ถ่านไฟเก่าจะกลับมาลุกโชนได้อีกไหม

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

ถ่านไฟเก่าจะกลับมาลุกโชนได้อีกไหม

Post22 Jul 2016 22:47

:24: :24: :24:

สำหรับผมคิดว่าไม่ครับ
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: ถ่านไฟเก่าจะกลับมาลุกโชนได้อีกไหม

Post22 Jul 2016 23:03

เรื่องมันมีอยู่ว่า
ผมกับแฟนเก่า เรารู้จักกัน และ คบกัน เป็นแฟนกันในตอนหลัง
ตอนนั้นผมเด็ก ง็องแง็ง ไม่โตสักที ทำให้เราไม่เข้าใจกัน
ซึ่งตอนนั้นผมรู้ดีว่า ผมนี่แหละผิด แล้วต่อมาเราทั้งสองคนเริ่มรู้สึกว่า เราไม่ต้องการผูกมัด รักอิสระ คุยกันแล้วเราต้องการแบบนั้น เลยเลิกกัน แต่ก็ยังคบเป็นเพื่อนกันอยู่ คุยกันปกติ แต่ไม่ได้บ่อย หรืออะไรมาก เหมือนตอนคบกันเป็นแฟน ทุกวันนี้ก็ยังคุยกันอยู่

มีเพื่อนที่สนิทกันถามผมว่า ไม่กลัวถ่านไฟเก่าจะกลับมาลุกโชนอีกเหรอ ผมก็บอกไปว่า "ไม่" เพื่อนบอกว่า ทำไมล่ะ เห็นดูคุยสนิทกันอยู่ ก็บอกว่า ความรู้สึกเป็นได้แค่เพื่อน
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: ถ่านไฟเก่าจะกลับมาลุกโชนได้อีกไหม

Post23 Jul 2016 02:10

ถ้าความรู้สึกเป็นได้แค่เพื่อนก็จบครับ
สำหรับผมได้ครับ
เช่นเมื่อ2-4เดือนผมเคยคิดอยากจะกลับไปคืนดีกับแฟนเก่า
เลยได้โทรหาไลนหา แต่ไม่กล้าคุย เพราะกลัวว่าถ้ากลับมาคืนดี
แล้วยังงอนเก่งเหมือนเดิม ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้เลิกกันยังแก้ไม่ได้
กลัวจะกลับมาเป็นวัฎจักรเดิมครับ
ส่วนแฟนเก่าสมัย6ปีที่แล้ว ถ้าผมเจอจะกล่าวคำขอโทษเพราะตอนนั้น
ยังเด็กใช้อารมณ์มากกกกก รู้สึกผิดอย่างแรงงงงง ก็สามารถ
กลับมาคืนดีได้เพราะตอนนี้นิสัยผมเปลี่ยนแล้ว ไม่เจ้าอารมณ์เหมือนสมัยก่อน
:34: :34: :34:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post23 Jul 2016 08:25

คิดว่า ไม่ ก็คือ ไม่ ครับ

ผมกับแฟนเก่าคนล่าสุด หลังจากเลิกกันแล้ว

ผ่านมา 2 ปีก็ยังคุยกับเกือบทุกวัน เป็นห่วงกัน

เอาจริงๆ ก็คุยกันดีกว่าตอนที่เป็นแฟนกันอีก

มันผูกพัน มันรู้สึกดี รู้สึกอุ่นใจ และไว้ใจเค้า

แต่ไม่มีทางจะกลับไปเป็นแฟนเหมือนเดิมแน่นอนครับ
“Love makes you want to be a better man. But maybe love, real love, also gives you permission to just be the man you are.”
by Gillian Flynn, Gone Girl
bossmomoga
ปริญญาโท ปริญญาโท