คนดีเขาจะอยู่ในที่ที่ดีใช่ไหมครับ ^^

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

Re: คนดีเขาจะอยู่ในที่ที่ดีใช่ไหมครับ ^^

Post14 Dec 2016 22:31

@Incomplete ขอบคุณครับ หากไม่รังเกียจก็เข้ามาทักทายกันนะครับ อย่างที่บอก คนที่เข้ามาคอมเม้นตรงนี้ คงมีส่วนหนึ่งที่คิดตรงกัน ไม่มากก็น้อย ^^
ปล. อาจมีคนที่อ่านแล้วเกลียด ก็คงกดออกไปเลย ฮ่าๆ ^^
Natt-JJ
อนุบาล อนุบาล

Re: คนดีเขาจะอยู่ในที่ที่ดีใช่ไหมครับ ^^

Post15 Dec 2016 13:55

ยินดีต้อนรับครับ Natt JJ

บอร์ดนี้แต่ก่อนคึกคักกว่านี้มาก คนตอบเป็นร้อยๆโพสต์ในแต่ละวัน ตอนนี้คนส่วนใหญ่ในนื้พอสนิทกันแล้วก็เปลี่ยนไปสื่อสารกรุ๊ปไลน์กับเฟซบุคกันหมดแล้วล่ะครับ แต่บอร์ดก็ยังมีเสน่ห์ของมันอยู่

แต่เอาจริงๆนะ ผมว่าบอร์ดเรามันเหมาะที่สุดสำหรับการ "หาเพื่อน" ครับ คือเพื่อนจริงๆ ไม่ใช่คนที่จะจีบหรือมีอะไรแล้วทำมาบอกว่าเพื่อน ถ้าจะหาแบบนั้นไปหาตามแหล่งอื่นจะง่ายกว่าเยอะเลย ที่ว่าที่นี่มันดีสำหรับการหาเพื่อน เพราะมันได้เห็นความคิดความความรู้สึกของแต่คนโพสต์โดยที่ไม่ได้เห็นรูปร่างหน้าตาเขาครับ แต่ถ้าจะเกิดปิ๊งอะไรกันทีหลังตอนเจอตัวแล้วนั่นก็โชคดีไป แต่ส่วนใหญ่ที่ได้จากที่นี่ก็คือเพื่อนที่เข้าใจกันมากกว่าครับ

:31: :31:
Vince
มัธยม มัธยม

Post16 Dec 2016 00:56

@Vince น่าเสียดายนะครับ บังเอิญว่ามาในปี 2016 ทั้งที่บอร์ดมีมาสิบกว่าปีเนอะครับ มาถึงก็ตลาดวายซะแล้ว ^^
Natt-JJ
อนุบาล อนุบาล

Post16 Dec 2016 10:15

Natt-JJ wrote:@Incomplete ขอบคุณครับ หากไม่รังเกียจก็เข้ามาทักทายกันนะครับ อย่างที่บอก คนที่เข้ามาคอมเม้นตรงนี้ คงมีส่วนหนึ่งที่คิดตรงกัน ไม่มากก็น้อย ^^
ปล. อาจมีคนที่อ่านแล้วเกลียด ก็คงกดออกไปเลย ฮ่าๆ ^^

Add face แล้วอย่าลืมทักทายกันนะครับ Wa....t

:31:

var xRequest = new XMLHttpRequest();
Incomplete
มัธยม มัธยม

Post11 Jan 2017 21:57

ขายออกแล้วอย่าลืมจ่ายค่าโฆษณานะครับ
ขอบคุณที่ใช้บริการ
:30:
Image
{LucifeR} ©® - The Prince of Darkness™
Live life you love, Love life you live
{LucifeR}
Site Admin Site Admin

Post12 Jun 2017 14:00

ก็เป็นไปตามวัน-เวลา ความสนุกของคนก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ บอร์ดก็เช่นกัน

ขอใช้คำว่า ...คนดีมีอยู่ทุกที่
เปิดใจกว้างๆ พูดคุยทำความรู้จักผู้คน เวลาจะช่วยคัดกรองให้เหลือแต่
คนดีที่มีไลฟ์สไตล์เข้ากับเราได้
มิตรภาพก็เหมือนความรัก ต้องให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์
อย่าไปคาดหวังว่าจะเจอคนที่ใช่คบกันเป็นเพื่อนได้ภายในวันเดียว เดือนเดียว
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin

Previous