คนดีเขาจะอยู่ในที่ที่ดีใช่ไหมครับ ^^

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

คนดีเขาจะอยู่ในที่ที่ดีใช่ไหมครับ ^^

Post11 Dec 2016 05:11

--ผมกำลังมองหากลุ่มเพื่อนที่มีทัศนคติ ความคิดดีๆน่ะครับ บังเอิญผมเจอบอร์ดนี้เมื่อวานครับจากการลองค้นหาเพื่อนทางเน็ต ก็ลองอ่านตามกระทู้ต่างๆ ดูจากคอมเม้นแล้ว ในบอร์ดนี้ก็เป็นสังคมที่ดีเลยครับ เลยตัดสินใจเข้ามาโพสที่นี่
--จริงๆผมลองไปตามเว็บต่างๆมา ลองโหลดแอพหาเพื่อนมาใช้ ไม่เวิร์คเลยครับ ข้อมูลปลอมบ้าง รูปปลอมบ้าง ข้อมูลที่ให้ส่วนใหญ่พอเราอ่าน เรามองออกว่าเขาเป็นคนกลุ่มไหน ซึ่งเราไม่ได้หาอะไรแบบนั้น ถ้าเรียกเป็นสังคม ตรงนั้นคนส่วนใหญ่ยังไม่ค่อยมีทัศนคติในแบบที่ผมต้องการครับ
--การดำเนินชีวิตผมในแต่ละวันเป็นปกติดีครับ แล้วคำถามคือ "ผมต้องการอะไรล่ะถ้างั้น" ต้องย้อนความนิดนึง พอดีผมคุยกับเพื่อนที่สนิทกันพอสมควร จนคุยถึงเรื่องคนของเขา สรุปว่าได้คนที่คุยแล้วโอเคมากๆ น่าจะปีนึงแล้วด้วยที่คุยกัน ก็เลยถามว่าตอนนั้นไปเจอกันที่ไหนนะ เขาก็บอกว่าเจอในเว็บหาเพื่อนไลน์ ผมก็คิดว่ามันมีคนที่โอเคอยู่ในเว็บพวกนี้ด้วยเหรอ เพื่อนมันก็ให้เหตุผลมาว่า "ลองคิดง่ายๆว่า มันก็มีคนที่อยู่บ้านเป็นส่วนใหญ่ ชีวิตไม่ได้หวือหวาเจอคนมากมาย บางคนทำงานหนักแต่ส่วนหนึ่งของเวลามันพอที่จะให้เล่น Social Media ได้ มีเวลาที่จะติดต่อคนอื่นๆ เขาก็อาจจะใช้พวกนี้เป็นสื่อกลางช่วยให้เจอคนที่ในชีวิตประจำวันที่เขาจะไม่มีโอกาสได้เจอ หรือถึงได้เจอกันโอกาสกี่เปอร์เซ็นต์ที่จะได้คุยกันหรือสานสัมพันธ์ต่อ เวลาเจอคนข้างนอกเราก็เดินผ่านเฉยๆร้อยละ 95% โอกาสพูดคุยหรือรู้จักแทบไม่มี" พอผมฟัง มันก็สมเหตุสมผลของมันอยู่
--เลยคิดว่าทำแบบนี้อาจจะได้เจอคนที่คุยและแลกเปลี่ยนทัศนคติกันได้ ถือว่าเปิดโอกาสที่จะได้เจอคนที่ดีมาพูดคุยกันซึ่งไม่ได้จะบังเอิญเจอกันในชีวิตประจำวัน อย่าเรียกว่าหาแฟนทางเน็ตอะไรแบบนี้เลยเนอะ ส่วนตัวผมเป็นเรื่องยากครับ เรียนรู้อะไรมาเยอะ คงหาแค่เพื่อนที่มีความคิดตรงกันคุยกันมากกว่า การพัฒนาความสัมพันธ์ต้องใช้เวลา และมีเงื่อนไขค่อนข้างเยอะ(ส่วนตัว) แต่ที่ลองมาสองวันละไม่เวิร์คอย่างแรง ฮ่าๆ ก็เพราะเราไปหาในที่ที่มันไม่ใช่ที่ของเขา จริงๆผมมองเรื่องนี้เข้าใจนะ แต่ก็ไม่คิดว่ามันจะไม่เวิร์คขนาดนี้ รายชื่อขึ้นมา 100 กดข้ามไปสัก 98 คน... ไอเราก็คิดว่าเราคิดแบบนี้ มันก็ต้องมีคนที่คิดเหมือนเราอยู่แน่ๆ แต่ในสังคมแบบนั้นมันมีน้อยมากถึงมากที่สุด สรุปได้ว่ามันเสียเวลามากกว่าครับ ลืมบอกครับว่าสถานะของเพื่อนกับคนของเขา คือผู้หญิงกับผู้หญิงน่ะครับ อาจจะเป็นไปได้ว่ามันมีโอกาสมากกว่านิดนึง ^^
--กระทู้ที่ทำนี้คงเป็นการกระทำสุดท้ายเกี่ยวกับเรื่องนี้แล้วหละครับ ถ้าไม่เวิร์คก็เลิก ก็เอาเวลาส่วนนี้ไปใช้ในชีวิตเหมือนกับทุกๆวันตามปกติ สังคมที่ผมอยู่ก็เป็นสังคมที่ดีอยู่แล้วครับ เพราะผมเลือกเองว่าคนแบบไหนที่ควรคบและควรออกห่าง พัฒนาตัวเองและความคิดอยู่ในระดับไหนก็จะเจอคนในระดับนั้น "Likes attracts Likes" หรือภาษาบ้านเราคือ "ศีลเสมอกัน" ครับ
--แต่ก็นั่นแหละครับ ผมก็หวังว่ากระทู้นี้จะได้ผล ได้เจอเพื่อนกลุ่มใหม่ที่มีความคิดดีๆครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็เป็นปัญหาอยู่แล้ว ก็ต้องดำเนินชีวิตตามปกติอยู่ดี ฮ่าๆ ถือคติว่า "ถ้ามีไม่ดี ไม่มีดีกว่า" คนที่จะเข้าในชีวิตเราไม่ว่าจะสถานะไหน เพื่อน พี่น้อง แฟน เพื่อนร่วมงาน คนเหล่านั้นต้องมาเพิ่มความสุขในชีวิตให้เราครับ ไม่ใช่มาแล้วทำให้ความสุขเราลดลง เรื่องกลุ้มใจแต่ละวันมากขึ้น นำความทุกข์มาให้ ถ้าเจอคนแบบนี้ก็ต้องพิจารณาแล้วหละครับว่าเขามีคุณค่าพอหรือไม่ที่เราจะให้เขาอยู่ในชีวิตของเราต่อไป
--สุดท้ายแล้วครับผมขออนุญาตให้ข้อมูลเกี่ยวกับตัวเองนิดหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมทำเกี่ยวกับ Bartending แล้วก็เรื่องของเครื่องดื่ม Cocktail มีแพลนว่าจะมีบาร์ของตัวเองครับ เผื่อมีเพื่อนๆคนไหนทำอาชีพนี้อยู่พอดี จะขอมาสอนสกิล Flair ซะเลย จะปลื้มสุดๆ ฮ่ะๆ ^^ หรือไม่ก็อาจจะทำธุรกิจส่วนตัว จะได้มีประเด็นให้คุยกันได้ ตัวผมก็จะได้ปรึกษากับคนที่มีประสบการณ์โดยตรง ชอบคุยกับคนที่ทำให้เราได้คิดตามหรือคนเก่งๆ ในสายอาชีพใดอาชีพหนึ่งครับ ถึงเป็นเรื่องใหม่ๆแต่ตัวเองก็ได้เรียนรู้มากขึ้นด้วย ^^

--ผมให้ช่องทางการส่องของเพื่อนๆด้วยครับ อันนี้เฟสบุคของผม facebook.com/Natt.JJ03 หรือพิมพ์ Natt JJ ในช่องค้นหาก็ได้ครับ จากกฏข้อที่ 3. "ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัว/เบอร์โทรศัพท์/เบอร์เพจ ฯลฯ โดยเจตนากลั่นแกล้งผู้อื่น" ถือว่าผิดกฏไหมครับ เพราะผมให้ข้อมูลตัวเองไม่ได้มีเจตนาอย่างว่า แต่ถ้าไม่ผ่านแอดมินก็จัดการได้ตามสมควรเลยครับ เหตุผลคือ ผมไม่ได้เล่นในบอร์ดบ่อยๆแน่ๆครับ และผมสะดวกที่จะติดต่อผ่านทางเฟสบุคมากกว่า เพราะผมเช็คทุกวัน อีกอย่างเพื่อนๆก็จะได้สแกนก่อนว่าผมน่าสนใจที่จะคุยด้วยไหม โดย Timeline ของผมก็จะบอกอะไรเบื้องต้นได้พอสมควร จริงๆผมถือว่า Timeline นี่เป็นหน้าต่างแรกที่ทำให้เราพิจารณาคนในเบื้องต้นได้เลยครับ คนเราทำอะไรมีเหตุผลเสมอ ทำอะไรออกมาต้องผ่านความคิดก่อน และแน่นอนสิ่งที่โพสต่างๆมันบอกถึงความคิดเบื้องต้นได้พอสมควรเลย ความสนใจของเขา ไลฟ์สไตล์ กลุ่มเพื่อนๆของเขา รูปภาพ แคปชั่น มันบอกได้ว่าคนนั้นความคิดอยู่ในระดับไหน ต่อให้มีคนบอกว่าเฟสบุคก็แค่ด้านมืด ผมไม่เชื่อนะ ผมว่ามีส่วนใดส่วนนึงของคุณหรือความเป็นตัวของคุณใส่ลงไปด้วย บางคนแก้ผ้าลงเฟสทุกวัน แคปชั่นนี่อ่อยคนทั้งประเทศ แค่นี้ผมก็รู้ละครับว่าเขาเป็นคนประเภทไหน^^ แต่ผมก็ชอบดูนะ ถ้าเด็ดๆก็อาจจะเซฟด้วย ฮ่าๆ ทำไมละเนอะมีอาหารตามาให้ดูกันฟรีๆ ใครจะไม่ชอบดู แต่ให้ทำตามคงไม่ทำ และแน่นอนผมไม่สนใจคนประเภทนี้มาคบหาด้วยอยู่แล้วครับ ไม่ว่าจะสถานะอะไร อย่างมากหากในชีวิตจริงรู้จักกันมาก่อนคงเป็นเพื่อนหรือคนรู้จักห่างๆ ไม่ได้มีบทบาทต่อกัน อีกอย่างถ้าเพื่อนๆแอดมา ผมก็จะศึกษาคร่าวๆผ่าน Timeline ของคุณด้วย คิดว่าไม่เสียหายอะไร

--สิ่งที่ผมพิมพ์มันยาวมากๆ ถึงบอกว่าถ้าไม่ได้ผลผมก็หยุดดีกว่า แค่เรียบเรียงพิมพ์ออกมาก็ใช้เวลาพอสมควรทีเดียว ฮ่าๆ ขอบคุณที่สละเวลาอ่านจนจบนะครับ อย่าลืมทักทายกันมานะ ขอบคุณครับ :13:
Natt-JJ
อนุบาล อนุบาล

Re: คนดีเขาจะอยู่ในที่ที่ดีใช่ไหมครับ ^^

Post11 Dec 2016 11:06

เว็บนี้ เก่าแก่ เรียบง่าย ดังเดิม สุภาพ ไม่เน้น sex เลย
คนตอบน้อย ตอบช้า แต่อ่านเยอะ

คนส่วนมากในบอร์ดนี้ ก็คิดเหมือนพี่นัทนะครับ คือ หาสิ่งที่ดี เพื่อนที่ดี ซึ่งอาจจะพัฒนาไปเป็นแฟนที่ดี แต่สิ่งที่คิด ไม่ได้เป็นอย่างที่หวังทุกอย่าง การหาคนที่ใช่ แล้วจับมือเดินไปด้วยกัน ก็ไม่ได้หาได้ง่ายๆแบบทั่วไป เหมือนดอกไม้ ที่อยู่บนพื้นแผ่นดินนี้ ก็มีเยอะแยะ ทั้งสีสวย ไม่สวย ทั้งกลิ่นหอม ไม่หอม ทั้งน่าชม และไม่น่าชม ทั้งน่าจับแล้วจูบเบาๆ และไม่น่าสัมผัสเลย แต่ถ้าอยากได้ดีๆดั่งใจหวัง ก็ต้องเลือก ต้องเสาะหา ให้ได้มา พอได้มาแล้วก็ต้องบำรุงรักษา ไม่ให้เฉา
บางดอกก็อยู่กับเราไม่นาน ก็ร่วงโรยไป ทั้งๆที่พยายามบำรุงแล้ว เพราะมันติดโรค(โรคเบื่อมั้ง555) บางดอกก็ตายไป เพราะมีหนอนหรือศัตรู มาชอนไช (มือที่สาม) แต่อย่าเพิ่งหมดหวังนะครับ เพราะ บางดอก ที่เราอาจะเดินทางผ่านมาเจอ แล้วชอบก็ดี หรือมีคนยืนให้มาก็ดี แต่เป็นดอกที่สำคัญมาก ดูทุกวันก็ไม่เบื่อ ดมก็มีกลิ่นหอมน่าหลงใหล ถ้าได้สัมผัสจุมพิษเบาๆก็ชื่นใจ ในหัวใจเราก็เต้นแรง

จริงๆชอบพี่นัทที่เป็นคนชัดเจนดี ก็อย่างที่พี่นัทบอก เข้าเฟสพี่ ก็เห็นไลฟ์สไตล์พี่นัท (แต่น้องบอยไม่ได้แอดเฟสนะครับ เกรงใจ และน้องบอยไม่ได้เปิดเผยตัวตนเรื่องนี้มากนักในเฟส)

แต่ผมคิดว่าพี่คงเจอคนดีๆสักคนที่จะจับมือเดินคู่กันไป เพราะพี่นัท กำลังสร้างโอกาส ในการพอเจอกันอยู่ ถ้าไม่ท้อนะครับ เหมือนต้นไม้ในฤดูต่างๆ หน้าร้อนก็ผลัดใบร่วงโรยไป หน้าฝนก็เขียวขจีขึ้นมาใหม่ หน้าหนาวก็ออกดอกบานสะพรั่ง แต่พอดอกร่วงไปในปีนี้ ปีหน้ามันก็พร้อมที่จะเขียวขจี และออกดอกใหม่ ถ้าสภาพแวดล้อม และปัจจัยต่างๆ เหมาะสมครับ
:kero:

ปล. ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ถ้าพี่เปิดร้านที่ เจียงใหม่เจ้า ก็บอกนะครับ ไปเที่ยวจะแวะไปสั่นกระดิ่ง กริ้งๆๆๆๆๆ แต่ห้ามหลอกจับมือนะครับ :1: แต่ให้บอกเลย :ohno:

และอีกอย่างหนึ่งที่สำคัญมาก :26: คือ....เย้ :29: :29: :29: ดีใจด้วยนะครับ ผมคิดว่าพี่ต้องโสดถึงสิ้นปีนี้เหมือนผม
:31:
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: คนดีเขาจะอยู่ในที่ที่ดีใช่ไหมครับ ^^

Post11 Dec 2016 11:29

คุณนัท น่าจะทำการตลาดเก่งนะครับ เหมาะกับการที่จมีกิจการเป็นของตัวเอง 5555

ถือว่าแฟร์และตรงไปตรงมาดีครับ คิดว่าผู้ชายขี้อายหลายคนที่อยากเข้าไปส่องก่อน อาจจะขอแอดหลายคน
หน้าตาคุณนัท โอเคเลยนะ น่ารักดี โปรไฟล์น่าสนใจเลยๆ
เข้ามาช่วย support ครับ และอวยพรให้เจอใครสักคนที่สามารถศึกษาไปต่อด้วยกันได้ สู้ๆครับผม :D

ป.ล. หวังว่าไม่เสียกำลังใจเนอะ ถ้าผมไม่แอดหรือทักไปแค่คนเดียว ไม่อยากให้รู้สึกว่า "อ้าวมาชม แล้วทำไมไม่ทักทายกัน ดีแต่ไม่เอาหรอ" แต่แค่คิดว่า lifestyle ผมกับคุณนัทน่าจะต่างกันเยอะ ด้วยนิสัยของผมแล้ว (ติสต์) คงอยู่ในโลกของคุณนัทไม่ได้หรอกครับ กร่อยหมด 55555 ขอหลีกทางให้คนที่เต็มใจและสบายใจและเหมาะสมกับคุณนัทมากกว่าละกัน :)
TheBloodOrange
ประถม ประถม

Post11 Dec 2016 14:00

@Smileboy แหมตอบมาเป็นนิยายเล้าเป็ดเลยนะบอย ฮ่าๆ ล้อเล่นนะ เหมือนพี่บอกแหละครับพี่ไม่ได้โหยหานะ คืออยู่สบายๆครับ อยากคุยเป็นเพื่อนมากกว่า จะพัฒนาต่อยังไงก็ยังไม่คิดหรอกครับ แต่ถ้าเปลี่ยนใจก็แอดมาเป็นเพื่อนกันนะ สักปีหน้าก็ได้ ^^ (พี่ไม่ได้เป็นคนอันตราย คิดว่าเปิดเผยตัวมันไม่ดียังไงล่ะ เคืองนะเว่ย หึหึ แต่เราก็มีเหตุผลของเราไม่ว่ากันหรอก)

เรื่องดอกไม้ที่บอยพูดน่ะ จริงๆแล้วทุกคนก็ควรถูกมองเป็นดอกไม้ด้วยนะ เรามีดอกไม้ที่เราดูแล แต่อีกมุมนึงเราก็ต้องเป็นดอกไม้ที่ถูกดูแลของอีกฝ่ายด้วยครับ ของแบบนี้ต่างฝ่ายต่างปลูกต่างดูแลซึ่งกันและกันครับ ด้วยความที่มันตายอาจจะเป็นเพราะเราคิดว่าดอกไม้ปลูกในดิน ถูกแสงแดดบ้าง รดน้ำทุกวัน ก็ปลูกได้แล้ว แต่นั่นคือ Logic ของการปลูกทั่วๆไป แต่ละคนก็เหมือนดอกไม้ต่างชนิดกันครับ ใช่ว่าจะสามารถใช้วิธีพื้นฐานปลูกได้ทุกชนิด บางชนิดก็ต้องมีการดูแลที่ต่างออกไป มากน้อยต่างกัน เราดูแลมันไม่ถูกวิธีมันก็ตายครับ หรือเราถูกดูแลไม่ถูกวิธีเราก็ตายเหมือนกัน บางชนิดการดูแลมันยุ่งยากมากๆ ถ้ามันไม่สอดคล้องกับการใช้ชีวิตของเรา เราก็ไม่ควรเลือกที่จะปลูกมันแต่แรกจะได้ไม่เสียเวลา เรียกง่ายๆ เลือกดอกไม้ที่จะปลูกให้เหมาะกับเราด้วย ศึกษาให้ดีก่อนลงมือปลูก ^^

ปล. ถ้าร้านเปิดจะติดต่อไปนะครับ คงไม่เร็วๆนี้ ถ้าใจร้อนเดียวไม่ได้ดั่งใจจะพังเปล่าๆ ถ้าแสดงตัวก็จะได้ส่วนลดด้วย ถ้าไม่งั้นก็ถือเป็นลูกค้าขาจร ไม่ได้ส่วนลดหรอกนะ ฮ่าๆ
อีกอย่างจากคนที่คบด้วยล่าสุด ตอนนี้ก็ 2 ปีแล้วครับที่พี่โสด แล้ววันสิ้นปีพี่อยู่กับครอบครัวตลอดทุกปีครับ หมายถึงพ่อแม่นะครับ ไม่ใช่ลูกเมีย ฮ่าๆๆๆๆ ถือว่าเรามีเพื่อนละกัน จะดีใจก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน :26:
Natt-JJ

Post11 Dec 2016 14:48

คนดีมักอยู่ในสถานที่ดีครับ
แต่บางทีอาจเจอคนดีในสถานที่อโคจร
และบางทีเจอคนไม่ดีในสถานที่ดี
จงใช้สัญชาตญาณ สติปัญญา ของเราในการพิจารณา
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post11 Dec 2016 14:52

@TheBloodOrange ไม่ว่ากันหรอกครับ แต่ผมคิดว่าการเป็นเพื่อนกัน Lifestyle มันไม่น่าจะมีผลอะไรนะครับ ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน เช่นผมไม่เที่ยวกลางคืนแต่ยกเว้นตามโอกาสพิเศษหรือกรณีอันสมควรครับ เพื่อนที่คบผมเขาจะรู้ว่าถ้าชวนไอนี่ไปผับโดยที่ไม่โอกาสอันสมควรใดหรือเหตุผลแค่อยากไปแดนซ์อยากเมามันไม่ไปแน่นอน แต่ไปทานข้าวหรือร้องคาโอเกะ มันไม่ปฏิเสธแน่ ของชอบมันเลย ฮ่าๆ ^^ อยู่ที่วิธีการปฏิบัติต่อกันและการเข้าหาครับ การรู้จัก Lifestyle เป็นสิ่งที่ทำให้รู้ว่าควรเข้าหาหรือทำกิจกรรมร่วมกันแบบไหน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะคบกันไม่ได้ครับ และยิ่งเป็นเพื่อนด้วยแล้วเงื่อนไขที่เราต้องการก็น้อยกว่าคนที่เราจะคบหาครับ ที่สำคัญที่สุดคือพื้นฐานความคิดครับ ต้องอยู่ในระดับเดียวกัน ไม่ว่าจะคบกันในสถานะอะไร ผมเชื่อว่ามันต้องมีส่วนของวงกลมที่ทับซ้อนกันแน่ๆ หมายถึง ผมมักจะเทียบแต่ละคนคือพื้นที่วงกลมวงนึง เมื่อเอาวงกลมมาเชื่อมกันก็จะมีส่วนที่ทับซ้อน นั่นแหละครับคือส่วนที่เราแชร์ร่วมกันหรือคิดเหมือนกัน พื้นที่ที่ซ้อนกันอยู่จะมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับความเข้ากันได้ แต่ถ้าเข้ากันไม่ได้เลยก็คือไม่มีพื้นที่ส่วนทับซ้อนกัน ก็หมายถึงว่าความคิดไม่ตรงกันหรือศีลไม่เสมอกันครับ^^

--ผมว่ากระทู้อาจจะไม่ได้ผลก็ได้ครับ ลองดูไปก่อน ไม่มีใครแอดมาก็ไม่เป็นไรครับ ไว้ผมสะดวกผมก็จะเข้ามาเล่นบอร์ดบ้างแหละ ถือว่าได้ทักทายกันไปแล้วถึงสองคน ก็ถือว่ามีคนรู้จัก ฮ่าๆ
--ส่วนใครสักคนที่เป็นเพื่อนแล้วได้พัฒนาต่อนี่ผมคิดไว้สัก 20% พอครับ เพราะส่วนตัวผมคิดอะไรไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านครับ เงื่อนไขที่จะใช้เลือกคนของผมที่วางไว้ ผมมองว่าไม่ใช่เรื่องที่ยุ่งยากแต่เป็นเรื่องสำคัญ ส่วนตัวผมเองยังพอใจด้วยซ้ำที่มีความคิดแบบนี้ครับ ดังนั้นคนที่ทัศนคติเหมือนกันเขาก็ต้องพอใจกับตัวเองและมีความคิดแบบนี้แน่นอนครับ แต่แค่บังเอิญว่าคนส่วนใหญ่ไม่ได้เป็นแบบนั้น ก็เลยคนเดียวตัวปลิวๆ ^^

ปล. หลักการตลาดของผมไม่มีอะไรเลยครับ ง่ายมากๆ แค่รู้จักสินค้าและมูลค่าสินค้าของตัวเอง ก็นำเสนอไปตรงๆ ที่สำคัญเรามีดีแค่ไหนก็บอกไปแค่นั้น อย่าหลอกลูกค้าแค่นั้นเอง ถ้าลูกค้าสนใจและเห็นมูลค่าตามที่เรานำเสนอเขาก็จะเข้าหาสินค้าเราเองครับ นั่นแหละ คือ "ลูกค้าเป้าหมาย" แค่วางสินค้าให้ถูกที่แค่นั้นเองครับ แล้วถ้าลูกค้าได้ลองสินค้าแล้วมันดีตามที่เรานำเสนอและเขาพอใจรู้สึกคุ้มค่า เขาจะกลายเป็นลูกค้าขาประจำทันทีครับ ^^
ผมนัฐ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ฮ่ะๆ ^__^
Last edited by Natt-JJ on 11 Dec 2016 15:39, edited 1 time in total.
Natt-JJ

Post11 Dec 2016 15:10

จริงตามที่คุณ @pres28 บอกแหละครับ ในหมู่เทวดาอาจมีซาตานแปลงกายอยู่ก็ได้ ^^
ด้วยความที่เราเป็นคนธรรมดา ไม่มีใครอ่านใจใครได้ทั้งหมด ส่วนตัวผมจะมีตัวช่วยอยู่ครับ ผมเรียกมันว่า "เวลา" คนเราต่อให้หลอกว่าเป็นคนอื่น หรือแสดงเป็นใครอยู่ก็ตาม จะมีช่วงเวลาหรือเสี้ยวนึงที่เขาเผยตัวตนของตัวเองแน่นอนครับ เป็นคนแบบไหนซ่อนหรือหลอกจิตใต้สำนึกตัวเองไม่ได้หรอกครับ สักวันจะต้องเผยจิตใจเบื้องลึกออกมา ดังนั้นการป้องกันคนประเภทนี้คือ ใช้เวลาศึกษาให้ถี่ถ้วน อย่ารีบร้อน มีสติคิดไตร่ตรองทุกการกระทำและคำพูด เราก็จะมองออกครับ ถ้าปิศาจตัวนั้นเป็นตัวพ่อมือโปร ก็ต้องใช้เวลาหน่อยนึง แต่ก็รอดสายตาผมไม่ได้แน่นอน ผมมั่นใจ ^^

แต่ก็นั่นแหละครับ ผมเลยมองว่าการที่เราไปในที่ที่ดีก็เป็นการกรองคนให้เราได้ในระดับนึงแล้ว คิดถึงความน่าจะเป็นว่าในที่ที่มีคนดีเยอะกว่าคนไม่ดี ถ้าสุ่มเลือกใครขึ้นมาสักคนโอกาสที่จะเจอคนดีก็ต้องมีมากกว่า ที่เหลือก็อยู่ที่เราแล้วครับ
Natt-JJ

Post11 Dec 2016 20:59

ไม่เสมอไปครับคุณนัท
แต่ทัศนคติและสติจะนำพาไปสู่คนที่ใช่เอง
ขอให้เจอคนๆนั้นนะครับ เอาใจช่วย
Tiger101
ประถม ประถม

Post11 Dec 2016 21:44

Natt-JJ wrote:@Smileboy แหมตอบมาเป็นนิยายเล้าเป็ดเลยนะบอย ฮ่าๆ ล้อเล่นนะ

เล่าเฉยๆ ไม่มัน เลยมีการเปรียบเทียบด้วยจะได้น่าอ่าน :34: อีกอย่างเป็นการบอกอย่างมีนัยญะ ว่าชอบธรรมชาติ ป่าไม้ ขุนเขา และสายน้ำ :hihi: เห็นพี่นัทเป็นบาร์เทนเดอร์ด้วย น่าจะมีอารมณ์ศิลปะในการชงออกมาเป็นสีสันในแก้วที่ชง (ชอบนะ ดูสวย น่าดื่มดี มี imagine) เขียนให้อ่านเลย เอาอารมณ์กวี สุนทรีย์ ไงครับ(555 เกี่ยวกันไหม :24: )

เหมือนพี่บอกแหละครับพี่ไม่ได้โหยหานะ คืออยู่สบายๆครับ อยากคุยเป็นเพื่อนมากกว่า จะพัฒนาต่อยังไงก็ยังไม่คิดหรอกครับ แต่ถ้าเปลี่ยนใจก็แอดมาเป็นเพื่อนกันนะ สักปีหน้าก็ได้ ^^ (พี่ไม่ได้เป็นคนอันตราย คิดว่าเปิดเผยตัวมันไม่ดียังไงล่ะ เคืองนะเว่ย หึหึ แต่เราก็มีเหตุผลของเราไม่ว่ากันหรอก)

อย่างเพิ่งเคืองนะ...พี่นัทเอาไอติมพี่หมี ที่เซเว่นมากินก่อนนะ :hihi: จะได้ใจเย็น
ผมไม่ได้บอกว่าพี่เปิดเผยแล้วจะอันตรายกับผมนะ ผมหมายถึงผม ไม่ได้เปิดตัวกับเพื่อน และครอบครัว เลยไม่ค่อยสะดวกแอด เพราะบางครั้ง เราอดกุ๊กกิ๊กๆ ไม่ได้ (ชอบแซวเล่น ชมเล่น) ในเฟสผม มีตัวแม่อยู่ :1: เล็กๆน้อยๆ กลุ่มสุดสวยเขาตาดีมากครับ(ในกลุ่มนั้นมีสามคนที่บอกว่า ถ้าแกแก่ แล้วโสด มาแต่งงานกับเรานะ มีจองตอนอายุ 35 40 45 :2: ) และปกติ ผมไม่ค่อยได้อัพเฟสครับ เข้าไปดูอ่านทุกวัน แต่ไม่ค่อยอัพ แชร์ มีคนบอกว่า ผมถ่ายรูปไม่ขึ้น ตัวจริงน่ารักกว่าในรูป เลยไม่ค่อยอัพรูปด้วย ถ้าพี่นัทแอดมาคงไม่รู้จักตัวตนผมหรอกครับ ที่บ้านยิ่งไม่สะดวกใหญ่เลย ถ้าอ่านกระทู้ คลุมถุงชนผม จะพอเข้าใจ สะดวกทางเดียวคือ ไลน์ และไม่call (สรุป คนแอดผมไป ในใจอาจจะคิด "เฮ้ยเอาไงว่ะ นู้นก็ไม่ได้นี้ก็ไม่ได้ จริงใจป่ะ" 555 แต่ก็ไลน์ ไลน์ กันอยู่ 555)

ปล. ถ้าร้านเปิดจะติดต่อไปนะครับ คงไม่เร็วๆนี้ ถ้าใจร้อนเดียวไม่ได้ดั่งใจจะพังเปล่าๆ ถ้าแสดงตัวก็จะได้ส่วนลดด้วย ถ้าไม่งั้นก็ถือเป็นลูกค้าขาจร ไม่ได้ส่วนลดหรอกนะ ฮ่าๆ

:bazfun: :1: :bazfun:
จริงๆแล้วผมไม่กินเหล้าอ่ะครับ เพราะคออ่อนมาก แตะแอลกอฮอล์ แล้วหน้าจะแดง และจะมึนหัว แค่จะไปทักทาย แสดงความยินดีด้วยเฉยๆ หรือสั่งอย่างอื่น ที่ไม่ใช่เหล้า :11: เดี๋ยวต้องลองไปนั่งด้านหน้า ส่งยิ้้มหวานๆ ส่งสายตา ให้บาร์เทนเดอร์ ชอบดูนะ (เพราะรู้สึกว่า มีคนมาแสดงความสามารถต่อหน้าเรา แสดงถึง imagine ที่เขาคิด)....พี่นัทบอก แล้วจะมาทำไม 555

อีกอย่างจากคนที่คบด้วยล่าสุด ตอนนี้ก็ 2 ปีแล้วครับที่พี่โสด แล้ววันสิ้นปีพี่อยู่กับครอบครัวตลอดทุกปีครับ หมายถึงพ่อแม่นะครับ ไม่ใช่ลูกเมีย ฮ่าๆๆๆๆ ถือว่าเรามีเพื่อนละกัน จะดีใจก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน :26:
smileboy

Post11 Dec 2016 23:29

@Tiger101 เรียกว่าแค่มีโอกาสก็พอเนอะ ผมเข้าใจครับ ^^ แต่นั่นแหละครับ บอร์ด์นี้ผมมั่นใจว่าเป็นสถานที่ที่ดีกว่า Web หาคู่ และ พวกแอพหาเพื่อนครับ ดังนั้นสถานที่ก็กรองได้ระดับนึง และกระทู้นี้ผมก็ให้รายละเอียดชัดเจน ใครที่อ่านแล้วความคิดไม่ได้ไปในทิศทางเดียวกัน แน่นอนครับว่าเขาจะไม่สนใจคุยกับผมแน่ เขาอาจจะคิดว่าผมเป็นพวกบ้าพวกเพ้อ ฮ่าๆ ดังนั้นกระทู้นี้ก็จะคัดคนให้เหลือน้อยลงไปอีกครับ ผมคิดว่าคนที่คอมเม้นตรงนี้ ที่อ่านมานั้นอาจมีส่วนหนึ่งที่เราเห็นพ้องกันอยู่ ไม่มากก็น้อย ผมก็ถือว่าเราน่าจะคุยกันได้ครับ
Natt-JJ

Post12 Dec 2016 00:09

@Smileboy พี่ก็ไม่ได้เปิดตัวนะ แต่เราเป็นตัวของตัวเองมากกว่า มันก็มีคนที่รู้ของเขาเอง และคนที่สงสัยเข้ามาถาม พี่แค่ตอบความจริงครับ มันง่ายและไม่ซับซ้อนวุ่นวาย พ่อพี่ยังยุให้พี่หาเมียเรื่อยๆ พี่ก็มักจะตอบว่าเอามาทำไม ฮ่าๆ แต่แม่น่าจะรู้ เขารู้ของเขาเองเพราะเลี้ยงเรามากับมือมั้ง^^ แต่พี่ไม่จำเป็นต้องเดินเข้าไปพูดกับเขาเรื่องนี้หรอก ยกเว้นถ้าวันไหนพ่อแม่มาถาม พี่คงบอกไปตามตรง เขารับได้หรือไม่ค่อยไปแก้ปัญหานั้นเอาครับ เพราะมันจะง่ายกว่าการอ้อมค้อมเพราะบางครั้งเวลาที่เราแก้ปัญหามันก็เป็นการแก้ปัญหาอ้อมๆเช่นเดียวกัน ปัญหาจริงๆก็ยังไม่ได้ถูกแก้ไป แล้วถ้ายิ่งคนที่ห่างออกไป หรือไม่มีความสำคัญจริงๆในชีวิต พี่ยิ่งไม่สนใจครับ เขาจะคิดยังไงก็ไม่มีผลให้ชีวิตเราดีขึ้นหรือเลวลง แคร์เฉพาะคนที่มีความสำคัญจริงๆก็พอ และต่อให้เป็นคนที่มีความสำคัญแต่คิดไม่ตรงกัน พี่ก็ต้องจัดการให้เคลียร์ครับ
เวลาพี่มองอะไรพี่มักจะมองให้เข้าไปถึงแก่นแท้ของมัน หรือให้ตรงจุดที่สุด ทำให้ส่วนใหญ่ชีวิตพี่สงบไม่วุ่นวายใจเพราะมองอะไรอย่างเข้าใจครับ ^^
ปล. สะดวกคุยในไลน์ก็ไม่มีปัญหาครับ คิดว่าคุยกับคนที่ไม่เหมือนชาวบ้านเค้าเราจะโอเครึเปล่า แต่พี่จริงจังเฉพาะเรื่องควรจริงจังเท่านั้นแหละ เรื่องสนุกๆในชีวิตใช่ว่าจะไม่มี^^ ถ้าโอเคพี่จะได้ขอไอดี
Natt-JJ

Post12 Dec 2016 08:15

Natt-JJ wrote:@TheBloodOrange ไม่ว่ากันหรอกครับ แต่ผมคิดว่าการเป็นเพื่อนกัน Lifestyle มันไม่น่าจะมีผลอะไรนะครับ ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน เช่นผมไม่เที่ยวกลางคืนแต่ยกเว้นตามโอกาสพิเศษหรือกรณีอันสมควรครับ เพื่อนที่คบผมเขาจะรู้ว่าถ้าชวนไอนี่ไปผับโดยที่ไม่โอกาสอันสมควรใดหรือเหตุผลแค่อยากไปแดนซ์อยากเมามันไม่ไปแน่นอน แต่ไปทานข้าวหรือร้องคาโอเกะ มันไม่ปฏิเสธแน่ ของชอบมันเลย ฮ่าๆ ^^ อยู่ที่วิธีการปฏิบัติต่อกันและการเข้าหาครับ การรู้จัก Lifestyle เป็นสิ่งที่ทำให้รู้ว่าควรเข้าหาหรือทำกิจกรรมร่วมกันแบบไหน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะคบกันไม่ได้ครับ และยิ่งเป็นเพื่อนด้วยแล้วเงื่อนไขที่เราต้องการก็น้อยกว่าคนที่เราจะคบหาครับ ที่สำคัญที่สุดคือพื้นฐานความคิดครับ ต้องอยู่ในระดับเดียวกัน ไม่ว่าจะคบกันในสถานะอะไร ผมเชื่อว่ามันต้องมีส่วนของวงกลมที่ทับซ้อนกันแน่ๆ หมายถึง ผมมักจะเทียบแต่ละคนคือพื้นที่วงกลมวงนึง เมื่อเอาวงกลมมาเชื่อมกันก็จะมีส่วนที่ทับซ้อน นั่นแหละครับคือส่วนที่เราแชร์ร่วมกันหรือคิดเหมือนกัน พื้นที่ที่ซ้อนกันอยู่จะมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับความเข้ากันได้ แต่ถ้าเข้ากันไม่ได้เลยก็คือไม่มีพื้นที่ส่วนทับซ้อนกัน ก็หมายถึงว่าความคิดไม่ตรงกันหรือศีลไม่เสมอกันครับ^^

--ผมว่ากระทู้อาจจะไม่ได้ผลก็ได้ครับ ลองดูไปก่อน ไม่มีใครแอดมาก็ไม่เป็นไรครับ ไว้ผมสะดวกผมก็จะเข้ามาเล่นบอร์ดบ้างแหละ ถือว่าได้ทักทายกันไปแล้วถึงสองคน ก็ถือว่ามีคนรู้จัก ฮ่าๆ
--ส่วนใครสักคนที่เป็นเพื่อนแล้วได้พัฒนาต่อนี่ผมคิดไว้สัก 20% พอครับ เพราะส่วนตัวผมคิดอะไรไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านครับ เงื่อนไขที่จะใช้เลือกคนของผมที่วางไว้ ผมมองว่าไม่ใช่เรื่องที่ยุ่งยากแต่เป็นเรื่องสำคัญ ส่วนตัวผมเองยังพอใจด้วยซ้ำที่มีความคิดแบบนี้ครับ ดังนั้นคนที่ทัศนคติเหมือนกันเขาก็ต้องพอใจกับตัวเองและมีความคิดแบบนี้แน่นอนครับ แต่แค่บังเอิญว่าคนส่วนใหญ่ไม่ได้เป็นแบบนั้น ก็เลยคนเดียวตัวปลิวๆ ^^

ปล. หลักการตลาดของผมไม่มีอะไรเลยครับ ง่ายมากๆ แค่รู้จักสินค้าและมูลค่าสินค้าของตัวเอง ก็นำเสนอไปตรงๆ ที่สำคัญเรามีดีแค่ไหนก็บอกไปแค่นั้น อย่าหลอกลูกค้าแค่นั้นเอง ถ้าลูกค้าสนใจและเห็นมูลค่าตามที่เรานำเสนอเขาก็จะเข้าหาสินค้าเราเองครับ นั่นแหละ คือ "ลูกค้าเป้าหมาย" แค่วางสินค้าให้ถูกที่แค่นั้นเองครับ แล้วถ้าลูกค้าได้ลองสินค้าแล้วมันดีตามที่เรานำเสนอและเขาพอใจรู้สึกคุ้มค่า เขาจะกลายเป็นลูกค้าขาประจำทันทีครับ ^^
ผมนัฐ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ฮ่ะๆ ^__^

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณนัฐ

ใช่ครับ จริงๆ lifestyle มันไม่น่าจะมีผลกระทบต่อความสัมพันธ์มาก (ไม่ว่าความสัมพันธ์ไหน) แต่ สิ่งที่สำคัญคือความเข้าใจและปรับตัวเข้ากับอีกฝ่ายมากกว่า แต่ข้อจำกัดของความเข้าใจและการปรับตัวของการแต่ละคนก็ต่างกัน

ส่วนตัวผม ค่อนข้าง introvert ครับ friendly พอที่จะทักคนไม่รู้จักได้ ชอบที่จะคุยกับคนอื่นเพื่อทำความรู้จักสองต่อสอง หรืออย่างมากสุดนั่งด้วยกัน 3 คนมากกว่า เพราะมันมีประสิทธิภาพมากกว่า สำหรับคนที่ชอบปาร์ตี้ ชอบใช้เวลากับคนเป็นกลุ่มมากๆ บ่อยครั้งจะเรียกผมว่า เก็บตัว ไม่เข้าสังคม น่าเบื่อ เพียงแค่เพราะการเข้าหาคนหรือนิยามของการมีปฏิสัมพันธ์กับคนอื่นของผมและของเขาไม่เหมือนกัน

ก็เลย ส่วนมากผมชอบใช้เวลาคนเดียวครับ การทำผลงานศิลปะ หรือได้ทำอะไรใหม่ๆ ทุกวันเป็นสิ่งที่ผมรู้สึกสนุกมากกว่า เพราะอย่างน้อยศิลปะไม่ตัดสินเรา ในขณะที่โลกภายนอก เต็มไปด้วยการตัดสินแต่ไม่เรียนรู้จะรับอะไรใหม่ ผมว่ามันน่าเบื่อมากกว่า

แต่ถือว่าคุณนัฐได้ตัดสินใจลองทำอะไรใหม่ๆ ดูแล้วละครับ ต่อให้ที่นี่ไม่ใช่ตลาดที่ขายสินค้านี้ได้ แต่อย่างน้อยก็ถือว่าได้ลองทำวิจัยการตลาดดูแล้ว มันต้องมีคนที่เต็มใจพร้อมจ่ายแหละครับ บางทีลูกค้าบางส่วนอาจสนใจสินค้าแล้วก็ได้ แต่อาจมีเงื่อนไขอย่างอื่นที่ทำให้เขาคิดว่าสินค้าที่มานำเสนอไม่เหมาะกับเขา ฯลฯ

ยังไงก็แล้วแต่ ก็สู้ๆ ละกันครับ ถ้ามีโอกาสไว้จะทักทายไป
ประถม ประถม

Post12 Dec 2016 12:44

@TheBloodOrange ยินดีครับคุณส้ม ว่าแต่ทำงานศิลป์แบบไหน น่าสนใจนะครับ ไว้ถ้าคุยกันคราวหน้าขอชวนคุยเรื่องงานของคุณส้มบ้างนะครับ ส่วนตัวผมก็ทำงานด้านหัตถศิลป์กับเพื่อนอยู่ครับ เผื่อจะมีอะไรแลกเปลี่ยนกันได้ ^^
Natt-JJ

Post12 Dec 2016 16:59

5555
ส่วนตัวเป็นคนไม่มีฝีมือทางด้านศิบปะเลยเข่นวาดรูป เล่นดนตรี ร้องเพลง
:dolphin: :dolphin:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post12 Dec 2016 18:29

มีแอดยังครับ....แอบลุ้นด้วย

:bazfun:

Natt-JJ wrote:@Smileboy
ปล. สะดวกคุยในไลน์ก็ไม่มีปัญหาครับ คิดว่าคุยกับคนที่ไม่เหมือนชาวบ้านเค้าเราจะโอเครึเปล่า แต่พี่จริงจังเฉพาะเรื่องควรจริงจังเท่านั้นแหละ เรื่องสนุกๆในชีวิตใช่ว่าจะไม่มี^^ ถ้าโอเคพี่จะได้ขอไอดี
อยากคุยกับลูกเป็ดขี่เหร่...เหรอครับ
smileboy

Post12 Dec 2016 22:39

@Smileboy พี่ไม่เห็นว่าจะเป็นปัญหาเลยนะ ^^แต่ก็ ไม่บังคับกันหรอก
Natt-JJ

Post12 Dec 2016 22:43

@pres28 ผมก็วาดไม่ได้ ดนตรีก็ไม่ได้ครับ ร้องเพลงนี่มั่วพอได้ครับ ฮ่าๆ
Natt-JJ

Post13 Dec 2016 00:32

บอร์ดนี้น่ารักอบอุ่นจริงๆ ครับ
เพื่อนๆ ในนี้ที่ได้พบปะก็น่ารัก
และล้วนแต่มี Attitude ที่ดี
....อ่อ น่าจะมีไม่น้อยที่ชอบเครื่องดื่มที่ปรุงโดยบาร์เทนเดอร์ด้วย อิอิอิ

เอาเป็นว่าผมเป็นคนหนึ่งที่ ยินดีต้อนรับ แล้วเดี๋ยวจะแว้บเข้าไปส่องเฟซ 555 :34:
PG13
ประถม ประถม

Post13 Dec 2016 06:22

Natt-JJ wrote:@TheBloodOrange ยินดีครับคุณส้ม ว่าแต่ทำงานศิลป์แบบไหน น่าสนใจนะครับ ไว้ถ้าคุยกันคราวหน้าขอชวนคุยเรื่องงานของคุณส้มบ้างนะครับ ส่วนตัวผมก็ทำงานด้านหัตถศิลป์กับเพื่อนอยู่ครับ เผื่อจะมีอะไรแลกเปลี่ยนกันได้ ^^

ตอบไปบ้างแล้วนะครับ น่าจะพอรู้แล้วแหละว่าถนัดศิลปะด้านไหน :D
ประถม ประถม

Post13 Dec 2016 12:41

Natt-JJ wrote:@Smileboy พี่ไม่เห็นว่าจะเป็นปัญหาเลยนะ ^^แต่ก็ ไม่บังคับกันหรอก

:29:

ผมล้อเล่นเฉยๆ ครับ
smileboy

Post13 Dec 2016 17:02

@PG13 ยินดีนะครับ ^^ ผมทำแต่ไม่ดื่มครับ แค่ชิม ถ้าดื่มจะเนื่องในโอกาสมากกว่า ฮ่าๆ
Natt-JJ

Post13 Dec 2016 20:45

Natt-JJ wrote:@PG13 ยินดีนะครับ ^^ ผมทำแต่ไม่ดื่มครับ แค่ชิม ถ้าดื่มจะเนื่องในโอกาสมากกว่า ฮ่าๆ

MOCKTAIL ก็ได้ไง ผมก็ชอบบบบบบ
PG13
ประถม ประถม

Post13 Dec 2016 22:57

ยากมากครับ คนดีอยู่แต่ที่ดีๆหรือเปล่า ... ส่วนตัวผมตอบว่าไม่เสมอไปดีกว่าครับ
- คนดีก็อาจมี Moment อยากเที่ยวผับบ้างบางครั้ง
- คนดีก็อาจมี Moment เล่นแอ้พหาคู่ บ้างเวลาเซ็งๆ หาเพื่อนคุย .. แต่ก่อนผมก็ยังเคยเล่นเลยครับ เวลาเซ็งๆ อยากหาเพื่อนคุย และก็เจอแต่คนดีๆ Profile ดีๆแทบทั้งนั้น หมอ วิศวะ เจ้าของธุรกิจ สจ๊วต นักบิน ฯลฯ (ผมหมายถึงหาเพื่อนคุยจริงๆ ไม่ใช่หา Sex หรืออะไรในนั้น แค่ถ้าคุยแล้วโอเคกันจริงๆก็ค่อยพัฒนากันไปตามเสตป)

เลยเอาเป็น .. คนดีมันมีได้ทุกที่แหละครับ แค่เราจะเจอหรือเปล่า หรือเราสังเกตเห็นหรือเปล่าว่าจริงๆคนนั้นเป็นคนดี

อีกอย่าง คนดี ที่หมายถึงคืออะไรครับ ถ้าหมายถึงความ Perfect นั่นคงไม่มีหนะครับ ไม่มีใคร Perfect หรือถ้าคนดี หมายถึงแค่ นิสัยดี เป็นคนดี น่าจะเป็นแฟนที่ดีได้ แบบนั่นผมว่ามีเยอะครับ ค่อยๆกรองดู ต้องใช้สมอง เปิดตากว้างๆ และช่างสังเกต หน่อยครับ

แต่ก็ใช่ว่าคนดีทุกคน จะเหมาะมาเป็นแฟนอีก เหมือนกันครับ หลายๆอย่างต้องไปด้วยกันได้เช่น ตรรกะการคิด มุมมอง ทรรศนคติ Life style เป็นต้นหนะครับ

ฉะนั้น หา 2 เด้งครับ คือหาคนดี และคนที่เข้ากันได้

***ยิ่งยากเข้าไปใหญ่เลยครับทีนี้ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มี ฟ้าคงเหวี่ยงมาให้เราสักวันแหละครับ เชื่อผม ... ระหว่างฟ้ายังไม่ส่งมาก็ทำหน้าที่เราไปพลางๆครับ และคอยมองหาสัญญาณไปเรื่อยๆครับ ถ้ามีโอกาสเข้ามาก็อย่าให้ผ่านไปง่ายๆครับ*** เอาใจช่วยครับ :)
bkk2006
ประถม ประถม

Post14 Dec 2016 21:56

รู้สึกว่ากระทู้นี้ทำให้บอร์ดที่เกือบร้างกลับมาคึกคักอีกครั้ง

ยินดีกับคุณนัทด้วยนะครับ คงจะมีคนแอดเข้าไปทำความรู้จักหลายคนแน่นอน

เพราะน่าจะมีกลายคนที่ไม่ได้มองแค่ว่าไลฟ์สไตล์ต้องตรงกันจึงจะเป็นเพื่อนกันได้

ผมเป็นคนหนึ่งที่มองว่าการเปิดโอกาสเป็นก้าวแรกที่จะทำให้เราได้พบ ได้เจอ คนใหม่ๆ

สิ่งใหม่ๆ จากนั้นเราค่อยใช้ สติ ความคิดของเราในการแยกแยะว่าสิ่งที่เข้ามามันดีหรือไม่อย่างไร

ปล.ขอให้ได้เพื่อนเยอะๆนะครับ

var xRequest = new XMLHttpRequest();
Incomplete
มัธยม มัธยม

Post14 Dec 2016 22:21

@Bkk2006 จริงทุกประการครับ เหมือนที่ผมบอกครับ คือไม่บอกนะครับว่าคนที่คิดตรงกันข้ามจะเป็นคนไม่ดี กระทุ้ค่อนข้างชัดเจนว่าอยากหาเพื่อนทัศนคติตรงกัน พอเข้าสังคมตรงนั้น ผมไม่ค่อยจะมีเวลามากนัก เลยต้องคิดว่าน่าจะหาคนที่ทัศนคติตรงกัน ในที่ที่หากสุ่มความน่าจะเป็นขึ้นมา เราจะมีโอกาสเจอคนกลุ่มนั้นมากขึ้นแค่นั้นเองครับ ^^
กระทุ้ถือว่าได้ผลครับ คนทักทายเข้ามาไม่มาก แต่ความคิดค่อนข้างตรงกันครับ ขอบคุณสำหรับกำลังใจด้วยนะครับ
Natt-JJ

Next