ไปเสม็ดก็ยังไม่เสร็จอีกแล้ว (T__T) [Update]

Travel, Art, Film and Literature
ท่องเที่ยวไปในโลกกว้าง ไม่อ้างว้างเดินร่วมทางไปด้วยกัน
ผลงานศิลปะทุกแขนง จัดแจงให้พวกเราเข้าชื่นชม
ภาพยนตร์ รวมพลคนคอหนัง
ผลงานวรรณกรรม งานเขียนทั้งร้อยแก้วและร้อยกรอง

ไปเสม็ดก็ยังไม่เสร็จอีกแล้ว (T__T) [Update]

Post09 Feb 2010 00:13

เนื่องด้วยแพคเกจทัวร์ที่แม่ซื้อไว้ หมายมั่นไว้ว่าจะพาป๊าไปพักผ่อนซะบ้าง
แต่ช่วงนี้ป๊าก็ไม่ค่อยจะดีเท่าที่ควร ไหนจะหมดอายุแล้ว เลยเสร็จโจร!! :26:
ความจริงแผนที่วางไว้คือช่วงปลายเดือนเพราะผมว่ารอให้สอบเสร็จก่อนค่อยไปดีกว่า

แต่!! แผนเปลี่ยนกระหันของเพื่อนร่วมทริป เลยบอกวันจันทร์ไปมันวันศุกร์เลยซะงั้น
แถมวันเดินทางดั๊นไม่ตื่นซะอีก :6:
กว่าจะไปถึงบ้านเพก็เลทไปครึ่งชั่วโมงไปเรือของทางรีสอร์ทไม่ทัน :aaa:
เลยต้องควักเนื้อตัวเองซื้อตั๋วเรือข้ามไปที่ฝั่งเสม็ดเองซะงั้น

จุดหมายของเราคืออ่าวหาย เอ๊ย อ่าวหวายครับ
เดินพุ่งมาที่ท่าเรือนวลทิพย์ เพราะมันใกล้อู่รถเชิดชัยที่สุด

Image

พี่เขาบอกว่าอ่าวหวายต้องไป 7 คนเรือถึงจะออก
เราเลยต้องนั่งไปลงที่อ่าววงเดือนแล้วค่อยต่อสองแถวไปที่อ่าวหวายทีหลัง
พอดีมีพี่เขาบอกว่าเดี๋ยวเขาแชร์สองแถวไปด้วยเพราะเขาจะไปลงอ่าวลุงดำ(ดีประหยัด!!)

Image

ขึ้นเรือ ๆ
Image

มองไปที่น้ำเห็นรุ้ง(ความจริงแค่ละอองน้ำกระเซ็นกระทบแสง)ด้วย
Image

เงยหน้าไปมองก็เจอท้องฟ้า~
Image

มองไปที่พื้นก็เห็นกระเป๋าตัวเอง (-_-")
Image

ไปถึงอ่าววงเดือนปรากฏว่าพี่เขาหักหลังบอกว่าจะเดินไปกันเอง ชิส์!! ชะนีขี้โลเล :bazooka: :bazooka:
พวกเราก็เลยมองหน้ากันแล้วก็บอกกันว่าต้องเสียค่าสองแถวสี่ร้อยเอาเก็บไว้เป็นค่ากินยังจะดีซะกว่า เลยเดินไป
กับถนนเส้นเมนประมาณ 2 กิโลเมตร แดดเปรี้ยง ๆ (ซึ่งมารู้ทีหลังจากเพื่อนผมที่ทำงานที่เสม็ดบอกว่า พวกมึงทำไมไม่เดินเลียบหาดมามันมีทางลับซ่อนอยู่ แล้วตรูจะรู้ไม๊!!)

ช่างมันแล้วเราก็มาถึงอ่าวหวายซักที!! ที่พักของเราคือเสม็ดวิลล์ แพคเกจพร้อมอาหารเย็นและอาหารเช้า
Image

Image

เติมพลังกันซักนิดกับกุ้งชุบแป้งทอด + ปลาหมึกทอดกระเทียม
Image

ไม่ค่อยปลืมกับการบริการที่ไม่ค่อยเห็นหัวคนไทยซํกเท่าไหร่
(ซึ่งวันที่ไปนอกจากพวกผมแล้วก็เห็นอีกไม่กี่คนเท่านั้น นอกนั้นเป็นฝรั่งหัวทองกันหมด)
Last edited by Red13th on 19 Mar 2010 14:54, edited 1 time in total.
It's not about who you love, it's about do you love
Red13th
มัธยม มัธยม

Re: ไปเสม็ดก็ยังไม่เสร็จอีกแล้ว (T__T)

Post09 Feb 2010 00:37

มารอชมต่อครับ
เคยไปอ่าวหวายครั้งนึง หาดทรายสวยดี แต่อาหารไม่อร่อย
แถมห้องก็เก่าไปนิดส์

แต่ทรายขาวมากๆๆๆๆๆๆๆ
เหมาะแก่การไปนอนพักผ่อน นอนเล่นที่สุด
กรอบ
.
pure
.
เคี้ยวมัน

@@ รับซักเม็ดมั๊ยคับ @@
Almond
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Re: ไปเสม็ดก็ยังไม่เสร็จอีกแล้ว (T__T)

Post09 Feb 2010 22:39

มาต่อครับ :)
ได้ข่าวว่าพรุ่งนี้สอบ 55+

ไปถึงก็ไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากนอน นอน และนอน!!
อ่อ ยกเว้นมีแอกอฮอล์นิดนึงเพื่อสุขภาพ -__-"

Image

Image

ท้องฟ้าสีสวยเป็นใจ แถมทำให้ดำดีด้วยครับครีมกันแดดก็ไม่ได้เอาไป :22:

Image

เลยจัดการนอนเกลือกทรายไปสองที (-_-")

Image

Image

Image

พอนอนกันเต็มที่ก็เดินเล่นสำรวจหาดซักหน่อย ผมว่าน้ำที่นี่ใสแล้วก็สะอาดกว่าพวกหาดทรายแก้วเยอะเลยครับ
อีกด้านนึงของชายหาดครับ
Image

Image

Image

ค่ำพอดีได้เวลามื้อเย็นของแพคเกจ เป็นบาร์บีคิว หอยแมลงภู่กับกุ้งลวก แล้วก็ต้มยำทะเล กับผลไม้ครับ ^^"
Image

จบคืนแรกครับ แบบไม่ได้ทำอะไรเลยนอกจากกินกับนอน 55+
เดี๋ยวว่าง ๆมาต่อครับ ขอไปอ่านหนังสือสอบต่อ ^^"
It's not about who you love, it's about do you love
Red13th
มัธยม มัธยม

Post09 Feb 2010 23:06

ไม่เส้ดนี้ ต้องพิจารณาตัวเองนะ :kero: :kero:
กระท้อนหวานๆ อร่อยชื่นใจ๋
น้องกระท้อน
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post10 Feb 2010 18:49

ผมไปเสม็ด เสร็จทุกที 555
บอร์ดเกย์อ้วน
http://www.gchubbyclub.com
** ใครใจดีช่วยบอกต่อนะครับ**
fine
อนุบาล อนุบาล

Post10 Feb 2010 19:13

เพื่อนร่วมทริป นี่ "เพื่อน"จริงๆ หรือไรครับ อิอิ

ยังถ่ายรูปอาร์ตเหมือนเดิมนะคุณพี่
Circlet

Post10 Feb 2010 20:32

Almond wrote:มารอชมต่อครับ
เคยไปอ่าวหวายครั้งนึง หาดทรายสวยดี แต่อาหารไม่อร่อย
แถมห้องก็เก่าไปนิดส์

แต่ทรายขาวมากๆๆๆๆๆๆๆ
เหมาะแก่การไปนอนพักผ่อน นอนเล่นที่สุด

เห็นด้วยครับ ขนาดนี่ทางรีสอร์ทเพิ่งจะปรับปรุงใหม่แล้วด้วยนะ :14:
แต่ชดเชยด้วยบรรยาการศดี ๆ ก็ยังพอทนไหวครับ : )~

น้องกระท้อน wrote:ไม่เส้ดนี้ ต้องพิจารณาตัวเองนะ :kero: :kero:

สงสัยจะมอมเหล้าหนักไปหน่อยเลยไม่เสร็จ กร๊ากกก :-D

fine wrote:ผมไปเสม็ด เสร็จทุกที 555

หน้าตาผิดกันครับ มีหน้าตาเป็นอาวุธ(ร้าย :aaa: )

Circlet wrote:เพื่อนร่วมทริป นี่ "เพื่อน"จริงๆ หรือไรครับ อิอิ
ยังถ่ายรูปอาร์ตเหมือนเดิมนะคุณพี่

เพื่อนจ๊ะเพื่อน!! เนอะ!! ย้ำตัวเองอีกที 55+
ขอบคุณสำหรับคำชมครับ : )~
ถ่ายสวยไม่ได้ก็เน้นแปลกเข้าไว้ -*-
Red13th
มัธยม มัธยม

Post28 Feb 2010 12:11

คริ คริ คริ :34:
You hold me without touch
You keep me without chains
I never wanted anything so much
Than to drown in your love and not feel your rain
poshz
อนุบาล อนุบาล

Post03 Mar 2010 12:06

ไปมากี่รอบละเนี่บน้องมิ้ว เห็นไม่เคยเสร็จซะที ฮ่าๆๆๆๆ

ภาพสวย สไตล์น้องมิ้วเลยครับ
I found myself in crowded room...feeling so alone.....
อินทร์

Post19 Mar 2010 08:03

over the rainbow ดูเก๋ดีคับ
panda
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Post19 Mar 2010 14:53

มาต่อกันดีกว่าครับ
หลังจากทิ้งไป 1 เดือน :14:
มีคนขุดขึ้น เราก็จะโพสต่อ 55+ :-D
ทน ๆ กับการแต่งรูปหน่อยนะครับ Sorce มันง่อย 55+

ตื่นเช้ามาก่อนจะเชคเอ้าท์~
Image

มีคุณปู่ด้วย เอ๊ยคุณปู :ohno: ~
Image

จากนั้นเราก็ออกจากอ่าวหวาย เรียกสองแถวไปที่หาดทรายแก้วครับโดนไป 400 บาท T_T
แต่ก็ยอมเพราะว่าตัวดำไม่ไหวกันแล้วทั้งคู่ อีกอย่างคือเรามีนัดกับเพื่อนที่เคารพของผมที่อ่าววงเดือนด้วย

ที่พักของเราคืนนี้อยู่ที่ ทรายแก้วบีชรีสอร์ทครับ
Image

แต่ทำได้แค่เอาของไปวางครับ
เพราะมีนัดกับไอ้เพื่อนที่เคารพก่อน ที่หาดวงเดือน แต่คาดว่าคงจะไม่เดินกันแล้ว :oh: เลยเช่า ATV ครับ
ไปถึงก็ไปหาของกินกัน แต่ถ่ายทันแค่ของหวาน -_-"
Image

กลับไปถึงที่พักก็เจอข่าวดีว่ามีทัวร์ลง ทัวร์จีนอันแสนจะชื่อดัง(และเสียงดัง) ทางที่พักเลยทำการ Double Double Upgrade ให้!! :eeey: ถ้า Upgrade อีกทีนี่ก็ได้ห้องหรูสุดแล้วนะพี่ ปลื้ม 55+
Image

ลืมเอาเบอร์ห้องไปแทงหวย -_-"
Image

อันนี้โคมไฟในห้องน้ำครับ ^^"~
Image
Red13th
มัธยม มัธยม

Re: ไปเสม็ดก็ยังไม่เสร็จอีกแล้ว (T__T) [Update]

Post19 Mar 2010 14:57

มืดค่ำแล้วก็ออกไปหาของกินกันครับ ^^"~
Image

แต่ก็ไม่ได้ถ่ายเท่าไหร่ เพราะว่ากล้องดูดีในที่มืดมาก :36:
แต่หุ่นพี่เขาดีอดใจไม่ไหว 55+
Image

เช้ามาก็จ้วง Buffet ของทางรีสอร์ทเลยครับ
Image

Image

Image
Red13th
มัธยม มัธยม

Post19 Mar 2010 14:59

poshz wrote:คริ คริ คริ :34:

หัวเราะอารายยยย~

อินทร์ wrote:ไปมากี่รอบละเนี่บน้องมิ้ว เห็นไม่เคยเสร็จซะที ฮ่าๆๆๆๆ
ภาพสวย สไตล์น้องมิ้วเลยครับ

รอบสองเองนะครับ T__T~
หรือว่าผมยังสวยไม่พอ 55+

panda wrote:over the rainbow ดูเก๋ดีคับ

ขอบคุณครับผม : )~
Red13th
มัธยม มัธยม

Re: ไปเสม็ดก็ยังไม่เสร็จอีกแล้ว (T__T) [Update]

Post20 Mar 2010 15:59

ผมก็ไปทำใจที่เสม็ดมาครับ

และก็ไม่เสร็จเหมือนกัน hahahaha

ชอบรูปนะครับ น่ารักดี
Namaste
เด็กใหม่ เด็กใหม่