Project: My Best Friend Wedding + หลอกผู้ชายไปถ่ายรูป Vol.1

Travel, Art, Film and Literature
ท่องเที่ยวไปในโลกกว้าง ไม่อ้างว้างเดินร่วมทางไปด้วยกัน
ผลงานศิลปะทุกแขนง จัดแจงให้พวกเราเข้าชื่นชม
ภาพยนตร์ รวมพลคนคอหนัง
ผลงานวรรณกรรม งานเขียนทั้งร้อยแก้วและร้อยกรอง

Project: My Best Friend Wedding + หลอกผู้ชายไปถ่ายรูป Vol.1

Post22 Feb 2009 15:28

เงียบเหงากันจัง ..... วันนี้มีงานมานำเหน๋อ อ่ะคับ

เนื่องด้วย เพื่อนรัก จะแต่งงาน เลยบอกว่าเพื่อนว่าจะถ่ายรูปเก็บเป็นความหวานไว้ให้ แต่เพื่อนก้อไปจ้าง Wedding Studio ไว้อยู่แล้ว ผมเลยไม่ถ่ายชุดแต่งแล้วกัน เอาเป็นชุดสบายๆ
ผมกะเพื่อนคนนี้ เรามีเรื่องให้ผ่านมาด้วยกันหลายเรื่อง ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องผู้ชายของมัน 5555+
สุดท้ายก้อต้องมาแต่งกะแฟนคนแรกที่คบกันตั้งแต่ ม.ต้น แล้วเลิกกันไปนานแล้ว นั่นสินะ ถ้าจะเป็นคู่กันจิง ยังไงก้อต้องได้กัน

ไม่พูดมากแล้ว เอารูปให้ดูดีกว่านะคับ

Location มีแค่ 3 ที่อ่ะคับ สวนรถไฟ + วัด....เอ่อ จำชื่อไม่ได้อ่ะ + สะพานพระราม ๘

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

จริงๆ ไปถ่ายมาเยอะเหมือนกัน เหนื่อยมาก ยิ่งเป็นคนเหงื่อออกง่าย ไหลเข้าตาก้อบ่อย :22:

แต่ก็นะ เพื่อเพื่อน เราต้องอดทน อิอิ จริงๆ เราหาเหยื่อมานานแล้วอ่ะ ซื้อกล้องมา รู้สึกใช้ไม่ค่อยคุ้ม

อยากเรียนรู้แล้วก็ฝึกมากๆ เลยได้โอกาส เอาเพื่อนนี่แหละ จับมาถ่ายเลย

นอกจากนี้ยังมีโปรเจค หลอกผู้ชายไปถ่ายรูป มาให้ดูด้วย กับนายแบบคนแรกของผมเลยฮ่ะ อิอิ

นายแบบผมเองก้อขัดๆเขิลๆ อยู่เหมือนกัน แบบว่ายังโพสท่าไม่ค่อยเป็นธรรมชาติอ่ะ ก้องานแรกนี่ฮ่ะ อิอิ

ยังไง ถ่ายบ่อยๆ เด๋วก้อชินเอง อ๊ะ พูดเยอะอีกแระ เอารูปไปดูเลยดีกว่า

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

ไปถ่ายกันที่แถว การรถไฟ หลังหมอชิตมาอ่ะคับ จริงอยากไปถ่ายกะรถไฟอ่ะนะ แต่เค้าไม่ให้ถ่าย จ๋อยเลยยย
ทางเดินเข้าไปก้อลำบาก แถม อันตราย จะโดนรถไฟทับเอาด้วย แต่นายแบบผมก้อใจดี ไปไหนก้อไป อิอิ
ไม่มีบ่นซักแอะ ...... :34: โปรเจคหน้ายังหาแบบไม่ได้ แต่กะจะไปทะเล มีเพื่อนสนใจอยากเป็นแบบให้อยู่เหมือนกัน
แต่งานนี้ น่าจะออกแนวชุดว่ายน้ำแน่ๆ เลย อิอิ :26: เด๋วต้องให้นายแบบผมไปฟิตหุ่นก่อน อิอิ
วันนี้ มาโชว์รูปเท่านี้แหละคับ จะพยายามพัฒนา ฝีมือให้ได้มากกว่านี้ จะได้เผื่อใช้ทำมาหากินได้บ้าง อิอิ
ไปแล้วคับ

อ้อ.... All Photo Power By Nikon D60 + 18-55 mm Lense Kit + 50 mm ft 1.8
You're not quite there
You're not on my level
Trust me, for u I'm trouble

Image
7inches Club
อนุบาล อนุบาล

Re: Project: My Best Friend Wedding + หลอกผู้ชายไปถ่ายรูป Vol.1

Post22 Feb 2009 17:28

แวะมาดู รูปคู่รัก และ รูปผู้ชาย :D
พD
zman
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: Project: My Best Friend Wedding + หลอกผู้ชายไปถ่ายรูป Vol.1

Post22 Feb 2009 17:37

เอาผู้ชายในสังกัดมาโปรโมทซะงั้น :17:

ว่าแต่ หล่ออยู่นะนั่นน่ะ :dolphin:
กรอบ
.
pure
.
เคี้ยวมัน

@@ รับซักเม็ดมั๊ยคับ @@
Almond
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post22 Feb 2009 21:43

น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก..ค่ะ
ชอบรูปถ่ายคู่รักจังเลยค่ะ..

จขกท. ถ่ายรูปเก่งจัง..
ว่างๆ ถ่ายรูปละมุดให้บ้างนะคะ..
แต่ไม่เอาชุดว่ายน้ำนะคะ
เดี๋ยวคนนึกว่าพะยูนเกยตื้น

:1:

ปล. ชอบคุณเพื่อนจขกท. จังเลยค่ะ
ชอบผู้ชายที่ดูเป็นผู้ชายธรรมดา.. แต่ดูมีเสน่ห์
คุณแฟนคุณเพื่อนคุณจขกท. ก็สวยน่ารักนะคะ
กรี๊ด.. อิจฉาค่ะ.

:38:

ละมุด
ประถม ประถม

Post22 Feb 2009 22:22

รูปผู้ชายถ่ายเดียว หน้าตาดีเชียวคับ
กินได้ไหม?? อุอุ
มันส์ แรง ได้ใจ
Avocado

Post22 Feb 2009 22:42

เห็นรูปขี่หลังของว่าที่เจ้าบ่าวเจ้าสาวแล้ว แอบอยากมีบ้างถ้ามีโอกาสได้แต่ง ว้ายพูดแล้วก็เขินมากๆ เลย :1:
อย่าทุกข์ อย่าสุข เพราะการมีกันและกันอีกเลย

Because I'm your sunshine that always rises.
sunshine

Post22 Feb 2009 22:58

รูปคู่สวยทุกรูปเลยครับ น่ารักมากๆ act สวยมากๆ น่ารักดี ยอดเยี่ยม

ดีใจกับ เพื่อนคุณ seven inched ด้วยน่ะครับ ขอให้มีความสุข

ฝีมือเยี่ยมแล้วครับ เลนส์ที่มีอยู่ผมคิดว่าน่าจะรับงาน ถ่ายพอทเทรต ได้สบายๆแล้วครับ
แถมมีไอเดีย เลิศอย่างนี้ รับรอง

ชอบรูปที่ 17 จัง มีความหมายดี
Nine
ประถม ประถม

Post22 Feb 2009 23:20

sunshine wrote:เห็นรูปขี่หลังของว่าที่เจ้าบ่าวเจ้าสาวแล้ว แอบอยากมีบ้างถ้ามีโอกาสได้แต่ง ว้ายพูดแล้วก็เขินมากๆ เลย :1:

ผู้ชายคนไหนจะยอมหลังหัก ก่อนเข้าพิธีวิวาห์ ก็ขอเชิญมาสู่ขอเจ๊ขึ้นไช้ได้เลยน่ะคับ
มันส์ แรง ได้ใจ
Avocado

Post23 Feb 2009 08:19

Avocado wrote:
sunshine wrote:เห็นรูปขี่หลังของว่าที่เจ้าบ่าวเจ้าสาวแล้ว แอบอยากมีบ้างถ้ามีโอกาสได้แต่ง ว้ายพูดแล้วก็เขินมากๆ เลย :1:

ผู้ชายคนไหนจะยอมหลังหัก ก่อนเข้าพิธีวิวาห์ ก็ขอเชิญมาสู่ขอเจ๊ขึ้นไช้ได้เลยน่ะคับ

ฉ๊านคิดว่า ผู้ชายคนนั้นของฉ๊านคงไม่เล่นบอร์ดนี้หรอกนะน้อง Avocado ไม่ต้องมา quote บอกเขาในนี้หรอก :4:
อย่าทุกข์ อย่าสุข เพราะการมีกันและกันอีกเลย

Because I'm your sunshine that always rises.
sunshine

Post23 Feb 2009 10:42

ภาพสวยครับ

แต่ขออนุญาตเจ้าของภาพเค้าลงเวบแล้วใช่ป่าว
เดี๋ยวจะเกิดปัญหาตามมานะครับ
มีไว้ทำไมหละ
ไอ้ signature
man@
ประถม ประถม

Post23 Feb 2009 10:52

ภาพสวยดีครับ...ชอบภาพคู่บนสะพาน มากมาย...

ขอเบอร์ติดต่อนายแบบด้วย เผื่อจะโทรไปจ้างงาน :1:

อ๊ะ ผม ล้อเล่นนะ แฮะ ๆ ๆ... :D
KevinKung
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post23 Feb 2009 16:19

Almond wrote:เอาผู้ชายในสังกัดมาโปรโมทซะงั้น :17:

ว่าแต่ หล่ออยู่นะนั่นน่ะ :dolphin:

คนนี้ถ้าจะโปรโมทผู้ชายในสังกัด อาจจะต้องเปิด Impact เมืองทองเลยมั๊ยนั่น อิอิ

ขอคนเป็นแบบแล้วคับ ว่าจะเอารูปลง ม่ายมีปัญหา คับพี่

เอ่อ.....พิมพ์ชื่อตัวเองในรูป ผิดไปหลายอันเลยอ่ะ กว่าจะรู้ก้อทำเกือบเสร็จแล้ว แย่จัง :11:

มีใครแนะนำ location ให้ผมมั่งป่ะคับ ตอนนี้ยังไม่ออกว่าทริปต่อไป จะไปไหนดี
You're not quite there
You're not on my level
Trust me, for u I'm trouble

Image
7inches Club

Post24 Feb 2009 09:48

[quote][quote="man@"]ภาพสวยครับ

แต่ขออนุญาตเจ้าของภาพเค้าลงเวบแล้วใช่ป่าว
เดี๋ยวจะเกิดปัญหาตามมานะครับ
[b][color=#800000]ภาพสวยครับ

เห็นด้วยครับ บางที่อาจจะทำให้เกิดอะไรที่คิดไม่ถึงก็ได้นะครับ

ปล. รูปสวยมากๆครับ
"ดอกจันเจ้าเอย อธิษฐานคราใด
ขอให้ภพใหม่ ได้พบเจอกัน
ได้ครองคู่สุขสันต์ ในวันเวลาของเราจริงๆ"
Wi - Fi

Post24 Feb 2009 10:59

น่ารักจังเลยครับ ทั้งนายแบบ นางแบบ และนายแบบ

ขอบคุณครับ ชอบๆๆๆ
ZM.
ประถม ประถม

Post24 Feb 2009 19:54

ชอบดูภาพงานแต่งงาน ดูแล้ว อบอุ่นดีครับ

ถ่ายรูปเก่งจังเลย สวยทุกรูปเลย
สะสมคนแคระให้ครบเจ็ด
จะได้เป็น snow white
Magician

Post25 Feb 2009 21:48

ถ้าเป็นรูปคู่ น่าจะลอง ดูที่ สวนหลวง ร.9
ถ้าถ่ายแบบเดี่ยว ผมชอบ ถ่ายรูปแนว street ไปถ่ายที่เยวราชครับ

เฮ้อ... ไฟในการถ่ายรูป เริ่มหายไปแล้ว ..... งานเยอะชะมัด :31:
Nine
ประถม ประถม

Post28 Feb 2009 14:57

ชอบๆๆคับ ภาพคู่ดูหวานดีจิงๆ ภาพเดี่ยวก็เท่ดี นายแบบหน้าดุไปหน่อย :P

ชอบรู้นี้อ่ะคับ

Image

Image
แสงสวย ความหมายดี .. ถ้าเจ๊นอร์อยากถ่ายแบบนี้ เด๋วถ่ายให้คับ ส่วนนายแบบก็ต้องเปนรุ่น heavy weight ละกันน่อ :)

Image
แสงสวย

Image
โพสได้โปรมากๆ

Image
ประมาณเดียวกับใน magazine เลย

ขอบคุณ จขกท คับ ^_^
Give more than you get
nomadic traveler
ประถม ประถม

Post13 Mar 2009 00:28

นายแบบน่ารักชิบเป๋งเลยคับพี่น้อง :kero: :kero: :kero:
หุหุ
doom
ประถม ประถม

Post14 Mar 2009 15:28

ชอบชุดแรก ที่ขี่หลังอ่ะคับ น่ารัก (อิจฉา)

:1: :1: :1:
因 為 那 天 我 有 你 。 今 天 才 能 是 有 我
test1234

Post15 Mar 2009 02:07

:rose: นายแบบนี่ หน้าอารมณ์เดียวมากๆ

คือ ตอนนี้เค้าฮิตหนวดแบบนี้หรอคะ ย้งยี้ว่า มันน่ารำคาญนะ

แต่ อย่าโกนนะคะ เพราะเป็นความน่ารักในความน่ารำคาญ :10: :rose:
i'm fAmoUs iN pAriS nEWyOrk LoNdOn aNd tOkYo
ย้งยี้

Post17 Mar 2009 23:32

ผมชอบรูปที่ไม่เน้น คน และ มีพื้นที่เหลือให้ได้หายใจบ้าง ครับ
อีกแบบที่ชอบก้อ รูปที่มีอารมณ์ดูแล้วมีชีวิต
ขออนุญาตให้ความเห็นนะครับ

สี่รูปแรก จัดวางตำแหน่งและองค์ประกอบได้ดี แสงสวย ครับ

Image

Image

Image

Image

สองรูปข้างล่างดูแล้วสบายตาไม่อึดอัด น่าเอาไปทำ wallpaper หน้าจอ อิอิ

Image

Image

ส่วนสองรูปสุดท้ายดูทอดอารมณ์และเหงา ๆ เข้ากับหน้านายแบบอ่ะครับ

Image

Image

ถ่ายมาให้ดูอีกนะครับ ชอบครับ

:31:
::: Circle of Life :::
Lance
ประถม ประถม

Post19 Mar 2009 18:13

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ...ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม ไม่ว่าจะชั่วคราว หรือ แบบ ถาวร ล้วนแต่ทำให้เรามีความสุขทั้งนั้น.....ยินดีกับคู่บ่าวสาวเด้อ คราบบบบบบ... :30: ( ปล..ตาร้อนแล้วละคับ )
want-to-go
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Post30 Mar 2009 09:38

นายแบบฟันหลอเหรอ ไม่เห็นยิ้มมั่งเลย

ฮ่าๆ

ดูดีครับ อยากถ่าย portrait แสงดีดีแบบนี้่ง
ประสบการณ์จะสอนคน
ManCanCry
ประถม ประถม

Post30 Mar 2009 17:48

จัดเซตชุดว่ายน้ำด่วน!! :34:

ย้งยี้ wrote: :rose: นายแบบนี่ หน้าอารมณ์เดียวมากๆ

คือ ตอนนี้เค้าฮิตหนวดแบบนี้หรอคะ ย้งยี้ว่า มันน่ารำคาญนะ

แต่ อย่าโกนนะคะ เพราะเป็นความน่ารักในความน่ารำคาญ :10: :rose:

คุณย้งยี้ก็ไว้มั่งจิ อาจดูเท่ขึ้นได้อีก
ไม่ว่าจะเป็นวันที่เต็มไปด้วยความสุข หรือวันที่มีแต่ความทุกข์ มันก็มีแค่ 24 ชั่วโมงเท่ากัน ซึ่งจะผ่านพ้นไปในที่สุด
Sergius

Post13 Apr 2009 17:33

ชอบรูปคู่ที่จับมือกันเดินอ่ะคับ ความหมายดีมาก สวยมาก :10:
Image
เมื่อไหร่เราถึงวันนั้นบ้างนะ
หากความรักเป็นดังเส้นทางสายหนึ่ง.....
mmmm
ประถม ประถม