ไปเที่ยว มาแล้ว

Travel, Art, Film and Literature
ท่องเที่ยวไปในโลกกว้าง ไม่อ้างว้างเดินร่วมทางไปด้วยกัน
ผลงานศิลปะทุกแขนง จัดแจงให้พวกเราเข้าชื่นชม
ภาพยนตร์ รวมพลคนคอหนัง
ผลงานวรรณกรรม งานเขียนทั้งร้อยแก้วและร้อยกรอง

ไปเที่ยว มาแล้ว

Post17 Feb 2009 16:37

ไปเที่ยว ประจำปีกับเพื่อน ๆ และน้อง ๆ แก๊งค์ตากล้อง รวม 27 ชีวิต จุดหมายปลายทางอยู่ที่สัตหีบ ทุกคนลงความเห็นว่าต้องการพักในฐานทัพเรือสัตหีบ ผม ก็จัดให้...... ปล. 1 ปีหนึ่งครั้งสำหรับแก๊งค์ (ทริปใหญ๋ ส่วนทริปย่อย มีบ่อยมากครับ

เริ่มต้นที่นี่ วัดญาณสังวราราม

Image

Image

จากนั้นไป เขาชีจรรยื ที่มีพระพุทธรูปแกะสลักบนหน้าผา ( ยังไม่ได้เอารูปตรงนี้ขึ้นเวบเลยไม่มีรูปมาให้ดูนะครับ )

จากนั้น ไปที่นี่ ท่าเรือจุกเสม็ด เรือหลวงจักรีนฤเบศร์ 911

Image

Image

Image

ตอนบ่าย ไปนั่งเล่นที่ชายหาดนางรำ กินส้มตำก่อนเข้าที่พัก ตรงนี้ มีแต่ รายถ่ายกันเอง (ไปดู มัลติพลายนะครับ)

หลังจากนั้นก็็เข้าที่พัก ข้าง ๆ ศูนย์อนุรักพันธ์เต่าทะเล ของกองทัพเรือ

เข้าที่พักเรียบร้อย ก็ ออกมา รอพระอาทิตย์ ลับฟ้า ตรงหน้าบ้านพักเลย ครับ

Image

บ้านพักที่นี่เงียบสงบ เหมาะกับการพักผ่อน บริกรของที่จะ เป็นพลทหารเกณฑ์ เท่านั้น

Image

Image

วิวหน้าบ้านพักมีชายหาดเล็ก ๆ เดินเล่นเพลิน ๆ ส่วนด้านหน้าที่เหมือนท่าเรือ เนื่องจาก เดิมสัตหีบเป้นท่าเรือน้ำลึก และหยุด ดำเนินการไปเมื่อท่าเรือแหลมฉบังเปิดบริการ ปัจจุบัน เท่าที่ทราบ จะเป็น อู่ต่อ และซ่อมเรือ ครับ

Image

ภาพสุดท้ายก่อนไป ดินเนอร์มื้อคำกับ ซีฟู้ดส์ สด ๆ ไม่แพงเลย ในร้านของสโมสร ใกล้ ๆกัน

พนักงานเสิร์ฟที่นี่ เค้าคัดทหารเกณฑ์ น่าตา ละอ่อน สะอาดสะอ้านมาคอยบริการแบบไม่ขาดตกบกพร่อง

ไม่มีภาพอาหารให้ดูนะครับ เพราะว่า ความหิวเป็นเหตุ

Image

หลังจากนั้นก็เข้าพักผ่อนกันตามอัธยาศํย กินดื่ม เล่น กันนิดหน่อย เช้าวันรุ่งขึ้น ทุกคนตื่นแต่เช้า โดยไม่ต้องปลุก

ออกมาเดินเล่น แล้วก็ไปชมเต่าที่ศูนย์ฯ ข้าง ๆ ก่อนอาบน้ำแต่งตัว ไป ทานอาหารเช้าใสตลาด ช่องแสมรสาร แล้วก็ข้ามไปเกาะขาม ผมถ่ายรูปมาค่อนข้างเยอะ จนป่านนี้ ยังจัดการไม่หมดเลย ติดไว้แค่นนี้ก่อนนะครับ
october
ประถม ประถม

Re: ไปเที่ยว มาแล้ว

Post19 Feb 2009 23:16

คือไม่มีความรู้เรื่องถ่ายภาพเลยนะคะ
..
ภาพดูแปลกตาดีจังเลยค่ะ
มันไม่เหมือนภาพถ่ายที่เห็นโดยทั่วไปน่ะค่ะ
ไว้ว่างๆ จะแวะไปเยี่ยมที่มัลติพลายนะคะ

:29:

ละมุด
ประถม ประถม

Post20 Feb 2009 10:06

รูปริมหาดไม่มีหรอครับ :34: :34:
มีไว้ทำไมหละ
ไอ้ signature
man@
ประถม ประถม

Post20 Feb 2009 23:16

ละมุด wrote:
คือไม่มีความรู้เรื่องถ่ายภาพเลยนะคะ
..
ภาพดูแปลกตาดีจังเลยค่ะ
มันไม่เหมือนภาพถ่ายที่เห็นโดยทั่วไปน่ะค่ะ
ไว้ว่างๆ จะแวะไปเยี่ยมที่มัลติพลายนะคะ

:29:

ขอบคุณครับ
man@ wrote:รูปริมหาดไม่มีหรอครับ :34: :34:

มีอยู่ครับ ไป ดูที่บ้านหลังใหญ่นะครับ
october
ประถม ประถม

Post24 Feb 2009 08:42

:rose: ยังไม่เคยไปสัตหีบจริงๆซักที มีแต่เฉียดๆ

ดูภาพแล้วนึกถึง ย่านประมงของญี่ปุ่นเลยอะค่ะ

ทัศนียภาพไม่ได้ สวยแบบสถานที่พักผ่อน แต่สวยแบบ ชุมชนชาวประมงอะไรแบบนี้อะ

เลยเพลินนึกไปถึง ชาวประมงญี่ปุ่นหนุ่มๆ ใส่เกงเลตัวเดียวอั้ย :22: :rose:
i'm fAmoUs iN pAriS nEWyOrk LoNdOn aNd tOkYo
ย้งยี้
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post25 Feb 2009 21:29

โหยยยย มีรูปริมหาดที่มตพ.ด้วย เด๋วจะตามไปดูครับๆๆๆ

ภาพสวยอีกเเล้ววววว ชอบภาพีท้องฟ้าครับ สวยมากๆ
I found myself in crowded room...feeling so alone.....
อินทร์
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post25 Feb 2009 21:51

สวยมากๆ
ไม่ทราบว่า wide เท่าไหร่คับ
Nine
ประถม ประถม

Post25 Feb 2009 23:36

Nine wrote:สวยมากๆ
ไม่ทราบว่า wide เท่าไหร่คับ