สับสนกับตัวเอง

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

สับสนกับตัวเอง

Post05 Apr 2016 00:55

เฮอ.... ขอถอนหายใจก่อนครับ
เข้ามาใหม่ครับ มีเรื่องขอระบายครับ คอมเมนต์ได้ไม่ว่ากัน คอมเมนต์หนักถีบ 55
ไม่รู้จะเริ่มไงดี เริ่มแรกเลยล่ะกันเนอะ
ตอนนั้นอยู่ปี 4 ครับ เดินทางกลับไปพักที่บ้าน พอดีเจอน้องคนนึงครับเป็นเพื่อนบ้านพึ่งย้ายมาใหม่น้องเขาอยู่ ม.3 ครับ
บ้านติดกันเลยครับ คุยกันบ้าง เล่นกันบ้าง เที่ยวกันบ้าง บางวันก็นอนค้างคืนที่บ้านผมบ้าง เราสนิทกันมากขึ้นเรื่อยๆ
คืนนึงกำลังนอนกันอยู่ จู่ๆ น้องเขาก็กอดผมจากด้านหลังแล้วแล้วก็พูดว่า "ถ้ารักผู้ชายจะเป็นไรไหมน่ะ" แล้วก็ไม่พูดไรต่อ
ผมก็ไม่พูดไรต่อ ต่างฝ่ายต่างก็นอนหลับไป เราสนิทกันขึ้นมาก ถ้าผมกลับบ้านวันไหนน้องเขาจะมาเล่นด้วยและนอนที่บ้านผมตลอด
ผมเป็นคนบ้าจี้น้องเขาก็ชอบแกล้งจนเรื่องมันเริ่มเลยไปไกล (คงไม่ต้องบอก :1: ) ผมจบกลับมาอยู่ที่บ้าน เช่าห้องเปิดสอนพิเศษ ช่วงรองาน น้องเขาก็มาเล่นและอยู่ด้วยเลย ตอนที่น้องเขาอยู่ ม.4 น้องเขามีแอบชอบหญิงคนนึงยอมรับเลยว่าผมหึงมากเลยถามไปว่าเอาไง
น้องเขายอมเลิก คือเราก็ไม่ได้ตกลงว่าเป็นแฟนกันอะไรกันน่ะครับ แต่ประมาณน้องเขาก็แคร์ผม จนแล้วจนรอดปัญหาเดิมๆ ก็เกิดขึ้นอีก
อยู่กันมา 3 ปี ตอนนอนเราจะกอดกันตลอด อาบน้ำด้วยกันบ้าง จนเขาเข้ามหาลัย ต้องย้ายไปอยู่หอใกล้มหาลัย
ผมขอว่าถ้าจะมีแฟนยังไงผมขอให้ผ่านปีแรกไปก่อน (แบบขอเวลาทำใจ ประมาณรู้อยู่แก่ใจ) แน่นอนครับผ่านไปแค่เดือนเดียวน้องเขาขอคบหญิงคนนึงเป็นแฟน ผมเฮิร์ทมาก เจ็บมาก ถามเขาไปว่าที่สัญญาไว้หล่ะ เขาก็บอกแค่ว่า "ไม่รู้" คำนี้เขาพูดบ่อยมากเวลามีปัญหากัน
ผ่านไป 3 ปีที่เขาคบกันไปมาหาสู่อยู่ด้วยกันบ่อยครั้ง สำหรับผมเหรอมันไม่มีวันไหนไม่เจ็บเลยก็ว่าได้ เขาขึ้นปี 4 เขาขอเลิกกับแฟน คงเพราะแฟนเรียนจบเลิกกับแฟนผมก็แอบดีใจ แต่ยังไม่ถึงเดือนเขาก็คบกับคนใหม่ เวลาที่เขาคบกับแฟนไม่ว่าคนปัจจุบันหรือคนก่อน ถ้าเจอและได้อยู่ด้วยกันผมก็ได้แค่นอนกอด หลายครั้งผมพยายามที่จะออกจากชีวิตเขาแต่ก็ทำไม่ได้จริงๆ ด้วยห่วงเขาด้วยส่วนนึง ด้วยรักโดยส่วนมากผมอยากจะออกตรงจุดๆ นี้ให้ได้ ปลายเดือนมีนาผมเลิกติดต่อเขาทุกทาง ทั้งทางเฟส (เลิกเล่นไปเลย) ไม่โทรหา (เขาก็ไม่โทรมา 55) แต่ความรู้สึกนี่สิมันแปลบๆ อยู่ตลอด พยายามบอกตัวเองตลอดว่าจบ จบ จบ ทำไงดีกับความรู้สึกนี้ มันเป็นอะไรที่แบบสุดๆ จริงๆ เหนื่อย ท้อแท้ พยายามให้กำลังใจตัวเองตลอด ไม่รู้ได้ถึงไหน มันจะเป็นแบบนี้อีกนานไหม
jerazia
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Re: สับสนกับตัวเอง

Post05 Apr 2016 10:52

เป็นกำลังใจครับ
ทางออกคงเห็นอยู่แล้ว ที่เหลือคือต้องทำใจให้ได้เท่านั้นเองครับ ตรงนี้แหล่ะยาก
:16: :16:
Vince
มัธยม มัธยม

Post05 Apr 2016 13:53

Vince wrote:เป็นกำลังใจครับ
ทางออกคงเห็นอยู่แล้ว ที่เหลือคือต้องทำใจให้ได้เท่านั้นเองครับ ตรงนี้แหล่ะยาก
:16: :16:

:bazfun: :bazfun: :bazfun: :bazfun: :bazfun:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post08 Apr 2016 22:30

ขอให้หัวใจเหนื่อยเร็วๆนะครับ จะได้กลับมา focus เรื่องที่ควรจะต้องทำมากกว่าเรื่องน้องเขา

ไม่มีใครอยากเป็นตัวสำรอง/เบอร์สองหรอกนะครับ แม้ว่าช่วงแรกๆบอกว่ายอมรับได้ ทำใจได้ สุดท้ายก็ไม่ไหวหรอกครับ!

ดังนั้นใช้จิตมองความรู้สึกทุกข์ เจ็บปวด และทรมานอยู่เสมอ กล่าวคือ ทุกๆครั้งที่หัวใจมันบีบก็ให้เตือนตัวเองว่า "เจ็บ" แล้วก็หยุดไม่คิดต่อ control ความเจ็ปวดให้ไม่เพิ่มขึ้น แต่ค่อยๆลดลงทุกๆวัน แล้ววันหนึ่งมันก็จะอยู่ได้แบบไม่ทรมาน

Life is always beautiful ",)
LiverPoolFC
ประถม ประถม

Post09 Apr 2016 22:39

เข้าใจครับ เข้าใจเลย
เรื่องแบบนี้แตละคนก็ใช้เวลาต่างกันกว่าจะหลุดจากสภาวะแบบนี้ได้
ตอนที่โดนทิ้ง ผมร้องไห้ทุกวัน
แต่พอถึงจุดที่คิดได้ จุดที่หลุดพ้น เราจะปล่อยให้เราและเขาเป็นอิสระจากกัน
และเราจะพร้อมที่จะไปต่อ
ขอให้ผ่านพ้นสถาวะนี้ไปในเวลาอันสั้นนะครับ
PG13
ประถม ประถม

Post10 Apr 2016 15:43

ที่เรารอให้เขารักมาตั้งหลายปีแล้วเรารักตัวเองรึยังครับ แข็งแรงไวๆครับเพราะเวลาของชีวิตมีค่ามากกว่าจะมานั่งเศร้าเสียใจ
nugo
มัธยม มัธยม

Post10 Apr 2016 23:17

nugo wrote:ที่เรารอให้เขารักมาตั้งหลายปีแล้วเรารักตัวเองรึยังครับ แข็งแรงไวๆครับเพราะเวลาของชีวิตมีค่ามากกว่าจะมานั่งเศร้าเสียใจ

+1 ทีมพี่Nugo

:10:

Life is always beautiful ",)
LiverPoolFC
ประถม ประถม

Post11 Apr 2016 12:25

จขกท หายสับสนตัวเองยังครับ
ถ้ายังลองปรึกษา Nikey ได้นะ
:34: :34: :34:
pres28

Post30 May 2016 17:27

เพิ่งเจอประสบการณ์แบบนี้มาเหมือนกันครับ

จีบเรา แต่มีแฟนเป็นผู้หญิงอยู่ที่เรียนมหาลัยด้วยกัน เหมือนเขาก็งงๆตัวเองเหมือนกัน ส่ง Line มาว่าคิดถึงบ่อยๆ

อยากบอกว่าเพิ่งรู้ว่ามีคนแบบนี้เยอะเหมือนกัน ... ถ้าเขายังสับสนตัวเองไป ก็ถอยออกมาดีกว่าครับ อะไรๆไม่แน่นอน ยกเว้นถ้าอยากแค่อยากนอนด้วยอย่างเดียว ถ้าแบบนั้นก็โอเคครับ
"I DISCRIMINATE ALL ANTI-GAY PEOPLE. PLEASE JUST STAY AWAY FROM ME"
Nikey