ปรึกษาหน่อยครับ จะตอบปฏิเสธผู้ใหญ่ใจดี แบบสุภาพยังไงครับ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

Re: ปรึกษาหน่อยครับ จะตอบปฏิเสธผู้ใหญ่ใจดี แบบสุภาพยังไงครับ

Post30 Jul 2016 12:27

อ่านแล้วชื่นชมใน EQ ของ smileboy ที่ทนคุยกับคนแก่ประเภทนี้ได้

ถ้าเอาแบบผมที่เคยพูดครั้งสุดท้ายหลังจากพูดนิ่มๆมาหลายครั้งก็ประมาณว่า "ผมไม่ชอบการจับคู่ในยุคสมัยนี้(อันนี้แอบว่าเขาว่าหลงยุค) ตอนนี้อย่าว่าแต่เป็นแฟนเลยแค่ให้เป็นเพื่อนก็มองหน้าไม่ติดแล้วเพราะโดนพยายามจับคู่แบบนี้(อันนี้แอบประณามเขาว่าเป็นคนทำเสียเอง) ผมไม่อยากแต่งงานเพราะไม่อยากรับผิดชอบชีวิตใคร ดูแลพ่อแม่กับตัวเองก็เหนื่อยพอแล้ว ถ้าคุยเรื่องนี้อีกผมขอไม่คุยแล้วนะครับ (ปิดประเด็น)"
nugo
มัธยม มัธยม

Re: ปรึกษาหน่อยครับ จะตอบปฏิเสธผู้ใหญ่ใจดี แบบสุภาพยังไงครับ

Post30 Jul 2016 23:42

ถ้าไม่อยากเปิดตัวก็บอกว่ามีแฟนแล้วไปครับ
เคยตอบแบบนี้เหมือนกัน555

ไม่นึกเหมือนกันว่าจะต้องตอบ แต่มีคนมาทาบทาม
ไม่นึกว่าสมัยนี้จะมีอีก

ไอ้เราก็ไม่ใช่ว่าร่ำรวยอะไรหรอก
แต่พอดีเขาคงเห็นว่าการงานเราจะไปช่วยการค้าเขาได้
ก็นะ..
เลยตกลงกับที่บ้านไปว่าให้ตอบว่ามีแฟนแล้ว :frog:
อ่านผิดแล้วคู้น ผมไม่ได้ชื่อต้องอม
ต้องลม
มัธยม มัธยม

Post01 Aug 2016 19:44

nugo wrote:อ่านแล้วชื่นชมใน EQ ของ smileboy ที่ทนคุยกับคนแก่ประเภทนี้ได้

ถ้าเอาแบบผมที่เคยพูดครั้งสุดท้ายหลังจากพูดนิ่มๆมาหลายครั้งก็ประมาณว่า "ผมไม่ชอบการจับคู่ในยุคสมัยนี้(อันนี้แอบว่าเขาว่าหลงยุค) ตอนนี้อย่าว่าแต่เป็นแฟนเลยแค่ให้เป็นเพื่อนก็มองหน้าไม่ติดแล้วเพราะโดนพยายามจับคู่แบบนี้(อันนี้แอบประณามเขาว่าเป็นคนทำเสียเอง) ผมไม่อยากแต่งงานเพราะไม่อยากรับผิดชอบชีวิตใคร ดูแลพ่อแม่กับตัวเองก็เหนื่อยพอแล้ว ถ้าคุยเรื่องนี้อีกผมขอไม่คุยแล้วนะครับ (ปิดประเด็น)"

:20:
:29:

จริงๆคนแก่ก็ เข้าถึงไม่ยากนะครับ ยิ้มบ่อยๆ คุยกับเขาแบบให้เกียติ ในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ อ่อนน้อมถ่อมตน รับรองเลย ผู้ใหญ่จะเอ็นดูมากครับ ถ้าเขาขี้เหงา จะมาคุยกับเราบ่อย รับรอง ของอร่อยมาตรึม

คือเราบอกปัดไปแบบมีมารยาท ซึ่งด้วยวัยและประสบการณ์ เขาก็รู้นะ (ผมว่านะ) แต่บางครั้ง เหมือนเขาจะเอ็นดูเรามาก และอยากมีเรื่องคุยกับเรา ไว้แก้เหงา และอาจจะขึ้ลืมบ้าง (ลืมว่าเคยพูดไปแล้ว) ทำให้อาแปะ เขาจับประเด็นนี้ขึ้นมาอีก

อีกอย่างพอจะนึกออกไหมครับว่า ฝ่ายหญิง รวย หน้าตาดี มีฐานะ การศึกษาดี ตัวเลือกเขามีเยอะ ผมก็แค่คนผ่านทาง ไม่ได้สำคัญอะไรมาก
:1:
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post01 Aug 2016 19:50

ต้องลม wrote:ถ้าไม่อยากเปิดตัวก็บอกว่ามีแฟนแล้วไปครับ

ไม่นึกเหมือนกันว่าจะต้องตอบ แต่มีคนมาทาบทาม

ไอ้เราก็ไม่ใช่ว่าร่ำรวยอะไรหรอก
แต่พอดีเขาคงเห็นว่าการงานเราจะไปช่วยการค้าเขาได้
ก็นะ..
เลยตกลงกับที่บ้านไปว่าให้ตอบว่ามีแฟนแล้ว :frog:

ถ้าตอบว่ามีแฟนแล้ว
คำถามต่อมาคือ ใครคือแฟน
พามาแนะนำให้แปะเห็นหน้าหน่อย
แต่งเมื่อไหร่บอก อยากไปงานแต่ง (อาแปะใส่ไม่อั๋น)
:11:
smileboy

Post01 Aug 2016 22:21

smileboy wrote:
ต้องลม wrote:ถ้าไม่อยากเปิดตัวก็บอกว่ามีแฟนแล้วไปครับ

ก็นะ..

ถ้าตอบว่ามีแฟนแล้ว
คำถามต่อมาคือ ใครคือแฟน
พามาแนะนำให้แปะเห็นหน้าหน่อย
แต่งเมื่อไหร่บอก อยากไปงานแต่ง (อาแปะใส่ไม่อั๋น)
:11:

ก็บอกไปสิว่า
แฟนsmileboyชื่อพี่วี
จะแต่งปลายปีนี้
อิอิ
:2: :2: :2:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post02 Aug 2016 10:41

pres28 wrote:ก็บอกไปสิว่า
แฟนsmileboyชื่อพี่วี
จะแต่งปลายปีนี้
อิอิ
:2: :2: :2:

งั้นต้องไปปล้ำพี่วีก่อนแล้วครับ จะได้แต่งปลายปีนี้
:-D :-D :-D
smileboy

Post02 Aug 2016 10:49

อาแปะมาคุยอีก
เลยบอกแปะไปว่า
ผม ดูแล้วไม่ชอบครับ อยู่กับปะป๊า มะม๊า สบายดีอยู่แล้วครับ มีความสุขดีครับ มีอิสระดี เพิ่งไปเที่ยวมาสนุกมาก เบื่อก็ไปนะครับ ไม่มีภาระ
อาแปะถาม แล้วไม่เหงาเหรอ
ผม ไม่ครับ ก็เหมือนแปะไงส่งลูกไปเรียนนอก สุดท้ายลูกไม่ยอมกลับมาอยู่บ้าน อยู่สองคนลุงป้าก็เหงา ก็มานั่งคุยกับผม (แอบตำหนิลุงทางอ้อม :11: ) ถ้าผมแต่งงานไป ไม่ว่าง เดี์ยวไม่มีคนมานั่งคุยกับอาแปะนะครับ
อาแปะ หัวเราะ 555+++ เอ๋อ มาจับมือกันหน่อย (เช็คแฮนด์)
smileboy

Post12 Jun 2017 13:52

ตอบสั้นๆว่าไม่อยากมีครอบครัว อยากอยู่เป็นโสดให้คนทั้งโลกอิจฉาเล่น
ไม่ว่าจะยกเหตุผลอะไรมา ก็จะมีคำถามไล่เรียงมาเรื่อยๆ
บอกเค้าแค่ว่า เราชอบการใช้ชีวิตคนเดียว ไม่อยากมีลูก ไม่อยากมีเมีย
ใครที่ถามว่าทำไมก็ ยิ้มหวานๆแล้วตอบแบบเดิมวนไปว่า....เราชอบการใช้ชีวิตคนเดียว ไม่อยากมีลูก ไม่อยากมีเมีย
จนกว่าเค้าจะเข้าใจภาษาไทยที่เราพูด :D
ไม่ต้องกังวลเรื่องยามแก่เพราะเก็บเงินตรียมพร้อมไว้แล้ว แค่นั้นครับ
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin

Post13 Jun 2017 12:10

Tarence wrote:ตอบสั้นๆว่าไม่อยากมีครอบครัว อยากอยู่เป็นโสดให้คนทั้งโลกอิจฉาเล่น
ไม่ว่าจะยกเหตุผลอะไรมา ก็จะมีคำถามไล่เรียงมาเรื่อยๆ
บอกเค้าแค่ว่า เราชอบการใช้ชีวิตคนเดียว ไม่อยากมีลูก ไม่อยากมีเมีย
ใครที่ถามว่าทำไมก็ ยิ้มหวานๆแล้วตอบแบบเดิมวนไปว่า....เราชอบการใช้ชีวิตคนเดียว ไม่อยากมีลูก ไม่อยากมีเมีย
จนกว่าเค้าจะเข้าใจภาษาไทยที่เราพูด :D
ไม่ต้องกังวลเรื่องยามแก่เพราะเก็บเงินตรียมพร้อมไว้แล้ว แค่นั้นครับ

:31:

ครับ...ปีนี้มีแต่คนแจกการ์ดงานแต่ง คำถาม วนไป 555

มีแม่สื่อมาติดต่อ...แต่ไม่มีพ่อสื่อ 555
smileboy

Post05 Jul 2017 03:45

เข้าใจเลยครับ เรามักจะห่วงความรู้สึกคนที่เราแคร์เสมอ ไม่แต่งซะอย่างไม่มีใครบังคับเราได้ถ้าเราไม่ยอมจริงๆ
อะจ๊าค
มัธยม มัธยม

Post05 Jul 2017 22:27

อะจ๊าค wrote:เข้าใจเลยครับ เรามักจะห่วงความรู้สึกคนที่เราแคร์เสมอ ไม่แต่งซะอย่างไม่มีใครบังคับเราได้ถ้าเราไม่ยอมจริงๆ

:25:
smileboy

Previous