อดีตสมาชีกเก่ามากกก

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

Re: อดีตสมาชีกเก่ามากกก

Post20 May 2016 20:07

มาตอบช้า ถึงอ่านเฉลยก่อนแต่ก็ไม่ได้เปลี่ยนคำตอบครับ

หลุยส์
เอียน
ซาร่า
ไมเคิล
ปีเตอร์
bar19
อนุบาล อนุบาล

Post20 May 2016 20:39

ถ้าผมตั้งชื่อ Topic ว่า

"ความรักที่คุณเลือกมาจากองค์ประกอบอะไรเป็นสำคัญ?"

คงมีคนสนใจเข้ามาตอบมากว่านี้นะครับ พลาดไปหน่อย
พอดีเพิ่งกลับเข้ามา register ใหม่ หัวสมองยังมึน ๆ งง ไม่ค่อยแล่น
แต่ตอนนี้เริ่มมีไอเดียในการคุยในบอร์ดขึ้นมาบ้างแล้วหล่ะครับ
kitaura4562
ประถม ประถม

Post21 May 2016 18:07

kitaura4562 wrote:นั่นหน่ะสิครับ คนที่เลือกหลุยส์มาเป็นอันดับแรกอย่างผมนี่ก็ทำใจไว้ได้เลย
เพราะในโลกของเกย์ โอกาสน้อยมากที่ผมจะได้เจอคนที่คิดอยากจะมีความรักและคบกันเป็นแฟน

ผมว่าก็มีเยอะแยะนะครับที่อยากมีแฟน
แต่ไม่เอากันเองมากกว่า มัวแต่ไปชอบคนที่ไม่อยากมี

kitaura4562 wrote:มีแต่คนบอกว่าเคยมีแฟน มีแต่คนบอกว่า มีแฟนแรก ๆ ก็ดี นานก็เบื่อบ้าง ทะเลาะกันบ้าง หึงหวงกันบ้าง ไม่มีความสุข
บางคนก็ไม่เชื่อเราว่าเราจะรักจริง ส่วนมากจะบอกว่าเป็นเพื่อนกันดีกว่า
แต่คำว่าเป็นเพื่อนของเขาก็คือ พอได้กันแล้ว ก็จะติดต่อไม่ค่อยได้ ไม่มีเวลา หรือไม่ก็ไม่ได้เจอหน้ากันอีกเลย 555
เป็นเกย์ต้องทำใจ

ถ้าฟันแล้วทิ้ง นั่นไม่ได้หวังเป็นเพื่อนตั้งแต่แรกแล้วมั้งครับ
:35: :35: :35:
Vince
มัธยม มัธยม

Post22 May 2016 16:53

ปีเตอร์ หลุยส์ ไมเคิล เอียน ซาร่า
รู้สึกตัวเอง bad ไงไม่รู้เลือกปีเตอร์ หุหุ แต่ จขกท บอกให้ใช้ความคิดแรก

ปล.ยังไม่ได้ดูคำตอบ
ปล ของ ปล การเลือกขึ้นอยู่กับสภาพอารมณ์ ณ ตอนเลือกเปล่าคับ?
ท้อป
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post23 May 2016 08:28

คุณ Vince ครับ ก็รู้อยู่นะครับว่าจะโดนฟันแล้วทิ้ง แต่ด้วยอำนาจกิเลสผมก็เลยยอม คงต้องยอม
รับว่าเราเองก็อยากฟันเขา เพียงแต่เราไม่ได้อยากทิ้ง
kitaura4562
ประถม ประถม

Post23 May 2016 08:45

น้องท้อปครับ แล้วตอนที่น้องเข้ามาอ่านเรื่องและตอบเกมส์นี้ อารมณ์ไม่ปรกติหรือครับ กำลังโกรธใครมาหรือว่าเพิ่งเสร็จภารกิจแบบเดียวกับปีเตอร์มาหรือเปล่าครับ ถึงได้รู้สึกว่าตัวเอง bad 555

การที่น้องตอบแบบนี้แล้วรู้สึกว่า ตัวเอง bad แสดงว่าจิตใจลึก ๆ ของน้องกึ่ง ๆ ระหว่างขาวกับดำมั้งครับ แต่แน่นอน น้องไม่ได้เป็นคนนิยมการทำเรื่องไม่ดี ไม่ได้คิดว่าเป็นเรื่องเทห์ถ้าน้องได้ทำในสิ่งที่สังคมไม่ยอมรับ

บางครั้งเราอาจจะทำอะไรแย่ ๆ ไปเพราะความอารมณ์ไม่ดี

แต่ในชีวิตจริงเราสามารถที่จะฝึกหยุดยั้งตัวเองไว้ซั๊กแป๊บนึงก่อน ก่อนที่จะทำอะไรตามอารมณ์ รอให้อารมณ์ดี ๆ แล้วคิดด้วยเหตุด้วยผลก่อน แล้วค่อยตัดสินใจทำอะครับ

พี่เนี๊ยะ สว สามารถบอกน้องได้นะครับ แต่ไม่รู้ว่าต้วพี่เองจะทำได้มั้ยเหมือนกัน 555
kitaura4562
ประถม ประถม

Post30 May 2016 20:46

ไม่มีเกมมาเล่นอีกเหรอคับ ชอบ สนุกดีคับ ^^~
Image
อ า โ ล ก สิ ณั ง
ท้อป

Post20 Jun 2016 13:33

ขอโทษนะครับน้องท้อปสุดหล่อ
ทิ้งน้องไว้นานไม่ได้มาตอบให้เลย
พอดีชีวิตไม่ค่อยมีแรง เวลา และอารมณ์พอจะมาสนทนาในบอร์ด ได้แต่เข้ามาอ่านบ้างเท่านั้นเอง

หน้าน้องท้อป (รูป) เหมือนโจเทียนไฉนะครับ

เมื่อก่อนพวกเกมส์จิตวิทยาเขาชอบส่งต่อกันมาให้เล่นทางเมล์บ๊อกซ์เยอะนะครับ
พี่อ่านแล้วลบบ้างเก็บไว้ในโฟลเดอร์บ้าง
แต่ลองใช้เวลาเปิดหาแล้วยังไม่เจอเลยครับ
ไว้ถ้าเจอแล้วจะเอามาโพสให้เล่นนะครับ
ผมก็บชอบเกมส์สมัยก่อน มันดูมีเนื้อหาดีอะครับ
kitaura4562
ประถม ประถม

Post31 Jul 2016 02:49

ชอบ เอียน>หลุย>ไมเคิล>ซาร่า>ปีเตอร์ ฮะ
Circlet

Post01 Aug 2016 15:53

:bazfun:
why why why why why why why why why why
dmmks
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post02 Aug 2016 20:22

kitaura4562 wrote:ตอนผมฟังเพื่อนเล่าครั้งแรก คำตอบของผมคือ

หลุยส์, เอียน , ไมเคิ้ล , ซาร่า , ปีเตอร์ ครับ

หลุยส์, เอียน , ซาร่า , ไมเคิ้ล , ปีเตอร์
คล้าย ๆ กันเลยครับ
:1:
:2: 555
สนุกดีอ่ะ ชอบ ๆ
ไว้วันหลังเอาเกมใหม่ ๆ มาเล่นกันอีก ๆ
อ่านผิดแล้วคู้น ผมไม่ได้ชื่อต้องอม
ต้องลม
มัธยม มัธยม

Post03 Aug 2016 11:52

ตอนแรกที่ผมเลือกเสร็จแล้ว เพื่อนกำลังจะเฉลย มีแว้บนึงที่ผมอยากจะเปลี่ยนเอาเอียนมาไว้อันดับแรก เพราะคิดว่า หลุยส์เขาดูโง่ ใจอ่อน ใจง่ายไปนิ๊ดส์ แค่สงสารแฟนเก่าที่เสียใจเพราะถูกผู้ชายทิ้งมา ก็จะกลับไปรักเขาง่าย ๆ ทั้งที่เขาทิ้งตัวเองไป แต่ก็แว้บเดียวแล้วก็คิดว่าหลุยส์นี่แหล่ะดีแล้ว เพราะตอนที่ได้ฟังเพื่อนเล่าเรื่องเรารู้สึกว่าหลุยส์นี่เขาช่างเป็นคนดีจริง ๆ เน๊อะ ดีกว่าไมเคิ้ล คนเจ้าคุณธรรมเสียอีก และก็คิดว่าตัวเองคิดไม่ผิด เพราะกับเรื่องของคสามรัก ถ้าใช้แต่สมอง เหตุผล และทำตัวฉลาดไป แฟนเราจะอึดอัดและหายฟินกับเกือบทุกเรื่องของเรา 2 คนได้
ผมไม่ชอบไมเคิ้ลที่ใจดำไปหน่อย เลยไส้อันดับ 3 ไม่ชอบซาร่าที่เป็นคนขาดสติจนทำเรื่องไม่ดี และเป็นตัวต้นเหตุของเรื่องทั้งหมด แต่ก็ไม่ชอบปีเตอร์มากกว่าที่เขาใช้โอกาสเอาเปรียบคนอื่น รู้สึกไดถึงความมีจิตใจเป็นคนดีต่ำมาก เขเลยอยู่อันดับสุดท้ายของผม
kitaura4562
ประถม ประถม

Post03 Aug 2016 11:55

ตอนแรกที่ผมเลือกเสร็จแล้ว เพื่อนกำลังจะเฉลย มีแว้บนึงที่ผมอยากจะเปลี่ยนเอาเอียนมาไว้อันดับแรก เพราะคิดว่า หลุยส์เขาดูโง่ ใจอ่อน ใจง่ายไปนิ๊ดส์ แค่สงสารแฟนเก่าที่เสียใจเพราะถูกผู้ชายทิ้งมา ก็จะกลับไปรักเขาง่าย ๆ ทั้งที่เขาทิ้งตัวเองไป แต่ก็แว้บเดียวแล้วก็คิดว่าหลุยส์นี่แหล่ะดีแล้ว เพราะตอนที่ได้ฟังเพื่อนเล่าเรื่องเรารู้สึกว่าหลุยส์นี่เขาช่างเป็นคนดีจริง ๆ เน๊อะ ดีกว่าไมเคิ้ล คนเจ้าคุณธรรมเสียอีก และก็คิดว่าตัวเองคิดไม่ผิด เพราะกับเรื่องของความรัก ถ้าใช้แต่สมอง เหตุผล และทำตัวฉลาดไป แฟนเราจะอึดอัดและหายฟินกับเกือบทุกเรื่องของเรา 2 คนได้
ผมไม่ชอบไมเคิ้ลที่ใจดำไปหน่อย เลยไว้อันดับ 3 ไม่ชอบซาร่าที่เป็นคนขาดสติจนทำเรื่องไม่ดี และเป็นตัวต้นเหตุของเรื่องทั้งหมด แต่ก็ไม่ชอบปีเตอร์มากกว่าที่เขาใช้โอกาสเอาเปรียบคนอื่น รู้สึกได้ถึงความมีจิตใจเป็นคนดีต่ำมาก เขาเลยอยู่อันดับสุดท้ายของผม
kitaura4562
ประถม ประถม

Post03 Aug 2016 15:21

ไมเคิล (moral)
เอียน (intelligence)
หลุยส์ (love)
ซาราห์ (sex)
ปีเตอร์ (power)

ปีเตอร์ขอเอาเท้าเขี่ยไว้ที่สุดท้ายอย่างไว แล้วที่แย่คือเขาเลิกกันแล้วตัวเองไม่มีส่วนรับผิดชอบอะไรด้วยนะ 555

ซาราห์มองเผินๆ เหมือนจะดีและน่าสงสาร แต่อย่างที่พิมพ์อธิบายแหละครับ ขาดความยับยั้งชั่งใจ ขาดสติ ไม่มีเหตุผล และจริงๆ ผมเชื่อว่า เขาหาทางอื่นๆ ได้โดยไม่ต้องหาปีเตอร์ เพราะถ้ามีข้อแลกเปลี่ยนแบบนั้น ความรักกับไมเคิลก็ไม่ได้มีความหมายอะไรมั้ง?

หลุยส์ อยากเลือกไว้เบอร์หนึ่ง แต่เขาเป็นของตาย และขาดเหตุผลในการเลือกที่จะรับซาราห์กลับมา ถ้าหลุยส์ไม่เลือกซาราห์ผมอาจจะเลือกหลุยส์ไว้เบอร์หนึ่ง

เอียนดูจืดชืด และขาดความเห็นอกเห็นใจในการให้ความช่วยเหลือซาราห์ แต่ให้ทางออกที่สมเหตุสมผลมากที่สุด

ไมเคิล ดูใจร้าย ใจดำไปนิด แต่ว่าเขาซื่อสัตย์กับสัญญาที่ให้ไว้แต่แรก แต่ที่อีกฝ่ายเป็นของฉีกสัญญา ละเมิดความแฟร์ของความสัมพันธ์ ผมว่าการตัดใจเพื่อเริ่มต้นใหม่ มันก็เป็นสิ่งที่ควรทำมั้ง?

จริงๆ ค่อนข้างลังเลกับตำแหน่ง ไมเคิลกับหลุยส์ มาก ก่ำกึ่งๆ แต่มองจากมุมตัวเองรู้สึกว่า มุมมองของหลุยส์มันง่ายต่อการให้คนอื่นทำร้ายตัวเอง แต่ถ้าคิดแบบไมเคิลมันปกป้องหัวใจได้มากกว่า มั้งครับ?
TheBloodOrange
ประถม ประถม

Previous