คุณกลับไปคบแฟนเก่าได้ไหม?

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

คุณกลับไปคบแฟนเก่าได้ไหม?

Post09 Jan 2018 13:17

สวัสดีพี่ๆทุกคนนะคับ กลับมาคราวนี้มีเรื่องมาปรึกษาอีกแล้วคับ555
ไม่ได้เข้ามาตอบนานแล้ว แต่ว่ายังมาส่องเรื่อยๆนะคับ
พอดีช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาได้มีโอกาสกลับไทย
แล้วใจอ่อน ยอมไปเจอเค้าที่ไทย

ถามว่าตอนเลิกกัน ตอนนั้นผมเป็นคนขอเลิกเค้า เพราะปัญหาที่ว่าผมเรียนค่อนข้างหนักคับ
ถ้าไปไหนด้วยกันคือ เค้าต้องนั่งอยู่กับผม เพราะผมอ่านหนังสือเรียนตลอดเวลา
ทำให้มันถึงจุดๆนึงที่เค้า ไม่โอเคกับการรอนานๆ ซึ่งเราก็คุยกันแล้วว่ามันทำอะไรไม่ได้
สุดท้ายผมเลยเลือกออกมาเองเพื่อให้ปัญหามันจบ

ระหว่างที่เราจบกันไป เหมือนเค้าก็ยังแบบพยายามาตามสืบเรื่องราวของผมตลอดเวลา
ชอบสมัครไลน์ใหม่ๆ แอดมา สุขสันต์วันเกิดบ้าง สวัสดีปีใหม่บ้าง
เวลาแอดมาผมก็รู้ล่ะคับ ว่าใครเพราะมีอยู่คนเดียว
บางครั้งก็คุยบ้าง บางครั้งก็ไม่สนใจ เพราะตอนนั้นเค้าก็มีแฟนใหม่ไปแล้ว

แต่ช่วงสักครึ่งปีที่แล้ว เค้าก็แอดมาตามสไตลเดิมๆละคับ
แต่รอบนี้เค้าโทรมาบอกว่าขอเปิดวีดีโอคอลได้ไหม
โทรมารอบนี้ร้องไห้ บอกว่าเค้าเหนื่อยเหลือเกิน อยากฆ่าตัวตาย
ผมก็ฟังๆปกติละฮะ พอเสดปุ๊ป ก็รีบเมสเสจหาเพื่อนเค้าให้ช่วยดูให้หน่อย
หลังจากนั้นเค้าก็หายๆไปตามปกติ

แล้วรอบนี้ก็ทักมาสวัสดีปีใหม่ตามสไตล์เค้าล่ะคับ
แต่บังเอิญผมดันไปตอบเค้าว่าผมอยู่ไทยพอดี เค้าเลยบอกว่าขอเจอได้ไหม
ผมก็ดันใจอ่อนยอมไปเจอ แล้วก็ไปทานข้าวด้วยกันคับ
ทุกอย่างก็เหมือนจะดี แต่เค้าก็มีคนคุยใหม่แล้ว

เจอแบบนี้มันก็เลยงงว่าอะไรเนี่ย จะเอายังไง
แล้วก็นั่งคิดนอนคิด ตั้งแต่กลับมาจากไทยว่าเอายังไงดีเรา
คิดแล้วก็เหมือนคงเป็นแค่คยคุยคั่นเวลาให้เค้ามั่งละคับ
เราอยู่ไกล ก็ไม่ได้คุยกับใครอยู่แล้ว มีปัญหาก็คุยกับเพื่อนอย่างเดียว
ยอมรับด้วยว่าไม่ได้คุยกับใครมาสักพักใหญ่ๆแล้วคับ พอมาเจอเค้าก็เลยแบบใจอ่อนไปเลย

ถ้าเป็นพี่ๆจะทำยังไงดีคับ หรือข่วยเตือนสติผมหน่อยว่าควรตัดสินใจยังไงดี
ขอบคุณนะครับ
louises
อนุบาล อนุบาล

Re: คุณกลับไปคบแฟนเก่าได้ไหม?

Post09 Jan 2018 13:25

สรุป
จขกท pmนัดคุยกับพี่Nikey,Vince ,Dmmks เลย
:2: :2:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post12 Jan 2018 06:37

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่กลับไปคบได้ไหม

ประเด็นอยู่ที่คบแล้วรับได้ป่ะล่ะที่เคยเลิกกัน รับได้ป่ะล่ะถ้าเลิกกันอีก
<^>
<HELL FIRE>
<->
Ifrit
มัธยม มัธยม

Post28 Jan 2018 21:25

น่าจะถอยมาเป็นแค่เพื่อนน่าจะดีกว่าครับ เพราะเค้าเองก็มีคนคุยใหม่แล้ว ส่วนคุณก็ยังอยู่ ตปท. มากกว่า ถ้าคบกันนี่ลำบากหลายคนหลายเรื่องครับ

ผมว่ารอให้คุณกลับไทยถาวรแล้ว และถ้าแฟนเก่าคุณไม่ได้คุยกับใครอยู่ ค่อยมาว่ากันอีกทีน่าจะดีกับทุกฝ่ายครับ

แค่คำแนะนำนะครับ :)
我世界的中心依然还是你。
Maxitron
อนุบาล อนุบาล

Post29 Jan 2018 10:16

:1: :1:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post13 Feb 2018 14:16

Maxitron wrote:น่าจะถอยมาเป็นแค่เพื่อนน่าจะดีกว่าครับ เพราะเค้าเองก็มีคนคุยใหม่แล้ว ส่วนคุณก็ยังอยู่ ตปท. มากกว่า ถ้าคบกันนี่ลำบากหลายคนหลายเรื่องครับ

ผมว่ารอให้คุณกลับไทยถาวรแล้ว และถ้าแฟนเก่าคุณไม่ได้คุยกับใครอยู่ ค่อยมาว่ากันอีกทีน่าจะดีกับทุกฝ่ายครับ

แค่คำแนะนำนะครับ :)

เห็นด้วยกับ คห. นี้อ่ะ เอาไว้ให้บริบทเหมาะสมก่อนดีกว่าครับ และถ้ายังรักกันอยู่ก็ค่อยกลับมาคบกัน
ความรักเป็นเช่นไร ทำไมเจ้าจึงหายากถึงเพียงนี้
AnotherWinchester
ประถม ประถม