รับมือคนโลกส่วนตัวสูงไงดีครับ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

รับมือคนโลกส่วนตัวสูงไงดีครับ

Post26 Jan 2017 14:30

ใครคิดว่าตัวเองโลกส่วนตัวสูง มาช่วยแชร์หน่อยครับ มี 2 คำถามครับ
- โลกส่วนตัวสูง คือ พฤติกรรมอะไรมั่งครับ ขอตัวอย่างหน่อยก็ดีครับ
- ปรับตัวไง เพื่อให้ไปกันได้แบบไม่มีปัญหาถ้าต้องคบกับคนบุคลิคนี้ครับ

***ที่เห็นชัดๆก็ ต้องวางตัวนิ่งๆ .. ถ้าวิ่งตาม จะยิ่งหาย ถ้าอยู่เฉยๆ เค้าจะเข้ามาเอง***
bkk2006
ประถม ประถม

Re: รับมือคนโลกส่วนตัวสูงไงดีครับ

Post26 Jan 2017 15:16

ถ้าวิ่งเข้าหายิ่งหนี นี่แนะนำให้คุยกับคนอื่นเถอะครับ

อาจจะไม่ใช่โลกส่วนตัวสูง แต่เป็นคนประเภทชอบเรียกเรทติ้ง หรือไม่ก็แค่อยาก ... ไปวันๆครับ
"I DISCRIMINATE ALL ANTI-GAY PEOPLE. PLEASE JUST STAY AWAY FROM ME"
Nikey
ปริญญาโท ปริญญาโท

Re: รับมือคนโลกส่วนตัวสูงไงดีครับ

Post26 Jan 2017 18:54

***เพิ่มเติมนิดคับ ... ไม่ใช่เคสผมนะคับ เคสเพื่อนผม 555 ***
bkk2006
ประถม ประถม

Post27 Jan 2017 03:42

จริงๆ คนโลกส่วนตัวสูงก็มีหลายแบบอะคับ หมายถึง แต่ละคนมีก็มีเงื่อนไขต่างกันออกไป

ผมคิดว่าผมน่าจะเป็นคนโลกส่วนตัว แบบเข้าสังคมน้อย ใช้เวลากับตัวเองเยอะ มีงานอดิเรกที่ต้องใช้เวลากับคนเดียวนานๆ อยู่กับตัวเองได้ ไม่ต้องคุยหรือเจอคนอื่นตลอดเวลา ไม่ชอบสถานที่คนเยอะๆ ชอบคุยกับคนอื่นๆ ทีละคนสองคนมากกว่า ผมรักอิสระ ปรับตัวเข้ากับคนอื่นได้ถ้าคิดว่าสำคัญต้องทำหรืออยากจะทำเพื่อรักษาความสัมพันธ์กับใครสักคน แต่ถ้าใครมาสั่งมาบงการว่าควรทำอะไรบ้าง แบบนั้นก็จะไม่ชอบ

แต่มันก็มีโลกส่วนตัวอีกแบบคือ ไม่ชอบให้ใครมายุ่งเรื่องตัวเอง ไม่อยากแชร์เรื่องส่วนตัวกับใคร ไม่อยากให้ใครมาบงการหรือมีอิทธิพลกับชีวิตตัวเอง

เลยไม่รู้ว่าเคสที่คุณ bkk ถามเป็นแบบไหนนะครับ

โดยส่วนมาก ถ้าพูดถึงคนโลกส่วนตัวสูง สิ่งที่น่าจะไม่ชอบเหมือนกันหมด คือ การถูกสั่งให้ตัวเองใช้ชีวิตยังไง หรือ เข้าไปในชีวิตเขาและทำให้เขามีอิสระน้อยลง ชีวิตเขาเปลี่ยนไปในทางที่เขาไม่ชอบหรือเขาไม่คุ้นเคย ซึ่งโอกาสที่เขาจะหนีและเว้นระยะก็จะสูง แต่ถ้าฝ่ายคนที่โลกส่วนตัวสูงตั้งใจจะแบ่งพื้นที่แชร์ให้คนที่เขาสนใจด้วยหรือเปล่า อันนี้แล้วแต่บุคคล แล้วแต่กรณีไปอะคับ
TheBloodOrange
ประถม ประถม

Post28 Jan 2017 13:19

Nikey wrote:ถ้าวิ่งเข้าหายิ่งหนี นี่แนะนำให้คุยกับคนอื่นเถอะครับ

อาจจะไม่ใช่โลกส่วนตัวสูง แต่เป็นคนประเภทชอบเรียกเรทติ้ง หรือไม่ก็แค่อยาก ... ไปวันๆครับ

:clap: :clap: :clap:

:kero:

bkk2006 wrote:ใครคิดว่าตัวเองโลกส่วนตัวสูง มาช่วยแชร์หน่อยครับ มี 2 คำถามครับ
- โลกส่วนตัวสูง คือ พฤติกรรมอะไรมั่งครับ ขอตัวอย่างหน่อยก็ดีครั

- ปรับตัวไง เพื่อให้ไปกันได้แบบไม่มีปัญหาถ้าต้องคบกับคนบุคลิคนี้ครับ
***ที่เห็นชัดๆก็ ต้องวางตัวนิ่งๆ .. ถ้าวิ่งตาม จะยิ่งหาย ถ้าอยู่เฉยๆ เค้าจะเข้ามาเอง***

ก็ไม่ได้สนใจ ก็เลยรู้สึกเฉยๆ
ถ้าเพื่อนกันก็ไม่มีอะไรต้องคิดมั้งครับ
ถ้าเป็นแฟนกันก็ แบบพี่ไอซ์ตอบอ่ะครับ...ไม่ฝืน...ไม่เหนื่อย
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post12 Jun 2017 14:57

ถ้าจะคบเป็นแฟน อย่าไปเซ้าซี้มาก ทำใจไว้ว่า บางครั้งมีเค้าอยู่อาจจะเหมือนไม่มี
เค้าอาจจะนั่งเพลงของเค้าริมหน้าต่างครึ่งค่อนวันแบบไม่สนใจโลก ไม่สนใจใคร

ผมเป็นในบางเรื่อง เช่นชอบดูหนังคนเดียวที่บ้าน ไม่ชอบดูกับคนอื่นเพราะต้องการสมาธิในการดู
หรือไปเที่ยวตจว.กับเพื่อนบางทีก็อยากนอนพัก ปล่อยอารมณ์ไปเรื่อยๆ ไม่อยากทำกิจกรรมอะไร
อยากอยู่ในโลกของตัวเอง ซึ่งบางทีเพื่อนๆก็กลัวว่าเราจะเหงา ก็ต้องย้ำว่า ไม่เหงา เราชอบโมเม้นต์แบบนี้เวลามาเที่ยว
ไม่ต้องเป็นห่วงเรา ไม่ต้องกลัวว่าเราจะไม่สนุก เรามีความสุขในแบบของเรา ไว้เดี๋ยวเราไปแจมด้วย ขอเวลาแป๊บ
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin

Post09 Jul 2017 17:57

kakasmall
เด็กใหม่ เด็กใหม่