ชมรม แบตมินตัน มิตรเสนา (ล้างหลังบ้าน รับศึกหนัก กระชับมิตร)

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

ชมรม แบตมินตัน มิตรเสนา (ล้างหลังบ้าน รับศึกหนัก กระชับมิตร)

Post05 Jan 2008 11:10

ขณะนี้ เสื้อได้มา ครบเดือนแล้วคราบ ใครสะดวกมารับได้เลยนะฮะ
1. พี่ดา มิตรเสนา L
2. พี่พจน์ มิตรเสนา L
3. เก่ง สเตฟานี่ L
4. icies M
5. Ae M
6. Fevrier L
7. dmmks M
8. Bomberman M
9. น้องลูกพีช M
10. wutqueen S
11. บ่ากล้วยเตด S
12. จอมมารน้อย M
13. akkavit M
14. Alex M
15. Satoshi M
16. kedinvent M
17. Almond M
18. เอหวาน XL
19. Mazz M
20. หนึ่ง มิตรเสนา L
21. นิค มิตรเสนา L
22. ต้อม มิตรเสนา XL
23. จ๊อบ มิตรเสนา M
24. กองทัพ มิตรเสนา M
25. do-rays-me M
26. kT L
27. Ballab M
28. Magician S
29. นอต พิริยะ S
30. โก้ พิริยะ M
31. Art พิริยะ L
32. Mustang M
33. เอเล็ก S
34. เอสิบล้อ M
35. รักษ์ L
36. นุขาว L
37. ตูน M
38. เคี้ยง เพลย์บอย S
39. ต๋อง เพลย์บอย S
40. แอนนา เพลย์บอย M
41. น้องโอ๊ต วันอังคาร M

รายชื่อนี้ update กับพี่สเตฟาแล้วคับ

################################################################
ข้อมูลเสื้อ แบตมิตรเสนา (XQ) V.2.01

เนื้อผ้าเป็นผ้าแบบเดียวกับของ Yonex คับ จะดูมันๆ พริ้วๆ
เมื่อยืดออกจะรู้เลยว่าผ้าระบายอากาศได้ดี
โลโก้ เป็นแบบสกรีนคับ ราคาเลยถูกลงมา ไม่เกิน 200 บาท คับ
ขนาดไซส์เสื้อมี 4 ไซส์มาตรฐานคับ
S : อก 38" / M : อก 40" / L : อก 42" / XL : อก 44"
อย่างไอซ์เอง และพี่ Bomberman สั่งไซส์ M คับ ลองใส่แล้วไหล่ไม่ตกฮะ

Image

################################################################
ข้อมูลเสื้อ แบตมิตรเสนา (XQ) V.2.00 (Closed) @P.20
ข้อมูลเสื้อ แบตมิตรเสนา (XQ) V.1.02 (Closed) @P.20
ข้อมูลเสื้อ แบตมิตรเสนา (XQ) V.1.01 (Closed) @P.20
ข้อมูลเสื้อ แบตมิตรเสนา (XQ) V.1.00 (Closed) @P.19

ตอนนี้ได้รูปโลโก้มาให้โหวตกันแล้วฮะ
หลังจากตัดสินใจกันอยู่นาน แอนด์ ไม่มีเสื้อทีมไปแข่งกระชับมิตรสักที
(กลัวน้อยหน้าเหล่าเซียนแห่งหุบเขาพิริยะ นั่นเอง)

ขอให้เครดิตเหล่าบรรดา ตัวแม่ ทั้งหลายที่คิดริเริ่มก่อนนะฮะ
ขอบคุณคุณพี่ dmmks ที่ริเริ่ม want เสื้อทีมแบต
ขอบคุณคุณพี่ DevilAngel,คุณพี่ BomBay,คุณพี่ A สิบล้อ ที่คอยประสานงานให้น้องๆ :satoo:
จากตอนแข่งขันแรกๆ ได้ใช้เสื้อบอร์ด XQ สีชมพู สีฟ้า มาเป็นเสื้อแบตแทนก่อน
ซึ่งที่จะให้ร่วมโหวตจากพี่ๆ น้องๆ ว่าจะเอาโลโก้ของ เสื้อแบตXQ ตัวแรกเป็นอย่างไรดี
ส่วนสีของเื้สื้อ ลวดลายตามตัวเสื้อ รวมไปถึงความคิดเห็นต่างๆ
พี่ๆ น้องๆ สามารถเสนอแนะได้ตลอดนะคราบ

ช่วยขายเสื้อนิดนึง ใครมีไว้ครอบครอง รับรองขายดิบขายดี
ตีแบตไปตีแบตมา ไม่มี นก แน่นอนฮะ :greez:
:ishy: :ishy: :ishy:

จะว่าจะเข้ามารีพลาย ที่กระทู้แบตสักหน่อย
อ้าว.. แต่ยังไม่มีคนย้ายมาเลย
ขอโอกาสย้ายเลยนะฮะ
อายุชมรมก็ร่วมๆ 1 ปี ครึ่งแล้วคราบ :clap:
เริ่มประมาณ เดือน มิ.ย. 2006 นู้น
โดยพี่ตั๊ง Fly2Friends สมาชิกครั้งแรกมีกันอยู่ 6 คน
มากที่สุดที่เคยมาเล่น + เชียร์ 42 คน

อิอิ แอบโปรโมทหน่อย
เอาแผนที่มาแป๊ะให้อยู่หน้านี้เลย
Image

Image
Credit : P' อะมีบ้า

ตีกันทุกวันอังคาร และ วันศุกร์ 2ทุ่ม - 5ทุ่ม ฮะ

เมื่อวานนี้ คนเยอะมากเปิดกัน 4 คอร์ทเชียว
เสียดายพี่ dmmks ไม่ได้มาตีด้วย เลยอดฟังพี่ Notto เมาท์
เรื่องที่ไปเสียค่าปรับที่โรงพัก 500 บาท เพราะตบกันเลย
อุอุ พลาดเลยนะนี่ฮะ
:ishy: :ishy: :ishy:

ปล. แก้ไข เพิ่มแผนที่ เครดิตพี่อะมีบ้า ฮะ
Last edited by icies on 26 Aug 2009 19:08, edited 16 times in total.
ถ้คิส่ "หลุตูด"
ดู!! ต้ก๋ย่ Avatar นี้
icies
ประถม ประถม

Re: ชมรม แบตมินตัน มิตรเสนา

Post05 Jan 2008 11:30

นั่นดิเมื่อคืน Notto เม้าส์สนั่นคอร์ท :umm:

She มานั่งเม้าโดยเฉพาะ....... :oh:

แต่พี่ว่ามันไม่ใช่แค่เรื่องเสียค่าปรับนะ อิอิ
8)
Damocles
Atomic_Bomberman
ประถม ประถม

Post05 Jan 2008 13:40

ไม่ได้ไปแวะเยี่ยมเยียนนานแล้วนะเนี่ย
ตาเด็กอ้วนไม่ค่อยไป เลยไม่ค่อยมีคนที่ฝีมือ(ห่วย)สูสีกันเป็นคู่มือ :haha:
พD
zman
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post05 Jan 2008 14:24

ช่วงนี้ร่างกายไม่ฟิต ขอเปงกองเชียร์ก่อนละกานน อิอิ
ย้ายบ้านใหม่ สิ้นเดือน ถ้าได้อยู่ใกล้ๆ แถวนั้นคงได้ไปบ่อยๆ ครับผม :D
If I can't have anybody else but you
Baby don't you know..
what you put me through
I don't want anybody else it's true
No one does it better than you

zeeson
zeeson
อนุบาล อนุบาล

Post05 Jan 2008 14:50

แวะมาลงชื่อต่ออายุสามชิกคับผม

แต่เป็นสมาชิกแบบ PRN ง่ะ เหอๆๆ ว่างก้ไป ไม่ว่างก็อยากจะไป :D
ความอิสระเสรี ดั่งนกที่โผบิน

ย่อมเคียงคู่ไปกับ ความเหงา และเดียวดาย
vecchio
Site Admin Site Admin

Post06 Jan 2008 00:21

พลาดดดดดดดดดดดดดดดด พลาดดดดดดดดดดดดดได้ไงเนี่ย งือๆๆๆๆ

คือคุณพี่ต้องกลับบ้านนอกอะคับน้องไอซ์ ที่บ้านทำบุญใหญ่ น่าเสียดายมากๆเลยอะ ฮือๆๆๆ

บอกสุดสวยขอ re-run อีกรอบได้เป่าอะคับ

:right: ฮือๆๆๆๆ นะนะนะ ขอ re-run อีกรอบนะ :left:
why why why why why why why why why why
dmmks
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post06 Jan 2008 17:39

อนุญาตต่ออายุสมาชิกนะคะ ถืงจะไม่ได้ไปมานาน ร่วมปี คิคิ
i'm fAmoUs iN pAriS nEWyOrk LoNdOn aNd tOkYo
ย้งยี้

Post06 Jan 2008 17:45

dmmks wrote:พลาดดดดดดดดดดดดดดดด พลาดดดดดดดดดดดดดได้ไงเนี่ย งือๆๆๆๆ

คือคุณพี่ต้องกลับบ้านนอกอะคับน้องไอซ์ ที่บ้านทำบุญใหญ่ น่าเสียดายมากๆเลยอะ ฮือๆๆๆ

บอกสุดสวยขอ re-run อีกรอบได้เป่าอะคับ

:right: ฮือๆๆๆๆ นะนะนะ ขอ re-run อีกรอบนะ :left:

แหมคุณน้องขาๆๆๆๆ.......พี่ก็คนบ้านเดียวกับคุณน้องนั้นแหละ
คุณน้องบอกว่ากลับไปบ้านนอกเลยทำให้พี่คิดว่าตัวเองนี่ก็คงเป็นคนบ้านนอกเหมือนกันมั้ง
:greez: :ohno:
wutqueen
ประถม ประถม

Post06 Jan 2008 21:32

ย้งยี้ wrote:อนุญาตต่ออายุสมาชิกนะคะ ถืงจะไม่ได้ไปมานาน ร่วมปี คิคิ

ไม่ได้ไปมาแสนนานเหมือนกัน
ต่ออายุสมาชิกด้วยคน

Image

You are always in my mind.
Next
ประถม ประถม

Post07 Jan 2008 11:23

สมัครด้วยสิคับ แอบไปเล่นด้วย แต่ร่างกายไม่แข็งแรง สงสัยตีได้ไม่เยอะแน่ๆเลย :ohno: :ohno:
THE OCEAN of GOSSIP
หัวใจไซโคลน
ประถม ประถม

Post07 Jan 2008 11:33

วันอังคารนี้ก็อาจจะไม่ได้เข้าไปอะครับ เพราะว่ายังติดธุระอยู่ต่างจังหวัด สงสัยจะกลับไม่ทันงะ แต่ถ้าไงจะรีบทำธุระให้เสร็จแล้วพยายามไปให้ได้งับ อิอิ

:right: จู้ๆ :left:
why why why why why why why why why why
dmmks

Post08 Jan 2008 09:37

คืนนี้สองทุ่ม ก็ตีกันหน่ะสิครับ ถ้าไปแจม ไปได้มั้ยครับ แล้วต้องโทรติดต่อใครดีอ่ะคับ :greez:
Image

..LoVe WilL Be LaSt FoReVeR..
Kamui
มัธยม มัธยม

Post08 Jan 2008 10:20

หวัดดีงับ คิดถึง
สมาชิกรุ่นบุกเบิกจัง

ไม่ทราบว่าตาย หรือ พอได้สามีก็หนีหายไปหมดแล้วหรอครับ

ตอนนี้ไปตี้ เมื่อง เดือนที่แล้วเอ๋อแดก ตีเอาโล่กันหมด ผมไปก็ไม่ตีกะใครอ่ะ เกรงใจ จะไปเม้าทื ไม่รู้จักใครแล้วอ่ะครับ

แต่ฝากบอกคนเก่าๆว่า คิดถึงมากๆ
HolyZatan
อนุบาล อนุบาล

Post08 Jan 2008 10:23

:| เออ แบบว่า ถ้าถึงขั้น ตีเอาโล่ห์ นี่ผมไม่ไหวนะครับ ไม่ทราบว่ามี มือประมาณ บีกินนิ่ง ถึง อินเตอร์มีเดียท ให้ลงคู่มั้ยครับ

ผมอยู่ในวรยุทธขั้นพื้นฐานอยู่เลยครับ แต่ถ้า มีแต่ยอดฝีมือทั้งนั้น เกรงว่าจะไปถ่วง แล้วทำให้เครียดกดดันไม่กล้าเล่นครับ T_T
Image

Kamui
มัธยม มัธยม

Post08 Jan 2008 10:27

คิดถึงเหมือนกันค่ะ
สมาชิกเก่าๆหายไปกันเยอะเลยค่ะ
น้องฟักเองก็อยากไปตีนะคะ แต่ว่ามีแต่ชั้นเทพไปตีอ่ะค่ะ เอาจริงเอาจังมากมาย เลยไม่อยากเป็นตัวถ่วงใครค่ะ

คิดถึงบรรยากาศเก่าๆนะคะ คอร์เสนาเป็นที่เปิดตัวแรกๆเลยค่ะ มีอะไรก็นัดมาเจอที่คอร์ทก่อน ตีไปเมาส์ไป ปรึกษาปัญหาแม่บ้าน สนุกสนานมากมายค่ะ :eeey:
นส. ฟักทอง สวยอร่ามตา

...CFOB...
ฟักทอง

Post08 Jan 2008 10:29

ฟักทอง wrote:คิดถึงเหมือนกันค่ะ
น้องฟักเองก็อยากไปตีนะคะ แต่ว่ามีแต่ชั้นเทพไปตีอ่ะค่ะ เอาจริงเอาจังมากมาย เลยไม่อยากเป็นตัวถ่วงใครค่ะ

คิดถึงบรรยากาศเก่าๆนะคะ คอร์เสนาเป็นที่เปิดตัวแรกๆเลยค่ะ มีอะไรก็นัดมาเจอที่คอร์ทก่อน ตีไปเมาส์ไป ปรึกษาปัญหาแม่บ้าน สนุกสนานมากมายค่ะ :eeey:

ถ้าบีกินนิ่ง เหมือนกัน คืนนี้เราไปจับคู่ตีกันมั้ยครับ ^_^
Image

Kamui
มัธยม มัธยม

Post08 Jan 2008 10:36

Kamui wrote:
ฟักทอง wrote:คิดถึงเหมือนกันค่ะ

ถ้าบีกินนิ่ง เหมือนกัน คืนนี้เราไปจับคู่ตีกันมั้ยครับ ^_^

ว้ายยย :greez: เสียดายค่ะคืนนี้น้องฟักไม่ว่างอ่ะค่ะ เอาไว้คืนหลังนะคะ น้องฟักจะคู่ด้วย แต่น้องฟักไม่เก่งนะค สอนน้องฟักด้วยนะคะ :eeey:
นส. ฟักทอง สวยอร่ามตา

...CFOB...
ฟักทอง

Post08 Jan 2008 10:37

Kamui wrote:คืนนี้สองทุ่ม ก็ตีกันหน่ะสิครับ ถ้าไปแจม ไปได้มั้ยครับ แล้วต้องโทรติดต่อใครดีอ่ะคับ :greez:

วันนี้มีตบมีตีกันปกติครับ แต่คนน้อยหน่อยนะครับ (ก็ไม่น้อยมาก ก็ดีนะครับ เพราะเข้าออกเร็วครับ) ก็โอเคนะครับ มีวิวดีๆแก๊งตีเก่งๆให้ดู อิอิ ยังไงเดี๋ยวส่งเบอร์โทรไปครับ แต่ผมอาจจะไปช้าหน่อยเพราะว่าตอนนี้ยังอยู่ต่างจังหวัดยังไม่เสร็จงานเลยครับ เห่อๆๆๆ ยังไงเข้าไปตีเลยนะครับ ไม่มีปัญหาคับ
dmmks

Post08 Jan 2008 10:49

dmmks wrote:
Kamui wrote:คืนนี้สองทุ่ม ก็ตีกันหน่ะสิครับ ถ้าไปแจม ไปได้มั้ยครับ แล้วต้องโทรติดต่อใครดีอ่ะคับ :greez:

วันนี้มีตบมีตีกันปกติครับ แต่คนน้อยหน่อยนะครับ (ก็ไม่น้อยมาก ก็ดีนะครับ เพราะเข้าออกเร็วครับ) ก็โอเคนะครับ มีวิวดีๆแก๊งตีเก่งๆให้ดู อิอิ ยังไงเดี๋ยวส่งเบอร์โทรไปครับ แต่ผมอาจจะไปช้าหน่อยเพราะว่าตอนนี้ยังอยู่ต่างจังหวัดยังไม่เสร็จงานเลยครับ เห่อๆๆๆ ยังไงเข้าไปตีเลยนะครับ ไม่มีปัญหาคับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวเย็นนี้โทรไปหานะครับ ได้รับเบอร์เรียบร้อยแล้วครับ
คราวหน้าเราไปตีด้วยกันนะครับน้องฟักทอง ^_^
Image

Kamui
มัธยม มัธยม

Post08 Jan 2008 11:16

ดีจัง เด็กใหม่ๆมากันเยอะๆนะคับ :D
กรอบ
.
pure
.
เคี้ยวมัน

@@ รับซักเม็ดมั๊ยคับ @@
Almond

Post08 Jan 2008 13:14

รีบน กับ รีบน บน บน PR ประจำคอร์ท ติดต่อได้เล้ย ครับ :hihi:
มองบวก..คิดดี สร้างไมตรี..ผูกมิตร มีสติ..รู้ตน
ปล่อยวาง..ไม่ยึดมั่น ให้อภัย..ไม่แค้นเคือง อดทน..รู้จักรอ
พอใจ..ไม่อยากได้ มีเหตุผล..ประมาณตน ช่วยเหลือ..มีน้ำใจ
อ่อนหวาน..อ่อนโยน พากเพียร..มุมานะ เป็นกลาง..วางเฉย
BallaB
ประถม ประถม

Post08 Jan 2008 13:21

สรุปว่าคืนนี้สองทุ่มนะครับ ถามนิดเดียวครับ

ไอ้ซอยที่มันต้องเลี้ยวก่อน เข้าคอร์ทมิตรเสนา

มันคือ พหลโยธิน ที่เท่าไหร่ครับ?

ถ้าผมมาจาก ฝั่งเมเจอร์รัชโยธิน ต้องไปกลับรถ

แยกเกษตรใช่มั้ยครับ มันมีทางกลับรถหรือเปล่า

( คือผม เด็กฝั่งธนฯ ครับ ไม่เชี่ยว เส้นทางฝั่งพระนครจริง ๆ ) T_T
Image

Kamui
มัธยม มัธยม

Post08 Jan 2008 13:34

Kamui wrote:สรุปว่าคืนนี้สองทุ่มนะครับ ถามนิดเดียวครับ

ไอ้ซอยที่มันต้องเลี้ยวก่อน เข้าคอร์ทมิตรเสนา

มันคือ พหลโยธิน ที่เท่าไหร่ครับ?

ถ้าผมมาจาก ฝั่งเมเจอร์รัชโยธิน ต้องไปกลับรถ

แยกเกษตรใช่มั้ยครับ มันมีทางกลับรถหรือเปล่า

( คือผม เด็กฝั่งธนฯ ครับ ไม่เชี่ยว เส้นทางฝั่งพระนครจริง ๆ ) T_T

มาบอกทางให้คร้าบบบ

ถ้ามาจากฝั่งเมเจอร์ ไม่ต้องไปกลับรถที่แยกเกษตรนะคับ

ขับเลยเมเจอร์รัชโยธินไป แต่ไม่ต้องขึ้นสะพานนะคับ ชิดซ้ายไปเรื่อยๆจนเห็นปั้ม Esso ทางซ้ายมือ

จากนั้นก้อเบี่ยงมาทางขวาครับ

ตอนแรกคุณจะเห็ฯที่กลับรถใต้สะพานข้ามแยกเกษตรให้เลยไปก่อนนะคับนิดนึง

จากนั้นอีกนิดหน่อยก้อจะเป็นสามแยกที่ให้เลี้ยวขวาอ่ะคับ

แล้วก้อเลี้ยวขวาเข้าซอยตรงแยกนั้นเลย แล้วก้อตรงไปเรื่อยๆ

คอร์ดแบดจะอยู่ทางขวามือครับ ตรงทางโค้งๆหน่อย

สังเกตุดีๆนะคับ เพราะจากสามแยกมามันอยู่ไม่ไกล
Trust me, I'm a Chef
Mustang
มัธยม มัธยม

Post08 Jan 2008 14:22

อื้มหืมมม ไม่ง่ายครับ ผมยิ่งโก๊ะ ๆ อยู่มีสิทธิหลง แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ผมจะขับช้า ๆ ค่อย ๆ ดูไปครับ

แต่ยังไงก็คงขับเร็วไม่ได้อยู่แล้ว เพราะรถแถวนั้นน่าจะติด :aaa: ขอบคุณคร๊าบบบบ

วันนี้ที่คอร์ทมีใครตีบ้างเหรอครับ :D
Image

Kamui
มัธยม มัธยม

Post08 Jan 2008 14:39

ปรกติก็ตบตีกันวันอังคารกับศุกร์...จะฝีมือขนาดไหนก็ไม่ต้องห่วงนะคุณเพราะมีให้เลือกตบกัน
วันศุกร์ที่แล้วก็มากันเยอะตีกัน4คอร์ท..ไม่ตีก็มาเม้าส์กันได้จะได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆๆ
:D
wutqueen
ประถม ประถม

Next