เข้าครับ แต่จะเข้าเร็วๆนี้แหละครับ อดใจรออีกนิดนึง

-----------------------------------------------------

เรื่องของ ZM

มาคิดๆดูแล้ว ผมมีเพื่อนผู้ชายฝรั่งคนนึง ที่โรงเรียนนั่นแหละ

เขาชอบแต่งหญิงอ่ะครับ ทุกวันฮาลาวีนเขาก็จะแต่งหญิง
ไปงานอะไร เขาก็จะแต่งหญิง
แต่งเป็นตัวการ์ตูนบ้าง ใส่ชุดกิโมโน อะไรงี้
รูปใน profile เขาก็แต่งหญิงด้วย
แต่เวลาไปมหาลัย เขาก็ดูเป็นผู้ชายปกติธรรมดา
กิริยา ก็ไม่ได้ดูเกย์อะไรด้วย

แล้วพอสอบถามเรื่องแฟน เขาก็บอกว่า เขาก็มี "girlfriend" อยู่ที่ญี่ปุ่น
เจอกันตอนที่เขาไปทำงาน เป็นบาร์เทนเดอร์อยู่ที่นั่น
เขาก็เลยบินไปญี่ปุ่นบ่อยๆ

จนแล้วจนรอด ผมก็ยังอธิบายไม่ได้ว่า ตกลง เขาคนนี้ "เป็น" อะไรกันแน่
หรือมีเพศสภาพอะไร ผมก็ไม่กล้าถามเขาตรงๆซะด้วย
แบบนี้ เขาเรียกว่า เป็น cross-dresser ใช่มั้ยครับ?

อ้อ เขาหน้าตาดีด้วยนะ กินมังสวิรัติ แถมนับถือพุทธศาสนาด้วย
อะไรจะซับซ้อนซ่อนเงื่อนได้ขนาดนี้???? :37:
Matt
ประถม ประถม

Post11 Mar 2009 04:07

จิตใจมนุษย์มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนดจริงๆ เน่อครับ
finnegaan
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Doubt รักแห่งสยาม

Post12 Mar 2009 22:02

----ตื่นเต้นดีครับที่ได้อ่านเรื่องราวของเพื่อนของน้อง zm :10:

----วันนี้เจอเด็กผู้ชาย 2 คนที่สยาม คิดว่าคงไม่เกิน ม.3 เพราะผมยังดูเกรียนๆ กันอยู่เลย แต่ทั้งคู่ไม่ได้ใส่ชุดนักเรียนมา เพราะคงปิดเทอมกันแล้ว แบบว่าเดินมาด้วยกัน 2 คน แล้วเราก็หันไปมองด้วยความน่ารักของเขาทั้งคู่ (แบบ....น่ารักจังเด็กสองคนนี้...แผล็บๆๆๆๆ) ทันใดนั้น.....เราก็เห็นว่าเขากำลังจับมือเดินจูงกันอยู่ (แอบขยี้ตา 2 ที) ใช่แล้วครับ เขากำลังจับมือเดินจูงกันอยู่ ตอนแรกเราก็คิดว่าอาจจะคิดมากไปเอง (เด็กผู้ชายเขาก็จับมือกันได้น่า) แต่สักพัก เด็กผู้ชายคนนึงก็จับมือของเด็กผู้ชายอีกคนนึงมาโอบเอวของเขา แล้วเขาก็นัวเนียกันไปมา เราก็ยืนช็อคกลางสยามเลย แล้วคนที่เดินผ่านไปมาก็หันมามองเด็กสองคนนี้ด้วยนะ แต่ว่าเขาทั้งคู่ก็ไม่ได้สนใจผู้คนรอบข้างเลยแม้แต่น้อย มีแต๋วคนนึงเดินมากับเพื่อนผู้หญิงอีก 2 คน พวกเขาต่างก็เห็นเด็กผู้ชาย 2 คนนี้หนุงหนิงกัน แต๋วคนนั้นก็ร้องกรี๊ดๆๆๆๆๆ กับเพื่อนผู้หญิงของเธอใหญ่เลย "ต๊ายๆๆๆๆๆ อิจฉาเด็กๆๆๆๆๆ ดูสิๆๆๆๆ กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ" เขาพูดอย่างนี้น่ะครับ เราก็แบบ....หยุดยืนดูเด็ก 2 คนนี้ไม่ไปไหนเลย แบบว่าพวกเขาดูบริสุทธิ์และไร้เดียงสากับความรักของพวกเขามากครับ เหมือนโลกตอนนั้นมันมีแค่เขา 2 คนเท่านั้น แล้วเขาก็ไม่แคร์อะไรอีกต่อไปแล้ว (เขาคงรู้สึกแบบนี้กันน่ะนะ) ก่อนที่พวกเขาทั้งคู่จะจูงมือพากันเดินหายไปท่ามกลางฝูงชนครับ นี่ถ้าไม่ติดว่าพรุ่งนี้มีสอบ จะสะกดรอยตามพวกเขาไปแล้วครับ :11: :10: :1:

----พูดถึงเรื่องเด็ก แล้วคิดถึงหนังเรื่อง Doubt (2008, John Patrick Shanley) ขึ้นมาด้วย ดูหนังเรื่องนี้แล้วเห็น Frankenstein ตลอดเรื่องเลยครับ :26: :26: :26:
'BLACK FOREST LOVES BLACK FOREST,' SAYS BLACK FOREST
black forest
ประถม ประถม

Re: Doubt รักแห่งสยาม

Post13 Mar 2009 22:12

black forest wrote:
----พูดถึงเรื่องเด็ก แล้วคิดถึงหนังเรื่อง Doubt (2008, John Patrick Shanley) ขึ้นมาด้วย ดูหนังเรื่องนี้แล้วเห็น Frankenstein ตลอดเรื่องเลยครับ :26: :26: :26:

คุณพระ !!!! ดีที่น้องป่าดำมืด ไม่นึกถึงพี่
อูยยยยยยยยยย

น้องป่าดำมืดจ๋า ไปอ่านเรื่อง KPN ที่ตอบไว้หน้าที่แล้วยังเอ่ย
ประถม ประถม

PreviousNext