มีใครเคยเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

มีใครเคยเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

Post08 May 2016 09:18

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ ผมมีเรื่องขอระบาย+ปรึกษาครับ
ขออภัยที่มันอาจดูดราม่านะครับ
ตัวผมเป็นที่นิ่งๆออกเรียบร้อย แน่นอนผมชอบผู้ชายแต่ผมก็ไม่ได้แสดงออก(สาว) ผมมักมีปัญหาที่ทุกคนคงจะเจอก็คือ เวลาไปสารภาพรักกับผู้ชายมักจะถูกปฏิเสธ แน่นอนว่าเหตุผลที่เจอบ่อยก็คงเป็น"ไม่ได้ชอบผู้ชาย"หรือ"คิดกับผมแค่เพื่อน" บางคนก็ดีที่ยังเป็นเพื่อนต่อได้ แต่บางคนนี้ถึงขั้นรังเกียจผมเลยอ่ะ (:22:) แล้วเวลาผมรักใครชอบใครผมจะแคร์เขามาก ดูแลเขาเป็นพิเศษแม้ไม่แสดงออกเพราะในความคิดผมความรักมันไม่จำเป็นต้องแสดงออกถึงความหวานอะไรขนาดนั้น ถึงแม้ผมจะไม่หวังอะไรมากแต่บางครั้งก็อดหวังไม่ได้อยู่ดีว่าเขาจะรับรู้ถึงความรักที่ผมมอบให้เขา แต่สุดท้ายก็เโดนปฎิเสธตลอดอ่ะครับ เป็นแบบนี้หลายครั้งจนผมคิดว่าทำไมตัวเองถึงไม่เหมือนคนอื่น ทำไมผู้ชายถึงคบกับผู้ชายด้วยกันไม่ได้ ทำไมตัวเองถึงไม่ใช่ผู้หญิง ถ้าผมเป็นผู้หญิงเขาคงจะยอมรับได้ เวลาผมเห็นคนมีแฟนผมมักคิดถามตัวเองว่า ทำไมเราถึงไม่สาามารถมีกับเขาได้ล่ะ ผมอยากมีความรักแต่ก็กลัวว่าจะโดนปฎิเสธอีกอ่ะครับเพราะผมมักเป็นฝ่ายเจ็บและผิดหวังเสมอเลยไม่รู้ว่าควรทำอย่างไงดี มีใครเคยเป็นแบบผมตอนนี้บางไหมครับ
KitKitB
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Re: มีใครเคยเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

Post08 May 2016 18:04

เป็นครับ และก็ยังคงเป็นแบบที่คุKitKitB มาตลอดเลย เรื่องราวชีวิตผมกับคุณก็คล้ายๆกันแหละ 5555555 แต่ของผมยังไม่เคยเจอใครเกลียดนะครับ และอาจจะเพราะประสบการ์ณผมยังน้อยด้วยมั้ง
ส่วนถามว่าทำยังไงต่อไปหรอครับ ตอนนี้ผมพยายามรักตัวเองให้มาก และเข้าใจความเป็นจริงและธรรมชาติครับ จากexpที่ผ่านมาผมเข้าใจเลยว่าความรักมันคือคลิกอ่ะ รวย หล่อ สังคมดี หน้าตาดี มันไม่ช่วยจริงๆนะ จะใช่ก็คือใช่ ไม่ก็คือไม่ครับ

ในสังคมปัจจุบันนะครับ ผมว่าต่อให้คุณเปลี่ยนเป็นผู้หญิงเค้าก็ไม่รักคุณครับ(แต่ถ้าคุณจะรักที่ตัวเองเป็นแบบนั้นก็แนะนำให้ทำครับ เพราะผมว่าการรักัวเอง เห็นคุณค่าของตัวเองในรูปแบบที่เราต้องการเป็นเรื่องสำคัญครับ) ผมคิดว่าคนปัจจุบันคนเริ่มสนใจที่ความเป็คน ความสัมพันธ์และการดูแลครับ ไม่รู้สิโดยส่วนตัวผมรู้สึกว่าคำว่าเพศมันเริ่มเจือจางเป็นความสัมพันธ์ระหว่าง คน กับ คน อ่ะครับ

เพราะงั้น ขอตอบเรื่อง 1. เป็นผู้หญิง อันนี้ตามใจเลยครับ 2. ทำไงต่อไป ทำใจครับ และจั่วไพ่ใหม่ไปเรื่อยๆซํกวันก็เจอA โพธิ์ดำเองแหละครับ
noghacker
ประถม ประถม

Re: มีใครเคยเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

Post09 May 2016 17:43

ตอบจขกท
ถ้าผู้ชายที่คุณรักเป็นผู้ชายแท้ คำคอบคุณก็ผิดหวังแน่นอนครับ100%
ผู้ชายแท้ก็ต้องรักผู้หญิง ต้องตื่นตื่น อย่าได้รักผู้ชายแท้ครับยกเว้นคุณไปผ่าตัดแปลงเพศ

ถ้าคนนั้นเป็นเกย์ มันก็เรื่องพรหมลิขิต ขึ้นอยู่กับรูปร่าง หน้าตา นิสัย บุคลิก.....
ลองดูแต่ละอย่างว่าบกพร่องตรงไหน แล้วก็แก้สิครับ เข่นหน้าตาไม่ดีก็ปรับด้วยหมอ
ถ้าหุ่นไม่ดีก็ไปออกกำลังกาย ถ้านิสัยแย่ก็ปรับปรุงตัวครับ...
:dolphin: :dolphin: :dolphin:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post12 Jun 2016 23:56

รักชายแท้ ทำใจครับ

ผมก็เป็นประเภทไม่แสดงออกเหมือนกัน
และก็ไม่ชอบเกย์ที่หน้าหล่อหวานบุคลิกออกชัดเจนด้วย
แต่มักจะไปหลงชอบชายแท้หน้าตาบ้านๆอยู่เรื่อยครับ ฮ่าๆ
เรื่องราวพอๆกัน เคยได้ลองสารภาพรักได้แค่ครั้งนึง เกือบเสียเพื่อน แต่ก็กลับมาเป็นเพื่อนกันสนิทได้
ล่าสุดก็ไปหลงชอบเพื่อนสนิทที่เป็นชายแท้อีก แล้วก็มโนไปว่าเค้าคงจะมีใจให้
กว่าจะเลิกชอบได้ก็ตอนที่เค้าขึ้นคบกับแฟนสาวเป็นจริงเป็นจังนั่นแหละครับ
ทุกวันนี้ก็ยังหาแฟนกับเค้าไม่ได้สักทีเหมือนกันครับ (ร่วมระบายด้วยสะงั้น 55)
Autumn
อนุบาล อนุบาล

Post13 Jun 2016 09:09

เคยเป็นครับ ทุกวันนี้ก็เลือกที่จะเก็บอาการรักให้น้อยลง เล่นตัวบ้าง ทำหน้าที่การงานของเราให้ดีที่สุดครับ
ที่สำคัญคืออัธยาศัยดีมีชัยไปกว่าครึ่งละครับ
หลายๆคนคงอยากอยู่กับคนที่มีความสุข จริงไหมครับ
Tiger101
ประถม ประถม

Post13 Jun 2016 13:06

ไม่เคยเป็นครับ

เป็นคนนิ่ง เรียบร้อย ไม่แสดงออก แต่ไม่เคยไปสารภาพรักกับใคร เพราะเป็นคนขี้อาย
ส่วนมากก็เป็นเพื่อนกัน รู้จักกัน แล้วเขาก็มาสารภาพรัก แต่ถ้าไม่โอเค ก็ปฏิเสธ แต่ก็
คุยกันต่อปกตินะ แค่บางครั้งต้องเบรคว่าอย่าคิดเกินเลย
เพราะเป็นคนตรงๆ

แต่ชอบคนไหนก็ไปตีสนิทด้วย เป็นเพื่อนก่อน ถ้าเป็นเพื่อนกันไปแล้วโอเค เขาก็จะบอกเอง
ุถ้าไม่โอเคก็ เป็นเพื่อนห่างๆ
:11:
smileboy
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post13 Jun 2016 15:25

smileboy wrote:ไม่เคยเป็นครับ

เป็นคนนิ่ง เรียบร้อย ไม่แสดงออก แต่ไม่เคยไปสารภาพรักกับใคร เพราะเป็นคนขี้อาย
ส่วนมากก็เป็นเพื่อนกัน รู้จักกัน แล้วเขาก็มาสารภาพรัก แต่ถ้าไม่โอเค ก็ปฏิเสธ แต่ก็
คุยกันต่อปกตินะ แค่บางครั้งต้องเบรคว่าอย่าคิดเกินเลย

แต่ชอบคนไหนก็ไปตีสนิทด้วย เป็นเพื่อนก่อน ถ้าเป็นเพื่อนกันไปแล้วโอเค เขาก็จะบอกเอง

เป็นคนนิ่ง เรียบร้อย ไม่แสดงออก
ใช่หรอครับพี่ smileboy หึหึ
Tiger101
ประถม ประถม

Post13 Jun 2016 18:25

Tiger101 wrote:
smileboy wrote:ไม่เคยเป็นครับ

เป็นคนนิ่ง เรียบร้อย ไม่แสดงออก
ใช่หรอครับพี่ smileboy หึหึ

ไปตีสนิทเรื่องงานไง เพิ่มโอกาสในการพูดคุย ถ้า ข้างนอก ไม่รู้จักก็ไม่ทัก ชอบคนไหนมองดูเฉย
:29:
smileboy

Post15 Jun 2016 22:38

ก็คงเหมือนๆ กันครับ

ผมดันไปแอบรักชายแท้ แถมมีแต่งงานแล้ว กำ
จะภาวนายังไง ก็คงเป็นได้แค่เพื่อน ก็ยังดี
กำซ้ำคือ มีโอกาศใกล้ชิดมาก บ่อยครั้ง
ไปพัก ตจว. สองต่อสองก็ออกบ่อย ทำให้ต้องวิ่งเข้าห้องน้ำหลายรอบ 55
เวลาไปด้วยกัน เทคแคร์ผม แอบถ่ายรูปผม ดินเนอร์ใต้แสงเทียน
ไปแล้วสุข กลับมาทุกข์

หาทางออกอยู่ครับ
flynight
อนุบาล อนุบาล

Post16 Jun 2016 10:44

ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ครับ ผมอาจจะอ่านไม่ละเอียดพอ

คือ ประเด็นคือชอบชายแท้ หรือ ว่ากลัวผิดหวังเพราะโดนปฏิเสธบ่อยๆนะครับ?

ผมเคยมีชายแท้(หรือปล่าวไม่รู้) มาชอบ และ ก็ชอบเขาเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปต่อ เพราะสถานะต่างๆ ปัจจุบันเขาแต่งงานไปแล้ว ... ต้องทำใจครับ เกย์เมืองไทยมีหลายล้านคนครับ หาเข้าๆ ถ้าเขาเป็นผู้ชายก็หาคนใหม่คบครับ ล้มได้แต่ต้องลุกให้เร็วครับ
"I DISCRIMINATE ALL ANTI-GAY PEOPLE. PLEASE JUST STAY AWAY FROM ME"
Nikey
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post17 Jul 2016 15:00

เคยสารภาพรักกับชายแท้ไปสองคน ก็ถูกปฏิเสธ ตอนนี้ก็ยังเจอหน้าคุยกันเป็นพี่น้องครับ
tapian
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Post19 Jul 2016 03:37

Nikey wrote:ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ครับ ผมอาจจะอ่านไม่ละเอียดพอ

คือ ประเด็นคือชอบชายแท้ หรือ ว่ากลัวผิดหวังเพราะโดนปฏิเสธบ่อยๆนะครับ?

ผมเคยมีชายแท้(หรือปล่าวไม่รู้) มาชอบ และ ก็ชอบเขาเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปต่อ เพราะสถานะต่างๆ ปัจจุบันเขาแต่งงานไปแล้ว ... ต้องทำใจครับ เกย์เมืองไทยมีหลายล้านคนครับ หาเข้าๆ ถ้าเขาเป็นผู้ชายก็หาคนใหม่คบครับ ล้มได้แต่ต้องลุกให้เร็วครับ

กรี๊ดดดดว ลีนี้ :29:

"ล้มได้แต่ต้องลุกให้เร็วครับ"

โดยส่วนตัวยังไม่เคยมีประสบการณ์ต้องสารภาพรักอย่างนี้ เพราะส่วนใหญ่สนใจคนที่แสดงออก และพอคุยกันแล้วมันมีวี่แวว ... แต่ก็เคยผิดหวังหลายครั้งนะครับ... แต่ยังไงก็เชื่อเสมอว่าความรักเป็นสิ่งสวยงาม .... และยังไม่เคยเข็ดหลาบ 555 :26: ลุกให้ไว แล้วไปลุยต่อ Go Go Go
PG13
ประถม ประถม

Post19 Jul 2016 10:59

พวกชายแท้ที่มาชอบผู้ชายแบบเราๆนี่มันคิดไรอยู่ครับ 555
เข้ามาละก็จากไปแต่งงานกับ ญ
เห็นเราเป็นของเล่นหรอ
:8: :8: :8: :8: :8:
Tiger101
ประถม ประถม

Post19 Jul 2016 12:20

ผมว่า การแบ่ง "เกย์" กับ "ชายแท้" เส้นมันไม่ชัดเจนขนาดนั้นอะครับ

จริงๆ แม้แต่คนในบอร์ดเอง ผมว่าหลายคนก็อาจจะผ่านประสบการณ์การมีแฟนผู้หญิงมาแล้ว แต่เราน่าจะคิดว่านั่นคือเพราะว่าเรายังค้นพบตัวเองไม่เจอ พอมาเจอว่าตัวเองชอบผู้ชายก็เลยเรียกตัวเองว่าเกย์ไปเลย แต่อาจจะมองข้ามไปว่า เราก็มีคำว่า bisexual ไว้เรียกรสนิยมทางเพศได้เหมือนกัน

bisexual ไม่จำเป็นต้องชอบผู้หญิงผู้ชายในปริมาณที่เท่ากันเสมอ ถ้าดึงดูดกับทั้งสองเพศแต่ชอบผู้ชายมากกว่าก็ถือว่าเป็น bisexual ครับ แต่ผมคิดว่าคนจำนวนมากน่าจะชอบที่จะเลือกฝ่ายใดฝ่ายนึงไปเลย และไม่ชอบการเลือกจุดยืนก่ำกึ่ง (ที่อเมริกาเองก็มีการพูดถึงเรื่องอยู่เลย เกย์หลายคนชอบบอกว่าคนที่เป็นไบยังหาตัวเองยังไม่เจอ หรือยังไม่ยอมรับตัวเอง ประมาณนั้น ซึ่งก็ถือว่าค่อนข้างเสียมารยาทที่ไปพูดกับคนที่เป็นไบแบบนั้น)

ผมเชื่อว่าคนอีกมากที่ชอบได้ทั้งสองเพศนะ รวมไปถึงคนที่เรียกตัวเองว่า "ชายแท้" (จริงๆ การชอบผู้ชายก็ไม่ได้ทำให้เขาเป็นผู้ชายน้อยลงหรอกครับ) ด้วย แต่แรงกดดันทางสังคมทำให้ไม่สามารถสานต่อความสัมพันธ์กับเพศเดียวกันได้ ยิ่งถ้าได้รับแรงกดดันจากครอบครัวด้วย เขาก็เลือกที่จะใช้ชีวิตแบบ "ชายแท้" และปฏิเสธความรู้สึกของตัวเองอีกด้านไป และกลายเป็นว่าเขาทำได้แค่มีความสัมพันธ์กับผู้ชายแค่ "เล่นๆ"
TheBloodOrange
ประถม ประถม

Post20 Jul 2016 00:01

เห็นด้วยกับคุณ Blood O เลยคับ

บางที่ในช่วงวัยรุ่น อาจจะมีสภาวะไบอยู่ มีการลองผิดลองถูก
สุดท้ายบ้างคนเลือกเพศตรงข้าม บางคนเลือกเพศเดียวกัน
................... แต่ถ้าเราเลือกที่จะใช้ชีวิตฝั่งไหนแล้ว
ก็ควนจะซื่อสัตย์ต่อหนทางนั้น ....
PG13
ประถม ประถม

Post20 Jul 2016 07:13

PG13 wrote:................... แต่ถ้าเราเลือกที่จะใช้ชีวิตฝั่งไหนแล้ว
ก็ควนจะซื่อสัตย์ต่อหนทางนั้น ....

ใช่แล้วครับ!
ประถม ประถม

Post31 Jul 2016 02:07

เรื่องของ จขกท ส่วนตัวก็เจอเหมือนกันฮะ แต่พอดีเราไม่ได้แมนๆ ปิดบัง เลยค่อนข้างชัดเจนได้

TheBloodOrange wrote:
PG13 wrote:................... แต่ถ้าเราเลือกที่จะใช้ชีวิตฝั่งไหนแล้ว

ใช่แล้วครับ!

ในเรื่องนี้ circlet ขอแสดงแนวคิดของเราไว้นิดนึงนะฮะ คือเราเชื่อว่าเราควรจะคบเพศไหนก็ได้ สลับไปมาก็ได้
ตราบเท่าที่อีกฝ่ายรับรู้และยอมรับความเป็นเราอ่ะฮะ จะเรียกให้มันสุดโต่งไปเลยก็อยากให้เปลี่ยนจาก"รสนิยมทางเพศ" เป็น "รสนิยม" เฉยๆ

เพราะอย่าง circlet เองก็มี type ผู้หญิงที่รู้สึกชอบนะฮะ อย่างถ้าเจอเพื่อนคนนี้เราจะ treat เค้าดี เราจะอ่อนลง มีความรู้สึกอยากดูแล ผิดกับคนอื่นๆ
แต่เราก็ยังแสดงออกในแบบปกติ (คือก็ยังมีจริตเกย์แบบของเราปกติ) เค้าเองก็แซว คุยเล่นปกติ โดยที่เค้าไม่ทราบความรู้สึกพวกนี้หรอกฮะ
circlet พบว่าตัวเราจะชอบผู้หญิงที่มีลักษณะนิสัยแบบนึงๆ น่ะฮะ เลยน่าจะสรุปได้ว่าจริงๆเราชอบเค้าที่ personality มากๆ
โดยไม่มีความรู้สึกทางเพศมาเป็นปัจจัยอ่ะฮะ มันเป็นความรู้สึกอยากดูแล อะไรแบบนั้นน่ะฮะ

เพราะงั้นเลยไม่ค่อยเห็นด้วยที่บอกว่าเลือกทางไหนแล้วก็ต้องซื่อสัตย์กับหนทางนั้น แต่เราต้องซื่อสัตย์กับคนที่จะคุยด้วยแทนอ่ะฮะ

ปล. TheBloodOrange นี่สไตล์การพิมพ์เหมือนน้องคนนึงเลยฮะ เราเคยคุย msn กันมั้ยฮะ ว๊ายยยยย
Circlet

Post31 Jul 2016 11:08

Circlet wrote:
ในเรื่องนี้ circlet ขอแสดงแนวคิดของเราไว้นิดนึงนะฮะ คือเราเชื่อว่าเราควรจะคบเพศไหนก็ได้ สลับไปมาก็ได้
ตราบเท่าที่อีกฝ่ายรับรู้และยอมรับความเป็นเราอ่ะฮะ จะเรียกให้มันสุดโต่งไปเลยก็อยากให้เปลี่ยนจาก"รสนิยมทางเพศ" เป็น "รสนิยม" เฉยๆ

เพราะอย่าง circlet เองก็มี type ผู้หญิงที่รู้สึกชอบนะฮะ อย่างถ้าเจอเพื่อนคนนี้เราจะ treat เค้าดี เราจะอ่อนลง มีความรู้สึกอยากดูแล ผิดกับคนอื่นๆแต่เราก็ยังแสดงออกในแบบปกติ (คือก็ยังมีจริตเกย์แบบของเราปกติ) เค้าเองก็แซว คุยเล่นปกติ โดยที่เค้าไม่ทราบความรู้สึกพวกนี้หรอกฮะ circlet พบว่าตัวเราจะชอบผู้หญิงที่มีลักษณะนิสัยแบบนึงๆ น่ะฮะ เลยน่าจะสรุปได้ว่าจริงๆเราชอบเค้าที่ personality มากๆโดยไม่มีความรู้สึกทางเพศมาเป็นปัจจัยอ่ะฮะ มันเป็นความรู้สึกอยากดูแล อะไรแบบนั้นน่ะฮะ

เพราะงั้นเลยไม่ค่อยเห็นด้วยที่บอกว่าเลือกทางไหนแล้วก็ต้องซื่อสัตย์กับหนทางนั้น แต่เราต้องซื่อสัตย์กับคนที่จะคุยด้วยแทนอ่ะฮะ

ปล. TheBloodOrange นี่สไตล์การพิมพ์เหมือนน้องคนนึงเลยฮะ เราเคยคุย msn กันมั้ยฮะ ว๊ายยยยย

จริงๆ ตอนแรกผมเข้าใจว่า "ซื่อสัตย์ต่อหนทางนั้น" หมายถึงซื่อสัตย์ต่อบุคคลในหนทางที่เราเลือก (ภาษาน่างงมาก) ซึ่งตรงนี้ผมเห็นด้วยนะครับ (แต่คำพูดของคุณ Circlet น่าจะชัดกว่าเนอะ ซื่อสัตย์กับคนที่เราคุยด้วย/เลือกที่จะคบ)
แต่ถ้าหมายความว่าเลือกแล้วเลือกเลย ห้ามเปลี่ยนใจกลับไปมา อาจจะใช้ไม่ได้สำหรับทุกคน

ผมเข้าใจความรู้สึกของคุณ Circlet นะครับ สิ่งที่น่าดึงดูดคือบุคลิกแบบนึง ไม่ว่าเพศไหน เคยแอบปลิ้มผู้หญิงคนนึง ที่เขาบุคลิกสบายๆ เซอๆ ลุยๆ (ไม่ต้องขนาดเป็นทอม แบบห้าวๆ แมนๆ) เป็นเพื่อนเราได้ เดินไปกับเราได้ ไม่ต้องให้เราดูแลเขาตลอดเวลา ไม่มาคอยจู้จี้จุกจิก พยายามเปลี่ยนให้เราเป็นอะไร มันเป็นอะไรที่เห็นแล้วทำให้รู้สึกอุ่นๆในหัวใจได้เหมือนกัน มันทำให้ผมแค่รู้สึกว่า คนๆนี้เท่อะ น่าสนใจ มีเสน่ห์ แต่ไม่ได้แคร์ว่าเขาเพศอะไร สำหรับผู้ชายเองผมก็ชอบผู้ชายบุคลิกแบบนี้แหละครับ

จะบอกว่าชอบคนที่ "แมนๆ" อาจจะไม่ถูก เพราะบุคลิกที่ผมชอบมันก็ไม่ได้แมนขนาดนั้น ถ้าความเจ้าชู้ หลายใจ ชอบใช้ความรุนแรง ไม่แคร์ความรู้สึกคนอื่น โวยวาย ขี้เหล้าเมายา คือ "ความเป็นผู้ชาย" ผมเองก็คงไม่ชอบคนแบบนั้น

ป.ล. หือ? ยุค MSN เลยเหรอครับ 55555 น่าจะสำนวนคล้ายๆกันเฉยๆแหละครับ ผมไม่น่าจะเคยคุยกับคุณ Circlet นะครับ :11:
ประถม ประถม

Post31 Jul 2016 18:06

ยินดีที่ได้รู้จักคุณโอ หน้าแหกเลยฮะที่นึกว่าเป็นน้องที่เคยคุยกัน จริงๆโออาจจะโตกว่าเราก็ได้ 555
Circlet

Post01 Aug 2016 15:51

ชายแท้มีไว้เป็นแค่เพื่อนครับ ถ้ารักก็ได้แค่รักข้างเดียวเหมือนรีบนๆ แนะนำครับ สนับสนุน :tood:
why why why why why why why why why why
dmmks
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post01 Aug 2016 20:11

Circlet wrote:ยินดีที่ได้รู้จักคุณโอ หน้าแหกเลยฮะที่นึกว่าเป็นน้องที่เคยคุยกัน จริงๆโออาจจะโตกว่าเราก็ได้ 555

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับผม :D
ผมปีนี้จะ 30 ละครับ
ประถม ประถม

Post01 Aug 2016 22:31

ถอนตัวเถอะครับ
อ่านผิดแล้วคู้น ผมไม่ได้ชื่อต้องอม
ต้องลม
มัธยม มัธยม

Post13 Jun 2017 19:34

มี 1 คำถามที่สงสัย ชายแท้กับเกย์ โดยเพศสภาพ มีอะไรที่ต่างกัน

ผมเฉยๆกับคำว่า ชายแท้มาก ไม่ได้รู้สึกว่า ถ้าเค้าเป็นชายแท้ จะดูน่าหลงไหลกว่าเกย์
ผมชื่นชอบหมด ถ้าดูดีและตรงสเป๊ค แต่ถ้ารู้ว่าเค้าชอบผู้หญิงก็เป็นเพื่อนกันแทน
สำหรับผม เราคือผู้ชายเหมือนกัน ต่างกันแค่
รสนิยมทางเพศ ผมชอบผู้ชาย เค้าชอบผู้หญิง แค่นั้น
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin