ก็ใครมันจะไปรู้ล่ะ - เจ เจตริน

Natural & Musical
ธรรมชาติสดใสสบายตา
เหล่าต้นไม้ใบหญ้าเขียวขจี
รื่นรมย์ชื่นชมพร้อมเสียงดนตรี
แสนเปรมปรีดิ์ดื่มด่ำสุขสำราญ

ก็ใครมันจะไปรู้ล่ะ - เจ เจตริน

Post22 Mar 2008 23:41

(รู้ไหม ว่าใครแอบคิดถึง) อ๊ะอันนี้ ก็ไม่ทราบเป็นใครนะ
(รู้ไหม ว่าใครที่คอยห่วง) อืมม..เท่าที่รู้มันคงไม่มีนะ
(รู้ไหม ว่าใครที่คอยหวง) หา? หา? หา? หา?
(เขาฝันถึงเธอมา ตั้งนาน) มันคงไม่มี มันคงไม่จริง มันคงไม่มีน่า

(ทำไมไม่รู้ ก็ทำไมไม่เห็น ว่าใคร ที่เป็นขนาดนั้น)
(รู้ไหม เขารออยู่นานแล้ว) ไม่รู้ ไม่รู้ ไม่รู้
(รู้ไหมเขาคอยเธอคนเดียว) เธออย่ามาล้อเล่น ล้อเล่นน่า
(รู้ไหมเขารอให้แลเหลียว) โอ้ย ไม่จริง มันคงไม่มีหรอก
(เขาหลง รักเธอมาตั้งนาน) ไหนล่ะ ไหนล่ะ ไหนล่ะ คนไหนล่ะ
(ทำไมไม่รู้ ก็ทำไมไม่เห็น ว่าใคร คนนั้นน่ะเป็นฉัน)

ก็ใครมันจะไปรู้ล่ะ ก็ใครมันจะไปเข้าใจ
ไอ้เรามันคงไม่รู้หรอก ไม่บอกก็คงไม่รู้ใจ

รู้ไหมกับเธอแล้วเราไม่กล้าคิด (ฮืม..ก็ลองคิด)
เพราะคิดแล้ว มันคงจะเป็นไปไม่ได้ (ฮืม..เป็นไปได้)
รู้ก็รู้อยู่ว่าเราไม่เอาไหน (ฮืม..ไม่จริงมั๊ง ไม่เลย)
ไม่คิดว่าเราจะโชคดี
(ฮืม…. ลองมองก็รู้ ลองดูก็เห็นว่าใคร คนนั้นน่ะเป็นฉัน)

แล้วเธอเองคิดอย่างไร ถ้าเธอได้รู้ว่าใครชอบเธอ
แล้วเธอเองพูดอย่างไร ถ้าคิดจะบอกว่าใจตรงกัน

Image

ในวันที่ฟ้ามีเพียงแค่สีเทา
I3unny-I3oyz
ปริญญาโท ปริญญาโท

Re: ก็ใครมันจะไปรู้ล่ะ - เจ เจตริน

Post28 Mar 2008 12:51

เพลงนี้อิตสุดๆๆ เมื่อหลายปีมาแล้ว :hihi:
ถึงจะง่าย...แต่ไม่ใจง่ายนะโว้ยย
กล้วยคุง
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: ก็ใครมันจะไปรู้ล่ะ - เจ เจตริน

Post15 May 2017 17:47

ของแบบนี้นะ ต้องลองดูสักครั้ง
Forestre
เด็กใหม่ เด็กใหม่