ตะลึง!! ตากล้องสมัครเล่นผู้ดีถ่ายติดภาพ "UFO" ไม่รู้ตัว

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

ตะลึง!! ตากล้องสมัครเล่นผู้ดีถ่ายติดภาพ "UFO" ไม่รู้ตัว

Post06 Jan 2008 00:54

เดอะ ซัน - เดอะ ซัน สื่อมวลชนของอังกฤษ นำภาพถ่ายของตากล้องสมัครเล่นที่สามารถจับภาพวัตถุหนึ่งลอยอยู่กลางอากาศ คล้ายกับยานพาหนะของมนุษย์ต่างดาว ขณะที่ผู้เชี่ยวชาญด้านUFO ชี้เป็นภาพที่แสดงวัตถุลึกลับได้ดีที่สุดที่เคยถ่ายได้อังกฤษและเชื่อว่ามนุษย์ไม่อยู่ตามลำพังในจักรวาลนี้

เคลวิน บาร์เบรี เจ้าหน้าที่ของโรงเรียนแห่งหนึ่ง ถ่ายภาพวัตถุลึกลับนี้ได้บริเวณแถวฝั่งทะเลใกล้กับเมืองฟัลเมาท์ และน่ายิ่งประหลาดใจมากขึ้นไปอีก เมื่อ เคลวิน วัย 55 ปี บอกว่าเขาไม่เห็นวัตถุดังกล่าวตอนที่ถ่ายรูป

โดย เคลวิน เล่าว่าเขาเพียงต้องการถ่ายรูปทะเล แต่เมื่อโหลดรูปจากการ์ดของกล้องดิจิตอลลงคอมพิวเตอร์ ในภาพปรากฎยานโลหะลอยอยู่ตรงกลาง ห่างออกไปราว 2 ไมล์

เคลิน กล่าวว่า "มีเรือบรรทุกน้ำมัน 2 ลำอยู่ในทะเล ผมคิดว่ามันทำให้ภาพดูสวยงามมาก ไม่มีสิ่งอื่นอยู่ในทิวทัศน์ตอนนั้นและผมมั่นใจว่ามันไม่ใช่ข้อบกพร่องของกล้อง"

"เมื่อผมกลับบ้าน ผมแทบไม่อยากเชื่อสิ่งที่ถ่ายมาได้ โอ้..ผมไม่รู้ว่ามันมาจากไหน ผมไม่เคยเชื่อเรื่องยูเอฟโอ แต่ตอนนี้ผมไม่มั่นใจแล้ว"

ด้าน นิค โป๊บ หนึ่งในผู้เชี่ยวชาญด้านยูเอฟโอที่มีชื่อเสียงคนหนึ่งของอังกฤษ กล่าวว่าภาพภ่ายดังกล่าวถือว่าเป็นรูปที่ดีที่สุดที่เขาเคยเห็นมา

โป๊บ อดีตหัวหน้าโครงการยูเอฟโอของกระทรวงกลาโหมอังกฤษ ในปี 1991-1994 กล่าวว่า "ถ้าผมอยู่ที่นั่น ผมอยากจะเข้าไปดูมันใกล้ๆ วัตถุดังกล่าวดูเป็นรูปเป็นร่าง มีสัดส่วนและทำจากโลหะ ชายคนนี้สามารถถ่ายภาพอะไรบางอย่างที่น่าสนใจทีเดียว"

ก่อนหน้านี้กระทรวงกลาโหมแห่งอังกฤษเตรียมเผยแพร่เอกสารลับสุดยอดกว่าหมื่นแฟ้ม ที่บันทึกรายงานการพบเห็น "ยูเอฟโอ" ตลอดเกือบ 60 ปีที่ผ่านมา จุดประเด็นข้อถกเถียงว่ามนุษย์ต่างดาวมีจริงหรือไม่.

Image

ที่มา : manager,TTTOnline
Image
landends
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: ตะลึง!! ตากล้องสมัครเล่นผู้ดีถ่ายติดภาพ "UFO" ไม่รู้ตัว

Post06 Jan 2008 17:41

นึกว่าถ่ายเห็น ซันนี่ ยูโฟร์ โดยไม่รู้ตัว คิคิ
i'm fAmoUs iN pAriS nEWyOrk LoNdOn aNd tOkYo
ย้งยี้
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Re: ตะลึง!! ตากล้องสมัครเล่นผู้ดีถ่ายติดภาพ "UFO" ไม่รู้ตัว

Post07 Jan 2008 20:51

อุ๊ย มารับใครหรอ ถามเค้าซิครับ :D
Circlet

Post07 Jan 2008 21:02

อะนะ ตอนแรกคิดว่าจะเป็นแบบกระทู้สะกดจิตของน้องกระต่ายเจ้าเสน่ห์ซะอีก ฮ่าๆๆๆ

เจ๋งไปเลยครับ
I found myself in crowded room...feeling so alone.....
อินทร์

Post07 Jan 2008 22:35

ตะลึง (ค์) ตึง ตึง หรือ ป่ะ...

จะว่าไป ดู ก้อ คล้าย นกนางนวล กำลัง บิน เหมือนกัน จริงๆ ละ
ไม่ใหญ่
ไม่เล็ก
แต่เจ็บลึก
.
pestilence
ประถม ประถม

Post08 Jan 2008 00:08

อินทร์ wrote:อะนะ ตอนแรกคิดว่าจะเป็นแบบกระทู้สะกดจิตของน้องกระต่ายเจ้าเสน่ห์ซะอีก ฮ่าๆๆๆ

เจ๋งไปเลยครับ

อะไรครับ อะไร...
กระทู้ผมมันทำไมครับพี่ กระทู้ผมออกจะจรรโลงใจ :heart:
**ผมว่ามันก็น่าจะเป็นพวกนกนะ
Image

ในวันที่ฟ้ามีเพียงแค่สีเทา
I3unny-I3oyz
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post08 Jan 2008 07:39

แน้ ทำมาไขสือ

พี่ก็ว่าน่าจะเป็นนกนะครับ
I found myself in crowded room...feeling so alone.....
อินทร์

Post10 Jan 2008 13:18

เล่งยี้ว่าเป็น หลุมดำ ค่ะ :D
小龍女 Xiăo Lóng Nü(v)
เล่งยี้