ห่างจากบอร์ดไปนาน เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ! ใครมีประสบการณ์บ้าง?

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

ห่างจากบอร์ดไปนาน เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ! ใครมีประสบการณ์บ้าง?

Post15 Jun 2016 00:00

สวัสดีครับ ผมห่างไปจากที่นี่ 3-4 ปีแล้วเห็นจะได้ ใช้ชีวิตที่ยุ่งงงงๆมาตลอด ตอนนี้เริ่มลงตัวแล้ว
เพราะแฟนทิ้งเรียบร้อย ปล่อยเราเคว้งคว้างตัวคนเดียว จึงได้เริ่มมีเวลากับตัวเองมากขึ้น เริ่มกลับมาเป็นเราคนเดิม ได้ทำอะไรตามใจ
...เพ้อมานิดหน่อย ขอกลับเข้าเรื่องนะครับ

ใครมีประสบการณ์ชอบเด็กๆบ้าง แล้วเด็กสมัยนี้มันเป็นแบบไหน เราควรทำอย่างไร รับมืออย่างไรครับ??
เรื่องของเรื่องคือ ผมชอบเด็กคนนึงครับ เพิ่งมารู้ว่าน้องมันอายุ 16 เองครับ (ทีแรกนึกว่า 18-19 เพราะตัวสูงใหญ่)
ผมเองอายุปาไป 30 แล้วครับ (T_T) เมื่อปลายเดือนที่แล้ว ผมมีโอกาสไปนั่งทานข้าวร้านอาหารร้านนึง อยู่ใกล้ๆกับร้านผม
(คือผมมีร้าน cefe เล็กๆ จำนวน 10 โต๊ะ เป็น thai cafe ขายอาหารและเครื่องดื่มครับ)
ผมไปนั่งทานข้าวคนเดียวและได้เจอกับ waiter คนนึง ซึ่งคือน้องคนนี้ครับ มารับรายการอาหาร ซึ่งเป็นแบบเขียนเลขเมนูอาหาร
ผมเห็นน้องแวบบแรกแบบว่า.....สเป็กกรูเลย (เพิ่งเลิกกับแฟนมาหมาดๆครับ) ตี๋ สูง ล่ำๆหน่อย (แฟนเก่าตามนี้แหล่ะ แต่แก่ครับ
มัน 35 แล้ว มันต้องไปแต่งงานให้แม่มัน จบครับ)
ผมนั่งมองน้องแบบว่าจะกินน้อง ซึ่งน้องมันก็ยืนอยู่โซนที่ผมนั่งน่ะแหล่ะ ผมมองแบบไม่สนใจอ่ะ มองแบบกรูอยากมอง
น้องมันก็มีเหลือบๆมามองผมอยู่นะ แต่ไม่ได้ยิ้มรึไร บางทีมันอาจจะคิดว่า เชี่ยนี่มองห่าไร ก็ได้

จนผมทานเสร็จ เดินไปจ่ายตัง กลับครับ ใจนี่แบบว่า กรูอยากได้เด็กนี้มาทำงานที่ร้านว่ะ จะได้มองแม่มทุกวัน!
ผมชอบจริงๆนะ ทุกวันจะพยายามขับรถผ่านร้านนี้เผื่อได้เจอน้องอีกครั้ง ไม่กล้าไปกินอีก กลัวคนอื่นรู้ว่าร้านใกล้ๆมากิน
แต่ก็ได้ได้เจออีกเลย จนไม่อยากสนใจแระ

จนช่วงต้นเดือน ผมขี่มอไซต์ผ่านหลังร้านนี้ ซึ่งเป็นมอไซต์แบบบิ๊กไบค์น่ะครับ ใส่หมวกเต็มใบ แต่เปิดกระจกออกมาพอดี
ผมขี่ช้าๆพอดีกับสวนกับน้องที่เดินมาข้างหน้า ผมนี่รีบชลอมอไซต์แล้วแบบมองตามน้องเลย
น้องมันก็มองตามผมมาอีกแน่ะ แถมคราวนี้มีการยิ้มหน่อยๆด้วย ......ผมนี่นั่งยิ้มคนเดียวทั้งคืนเลยวันนั้น
(ตรงนี้น้องมันคงไม่รู้หรอกว่าเป็นเรา เพราะไม่เห็นหน้า ถ้าจะเห็นคือ เห็นตาอย่างเดียวน่ะแหล่ะ)

เรื่องทั้งหมดคงจบลงไปแล้ว เพราะผมทำใจ ว่าอย่าคิดมากไปเอง พอๆ ทำงานๆๆๆ
จนกระทั่งวันที่ วันที่ 9 มิ.ย. ที่ผ่านมาก ผมนั่งอยู่ในซอก office หลังบาร์ของร้าน มีน้องพนักงานมาเรียกผมว่ามีคนมา Interview
ผมนี่แบบว่า จะตะโกนบอกว่าไม่เอา (ช่วงนี้มีคนมาเยอะ เพราะเปิดเทอมใหม่ เด็กมาสมัครงานเพียบ)
แต่ก็ลองเดินออกมาดู อึ้งเลยครับ....เพราะเจอน้องมันยืนอยู่ ไอ้เราก็เดินกลับมานั่งอย่างไว และบอกเด็กที่ร้านว่าให้น้องมันทิ้งชื่อกับเบอร์ไว้แล้วกัน จริงๆตกใจครับ ทำไรไม่ถูก เขินด้วย อะไรด้วย เอาเป็นว่าตอนนี้ตกใจทำไรไม่ถูกครับ และไม่แน่ใจว่าตาฝาดรึเปล่า!

ผมก็ยังไม่ได้ติดต่อไปนะ จนวันที่ 10 มิ.ย. วันรุ่งขึ้นนี่แหล่ะ ผมอยู่ร้านคนเดียวตอนนี้ เพราะเป็นเวลา 5.30pm
ร้านผมเปิดช่วงเย็นเวลา 6.00pm น่ะครับ เด็กๆที่ร้านเลยยังไม่มา ผมกำลังนั่งเล่นๆอยู่ที่เคาเตอร์ จู่ๆประตูเปิดมา เพราะกับน้องมันครับ
น้องมันเดินเข้ามา พร้อมกับยิ้มครับ คือน้องมันยิ้มให้ผม แล้วก็ยืนอยู่ตรงหน้าเคาร์เตอร์ ประกอบกับเด็กที่ร้านคนนึงมาพอดี
เค้าก็เลยคุยกัน แล้วเด็กบอกผมว่าน้องเค้าจะมากิน ....มากิน??? ผมเลยบอกให้นั่งที่เคาร์เตอร์ก่อนแล้วเอาเมนูให้ น้องมันก็สั่ง
แล้วเด็กที่ร้านก็เข้าครัวไปทำ เหลือผมกับน้อง ผมเลยเริ่มชวนคุย(หน้าแดงอ่าแหล่ะ) น้องมันตอบผมแบบเขินๆนะ และเพิ่งรู้ตอนนี้
ว่าน้องมันอายุ 16! ห๊าาา 16 เองรึว่ะ??? ก็คุยว่าร้านนี้เป็นแบบไหน ทำงานยังไงให้น้องมันฟัง และบอกน้องมันไปว่า
"ถ้าพี่ต้องการคน จะติดต่อเราแล้วกัน" น้องมันก็ยิ้มๆ คือจริงๆแล้วผมแสดงสีหน้าเขินน้องมันตลอดเวลา ถามไปจ้องไป เขินไป
น้องมันก็ตอบแบบวนไปวนมา มีการนิ่งๆแล้วมองผมด้วยหางตา พอผมแอบยิ้ม น้องก็ยิ้มกว้างอีก++

จนเด็กที่ร้านมากันหมดเพราะเริ่มงาน ผมก็แกล้งเป็นเดินออกไป เด๋วเด็กที่ร้านจะเดาทางออก 555
หลังจากนั้นน้องมันก็นั่งอยู่สักพัก นั่งดูผมแกล้งเด็กในร้าน ดูเด็กในร้านทำงานสักพัก น้องมันก็กลับ
น้องมันขี่จักรยานกลับบ้าน (บอกผมว่า 10 นาทีถึงบ้าน)

จากนั้นผมก็ยังไม่ได้ติดต่ออะไรไปนะ .......จนวันนี้
เด็กที่ร้านคนนึงแจ้งว่าไม่สามารถมาทำงานได้แล้วในวันปกติ มาได้แค่เสาร์-อาทิตย์เที่ยง เย็นมาไม่ได้เพราะติด tution แล้ว
ผมเลยนึกถึงน้องคนนี้รีบแอดเบอร์ หา wechat ไม่มี, whatsapp ก็ม่ายมี เลย sms ไปถามหาว่ามีแชทมั๊ยจะติดต่อ
น้องมันตอบ sms กลับมาให้ไอดี wechat ผมเลยรีบ add ทันควัน 55555

คุยกันนิดหน่อยว่ายังจะทำงานอยู่รึเปล่า เพราะวันนี้ก็ 14 มิย. แล้ว น้องมันตอบกลับว่า รอว่าเมื่อไหร่ผมจะโทรหาน้องสักที
เบอร์ก็ให้แล้ว คิดว่าจะไม่โทรหาแล้ว! อืม ผมก็บอกรายละเอียด และแจ้งว่าถ้าว่างก็มาลองงานดูก่อน ประมาณนี้
จากนั้น น้องมันก็แอดไอดีผม แล้วผมก็ไปทำงานต่อ และบังเอิญผมแอดรูป Moment ใน wechat, เพียงเสี้ยววิ มีคนมากดไลค์คนแรก คือน้องครับ ผมเลยได้มีโอกาสดู Moment timeline ของน้องมันบ้าง
จอตามนี้เลยครับ
วันที่ 9 มีการพิมพ์ชื่อร้านผม และตัว emotion
วันที่ 10 โพสรูปที่ถ่ายหลังบาร์ร้านผม แล้วข้อความ "My dream"
และวันนี้ สดๆเลยคือข้อความ " Tomorrow start working hahaha" และเปลี่ยน cover เป็นรูปหลังบาร์ร้านผมอีกแน่ะ(อันนี้ไม่รู้เปลี่ยนเมื่อไหร่)
ImageImageImage

ล่าสุด เข้ามากดไลค์รูปผมที่เคยอัพไว้แบบรัวๆ ...เพื่อ???
(คือเด็กที่ร้านผมไม่มีใครเคยคิดจะเข้ามาดู moment อะไรสักคน ไม่เคยมีใครจะมาไลค์รึโพสตอบ comment เลย)
(รูปใน wechat น้อง)

คือเข้าใจว่าน้องอยากทำงาน แต่จะบอกว่าจริงๆแล้วผมลวนลามน้องทางสายตาตลอด น้องมันก็น่าจะรู้เพราะผมมองน้อง เขินน้องแบบเปิดเผยมากก ทำไมอยากมาทำงาน? ไม่กลัวว่าผมจะ.....รึไง
น้องมันมาจริง ทำไงดีครับ ผมชอบน้องมันจริงๆนะ แบบชอบมากจริงๆครับ กลัวจะมีปัญหาทีหลัง เด๋วเด็กที่ร้านแตกตื่นไปด้วย พังพอดี
คือเด็กสมัยนี้คิดแบบไหนครับ ผมแสดงออกขนาดนี้ไม่รู้รึว่าเราชอบเค้า จ้องจะกินเค้า! หรือไม่ได้คิดจริง?????
เด็กสมัยนี้ชอบท้าทายรึเปล่า รึว่ามันชอบเล่นด้วยรึเปล่า รึหวังอะไรรึเปล่า ผมกลัวไปหมด ไม่กล้าทำไรเลยต้องนี้
คือกลายเป็ยว่าประสบการณ์ที่มีมาตลอด ไม่ได้ช่วยไรในตอนนี้เลย ใครก็ได้ช่วยมาตบหัวผมที แบบเมิงอย่าคิดมาก อย่าทำไรเลย
....เพราะใจผมมันไปไกลมากกกกกกกก.... ช่วยหน่อยค้าบบบบบ
Last edited by nomad on 16 Jun 2016 14:27, edited 3 times in total.
nomad
ประถม ประถม

Re: ห่างจากบอร์ดไปนาน เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ! ใครมีประสบการณ์บ

Post15 Jun 2016 01:04

การมีความรักเป็นเรื่องที่ดีครับ ผมสนับสนุนให้คนมีความสุข
แต่อย่างไรก็ขอให้รอบคอบครับ มีหลายประเด็นที่คุณคงต้องระมัดระวัง
ด้วยอายุของน้องเค้า แน่นอนว่าคุณคงจะต้องอยู่ในบทบาทผู้นำครับ ผมคิดว่าคงจะดีถ้าคุณวางตัวเป็นผู้นำที่ดี

ผมมองว่า ผู้เยาว์ยังต้องพึ่งพาผู้ใหญ่ในหลายๆด้านครับ จึงเป็นที่มาของการมีกฎหมายคุ้มครอง
ถึงอย่างนั้น ในโลกความจริงมีหลายอย่างไม่ได้ตรงไปตรงมาซึ่งเราก็รู้กันดี
แต่ก็ขอให้คุณคำนึงถึงสิ่งต่างๆที่อาจจะตามมาจากผลของความสัมพันธ์นี้ไว้บ้างครับ
และหวังว่าคุณจะไม่เดือดร้อน ไม่ว่าจะในแง่ของอารมณ์ความรู้สึก การงาน หรืออื่นๆ ในอนาคตครับ
Xerus
อนุบาล อนุบาล

Re: ห่างจากบอร์ดไปนาน เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ! ใครมีประสบการณ์บ

Post15 Jun 2016 09:51

แบบนี้ก็ดีนะครับ แทนที่จะไปหมกหมุ่นอยู่กับเรื่องอดีต ก็มีใครมาให้แอบชอบแอบเขิน เหมือนกลับไปเป็นวัยรุ่นอีกครั้ง 555
แต่ว่าถ้าเด็กขนาดนี้ ก็อาจต้องระวังมากๆ ในหลายๆ เรื่องนะครับ

ปล. อยู่จีนเหรอครับ
Vince
มัธยม มัธยม

Post15 Jun 2016 11:39

เท่าที่อ่านดู
พี่ชอบเขาเพราะ ตรงสเปค (รูปร่างหน้าตา) แต่ยังไม่เคยดูทัศนคติและมุมมอง ว่าเขากันได้ไหม จะบอกว่ารักก็คงไม่ได้
เด็ก 16 วุฒิภาวะยังน้อย และวัยนี้มักจะคึกคะนอง อยากลอง และรักสนุก ไม่เหมือนวัยทำงาน ที่มีคำว่าภาระ หน้าที่ ความมั่นคง
คือ
1. เด็กยังเจอคนอื่น ได้อีกเยอะ เขาก็น่ารักดี ไม่เลือกพี่ที่แก่กว่าเขา 14 ปี ก็ยังมีโอกาสเจอและเลือกคนอื่นได้
2. เด็กบางคนง็องแง็ง งอแง ซึ่งบางครั้งไม่เขาใจเหตุผลความจำเป็นของเรา เพราะบางทีเขาต้องการให้เราเอาใจ ตามง้อ จึงอ้อนและงอแง แบบไม่มีเหตุผล แต่เราก็ต้องหาเลี้ยงปากท้องเอง ขอใครไม่ได้ มีหน้าที่ มีภาระ จะให้มาตามง้อ ตามเอาใจเหมือนเด็ก ก็เป็นไปไม่ได้ (แต่ถ้าพี่เป็นคนที่ชอบเอาใจ ชอบให้คนมาอ้อน มาเกาะมาเกา คบเด็ก16ก็ได้อยู่)
3. ฐานะต่างกัน ถ้าต่างกันเกินไปการปรับตัวเขาหากัน การวางตัว จะยากหน่อย คือถ้าเพื่อน หรือรุ่นพี่รุ่นน้อง กันทำงานร่วมกัน คุยกันได้เถียงกันได้ แต่ถ้าเป็น Boss กับลูกน้อง ถ้าเราเอาใจเขามากไป ลูกน้องคนอื่นก็จะบอกว่าพี่ลำเอียง ไม่พอใจ Boss แต่ถ้าพี่บอกจะไม่ลำเอียง เด็ก 16 ที่เป็นลูกน้องก็จะหาว่าเราไม่เอาใจใส่เขา งอล และเมื่อมีปัญหาภายในร้านขึ้นมา ที่สาเหตุเกิดจากเด็ก 16 จะตัดสินยุติธรรมไหม
4.ถ้าเราหลงคารมเด็กเพราะปากหวาน ลูกอ้อน อ้อมกอด และรอยจูบ ธุรกิจที่เราสร้างมากับมือก็มีความเสี่ยงที่จะประสบปัญหา เพราะเอาเงินไปเลี้ยงเด็กตามคำหวาน ตามคำอ้อน ตามโอบกอด และรอยจูบ

ถ้าอายุสัก 22-23 ก็พอจะเขาใจ มีเหตุผลมากกว่า ไม่เด็ก

ยกเว้นพี่รับได้ทุกอย่างที่เป็นเขา และเขาก็รับได้ในสิ่งที่พี่เป็น เขากับพี่มีมุมมอง ทัศนคติ แบบเดียวกัน เชื่อมั่นซึ่งกันและกัน รักกัน สู้ไปด้วยกัน ก็ปล้ำเลยครับ
:1: :1: :1:

หมายเหตุ เห็นรูปน้องเขาแล้วตกใจ รูปร่างหน้าตา หุ่นคล้ายผมเลย ต่างกันที่เขาตาโต ผมตาตี่
:1: :1: :1:

ปล. พี่ Vince ครับ เจ้าของกระทู้ location บอกว่าอยู่มาเลเซียครับ
:31:
Last edited by smileboy on 15 Jun 2016 11:47, edited 1 time in total.
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post15 Jun 2016 11:45

อ่านมาเจออายุ16ปี เลิกอ่านเลยครับ
ได้ข้อหาพรากผู้เยาว์
ตื่นตื่น ห้ามครับ
จะรักจะชอบใครนอกจากใช้หัวใจแล้วต้องใช้ ศีลธรรม เข้ามาช่วยด้วยนะครับ
:35: :35: :35:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post15 Jun 2016 12:37

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้เริ่มมองเห็นทางธรรม

ช่วงนี้ผมคงเวิ่นเว้อมากไปหน่อย อาจจะเปลี่ยวใจ อะไรเข้ามาก็อ่อนไหวตาม เด็กมันก็เด็กมากจริงๆแหล่ะครับ อายุ 16 มันคงไม่ได้คิดไรแบบจริงๆจังๆอย่างที่หลายๆคนบอก อย่าเอาเราไปเสี่ยงดีกว่า ....ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ตอนนี้พยายามทำใจเข้มแข็ง จะได้มีภูมิคุ้มกันให้กับตัวเอง

ต้องขอโทษด้วยครับ เพิ่งรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนไม่เอาไหนก็วันนี้แหล่ะครับ คงเป็นเอฟเฟคจากการโสด โสดที่ต้องทำใจรับ

เรื่องของเรื่องคือผมกับแฟน(จีนมาเลย์) เราคบกันมา 4 ปีกว่าแล้ว และเราคบกันแบบเพื่อน แฟน พี่ น้อง และเคยคุยกันว่าวันนึงถ้าต้องเลิกกันด้วยอะไรก็ตาม สัญญาว่าอย่าทิ้งกัน อย่าตัดขาดกัน ให้ทำตัวเหมือนเรายังรักกัน ซึ่งมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ เค้ารักเราจาก 100,บอกเลยว่าเรารักเค้าจาก 0 เพราะไม่ได้ชอบเค้า(ตอนนั้นแอบกิ๊กกับเกาหลี)

ตอนนี้เค้าต้องำปแต่งงาน ไปอยู่กับแฟนสาวที่แม่เค้าหาให้
(ส่วนผมได้ธุรกิจที่ร่วมกันทำ ได้รถ ได้บ้าน ซึ่งทุกอย่างร่วมกันสร้าครึ่งๆ แต่เค้าบอกให้เราแล้วกัน)

ชีวิตมันไม่แน่นอนจริงๆ....เศร้าแปป
nomad
ประถม ประถม

Post15 Jun 2016 18:46

สู้ๆนะครับ
:29: :29:
ไม่ใช่พี่คนเดียวหรอกครับที่เจอแบบนี้
หลายคนก็เคยเจอ เรื่องแบบนี้

แต่ส่วนมากก็ผ่านกันมาได้ ทั้งนั้น
แค่ตอนนี้ต้องใช้เวลาบ้าง
ต้องเข้าใจตัวเองว่า ตอนนี้เราก็อยู่ได้และมีครอบครัวที่รักเราและอยู่กับเรา
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post16 Jun 2016 10:51

รออีกสองสามปีนะครับ

ผมเด็กสุดที่เคยคุยๆกัน คืออายุ 19 ปี ครับ ไม่เคยต่ำกว่านี้ครับ อันตราย

แต่เด็กถ้าอายุห่างกันมากจะคบกันลำบากมากครับ ล่าสุดเพิ่งเลิกคุยกับน้องอายุ 20 คือ ผมว่าเวลาอายุห่างกันเกิน มันทำให้การพูดคุยเราไม่ตรงกัน ชีวิตใช้ร่วมกันลำบากมากครับ เหนื่อย ...

ปล. : ไม่ควรลงรูปน้องลงเวปสาธารณะแบบนี้นะครับ ยกเว้นขออนุญาตก่อนนะครับ เป็นมารยาท
"I DISCRIMINATE ALL ANTI-GAY PEOPLE. PLEASE JUST STAY AWAY FROM ME"
Nikey
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post16 Jun 2016 14:29

Nikey wrote:รออีกสองสามปีนะครับ

ผมเด็กสุดที่เคยคุยๆกัน คืออายุ 19 ปี ครับ ไม่เคยต่ำกว่านี้ครับ อันตราย

แต่เด็กถ้าอายุห่างกันมากจะคบกันลำบากมากครับ ล่าสุดเพิ่งเลิกคุยกับน้องอายุ 20 คือ ผมว่าเวลาอายุห่างกันเกิน มันทำให้การพูดคุยเราไม่ตรงกัน ชีวิตใช้ร่วมกันลำบากมากครับ เหนื่อย ...

ปล. : ไม่ควรลงรูปน้องลงเวปสาธารณะแบบนี้นะครับ ยกเว้นขออนุญาตก่อนนะครับ เป็นมารยาท

คงจริงๆด้วยครับ ช่วงนี้ผมเวิ่นเว้อไปเองแหล่ะครับ
ขอบคุณที่ช่วยเตือนสติครับ

ปล.ลบรูปแล้วเน้อ อิอิ
nomad
ประถม ประถม