SCREENOUT คุยเรื่องหนังเกย์เลสเบี้ยน

Travel, Art, Film and Literature
ท่องเที่ยวไปในโลกกว้าง ไม่อ้างว้างเดินร่วมทางไปด้วยกัน
ผลงานศิลปะทุกแขนง จัดแจงให้พวกเราเข้าชื่นชม
ภาพยนตร์ รวมพลคนคอหนัง
ผลงานวรรณกรรม งานเขียนทั้งร้อยแก้วและร้อยกรอง

Re: SCREENOUT เว็บหนังเกย์และเลสเบี้ยน

Post21 Sep 2008 13:37

THE SHOWING OF "OTTO" at Conference of Birds Gallery is moved to October 6.
MdS
ประถม ประถม

Re: SCREENOUT เว็บหนังเกย์และเลสเบี้ยน

Post23 Sep 2008 11:18

Matt wrote:คุณ FarawayMan อย่าหักโหมครับ
หนุ่มเกาหลีจะเอาไปทำไมครับหลายคน คนเดียวก็พอแล้ว
ที่เหลือส่งมาให้ผม

ไม่แบ่งให้ครับ
แต่ให้มาจอยพร้อมกันเลยครับ :34:
FarawayMan
อนุบาล อนุบาล

Post23 Sep 2008 23:12

แต่ให้มาจอยพร้อมกันเลยครับ :34:

บัดสี บัดสีที่สุดเลยครับ

081-831-18XX
Matt
ประถม ประถม

Post23 Sep 2008 23:18

สรุปว่า มีใครได้ไปดู OTTO มาบ้างยังครับ
ผมพลาดฮะ เพราะเวลาไม่เอื้ออำนวยให้กับชีวิต เรื่องมันซับซ้อน

แต่ดันได้ไปดู "รักแห่งสยาม" แทน
เป็นครั้งแรกฮะ ที่ได้ดูในโรง โอ้ มันเยี่ยม
นึกภาพออกเลยว่า ตอนที่มันฉายในโรงใหม่ๆ ปฎิกิริยาคนจะรุนแรงขนาดไหน
ตอนฉาก....ไคลแมกซซซซซ์

คนเต็มครึ่งโรงแหนะ มีฝรั่ง แล้วก็คนไทย ที่เดาว่า เป็นแฟนพันธุ์แท้
ที่ตามกันมา ดูแล้วดูเล่า ซ้ำๆอยู่เยี่ยงนั้น
กลายเป็น cult classic ไปแล้วเรียบร้อย :29:

ผมดูไปรอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้(จากดีวีดี) แต่น้ำตาก็ยังไหลนะ
เห็นฝรั่งนั่งข้างหน้า เอามือปาดน้ำตาไปหลายรอบเหมือนกัน
ของเขาแน่จริงๆ :20:
Matt
ประถม ประถม

Post24 Sep 2008 10:07

ตอนดูรักแห่งสยามก็อิน เพราะรู้สึกเรื่องมันใกล้ๆตัว ชีวิตนเมืองกรุง เตร็ดเตร่สยามเป็นประจำ

ฝรั่งก็ดูแล้วอินจนร้องให้ด้วยหรอเนี่ย แสดงว่าโกอินเตอร์ประสบความสำเร็จ :bazfun:
พD
zman
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post24 Sep 2008 18:10

Matt wrote:

บัดสี บัดสีที่สุดเลยครับ

081-831-18XX

ทั้งสองคนนี่เล่นอะไรกันครับ
ของพี่ทั้งหมดเลย
จะมาแบ่งอะไรกัน ไม่ให้ครับบบบบบบบบบบบ
sensitiveman
ประถม ประถม

Post24 Sep 2008 18:36

จะบอกว่าไปปลีกวิเวกและพักผ่อนที่พัทยามา
จริงๆ อยากไปไกล ๆ มาก ๆ แต่ว่าไปได้แค่นี้
ไปแล้วนึกถึง trip ที่พวกเราเคยไปหัวหินด้วยกัน
อยากให้ได้ไปกันทุกคนเลยครับ

คราวนี้ไปพักที่ Amari orchid โรงแรมเก่าแล้วแต่ว่าเพิ่งเปิด section ที่เป็นตึกใหม่ เรียกว่า ocean tower เมื่อปลายปีที่แล้ว
เคยอ่าน review และเห็นภาพ ก็เลยตัดสินใจจองไปที่นี่
ราคาก็ไม่แพงมากครับ ห้องกว้างขวาง
แถมโรงแรมมี promotion ว่าถ้าขับรถไป คืนเงินสดให้อีก 999 บาท

โรงแรมอยู่ทีพัทยาเหนือ ใกล้วงเวียนปลาโลมาแล้วก็ ดุสิต resort
โรงแรมตกแต่งไว้สวยมาก ๆ ครับ เป็นโทนสีแดงเป็นหลัก
ผมเคยไปที่นี่ครั้งหนึ่งสิบกว่าปีที่แล้ว ตอนนั้นที่พักเป็นอาคารสี่ชั้น ตอนนี้ก็ยังอยู่ แต่เปลี่ยนชื่อเป็น garden wing ไปแทน ห้องเก่าและแคบกว่าแต่ก็ตกแต่งใหม่ไปบ้าง
เมื่อก่อนที่นี่จะมีสนามกว้างมาก เป็นเหมือน jungle เล็ก ๆเลยครับ
แต่ตอนนี้เปลี่ยนใหม่หมด สระว่ายน้ำก็ทำใหม่ สนามเทนนิส และสนามเด็กเล่นใหญ่มากหายไป
กลายเป็นสระว่ายน้ำสองอัน เป็นแบบสระยาวๆ หนึ่งอัน และแบบ free form ที่มีบาร์หนึ่งอัน

ร้านอาหารแบ่งเป็นสองฟาก ฟากที่เป็น garden wing ก็อันหนึ่ง
ฟากที่ผมพักเป็น ocean tower ก็มีสามห้องอาหาร
อันแรกเป็นของโรงแรม อีกอันเป็นบาร์เก่าแก่ อาหารอร่อยมาก ชื่อเฮนรี่ เจส์ บีน
แล้วก็มีอักอันที่เป็นห้องอาหาร fusion food แบบ high end ได้ข่าวว่าก่อนหน้านี้ต้องแต่งแบบ dress ถึงจะเข้าไปได้ แต่ตอนผมไป ใส่ขาสั้นก็ไม่ว่าอะไร
ทั้งหมด อาหารอร่อยมาก ราคาแพงไปนิด แต่ว่าเรื่องวัตถุดิบและคุณภาพดีมาก ๆ
steak อร่อยมากกกกกกกกกกกกกกก
cocktail สุดยอดดดดดดดดดดดดด
อาหารที่มันตรา ทั้งจีนทั้งญี่ปุ่นสุดๆ เลย

ทางโรงแรมให้คูปองไปใช้ดื่มพวก cocktail ได้ฟรีวันละสองแก้วทีเดียว ก็ถือว่า ok มาก ๆ
ได้ข่าวว่านักท่องเที่ยวน้อย โรงแรมก็ต้องงัดกลเม็ดกันมาเพื่อเรียกลูกค้าสุดขีด

ห้องพัก สวยมาก จัดได้เยี่ยม แต่ที่แปลก คือเอาเตียงไว้กลางห้อง หลังเตียงเป็นอ่างอาบน้ำเลย มีม่านกั้นได้
อันนี้แปลกมาก แต่ก็คงเหมาะ ถ้ามากับแฟนหรือคู่รักมากกว่าไปคนเดียวหรือไปกับเพื่อน
ห้องน้ำกับห้องส้วมแบ่งแยกกัน ห้องน้ำอยู่ขวา มี rain shower อันเบ้อเริ่ม
ห้องส้วมเก๋มาก ๆ มองออกไปเห็นทะเลและสวน :)

ในห้องก็ตกแต่งอย่างดี อ่างล่างหน้าใหญ่มากมีสองอัน มี acessories ไว้มากมาย ทั้งกระจกขยายไว้ดูหน้าเห่ยๆ ของตัวเองให้ชัด มีที่สำหรับจุดเทียนหอม

ที่ชอบมาก ๆ คือมี โต๊ะทำงานที่เก๋และ design ดีมาก ๆ นั่งสบายมาก ergonomic สุด ๆ
แล้วก็มี LCD TV อย่างใหญ่และเครื่องเล่น DVD ให้
เลยไปซื้อ concert peck aof ice ที่ให้น้องหนู MdS ไปดูแทนมาดู สนุกจริงๆ

คราวนี้ไม่ได้ไปทานอะไรข้างนอกมาก เพราะว่าเน้นทานอาหารในโรงแรมเลย
มีที่ไปก็คือร้านเค้กเจ้าประจำของ Woodland resort ข้างๆ dusit ที่หลายปีก่อนเคยมา post เล่าไว้ว่า cake อร่อยมาก ๆ
คราวนี้ร้านปรับปรุงใหม่ ใหญ่ขึ้น cake มีให้เลือกมากขึ้น แต่ยังอร่อยสุดยอดเช่นเดิม

ขอเล่ายาวๆ แล้ว post รูปทีเดียวไปเลยนะครับ

ไปพัทยาคราวนี้ ทางไปถนนดีขึ้นแล้ว ไม่หงุดหงิดเหมือนคราวก่อน
คนไม่เยอะมาก แต่ก็เห็นการเปลี่ยนแปลหลายอย่าง ร้านอาหารคนน้อย ความจอแจลดลง
สอบถามเจ้าของร้านทั้งหลาย สะท้อนภาพเศรษฐกิจจริงๆ แต่ก็อาจเป็นได้ว่าเป็น low season
ลืมบอกไปว่าที่ลานจอดรถโรงแรมฝั่ง tower ที่ผมไปพัก มีรถแค่สิบคัน น่าสงสารมาก ๆ
โรงแรมตั้งเกือบยี่สิบชั้น
ฝนก็เป็นใจ ตกน้อยมาก มีตกหนักวันทีสองวันเดียว แต่ตกตอนดึกมาก จนถึงเก้าโมงเช้า ผมตื่นสิบโมง หยุดแล้ว
ประถม ประถม

Post24 Sep 2008 19:12

อันนี้หน้าโรงแรม จะมีป้ายบอกว่าเป็น ocean tower
Image

อันนี้พาหนะที่พาไป ขออวดหน่อย หัวที่โผล่มาไม่ใช่กระสือ แต่มันเป็นซันรูฟเลยโผล่หัวมาได้
Image

หน้าโรงแรมเป็นกระจกใสทั้งหมด
Image

Lobby สวยมาก
Image
Image

ที่นั่งรอที่ lobby ครับ hip มาก ๆ
Image

อันนี้ welcome drink เป็นน้ำทับทิม หรูซะไม่มี เขาบอกว่าแต่ละวันไม่เหมือนกัน
Image

ทางเดินไปที่ลิฟต์ สังเกตว่าโทนเป็นสีแดงทั้งหมด
Image

ขึ้นลิฟต์มาหน้าห้องก็สีแดง กับกระจกอีก
Image

อันนี้ corridor
Image

ต่อไปเป็นในห้องแล้วครับ
อันนี้ LCD TV ที่ว่า
Image

อีกวิวหนึ่ง
Image

โต๊ะทำงานสุดเริด
Image

โซฟาในห้อง นั่งสบาย สังเกตว่าสีแดงอีกแล้ว เย็นๆ เขามีผลไม้กับ chocolate เอามาให้ถึงห้องเลยด้วย
Image

เตียง king size อย่างใหญ่ นอนสบาย หมอนสี่ใบ เลือกได้ว่าเอา แข็ง นุ่ม แบบไม่มีไรฝุ่น ระบุได้เลยตอนจอง
Image

อันนี้อ่างอาบน้ำที่บอกว่ามันอยู่ที่หลังเตียงเลย มีผ้าม่านกั้น ถ้าห้องที่แพงกว่านี้จะเป็นจากุชชี่
Image

ถ่ายมุมตรง มองออกไปข้ามเตียงก็เป็นแบบนี้
Image

อันนี้มุมเฉียงๆ ตรงอ่างล้างหน้า ที่อยู่ที่ผนังหนึ่งของห้องเลย
เดี๋ยวนี้หลายที่ออกแบบคล้ายๆ แบบนี้ ที่วีรันดาก็ไม่ได้อยู่ในห้องน้ำ อยู่ออกมา ถัดจากเตียงออกไปนิดเดียว
Image

อันนี้เน้นแค่อ่างน้ำ สวย และกว้างมาก ลืมถ่ายที่ชั่งน้ำหนักมาให้ดู
Image

ห้องน้ำและห้องส้วมลืมบอกไปว่า lock ไม่ได้ ไปกับเพื่อนอาจเสี่ยงหน่อย ยกเว้นชอบโชว์
Image

อันนี้ถ่ายข้างในที่มี rain shower ใหญ่มาก น้ำแรงสุดๆ
Image
ประถม ประถม

Post24 Sep 2008 19:54

อันนี้ zoom ให้เห็น rain shower ชอบมาก ๆ สะใจดี เคยไปบางที่ น้ำไม่แรง แต่ที่นี่ไม่ แรงสุดๆ
Image

อันนี้ส้วม ชอบมากเช่นกัน มองออกไปเห็นทะเล
Image

มีที่เป่าผมด้วย แล้วก็ตะเกียงอยู่ด้านบนสุด
ที่นี่ออกแบบตรงส่วนนี้ดี ได้ idea เผื่อกลับมาใช้กับห้องน้ำที่บ้าน
Image

ต่อไปเป็นวิวจากห้องพัก มองไปทางหนึ่งจะเห็น dusit resort ร้านอาหารมันตราที่เล่าให้ฟังแต่แรก แล้วก็ทะเล อีกมุมก็เห็นสระว่ายน้ำ กับสวนของโรงแรม แล้วก็ฝั่ง garden wing ของโรงแรม
จะเห็นว่ามีสระว่ายน้ำสองแบบ แบบยาวกับแบบ free form
Image

Image

Image

Image

ต่อไปเป็นมุมที่ถ่ายจากห้องอาหารชั้นสองของโรงแรมที่มีทางเดินต่อออกไปที่สระว่ายน้ำ
cordon bleu ที่นี่อร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับ
จะบอกว่ารูปตั้งแต่ตรงนี้ถ้าเป็นเรื่องอาหาร บางรูปคงทุเรศหน่อย เพราะว่าด้วยความเป็นคนช่างกินมาก ๆ เห็นอาหารมา ก็ลงมือเลย กินไปแป๊บก็นึกได้ว่า เวร กรูยังไม่ได้ถ่ายมาให้เขาดูกันเลย บางมื้อก็เลยไม่มี เพราะนึกได้ตอนกินหมดแล้ว บางมื้อก็น่าเกลียดหน่อยแบบว่ากินไปแล้วนิดหนึ่ง
Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

อันนี้ไว้เวลา dinner กลางแสงเทียนตอนกลางคืน
Image

ต่อไปเป็นที่ร้านเค้กที่เล่าไว้ข้างต้นเช่นกัน
อันนี้เป็นบรรยากาศในร้าน
Image

Image

Image

สำหรับที่สั่งมาเพิ่มไขมันให้ตัวเองเข้าไปอีกมีสามชิ้น ชิ้นแรกแมงโก มูส อร่อยที่สุด อันต่อมาเป็นเค้กมะนาว สุดท้ายเขาบอกว่าแนะนำชื่ออะไรจำไม่ได้ แต่อร่อยเป็บ้า ชั้นบนเป็น chocolate มูส ชั้นสีน้ำตาลเป็นถั่วปนกับน้ำตาล ชั้นล่างเป็นเค้กเนื้อนุ่ม
Image

Image

Image

อันนี้เป็นชื่อร้าน ตอนนี้มี wi fi ด้วยครับ
Image

น้ำมะพร้าวปั่น อันนี้ไม่ได้ประทับใจมากครับ
Image

ต่อไปเป็นอาหารที่มันตราครับ อย่างที่บอก ว่าเสียมารยาทหน่อยนะ บางอันกินไปแล้วค่อยนึกได้ :)
อันนี้เป็น appetizer อร่อยมากกกกกกกกกกก
Image

ต่อไปเป็น fruit punch
Image

ต่อไปเป็นขนมปัง ที่นี่แปลกมากครับ ทำเป็นสี่อย่าง สี่รสชาด ในก้อนเดียว
Image

อันนี้เป็นหมูกรอบ หมูแดง เป็ดย่าง อร่อยมาก ๆ ครับ ไม่น่าเชื่อว่าจะทำให้หมูกรอบได้อร่อยขนาดนี้
Image

ต่อไปเป็นกั้งผัดซอส XO
Image

ผมสั่งอาหารจับฉ่ายมากนะครับ เพราะว่าต่อไปเป็นกุ้งเทมปุระ
Image

ต่อไปเป็น pizza four cheese ครับ อร่อยมาก ๆ
Image

ปิดท้ายที่ห้องตอนกลางคืนครับ
Image

Image
ประถม ประถม

Post25 Sep 2008 10:15

รูปก่อนสุดท้าย คุณ sensitive man พาผู้ชายไปกกด้วยเหรอ :17: แหม ถึงว่าเอารถมินิไป เพราะมันนั่งได้แค่สองคนนี่นะ

"เพราะว่าด้วยความเป็นคนช่างกินมาก ๆ" ===> อันนี้ทราบมานานแล้ว :17:

วันก่อนเจอน้อง Matt ในเทศกาล ไม่ได้คุยอะไรกันมาก เนื่องจากคุณพี่มากับเพื่อนกลุ่มใหญ่ประมาณ 8 คน และประมาณ 7 คนก็ไปดูเรื่อง Otto กัน บางคน (ที่เป็นผู้ชาย) เหวอแดกกันไปเลย เขาชอบหนังนะ แต่บางฉากอาจทรมานเกินไปสำหรับเขา ไม่ใช่ฉากกินไส้กินพุงหรอกนะ แต่เป็นฉากผีดิบใช้ไอ้นั่นทิ่มแทงรูแผล (แบบโคลสอัพ) และฉากเซ็กซ์หมู่ 5555 โดยส่วนตัวค่อนข้างชอบหนังมากทีเดียว แนวคิดรุนแรง นำเสนอแบบท้าทาย และหลายฉากก็ฮาอย่างคาดไม่ถึง

หลังจากดู Otto เสร็จ ก็ไปกินหมูกระทะกันต่อ :21:
Last edited by oliver on 25 Sep 2008 12:13, edited 1 time in total.
oliver

Post25 Sep 2008 10:49

อีนังคุณหนู Oliver
ที่เห็นเป็นเพื่อนผู้ชาย ไม่ใช่ผู้ชายที่พาไปกก

ไม่ใช่คุณ oliver นี่ นอนกับผมที่หัวหินคราวที่แล้ว อยู่ดี ๆ มาลักหลับผมซะงั้น อิอิอิ

อยากดู Otto มาก
เสียดายไม่ได้ไป
หา torrent ก็ไม่มี

จะฉายอีก 8 ตุลาหรือเปล่าเนี่ย
ประถม ประถม

Post25 Sep 2008 10:55

555
ผมก้แอบเห้นด้วยแหละ
อีกคนที่อยู่ในกระจก
อิอิ

โรงแรมสวยดีคับ
เค้กน่ากินมากเลย

ผมไม่รู้จักหนังเรื่องOtto มาก่อนเลยครับ
แต่ลองอ่านจากที่เพื่อนๆ โพสต์เอาไว้
คงจะไม่ไหว
ขนาดแค่ saw ผมยังขอบายเลย
:14:
Lapuchino
มัธยม มัธยม

Post26 Sep 2008 16:06

มาทีหลังแท้ๆ
อยู่ๆ จะมาเหมาหนุ่มญี่ปุ่น เกาหลีไปหมดได้ไง

ปล. โรงแรมสวยมากกกกกกกกกกกก
แต่คิดว่า คงแพงมากกกกกกกกกกเช่นกัน ไม่มีปัญญาจ่าย 555
แอบเห็นอีกคนนึงในรูปเหมือนกัน ยังเด็กอยู่เลยนิ :32:
FarawayMan

Post26 Sep 2008 17:02

FarawayMan wrote:มาทีหลังแท้ๆ
อยู่ๆ จะมาเหมาหนุ่มญี่ปุ่น เกาหลีไปหมดได้ไง

แต่คิดว่า คงแพงมากกกกกกกกกกเช่นกัน ไม่มีปัญญาจ่าย 555
แอบเห็นอีกคนนึงในรูปเหมือนกัน ยังเด็กอยู่เลยนิ :32:

ก็มาทีหลังแต่อาวุโสกว่า ก็ต้องได้ไปก่อนไง

นี่ก็อีกคนแล้วววววว อย่าไปฟังนังหนู oliver
แล้วเด็กอะไรที่ไหนไม่มี เพื่อนที่ไปด้วยแก่กว่าพี่อีก หาว่าใครแก่ เหอ นาย farawayman
ประถม ประถม

Post27 Sep 2008 11:35

sensitiveman wrote:

ก็มาทีหลังแต่อาวุโสกว่า ก็ต้องได้ไปก่อนไง

นี่ก็อีกคนแล้วววววว อย่าไปฟังนังหนู oliver
แล้วเด็กอะไรที่ไหนไม่มี เพื่อนที่ไปด้วยแก่กว่าพี่อีก หาว่าใครแก่ เหอ นาย farawayman

ไม่ได้พูดคำว่าแก่ซักคำเลยนิ
FarawayMan

Post27 Sep 2008 12:23

FarawayMan wrote:

ไม่ได้พูดคำว่าแก่ซักคำเลยนิ

ก็บอกว่าอีกคนเด็ก ก็แปลว่าพี่แก่หนะสิ :7: :38:
ใช่เปล่าเจ้าหนุ่มเวียงจันทร์
ประถม ประถม

Post28 Sep 2008 23:30

sensitiveman : ทริปนี้คงมีความสุขมากเลยสินะ ว่าแล้วก็นึกถึงทริปที่ไปหัวหิน นั่นเป็นทริปล่าสุดของผมเลย :20:

ไว้ว่างๆ ไปเที่ยวทะเลกันอีกดีกว่านะ แต่คราวนี้ต้องไม่เตรียมล่วงหน้านาน ว่างปุ๊บนัดกันได้พร้อมก็ไปเลย ไม่งั้นอาจจะพลาดเหมือนทริปภูเก็ต..

แต่ oliver จะยุ่งมากไปถึงช่วง พย. ส่วนคุณ poodnong ก็ไม่เหลือวันลา ที่สะดวกเห็นจะมี MdS คิดว่าน่าจะลาได้

oliver wrote:รูปก่อนสุดท้าย คุณ sensitive man พาผู้ชายไปกกด้วยเหรอ :17: แหม ถึงว่าเอารถมินิไป เพราะมันนั่งได้แค่สองคนนี่นะ

"เพราะว่าด้วยความเป็นคนช่างกินมาก ๆ" ===> อันนี้ทราบมานานแล้ว :17:

:21:

รู้ว่าพี่ sensitiveman ไม่ได้เจตนาเอารูปก่อนสุดท้ายมาลงให้ทุกคนอิจฉาหรอก :dog:
縱使未能永遠
至少曾經擁有
kicho
มัธยม มัธยม

Post29 Sep 2008 09:43

ก็บอกว่าอีกคนเด็ก ก็แปลว่าพี่แก่หนะสิ :7: :38:

ก็อาจจะหมายถึง เด็กทั้งคู่ก็ได้นิ :17:

ปล. ไม่ได้อยู่เวียงจันทร์เน้อ
FarawayMan

Post29 Sep 2008 10:32

ก็อาจจะหมายถึง เด็กทั้งคู่ก็ได้นิ :17:

ok ครับบบบบบบ ถ้าอย่างนั้น ok
อิอิอิอิอิ

เรื่องอยู่เวียงจันทร์ พี่ลืมไป อยู่บ้านนอกนี่ ใช่เปล่า
ประถม ประถม

Post30 Sep 2008 08:08

ok ครับบบบบบบ ถ้าอย่างนั้น ok
อิอิอิอิอิ

เรื่องอยู่เวียงจันทร์ พี่ลืมไป อยู่บ้านนอกนี่ ใช่เปล่า

ใช่แล้ว บ้านนอกอ่ะ

กลางเดือนหน้าจะเข้าไปเยือน กทม
บอกฝ่ายพิธีการ จัดพิธีต้อนรับให้สมเกียรติ ด้วยครับ
FarawayMan

Post30 Sep 2008 10:06

สองคนข้างบนโทรคุยกัน หรือคุยเอ็มกันไปเลยดีกว่าไหมเนี่ย โค้ดกันไปกันมาอยู่นี่ล่ะ

กลางเดือนหน้า ฝ่ายพิธีการของบอร์ดไม่ว่างนะ มีงานสัปดาห์หนังสือ ต้องไปนั่งนับตังค์ ถ้าอยากเจอกันก็ต้องนัดกันเอง :26:
oliver

Post30 Sep 2008 17:58

oliver wrote:สองคนข้างบนโทรคุยกัน หรือคุยเอ็มกันไปเลยดีกว่าไหมเนี่ย โค้ดกันไปกันมาอยู่นี่ล่ะ

กลางเดือนหน้า ฝ่ายพิธีการของบอร์ดไม่ว่างนะ มีงานสัปดาห์หนังสือ ต้องไปนั่งนับตังค์ ถ้าอยากเจอกันก็ต้องนัดกันเอง :26:

งานเริ่มเมื่อไหร่อ่ะเจ๊
FarawayMan

Post30 Sep 2008 23:50

oliver wrote:สองคนข้างบนโทรคุยกัน หรือคุยเอ็มกันไปเลยดีกว่าไหมเนี่ย โค้ดกันไปกันมาอยู่นี่ล่ะ

แหม นังหนู oliver ที่ quote กันไปมา ก็จะได้เรียก rating board ไง สมาชิกหายกันไปหมดเลย
ว่าแต่ว่า หนู farawayman ไม่ตามไปดูผู้ช่วยคุณเจ๊ oliver แบบคราวที่แล้วอีกเหรอครับ อิอิอิอิ :1: :1: :26:
ประถม ประถม

Post01 Oct 2008 08:03

แหม นังหนู oliver ที่ quote กันไปมา ก็จะได้เรียก rating board ไง สมาชิกหายกันไปหมดเลย
ว่าแต่ว่า หนู farawayman ไม่ตามไปดูผู้ช่วยคุณเจ๊ oliver แบบคราวที่แล้วอีกเหรอครับ อิอิอิอิ :1: :1: :26:

ถูก!!! เข้ามากระตุ้นบอร์ดนะเนี่ย

พี่ครับ
ผู้ช่วยเจ๊ เป็นแบบชั่วคราวอ่ะ
คราวนี้ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง ต้องลุ้นอ่ะ
FarawayMan

Post01 Oct 2008 09:49

งานเริ่ม 11 จบวันที่ 23 นับแล้ว = 13 วัน อีกหน่อยมันคงจัดเป็น "เดือนแห่งหนังสือ" ไปเลย

ผู้ช่วยคนเดิมไม่มา :22: เขาติดไปเข้าค่าย เซ็งเลย ปีนี้ไม่มีอะไรให้ตั้งความหวังรอคอยอีกแล้ว :7:

คาดว่าพอแจ้งข่าวนี้แล้ว เพื่อนๆ ในบอร์ดคงไม่แวะมาเยี่ยมที่บูธอย่างคึกคักเหมือนงานคราวก่อนแน่เลย :16:
oliver

PreviousNext