SCREENOUT คุยเรื่องหนังเกย์เลสเบี้ยน

Travel, Art, Film and Literature
ท่องเที่ยวไปในโลกกว้าง ไม่อ้างว้างเดินร่วมทางไปด้วยกัน
ผลงานศิลปะทุกแขนง จัดแจงให้พวกเราเข้าชื่นชม
ภาพยนตร์ รวมพลคนคอหนัง
ผลงานวรรณกรรม งานเขียนทั้งร้อยแก้วและร้อยกรอง

Re: SCREENOUT คุยเรื่องหนังเกย์เลสเบี้ยน

Post28 Feb 2009 04:35

สรุปนี่ไม่มีใครไปงาน XQ เลยเหรอครับเนี่ย หว้า...
ZM.
ประถม ประถม

Re: SCREENOUT คุยเรื่องหนังเกย์เลสเบี้ยน

Post28 Feb 2009 11:38

ผมว่าผมจะไปนะ ZM
แต่สงสัยไม่มีพี่ๆ screenOUT ไปซักกะคนแน่ๆ :7:
Matt
ประถม ประถม

Post28 Feb 2009 13:22

kicho wrote:มาแฮปปี้เบิดเดย์ด้วยคนนะจ๊ะ

ส่วนผู้ชายที่ไม่ได้ตกถึงท้องมานานแสนนาน ปีนี้ขอให้ถาโถมเข้ามาเป็นพายุเกย์

sensitiveman wrote:HBD น้องหนู MdS นะครับ
ได้พรเรื่องผู้ชายไปแล้ว
ขอให้พรเรื่องสุขภาพแล้วกันนะครับ

ปล. ทำไมให้พี่เล่นบทแก่มาก ๆ เลยในเรื่องนี้ ต้องเป็น kicho สิ

ไม่กล้าเทียบรุ่นคุณพี่หรอก กลัวลบหลู่เบื้องสูง :1: :1:

จ้า แม่สาว 16 :bazooka: :2:
sensitiveman
ประถม ประถม

อาร์ม KPN

Post01 Mar 2009 01:10

----พี่ sensitiveman ดู KPN หรือเปล่า วันนี้ประทับใจน้องอาร์มเกินคาดมาก เขาอาจจะไม่ใช่คนที่ร้องเพลงได้ดีที่สุดบนเวทีนี้ แต่รู้สึกว่าเขาเลือกเพลง ลำดับเพลง และถ่ายทอดบทเพลงได้ลงตัว เหมาะสมกับบุคลิคของเขา ทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้ชื่นชอบเขาเป็นพิเศษแต่อย่างใด แต่วันนี้เอาใจไปเลย :heart:
'BLACK FOREST LOVES BLACK FOREST,' SAYS BLACK FOREST
black forest
ประถม ประถม

Post01 Mar 2009 12:14

เมื่อวานได้เจอน้อง Matt ด้วย หลังจากไม่ได้เจอมาน้านนาน
ยังดูหน้าเด็ก เหมือนเดิมเลย :D
พD
zman
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post01 Mar 2009 14:15

แล้วงานปาร์ตี้เป็นไงบ้างครับ เล่าบรรยากาศให้ฟังบ้างสิครับ

ช่วงนี้มีเรื่องเกย์ๆเข้ามาอย่างไม่คาดฝัน ทำเอาตกใจพอสมควร ไว้ว่างๆ จะเล่าให้ฟังครับ
ZM.
ประถม ประถม

Post01 Mar 2009 14:52

โห พี่ zmen อย่ามา
ผมน่ะโทรมจะตาย พี่ zmen สิ ยังหน้าใสอยู่เลย
พี่ฟลุ้ก จิมมี่ ลูซิเฟอร์ อะไรใครต่อใคร รุ่นเก่าๆ แต่หน้าใสๆทั้งน้านนนนนน :4: :4: :4:

เสียดาย ยังไม่ได้คุยกับพี่ zmen เท่าไหร่เลย ได้แต่ยิิ้มไหว้ทักทาย พี่ก็หนีไปร้องหมีแพนด้าซะแล้ว :20:
หวังว่า เราคงได้คุยกันนะครับ รู้สึกเหมือนน่าจะมีเรื่องให้คุยได้ ยังไงก็ไม่รู้ :dolphin:

---------------

เสียดาย ZM ไม่ได้มานะ เสียดายแทนพี่ๆเพื่อนๆ screenOUT ทุกคนที่ไม่มาด้วย งานสนุกมาก ตลกมากเลยครับ
ผมไปตอนแรกก็งกเงิ่นอยู่เหมือนกัน เพราะไม่รู้จักใครเท่าไหร่ รู้จักแต่รุ่นเก่ากึ้ก ซึ่งก็ไม่ได้เจอกันเกือบ 10 ปีแล้ว
รุ่นกลางๆใหม่ๆหน่อย ก็มีพี่ๆอยู่อีกแค่ 2-3 คนที่เคยคุย โต๊ะที่ผมนั่ง โชคดีมีพี่ Kicho คอย "แนะแนว"
อีกเกือบ 100 นี่ไม่รู้จักใครเลย
แต่งานก็เป็นกันเอง และอบอุ่นมากครับ :25:

ตอนนี้ อารมณ์ยัง "เมาค้าง" อยู่ ...เมาผู้ชาย
ผู้ชายเกย์มารวมตัวกันร่วม 100 กว่าคน ในห้องๆเดียว ในชุดสีขาว ละลานตามาก :10:
ตอนนี้กำลังทำใจให้สงบ เพื่อกลับสู่สภาพเดิมอยู่ครับ :38: :38: :38: :38:
Matt
ประถม ประถม

Post01 Mar 2009 19:00

น้อง black forest
มีเหรอจ๊ะพี่จะพลาด :) ปีนี้ชอบทุก ๆ คนเลย เห็นด้วยว่าเมื่อคืนอาร์มทำดีมาก ๆ ดีกว่าทุก ๆ ครั้งที่เขาเคยร้องมา อย่างมีครั้งหนึ่งที่ร้อง you raised me up พี่ผิดหวังมากๆ แต่ว่าวันประกวดรอบสุดท้ายนี่สุดยอดจริงๆ เลย เมื่อวานคิดว่านก น่าจะชนะ แล้วก็เป็นไปตามคาด แต่ถ้าถามว่าชอบอันไหนที่สุด ชอบน้ำฝน กับตึกจ้า :)
มีข่าวฝาก พี่ได้ DVD ประกวดร้องเพลงสยามกลการย้อนหลังมาตั้งแต่ปีกันยารัตน์ กุยสุวรรณ ครบทุกปีเลยหละ แต่ก่อนหน้านั้นไม่มี ถ้าเจอกันคราวหน้า จะไม่ลืมเอาไปเปิดให้ดูผ่าน computer ย้อนหลังนะ อยาก copy ให้เหมือนกัน แต่พี่ไม่มี DVD drive จ้า

น้อง Matt
ท่าทางงานจะสนุกนะครับ แล้วก็คิดไว้แล้วว่า ยัยสาวแก่ kicho คงไม่พลาดแน่ๆ อิอิอิอิอิ
ใจจริงก็อยากไปนะงาน meeting ของบอร์ดรวม แต่ว่าติดว่ามีเหตุผลส่วนตัว และอีกอย่างโจทก์เก่าเยอะมากกกกกกกกก อิอิอิ ไม่กล้าไปหรอกจ้า กลัวเขารู้ว่าเคยหลอกว่าอายุน้อยกว่าความจริงไปสี่ปี 555555 (ใครไม่เคยรู้ ก็รู้วันนี้เลยแล้วกันนะครับ ส่วนคนในนี้รู้อยู่แล้วเนอะ :) :) :))

นาย (วันนี้ขอเรียกน้องแล้วกัน อิอิอิ) zmen
คิดถึงเหมือนกันเนอะ ไม่ได้เจอกันนานมาก ๆ แล้วเหมือนกัน
ประถม ประถม

Post02 Mar 2009 11:38

เข้ามาเก็บตังค์นาย Matt ค่า"เปิดเบอร์" :hihi:
I'm not gay, but my boyfriend is!
เอ-มิ-กล้า
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post02 Mar 2009 13:16

เข้ามากราบ ขอบพระคุณ พี่ เอ-มิ-กล้า ที่ช่วยเปิดทางให้กับน้องกับนุ่งนะครับ :1:

สงครามครั้งนี้ ยิ่งใหญ่นัก ผมเองก็ไม่ค่อยเชี่ยวซะด้วยสิ วอนพี่ เอ-มิ-กล้า ช่วยชี้ทางให้ด้วย
เอาจริงๆ ผมก็ไม่ได้คิดหวังอะไรหรอกครับ เห็นน้องเขาน่ารักดี แค่นั้นแหละ :34:
เขา hot ซะขนาดนั้น เนอะ...

-------------------------

พี่ sensitiveman

จริงๆต้องขอบคุณ พี่ kicho มากๆ ที่ช่วยเป็นพี่เลี้ยงให้ในงาน ไม่งั้นผมก็คงเหวอๆยิ่งกว่านี้
แล้วก็ขอบคุณพี่น้องอีกหลายท่าน ที่ช่วยเมตตา เข้ามาคุยเล่นด้วย
ตอนอยู่ในงาน มีบ้านผลไม้ บ้านดารา เป็นกลุ่มเป็นก้อน ผมก็นึกถึงเพื่อน screenOUT เหมือนกัน :38:

ในงาน ได้เจอน้อง paaae (เอ๊ะ มี a กี่ตัว?) ด้วยครับ
แล้วก็ได้เจอ พี่น้องคนอื่นๆ อีกหลายคน ที่เคยเข้ามาโพสต์ที่นี่ (แล้วก็หายไป?)
เสียดาย อาจจะไม่ได้คุยเท่าไหร่ แต่ก็อยากให้พวกเขากลับเข้ามาเยี่ยมที่นี่อีกบ้างครับ :33:
Matt
ประถม ประถม

Post02 Mar 2009 14:44

มีคนฝากถามฮะ ว่าพี่ Matt อายุเท่าไหร่ (-_-")
It's not about who you love, it's about do you love
Red13th
มัธยม มัธยม

Post02 Mar 2009 16:24

Matt wrote:เข้ามากราบ ขอบพระคุณ พี่ เอ-มิ-กล้า ที่ช่วยเปิดทางให้กับน้องกับนุ่งนะครับ :1:

สงครามครั้งนี้ ยิ่งใหญ่นัก ผมเองก็ไม่ค่อยเชี่ยวซะด้วยสิ วอนพี่ เอ-มิ-กล้า ช่วยชี้ทางให้ด้วย
เอาจริงๆ ผมก็ไม่ได้คิดหวังอะไรหรอกครับ เห็นน้องเขาน่ารักดี แค่นั้นแหละ :34:
เขา hot ซะขนาดนั้น เนอะ...

"There's no beginning and no ending."

ปล. ดูจากหน้าค่าตาคุณ Matt แล้วไม่น่าไม่เชี่ยวสงครามอย่างนี้นะ สงครามเวียดนาม จีน เกาหลี ญี่ปุ่น บราซิล ลาติน ปินอย ฯลฯ น่าจะเจนจัด :wooy:
I'm not gay, but my boyfriend is!
เอ-มิ-กล้า

Post02 Mar 2009 17:16

Red13th wrote:มีคนฝากถามฮะ ว่าพี่ Matt อายุเท่าไหร่ (-_-")

สวัสดีครับน้อง Red13th
พี่อายุ 28 ใกล้จะ 29 ในอีกซักพักนึงครับ
น้อง Red13th หรือ น้องคนที่ฝากถาม คิดว่าพี่แก่หรือเด็ก กว่าที่คิดครับ? :11:

เอ-มิ-กล้า wrote: ปล. ดูจากหน้าค่าตาคุณ Matt แล้วไม่น่าไม่เชี่ยวสงครามอย่างนี้นะ สงครามเวียดนาม จีน เกาหลี ญี่ปุ่น บราซิล ลาติน ปินอย ฯลฯ น่าจะเจนจัด

เอ......... ทำหน้าไม่ถูกเลย ผมถือว่าเป็นคำชมแล้วกันนะครับ :21: :17: :1:
ว่าแต่ พี่ตกสงครามแถบยุโรป และอเมริกาไปนะครับ อันนั้นก็เคยรบอยู่บ้าง
แถบแอฟริกานี่รอลุ้นอยู่ครับ สำส่อนจริงๆ 555555

บ้าเหรอพี่ ผมออกจะใสซื่อ ถามเพื่อนๆ screenOUT คนอื่นๆได้เลย :36:
Matt
ประถม ประถม

Post02 Mar 2009 17:33

Matt wrote:
เอ-มิ-กล้า wrote: ปล. ดูจากหน้าค่าตาคุณ Matt แล้วไม่น่าไม่เชี่ยวสงครามอย่างนี้นะ สงครามเวียดนาม จีน เกาหลี ญี่ปุ่น บราซิล ลาติน ปินอย ฯลฯ น่าจะเจนจัด

เอ......... ทำหน้าไม่ถูกเลย ผมถือว่าเป็นคำชมแล้วกันนะครับ :21: :17: :1:
ว่าแต่ พี่ตกสงครามแถบยุโรป และอเมริกาไปนะครับ อันนั้นก็เคยรบอยู่บ้าง
แถบแอฟริกานี่รอลุ้นอยู่ครับ สำส่อนจริงๆ 555555

บ้าเหรอพี่ ผมออกจะใสซื่อ ถามเพื่อนๆ screenOUT คนอื่นๆได้เลย :36:

ไม่ได้ลืม แต่ที่ยกๆ มานี่จะได้"สกินเฮด"แล้วเข้ากับ'บรรยากาศ'ไง

ปล. อ้อ.. Matt เป็นมาริโอ้นี่เอง
เอ-มิ-กล้า

Post02 Mar 2009 22:52

เอ-มิ-กล้า wrote:
ไม่ได้ลืม แต่ที่ยกๆ มานี่จะได้"สกินเฮด"แล้วเข้ากับ'บรรยากาศ'ไง

ปล. อ้อ.. Matt เป็นมาริโอ้นี่เอง

แหมพี่ครับ อย่าเน้นมาก เขินนะ :25:

ว่าแต่ผมเป็น มาริโอ้ นี่คืออะไรครับ เพราะว่าใสซื่อเหมือนกัน หรือว่าหน้าตาเหมือนกัน :2:

----------------------------------------------------

วันก่อนไปดู MILK มาแล้วครับ แล้วก็เจอ "เกย์" เต็มไปหมดเลย
จริงๆไป ดู MILK ก่อนที่จะไปงานมีทติ้งนี่แหละ เรียกว่า วันนั้น ได้บรรยากาศแห่งความเป็นเกย์อย่างเต็มเปี่ยม
เสียดายนะครับ ไม่ได้ไปดูที่แคสโทร ไม่งั้นคงจะยิ่งกว่านี้ ผมได้ข่าวว่า พอหนังจบ เขามี standing ovation กันด้วย :greez:

ตัวหนังเอง ผมก็ชอบในระดับนึงครับ ไม่ได้ชอบมากมายอะไรนัก แต่ Sean Penn ก็เล่นดีจริงๆแหละ
และ James Franco ก็น่ารักมากๆ แต่ผมว่า Brolin ก็ไม่ได้อะไรมากนะครับ ประทับใจเขาใน No Country มากกว่าเยอะเลย
Matt
ประถม ประถม

Post03 Mar 2009 11:12

Matt wrote:เสียดาย ยังไม่ได้คุยกับพี่ zmen เท่าไหร่เลย ได้แต่ยิิ้มไหว้ทักทาย พี่ก็หนีไปร้องหมีแพนด้าซะแล้ว :20:
หวังว่า เราคงได้คุยกันนะครับ รู้สึกเหมือนน่าจะมีเรื่องให้คุยได้ ยังไงก็ไม่รู้ :dolphin:

อยากคุยไรก็มาชวนคุยได้เลยจ้า :D แต่พี่เป็นพวกพูดไม่ค่อยเก่งนะ :dog:
sensitiveman wrote:นาย (วันนี้ขอเรียกน้องแล้วกัน อิอิอิ) zmen
คิดถึงเหมือนกันเนอะ ไม่ได้เจอกันนานมาก ๆ แล้วเหมือนกัน

นั่นสิ ไม่ได้เจอกันน้านนานมากเลยเนอะ :dolphin:
พD
zman
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post03 Mar 2009 13:04

Matt wrote:
Red13th wrote:มีคนฝากถามฮะ ว่าพี่ Matt อายุเท่าไหร่ (-_-")

สวัสดีครับน้อง Red13th
พี่อายุ 28 ใกล้จะ 29 ในอีกซักพักนึงครับ
น้อง Red13th หรือ น้องคนที่ฝากถาม คิดว่าพี่แก่หรือเด็ก กว่าที่คิดครับ? :11:

ผมว่าเด็กกว่านะครับ :11:
ส่วนไอ้ฝากถามไม่ยอมตอบ :aaa:
It's not about who you love, it's about do you love
Red13th
มัธยม มัธยม

Post03 Mar 2009 22:10

ดีจังครับ screenout ครึกครื้นดีจัง

พอคุณ Red13 มาถาม Matt ว่า อายุเท่าไหร่ ก็ทำให้อดคิดถึงตอน screenout แรกๆๆๆๆๆ ที่มีการถามเรื่องอายุ แล้วก็แข่งกันอ่อนซะ พอนึกถึงตอนนี้ ผมงี้กลับไม่อยากจะพูดถึงมันเท่าไหร่ ฮ่าๆๆๆ Matt นี่เก่งนะเนี่ย ยังพูดได้เต็มปาก มันแค่ตัวเลขเนอะ ฮ่าๆๆๆๆๆ :11:
ZM.
ประถม ประถม

Post03 Mar 2009 22:35

zmen wrote: อยากคุยไรก็มาชวนคุยได้เลยจ้า :D แต่พี่เป็นพวกพูดไม่ค่อยเก่งนะ :dog:

ไว้เจอ จะให้พี่ร้องหมีแพนด้าให้ฟังอีกรอบ เพราะรู้สึกว่า วันนั้นเนื้อเพลงพี่ มันไม่เหมือนในต้นฉบับนิ?
พี่แต่งขึ้นมาใหม่? มันมีกล้วยน้ำว้าอะไรด้วย?
หรือผมหูฝาดไปก็ไม่รู้ เลยอยากฟังอีกรอบ รอบนีี้ขอเต้นด้วยนะครับ :34:

Red13th wrote:
>>น้อง Red13th หรือ น้องคนที่ฝากถาม คิดว่าพี่แก่หรือเด็ก กว่าที่คิดครับ?

ผมว่าเด็กกว่านะครับ :11:
ส่วนไอ้ฝากถามไม่ยอมตอบ :aaa:

ไม่ต้องมาทำเป็นเหงื่อตกเลยน้อง! พี่รู้สึกเหมือนตัวเองโดนหลอกด่าอย่างแรง :16: :16: :16: :16:
ซักวันนึง ซักวันนึง น้องก็ต้องแก่อย่างพี่ ถึงแม้ตอนนี้น้อง Red13th จะหน้าเด็กแค่ไหน
แต่ซักวันนึงน้อง ซักวัน!!!! :36: :36: :36: :36: :9: :9: :9: :9: :frog: :frog:

------------------------------------------

ZM ตอนนี้ จะว่าไป พวกเราก็ยังอยู่ในกลุ่มเด็กอยู่นะ ถ้าเทียบกับพี่ๆ screenOUT ท่านอื่น :25:

เอ้อ.... เห็นโพสต์ก่อนบอกว่า มีเจอเหตุการณ์อะไรเกย์ๆด้วย เล่าให้ฟังต่อสิ....
Matt
ประถม ประถม

Post03 Mar 2009 22:44

เบื่อจัง คุยเรื่องอายุ ฮ่าๆๆๆๆ :frog: :D

ถ้าเราแก่ แล้วเป็นอย่าง "ซาแมนธา" ใน SEX AND THE CITY เราก็ไม่ว่าหรอกนะ แต่เรากลัวว่าเราแก่แล้วจะเป็นอย่าง "บรรเจิดศรี ยมาภัย" ซะล่ะมากกว่า :37:

TEN MOST DESIRABLE ACTORS OF 2008

(in alphabetical order)

1.Alexander Fehling -- AND ALONG CAME TOURISTS (2007, Robert Thalheim, Germany
Image

2.Cam Gigandet -- NEVER BACK DOWN (2008, Jeff Wadlow, USA)
Image

3.Chantawit Thanasewee – COMING SOON (2008, Sopon Sakdapisit, Thailand)
Image

4.Javier van de Couter – A YEAR WITHOUT LOVE (2005, Anahi Berneri, Argentina)
Image

5.Kei Tanaka – THE BANDAGE CLUB (2007, Yukihiko Tsutsumi, Japan)
Image

6.Kim Gang-woo – LE GRAND CHEF (2007, Jeon Yun-su, South Korea)
Image

7.Peter Davis – SELL OUT! (2008, Yeo Joon Han, Malaysia)
http://www.youtube.com/watch?v=Yj006yCvel8

8.Rifat Sungar – THREE MONKEYS (2008, Nuri Bilge Ceylan, Turkey)
Image

9.Sid Lucero – DRUMBEAT (2007, Adolfo Alix Jr., Philippines)
Image

10.Xavier Lafitte – IN THE CITY OF SYLVIA (2007, Jose Luis Guerin, Spain)

A Thai female filmmaker said that she wants to make a film in which she will stalk Xavier Lafitte all through the film and then say to him, "My name is Sylvia." I think I share her feeling.
Image

FILM WISH LIST

MARINE BOY (2008, Yoon Jong-seok), starring Kim Gang-woo
http://www.hancinema.net/korean_movie_Marine_Boy.php

Image
Image
Image
MdS
ประถม ประถม

Post03 Mar 2009 23:17

น้อง zmen อิอิอิ
หวังว่าคงได้เจอกันเร็วๆ นี้เนอะ

น้อง Matt กับหนู MdS
พี่ก็คิดถึงเพื่อนๆ screenout ทุกคนเลยนะครับ
แต่ว่าเหมือนกับทุกคนก็งานยุ่งๆ กันหมดเนอะ หาเวลาว่างพร้อมกันยากมาก ๆ เลย
ประถม ประถม

Post03 Mar 2009 23:27

ดีคับพี่ๆ

แวะเข้ามาบอกว่างานมิตติ้งสนุกมากๆ คับ

มิตติ้งคราวหน้า สนับสนุนให้มีการแสดงจาก ScreenOUT ครับ

วันนี้ไปดู The wrestler มา

5 นาทีสุดท้ายของเรื่อง ร้องไห้แบบนอนสต๊อปเลย เศร้ามากกับเส้นทางชีวิตที่แรนดี้เลือก

แล้วก็ชอบบทของมาริสา โทเม เช่นกัน คือถ้ามีโอกาสเป็นนักแสดงล่ะก็ นี่คือบทหนึ่งที่อยากเล่นอย่างแน่นอน

เหอๆ

แล้วจะเข้ามาบ่อยๆ นะครับ
paaae
ประถม ประถม

Post04 Mar 2009 00:18

น้องเป้ บ่อน้ำตาตื้น

ผมว่าผมก็เป็นนะ แต่กับเรื่องนี้ไม่ร้องไห้แหะ มักจะร้องไห้กับท่อนที่คนอื่นไม่ค่อยร้องกัน :1:
縱使未能永遠
至少曾經擁有
kicho
มัธยม มัธยม

Post04 Mar 2009 10:18

ฮากับความเห็นของคุณ Mds. เรื่องอายุมากๆ ทำยังไงถึงจะได้เป็นซาแมนธาน้า

ช่วงนี้บอร์ดคึกคักเป็นพิเศษ แต่กระผมหัวฟูกับงานล้น เพราะจะถึงงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติอีกแล้ว :22:

กลุ่มสกรีนเอาท์คงไม่กล้าไปงานมีตติ้งบอร์ดใหญ่ล่ะครับ เพราะส่วนใหญ่พวกเราเป็นคนขี้อาย :1: :2: แถมถ้าไป ต้องมีการถามเรื่องอายุแน่นอน ฉะนั้นเลยไม่ไปมันซะเลย :36: (เอ๊ะ นี่เราพูดแทนคนอื่นเกินไปหรือเปล่า เพราะบางคนก็ไม่แคร์นะ เช่น นู๋ kicho :17:)

เอาไว้ว่างๆ เลขาฯ บอร์ดจะนัดมีตติ้งสกรีนเอาท์ใหม่ละกันนะคร้าบ หลังจากคราวก่อนเป็นงานนัดที่หายนะมากมาย ต้องขออภัยทุกๆ คนมา ณ ที่นี้ด้วย :20:
oliver
อนุบาล อนุบาล

Post04 Mar 2009 13:01

MdS wrote:เบื่อจัง คุยเรื่องอายุ ฮ่าๆๆๆๆ :frog: :D

ถ้าเราแก่ แล้วเป็นอย่าง "ซาแมนธา" ใน SEX AND THE CITY เราก็ไม่ว่าหรอกนะ แต่เรากลัวว่าเราแก่แล้วจะเป็นอย่าง "บรรเจิดศรี ยมาภัย" ซะล่ะมากกว่า :37:

ไม่ต้องกลัวหรอกจ๊ะ .... ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย..

oliver wrote:กลุ่มสกรีนเอาท์คงไม่กล้าไปงานมีตติ้งบอร์ดใหญ่ล่ะครับ เพราะส่วนใหญ่พวกเราเป็นคนขี้อาย :1: :2: แถมถ้าไป ต้องมีการถามเรื่องอายุแน่นอน ฉะนั้นเลยไม่ไปมันซะเลย :36: (เอ๊ะ นี่เราพูดแทนคนอื่นเกินไปหรือเปล่า เพราะบางคนก็ไม่แคร์นะ เช่น นู๋ kicho :17:)

อันนี้ก็ไม่ต้องกลัวหรอกนะจ๊ะ วัยทองอย่างนี้ ไม่มีใครเค้าสนใจถามอายุแล้ว :17:
縱使未能永遠
至少曾經擁有
kicho
มัธยม มัธยม

PreviousNext