มีแฟนหน้าตาดีหรือแย่กว่าครับ แล้วรู้สึกยังไง

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

มีแฟนหน้าตาดีหรือแย่กว่าครับ แล้วรู้สึกยังไง

Post07 Oct 2016 23:17

ถามคนเคยมีแฟน เคยเปรียบเทียบมั้ยครับว่าแฟนหน้าตาดีหรือแย่กว่าเรา ผมว่าต้องเคยกันแน่ๆ ถึงตัวเองไม่คิด แต่คนร้อบข้างก็น่าจะมีแพลมๆ มาให้รับรู้บ้าง แล้วรู้สึกยังไงกันบ้าง ความแตกต่างนั้นเป็นอุปสรรคทั้งตอนจีบตอนคบบ้างมั้ย

ส่วนผม อยากตอบเหมือนกันครับ แต่ต้องหาให้ได้ก่อน อิๆ
Dicus
อนุบาล อนุบาล

Re: มีแฟนหน้าตาดีหรือแย่กว่าครับ แล้วรู้สึกยังไง

Post07 Oct 2016 23:52

นานแล้วครับ เคยนัดพบกับคนในเนท ที่เซ็นทรัลเวิร์ด
ส่วนตัวก็ไม่อยากคิดไรมาก แต่ไปที่ร้านตัดผม พนักงานถามผมว่า
พี่มากับคนรับใช้เหรอ ในใจก็อึ้ง ผมก็บอกว่าเพื่อนครับ
สรุปไม่เคยได้แฟนจากในเนท
ลืมไป ส่วนคนที่หน้าตาดีกว่าเรา เดินด้วยกันแล้วก็บอกว่าคู่นี้น่ารัก
สรุป ไม่ขอไรมากขอแค่คบแล้ว คุยแล้วรู้เรื่องสบายใจพอ
:34: :34: :34:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Re: มีแฟนหน้าตาดีหรือแย่กว่าครับ แล้วรู้สึกยังไง

Post08 Oct 2016 10:06

ส่วนมากใกล้เคียง หรือแย่กว่า แล้วแต่มุมมองนะ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน แต่ส่วนมากดูนิสัยมากกว่า

:kero:

รู้สึกยังไงกับแฟนหน้าตาธรรมดา ก็รักกันไง :hihi:
เลือกคบเป็นแฟนแล้ว หน้าตา ไม่สำคัญ (จริงๆ สแกนก่อนเลือกเป็นแฟนแล้ว...แต่บ้างคนหน้าตาไม่ดี แต่นิสัยดี เอาใจเก่ง นิสัยเข้ากันได้ กดไลค์รัวๆ) สำคัญที่นิสัย และความเข้ากันได้
:29:

ฉันชอบเธอ ในแบบที่เธอเป็น
เธอขอบฉัน ในแบบที่ฉันเป็น
เธอก็คือเธอ ฉันก็คือฉัน
แต่ที่สำคัญคือ...เรารักกัน

:10:
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post08 Oct 2016 12:21

pres28 wrote:นานแล้วครับ เคยนัดพบกับคนในเนท ที่เซ็นทรัลเวิร์ด
ส่วนตัวก็ไม่อยากคิดไรมาก แต่ไปที่ร้านตัดผม พนักงานถามผมว่า
พี่มากับคนรับใช้เหรอ ในใจก็อึ้ง ผมก็บอกว่าเพื่อนครับ
ลืมไป ส่วนคนที่หน้าตาดีกว่าเรา เดินด้วยกันแล้วก็บอกว่าคู่นี้น่ารัก
สรุป ไม่ขอไรมากขอแค่คบแล้ว คุยแล้วรู้เรื่องสบายใจพอ

ที่บอกเป็นคนรับใช้เค้าอาจมองเรื่องแต่งตัวรึเปล่าครับ
Dicus

Post08 Oct 2016 12:50

Dicus wrote:
pres28 wrote:นานแล้วครับ เคยนัดพบกับคนในเนท ที่เซ็นทรัลเวิร์ด

ที่บอกเป็นคนรับใช้เค้าอาจมองเรื่องแต่งตัวรึเปล่าครับ

ตอบครับ ภาพรวมครับ ไม่ใช่เรื่องการแต่งกาย ยกตัวอย่างเคน ภูภูมเดิน
ออกเดทกับแจ๊ส ชวนชื่น
ปล.คนเราชอบไม่เหมือนกันนะครับ แจ๊สก็เท่ห์อีกแบบครับ
pres28

Post08 Oct 2016 18:26

smileboy wrote:ส่วนมากใกล้เคียง หรือแย่กว่า แล้วแต่มุมมองนะ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน แต่ส่วนมากดูนิสัยมากกว่า

รู้สึกยังไงกับแฟนหน้าตาธรรมดา ก็รักกันไง :hihi:
เลือกคบเป็นแฟนแล้ว หน้าตา ไม่สำคัญ (จริงๆ สแกนก่อนเลือกเป็นแฟนแล้ว...แต่บ้างคนหน้าตาไม่ดี แต่นิสัยดี เอาใจเก่ง นิสัยเข้ากันได้ กดไลค์รัวๆ) สำคัญที่นิสัย และความเข้ากันได้
:29:

ฉันชอบเธอ ในแบบที่เธอเป็น
เธอขอบฉัน ในแบบที่ฉันเป็น
เธอก็คือเธอ ฉันก็คือฉัน
แต่ที่สำคัญคือ...เรารักกัน

:10:

ถูกครับ ก็ก่อนเป็นแฟนมันก็แสกนรูปลักษณ์ภายนอกกันมาก่อนอยู่แล้ว ถ้าไม่ผ่านมันคงไม่มาเป็นแฟนกันได้ 555+

เอาเข้าจริง ผมว่าคนที่บอกคบกับแฟนที่นิสัยก็คือประเมินมาแล้วว่ารูปลักษณ์ภายนอกถ้าไม่ถูกใจ ก็อยู่ในเกณฑ์พอรับได้ แต่จะรู้ตัวว่าตัวเองได้ประเมินส่วนนี้หรือไม่ก็แล้วแต่คนครับ
Dicus

Post10 Oct 2016 07:12

คนที่ผมชอบส่วนใหญ่จะหน้าตาดี(ในแบบที่ผมชอบครับ)

สำหรับผมจะชอบมองตัวเองว่าหน้าตาบ้านๆ เวลาที่เราชอบใครเลยทำให้มองว่าเขามักจะหน้าตาดีกว่าหรือใกล้เคียงกันเสมอครับ
แต่เวลาคบเรื่องนี้ไม่มีผลต่อการปฏิบัติตัวของผมเท่าไหร่ เพราะถือว่าเขาก็เลือกเรามาแล้วเหมือนกัน

แต่กิ๊กเมื่อก่อนบางคนก็เป็นเดือนมหาลัย น่ารักเป๊ะมาก เวลาอยู่ด้วยจะมีอาการเกร็งๆเล็กน้อยถึงปานกลาง แต่ก็แค่นั้นครับ
"I DISCRIMINATE ALL ANTI-GAY PEOPLE. PLEASE JUST STAY AWAY FROM ME"
Nikey

Post10 Oct 2016 10:07

ส่วนตัว ผมเฉยๆครับ ตัดเรื่องใครจะพูดไร ผมไม่สนใจอยู่แล้ว ยึดตัวเองเป็นสำคัญครับ ถือว่าเลือกแล้วก็ต้องให้เกียรติกันครับ

และถ้าข้ามมาเรื่องตั้งแต่การเลือกคบ

มุมตัวเองถ้าผมด้อยกว่า ...
ผมก็เฉยๆครับ ถ้าเขาจะไม่โอเคที่ผมหน้าตาเป็นแบบนี้ ก็เรื่องของเขาครับ จะบายผมก็ได้ครับ
ดีซะอีกไม่ต้องเสียเวลาครับ ผมว่าผมก็มีดีของผม ผมคงไม่เปลี่ยนตัวเองเพื่อใครครับ ถ้ามองไม่เห็นค่าผมตรงนี้ ก็ไปเถอะครับ

หรือถ้าผมดีกว่า ...
ผมก็เฉยๆอีกเช่นกัน แต่สำคัญที่ว่าเขาให้ค่าตัวเองมากแค่ไหน ถ้ามัวมานั่งเจียมตัวแบบในหนัง ในละคร ว่าตัวเองอาภัพเกิดมาหน้าตาไม่ดี โน่นนี่นั่น ผมก็ไม่ค่อยโอเคครับ อยู่ด้วยแล้วเหนื่อยยังไงไม่รู้ครับ สำคัญที่เขาต้องรู้จักค่าตัวเองครับ ว่าฉันก็มีดีของฉัน ถึงหน้าตาไม่ดี แต่มีดีอย่างอื่นมา กลบ มีความมั่นใจ แบบนี้สิครับ ผมว่าจะน่าสนใจกว่าหน้าตามากครับ ... ความมั่นใจ มันคือเสน่ห์อย่างนึงครับสำหรับผม อาจมองลึกได้ถึง ตรรกะการคิด การมีเหตุผล การตัดสินใจ การใช้ชีวิต หลายๆอย่างครับ
bkk2006
ประถม ประถม

Post11 Oct 2016 14:27

Nikey wrote:คนที่ผมชอบส่วนใหญ่จะหน้าตาดี(ในแบบที่ผมชอบครับ)

สำหรับผมจะชอบมองตัวเองว่าหน้าตาบ้านๆ เวลาที่เราชอบใครเลยทำให้มองว่าเขามักจะหน้าตาดีกว่าหรือใกล้เคียงกันเสมอครับ
แต่เวลาคบเรื่องนี้ไม่มีผลต่อการปฏิบัติตัวของผมเท่าไหร่ เพราะถือว่าเขาก็เลือกเรามาแล้วเหมือนกัน

แต่กิ๊กเมื่อก่อนบางคนก็เป็นเดือนมหาลัย น่ารักเป๊ะมาก เวลาอยู่ด้วยจะมีอาการเกร็งๆเล็กน้อยถึงปานกลาง แต่ก็แค่นั้นครับ

ไนกี้หล่อเลือกได้อะ ขนาดดาราที่ขึ้นต้นด้วย ม... ยังทิ้งได้เลย
ไปคบกับแฟนคนปัจจุบันที่เป็นสจ๊วต
น่าสงสารดารา ม... จุงเบย
pres28

Post05 Nov 2016 14:01

bkk2006 wrote:ส่วนตัว ผมเฉยๆครับ ตัดเรื่องใครจะพูดไร ผมไม่สนใจอยู่แล้ว ยึดตัวเองเป็นสำคัญครับ ถือว่าเลือกแล้วก็ต้องให้เกียรติกันครับ

และถ้าข้ามมาเรื่องตั้งแต่การเลือกคบ

มุมตัวเองถ้าผมด้อยกว่า ...
ผมก็เฉยๆครับ ถ้าเขาจะไม่โอเคที่ผมหน้าตาเป็นแบบนี้ ก็เรื่องของเขาครับ จะบายผมก็ได้ครับ
ดีซะอีกไม่ต้องเสียเวลาครับ ผมว่าผมก็มีดีของผม ผมคงไม่เปลี่ยนตัวเองเพื่อใครครับ ถ้ามองไม่เห็นค่าผมตรงนี้ ก็ไปเถอะครับ

หรือถ้าผมดีกว่า ...
ผมก็เฉยๆอีกเช่นกัน แต่สำคัญที่ว่าเขาให้ค่าตัวเองมากแค่ไหน ถ้ามัวมานั่งเจียมตัวแบบในหนัง ในละคร ว่าตัวเองอาภัพเกิดมาหน้าตาไม่ดี โน่นนี่นั่น ผมก็ไม่ค่อยโอเคครับ อยู่ด้วยแล้วเหนื่อยยังไงไม่รู้ครับ สำคัญที่เขาต้องรู้จักค่าตัวเองครับ ว่าฉันก็มีดีของฉัน ถึงหน้าตาไม่ดี แต่มีดีอย่างอื่นมา กลบ มีความมั่นใจ แบบนี้สิครับ ผมว่าจะน่าสนใจกว่าหน้าตามากครับ ... ความมั่นใจ มันคือเสน่ห์อย่างนึงครับสำหรับผม อาจมองลึกได้ถึง ตรรกะการคิด การมีเหตุผล การตัดสินใจ การใช้ชีวิต หลายๆอย่างครับ

ด้อยกว่าก็ให้เขาปล้ำเรา

ถ้าน่ารักกว่า ก็ไม่ต้องรอช้า ปล้ำเลย
:hihi:

แบบนี้ เป็นตรรกะไหม
:24:
smileboy

Post07 Nov 2016 10:56

ถ้าเลือกเค้ามาเป็นแฟนแล้ว แปลว่าถูกใจแล้ว

คำพูดคนอื่นไม่มีผลครับ
“Love makes you want to be a better man. But maybe love, real love, also gives you permission to just be the man you are.”
by Gillian Flynn, Gone Girl
bossmomoga

Post09 Nov 2016 08:12

คบคนหน้าเหี้ย เลิกคบก็จบฮ่ะ

คบคนนิสัยเหี้ย เลิกคบมันก็ไม่จบไม่ว่าหน้าตามันจะเป็นยังไง

จบ
:cher:
Tidal Wave !!!!
Leviathan
ประถม ประถม

Post09 Nov 2016 09:17

มีแฟนคงเป็นหน้าตาน่ารักอ่าครับ ไม่มองว่าดีหรือแย่กว่า ^^
Tiger101
ประถม ประถม

Post14 Dec 2016 00:10

เคยแฟนหน้าตาดีกว่า แบบตอนนั้นไม่ค่อยมองสภาพตัวเอง อิอิ

ตอนนี้เค้าไปได้ดีกว่าละครับ ยินดีกับเค้าด้วย
อะจ๊าค
มัธยม มัธยม

Post17 Jan 2017 01:41

ไม่เคยมีแฟนอะ 55555 แต่ถ้ามีผมไม่แคร์สายตาวาจาคนอื่นนะ ผมรักของผมก็พอ :bazooka:
Harry Potter.. Cum to die!
AvadaGayDavra
ประถม ประถม

Post29 Jan 2017 13:49

ผมว่า คนสมัยนี้ที่โตๆกันแล้ว เขา ไม่คบแฟนที่หน้าตาหล่อ แต่คบแฟนที่จะมีอนาคตไปด้วยกันครับ

เดี๋ยวนี้ หล่อๆ มีเยอะแยะไป เพราะ ศัลยกรรม ครีม การออกกำลังกาย... ช่วยได้... ถ้าได้หล่อก็เป็นของแถมไปเน้อ...

smileboy

Post29 Jan 2017 22:19

smileboy wrote:ผมว่า คนสมัยนี้ที่โตๆกันแล้ว เขา ไม่คบแฟนที่หน้าตาหล่อ แต่คบแฟนที่จะมีอนาคตไปด้วยกันครับ

เดี๋ยวนี้ หล่อๆ มีเยอะแยะไป เพราะ ศัลยกรรม ครีม การออกกำลังกาย... ช่วยได้... ถ้าได้หล่อก็เป็นของแถมไปเน้อ...

:31:
Harry Potter.. Cum to die!
AvadaGayDavra
ประถม ประถม

Post13 Jun 2017 17:54

ดีกว่าหมด ถ้าเอาหน้าตาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน
ไม่ได้แปลว่าเค้าหล่อขั้นเทพนะ แต่เพราะผมเป็นคนหน้าเหียกครับ
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin