ผมเป็นแบบนี้ แล้วคุณละชอบแบบไหน (ตอบสั้นๆ)

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

Re: ผมเป็นแบบนี้ แล้วคุณละชอบแบบไหน (ตอบสั้นๆ)

Post18 Jul 2016 08:12

รีบนเป็นสเปกNikey เลยอะ
Nikeyชอบแบบแนวสาวสาว
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Re: ผมเป็นแบบนี้ แล้วคุณละชอบแบบไหน (ตอบสั้นๆ)

Post18 Jul 2016 08:43

:cat: :cat: :cat:

pres28 wrote:รีบนเป็นสเปกNikey เลยอะ

คุณ Nikey คงจะดูดีเกินไปมั้งครับ
ผมบ้าน ๆ ปลาร้า ปลาร้า

:29: :29: :29:
kitaura4562
ประถม ประถม

Post19 Jul 2016 15:03

Tumomatsu wrote:ที่บอกกลางคนนี่เท่าไหร่กันครับเนี่ย?

อายุเฉลี่ย ของชายไทยอยู่ที่ 75 ปี
ค่ากลางคือ 37.5 แต่การปัดเศษจุด 5 เลขคี่ปัดขึ้น เลขคู่ปัดทิ้ง ดังนั้น ค่ากลางคือ 38
ดังนั้นคำว่าวัยกลางคน คือ ถ้าให้เป๊ะก็ 38 ถ้าเป็นช่วงก็ บวกลบ 10 จะได้ช่วง 28-48 ครับ
:31:
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post19 Jul 2016 15:05

pres28 wrote:รีบนเป็นสเปกNikey เลยอะ

พี่พีครับ
ตรงบางคำก็เป็นสเปกพี่ Nikey แล้ว
ถ้าผมบอกว่าผมเป็นเกย์ นี้ก็เป็นสเปกพี่ Nikey อีกใช่ไหมครับ

:17:
smileboy

Post19 Jul 2016 17:58

คนในบอร์ดนี้ชอบ ขาว ตี๋ ตัวเล็ก
เสือมีเพื่อนในกลุ่มที่เป็นแบบนี้เลย เป็นเด็กเหนือ แต่มันเป็นชายแท้
ที่มีความเยอะ เยอะใน type ของมัน 555
พอมันไปห้างแถวปิ่นเกล้านี่ โอโห เกย์แแถวนั้นมองกันให้พรึบ
นี่ถ้าปล่อยมันมาที่บอร์ดนี้คงโดนพวกพี่รุมทึ้งเป็นแแน่

ส่วนผม ผอม ผิวแทน หน้าคม ก็คงลอยนวลและเป็นนกต่อไป
Tiger101
ประถม ประถม

Post19 Jul 2016 18:04

Tiger101 wrote:คนในบอร์ดนี้ชอบ ขาว ตี๋ ตัวเล็ก

ปฏิเสธอย่างเด็ดขาดครับ! 5555+ :5:
TheBloodOrange
ประถม ประถม

Post19 Jul 2016 22:18

พี่ Vince และ คุณ Nike .... มาประกาศศึกชอบน้อง โลอิคด้วยอีกคน 5555

ผมก็ธรรมดา บ้านๆ พุงปลิ้น เป็นสัตว์กินพืช (พวกเดียวกับ Nike)

ถ้าชอบก็ หล่อ รวย มีรถขับ นิสัยดี มีห้อง 555555555

............................. น ก ว น ไ ป ค่ ะ ....................
Last edited by PG13 on 19 Jul 2016 23:23, edited 1 time in total.
PG13
ประถม ประถม

Post19 Jul 2016 23:13

smileboy wrote:

พี่พีครับ
ตรงบางคำก็เป็นสเปกพี่ Nikey แล้ว
ถ้าผมบอกว่าผมเป็นเกย์ นี้ก็เป็นสเปกพี่ Nikey อีกใช่ไหมครับ

ถ้าน้องSmileboy หน้าคล้ายมาริโอก็สเปคพี่ไนกี้เลย
อิอิ
:kero: :kero: :kero:
pres28

Post20 Jul 2016 11:35

pres28 wrote:

พี่พีครับ

ถ้าน้องSmileboy หน้าคล้ายมาริโอก็สเปคพี่ไนกี้เลย
อิอิ
:kero: :kero: :kero:

งั้นก็ไม่ใช่ครับ...เพราะผมหน้าตาออกไปทาง เจมส์ มาร์ มากกว่า :29:
Last edited by smileboy on 20 Jul 2016 12:04, edited 1 time in total.
smileboy

Post20 Jul 2016 11:45

TheBloodOrange wrote:
Tiger101 wrote:คนในบอร์ดนี้ชอบ ขาว ตี๋ ตัวเล็ก

ปฏิเสธอย่างเด็ดขาดครับ! 5555+ :5:

เห็นด้วยครับ

ผมชอบตี์นะ ชอบคนผอม แต่ไม่ได้เลือกว่า ขาว ดำ แทน เตี้ย สูง
อยู่ที่ตัวเขามีสเน่ห์ น่าสนใจแค่ไหน นิสัยใจคอเป็นยังไง เข้ากันได้ไหมมากกว่า

เหมือนไปเจอ ตี๋ ขาว หล่อ หุ่นดี แต่หยิ่ง สะบัดหน้าใส่ทุกวัน ขี้งอล ง็องแง็ง ไม่ฟังเหตุผลงอลท่าเดียว ก็บอกเลยว่า ไม่อ่าวววว
หรือพวกบ้ากาม หื่น ขอระบายน้ำทุกวัน ก็คง ไม่อ่าววววว
:2:
smileboy

Post20 Jul 2016 12:26

ผม: อายุ 26 ปี ผอม ผิวสองสี ไม่ขาว ไม่ดำ ปกติถ้าเจ้านายไม่ด่าก็ไว้หนวด มีเครา (โกนไม่ทัน เพราะขึ้นไวมาก)

เป็นคนขี้เล่น ไม่ค่อยสนใจอะไรในโลกใบนี้ เลยดูไม่ค่อยแคร์เพื่อน ไม่แคร์มนุษย์โลก เพื่อนๆ หลายคนจะงงๆ กับความไม่แน่นอน

รวมๆ เลยทำให้เป็นคนมองโลกในแง่ดี เพราะไม่ค่อยสนใจจะคิดอะไร ไม่ค่อยเครียดกับอะไรแย่ๆ ในชีวิตเท่าไหร่

ข้อเสียเลยกลายเป็นพวกดูเอาแน่เอานอนไม่ได้ ทุกอย่างในชีวิตไม่เคยวางแผน เปลี่ยนไป เปลี่ยนมาได้ตลอดเวลาครับ

คนที่ชอบ: ถ้าหน้าตาไม่มีสเปคเลย ใช่ คือ ใช่ จบ ต้องเจอเท่านั้น บอกไม่ได้ ถ้านิสัยชอบแฟนนิสัยนิ่งๆ หยิ่งๆ หน่อยยิ่งชอบเลอ 55+ แกล้งสนุกดี แล้วก็รักครอบครัวผม เพราะที่บ้านผมรักทุกคนที่ผมรัก ซึ่งถ้ามีแฟนจริงๆ จะเอาเข้าบ้านไปแนะนำกับพ่อแม่อยู่ละครับ ที่สำคัญรับนิสัยเรื่องความไม่แน่นอน ความเอื่อยๆ และการไม่สนใจโลกของผมได้ 55+
“Love makes you want to be a better man. But maybe love, real love, also gives you permission to just be the man you are.”
by Gillian Flynn, Gone Girl
bossmomoga

Post21 Jul 2016 13:04

bossmomoga wrote:
คนที่ชอบ: ถ้าหน้าตาไม่มีสเปคเลยใช่ คือ ใช่ จบ ต้องเจอเท่านั้น (รู้สึกจะขัดแย้งกันในบริบท 555+++ หน้าตาไม่มีสเปค แต่ขอดูหน้าตาก่อน ) บอกไม่ได้ ถ้านิสัยชอบแฟนนิสัยนิ่งๆ หยิ่งๆ หน่อยยิ่งชอบเลอ 55+ แกล้งสนุกดี แล้วก็รักครอบครัวผม เพราะที่บ้านผมรักทุกคนที่ผมรัก ซึ่งถ้ามีแฟนจริงๆ จะเอาเข้าบ้านไปแนะนำกับพ่อแม่อยู่ละครับ ที่สำคัญรับนิสัยเรื่องความไม่แน่นอน ความเอื่อยๆ และการไม่สนใจโลกของผมได้ 55+
นิสัยเรื่องความไม่แน่นอน ความเอื่อยๆ และการไม่สนใจโลกของผมได้
คือไหลไปเรื่อยๆใช่ไหม
:24: :24: :24:

ฟิ้วววววววววว....ไปละครับ :hihi:
smileboy

Post21 Jul 2016 17:02

คนเรานานาจิตตังครับ
อย่างเช่นส่วนตัวเพื่อน10คน5คนบอกว่าเราเจ้าชู้นิสัยไม่น่ารักที่จะเป็นแฟน
ส่วนอีก5คนที่เหลือบอกว่าเจ้าชู้ไม่แน่นอนแต่นิสัยน่ารักอยากคบเป็นแฟน
ถึงแม้มาที่หลังแต่ก็จะคอย ถามกลับว่าทำไมครับ
เพราะเขาคิดว่าเนื้อคู่กันอย่างไรก็ไม่แคล้วคลาด อีกอย่าง
เขามาไม่ถูกเวลา ไม่ถูกที่
ซึ่งความคิดแต่ละคนล้วนผูกโยงกับวุฒิภาวะ อาชีพ ฐานะการศึกษา สังคมสภาพแวดล้อม
เคยถามกับว่าเอาคำพูดนี้มาจากไหน เพราะ4ใน5คนนั้นดันพูดเหมือนกัน
เขาบอกว่าจากหนังสือหรือคำพูดของพระ
ซึ่ง5คนนั้นบอกว่าถ้าคิดเหมือนกันตามความคิดทันกัน
ก็คงไม่แตกต่างกันมากก
มานั่งคิด โดยก้าวข้างหลังมา1ก้าวคิดแบบมีเหตุผล
ก็จะทราบว่าใครที่เหมาะเป็นแฟนเราครับ
ปล.ความคิดส่วนตัว
pres28

Post21 Jul 2016 18:23

คนที่ชอบ: ถ้าหน้าตาไม่มีสเปคเลยใช่ คือ ใช่ จบ ต้องเจอเท่านั้น (รู้สึกจะขัดแย้งกันในบริบท 555+++ หน้าตาไม่มีสเปค แต่ขอดูหน้าตาก่อน ) บอกไม่ได้ ถ้านิสัยชอบแฟนนิสัยนิ่งๆ หยิ่งๆ หน่อยยิ่งชอบเลอ 55+ แกล้งสนุกดี แล้วก็รักครอบครัวผม เพราะที่บ้านผมรักทุกคนที่ผมรัก ซึ่งถ้ามีแฟนจริงๆ จะเอาเข้าบ้านไปแนะนำกับพ่อแม่อยู่ละครับ ที่สำคัญรับนิสัยเรื่องความไม่แน่นอน ความเอื่อยๆ และการไม่สนใจโลกของผมได้ 55+
นิสัยเรื่องความไม่แน่นอน ความเอื่อยๆ และการไม่สนใจโลกของผมได้

ฟิ้วววววววววว....ไปละครับ :hihi:

แหม่ๆๆๆ ใหลไปหาพี่ smileboy ดีกว่า กร๊ากกกก
“Love makes you want to be a better man. But maybe love, real love, also gives you permission to just be the man you are.”
by Gillian Flynn, Gone Girl
bossmomoga

Post21 Jul 2016 20:24

pres28 wrote:คนเรานานาจิตตังครับ
อย่างเช่นส่วนตัวเพื่อน10คน5คนบอกว่าเราเจ้าชู้นิสัยไม่น่ารักที่จะเป็นแฟน
ส่วนอีก5คนที่เหลือบอกว่าเจ้าชู้ไม่แน่นอนแต่นิสัยน่ารักอยากคบเป็นแฟน
ถึงแม้มาที่หลังแต่ก็จะคอย ถามกลับว่าทำไมครับ
เพราะเขาคิดว่าเนื้อคู่กันอย่างไรก็ไม่แคล้วคลาด อีกอย่าง
เขามาไม่ถูกเวลา ไม่ถูกที่
ซึ่งความคิดแต่ละคนล้วนผูกโยงกับวุฒิภาวะ อาชีพ ฐานะการศึกษา สังคมสภาพแวดล้อม
เคยถามกับว่าเอาคำพูดนี้มาจากไหน เพราะ4ใน5คนนั้นดันพูดเหมือนกัน
เขาบอกว่าจากหนังสือหรือคำพูดของพระ
ซึ่ง5คนนั้นบอกว่าถ้าคิดเหมือนกันตามความคิดทันกัน
ก็คงไม่แตกต่างกันมากก
มานั่งคิด โดยก้าวข้างหลังมา1ก้าวคิดแบบมีเหตุผล
ก็จะทราบว่าใครที่เหมาะเป็นแฟนเราครับ
ปล.ความคิดส่วนตัว

:hihi:

เคยอ่านชาดก คนเป็นคู่กัน แค่เห็นชื่อก็รักเลย เห็นหน้ากัน จบเลย :kero: ดังนั้น คนที่บอกพี่ว่าเป็นเนื้อคู่กันคงไม่ใช่อ่ะครับ แต่คู่กรรมคู่เวรนี้อีกเรื่องนะ :17:
แต่ผมว่าพี่พี ไม่เจ้าชู้นะ อาจจะเป็นคนเข้าถึงง่าย ขี้เล่น ทะลึ่งบ้าง ทะเล้นนิดๆ กวนประสาทดี สมองจะได้ไม่ฟ่อ คนเลยชอบมาเกาะแกะ มาเกา
:31:
smileboy

Post21 Jul 2016 20:26

แหม่ๆๆๆ ใหลไปหาพี่ smileboy ดีกว่า กร๊ากกกก

ไหลมาระวังเจอจับนะครับ

อยู่ใกล้ผมเดี๋ยวจะเคลิ้มไม่รู้ตัวนะครับ
:kero:
smileboy

Previous