[กระทู้ diary] ชีวิตสุดติส....กับความรักที่ไม่อยากให้เกิด แล

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

[กระทู้ diary] ชีวิตสุดติส....กับความรักที่ไม่อยากให้เกิด แล

Post02 Oct 2012 20:19

คำนำ

สวัสดีครับเพื่อนๆในบอร์ดแห่งนี้
ผมเริ่มกลับมายังบอร์ดแห่งนี้อีกครั้ง หลังจากที่หายๆไป (ซึ่งปกติก็ไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยนักหรอก)
วันนี้ผมขออนุญาตมาแชร์ประสบการณ์ชีวิตกันบ้างนะครับ ประสบการณ์ในแบบที่เพื่อนๆรอบข้างผมให้คำนิยามมันว่า "ติสว่ะ"
ซึ่งสำหรับใครหลายๆคน เรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นกับผม อาจจะถือเป็นเรื่องแสนธรรมดา....
แต่สำหรับผมแล้วนั้น มันไม่ธรรมดาครับ ทั้งการใช้ชีวิตในมุมมองใหม่ๆ และเรื่องความรัก(เพื่อน)ที่แสนจะปวดร้าวสำหรับผมครับ

ต้องขอภัยเพื่อนๆด้วยนะครับ ถ้ามันทำให้รกบอร์ด
สำหรับผมแล้ว มันเหมือนละครชีวิตสำหรับผมบทหนึ่ง.... ที่ทุ่มเวลามาลองหาประสบการณ์ชีวิตอีกด้านครับ

*ข้อมูลส่วนตัวบางส่วนของผมนะครับ (อย่าคิดมากนะครับ ผมเพียงแต่อยากบอกว่าผมเปลี่ยนชีวิตไปเลยจริงๆ ไม่มีประสงค์อื่นใด)
อายุปัจจุบัน............ 26
การศึกษา .............. Com-Science, KMIT'L / Motion Picture &Video, Rangsit University / MBA. Cardiff U. UK
สถานะ.................... โสด
อาชีพ ..................... เจ้าของกิจการรีสอร์ท ร้านอาหารและบาร์ ณ เกาะแห่งหนึ่งในภาคใต้

เรื่องทั้งหมดเกิดขึ้นในช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาจนปัจจุบันครับ
nomad
ประถม ประถม

Re: [กระทู้ diary] ชีวิตสุดติส....กับความรักที่ไม่อยากให้เกิ

Post02 Oct 2012 20:29

จำได้คับ nomad เข้ามาเล่าเรื่องครั้งก่อน
รอฟังเรื่องราวนะคับ ผมว่าพี่มีเรื่องน่าสนใจ หลายๆคนใช้ชีวิตคนละแนวกะพี่ แชร์กันฟังคับ

ปล.ผมเป็นน้องร่วมสถาบันคับ แต่คนละคณะนะ อยู่ตึกข้างๆกันนั่นแหละ 555
Delight
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Re: [กระทู้ diary] ชีวิตสุดติส....กับความรักที่ไม่อยากให้เกิ

Post02 Oct 2012 20:44

1 กรกฎาคม 2012

เป็นวันทำงานวันแรกของผมครับ กับตำแห่งที่เรียกว่า 'waiter' หรือเด็กเสริฟที่ทุกคนรู้จักกันนั่นแหล่ะครับ
ผมมาสมัครงานเมื่อวานนี้เองเป็นช่วงเวลาบ่ายสามกว่าๆแล้ว หลังจากที่ผมเดินทางมาถึงสุวรรณภูมิเมื่อช่วงสายๆนี้เอง
ผมฝากกระเป๋าเดินทางที่มีเสื้อผ้าเพียง 5 ชุดเท่านั้น ไว้กับเพื่อนที่เรียนโท มหิดล และตัดสินใจเดินทางมาสมัครงานเลย

ผมเลือกที่จะสมัครงานเป็นเด็กเสริฟของโรงแรมหรูแห่งหนึ่ง ซึ่งไม่ไกลจากสยามมากนัก
เป็นโรงแรมที่อยู่ใกล้กับสถานีรถไฟฟ้า BTS สถานีหนึ่งถัดจากสถานีสยาม
เหตุที่เลือกโรงแรมนี้ ก็เพราะไม่นานมานี้ เคยมาพักที่นี่กับเพื่อน แล้วประทับใจเรื่องการบริการมาก

วันมาสมัคร โทรเข้าเบอร์โทรโรงแรม ติดต่อ HR ซึ่งแจ้งว่าตำแหน่ง waiter กำลังว่างพอดี ผมเลยเดินไปสมัครเลย
ก่อนไป ผมมีหลักฐานแค่สำเนาบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้าน ที่คัดมาจากสำนักงานเขตก่อนมาถึงโรงแรมเท่านั้น!
เอกสารอย่างอื่นไม่มีให้ในตอนนั้น ก็ไม่เป็นไร เค้าบอกส่งคราวหน้าได้

มาถึงโรงแรม ก็เดินไปยังทางเข้า บริการอย่างเทพมาแล้วครับ ตั้งแต่หน้าโรงแรมจนถึงต้อนรับ
แต่แค่ผมเอ่ยถามเท่านั้นแหล่ะว่า... "มาพบผ่าย HR ครับ" เท่านั้นแหล่ะ ก็โดนเชิญให้ออกจากโรงแรม แล้วเดินเลียบกำแพง
เพื่อไปยังประตูทางเข้าเล็กๆ ทางด้านหลังโรงแรมแทน ....พนักงานต้องแยกทางเข้ากับแขก ต้องเหมือนกันทุกที่ซินะเรื่องนี้

เดินไปพบ HR ซึ่งเป็นหนุ่มหล่อ แต่สาวมาก (ฮา) ประโยคเรียกที่กินใจผมสุดๆคือ
"น้องครับ....พี่คงให้น้องสมัครงานไม่ได้นะครับ เพราะน้องใส่กางเกงยีน รองเท้าผ้าใบมาสมัคร มันผิดกฎโรงแรม"
ผมเลยรีบไปหาชุดมาใส่โดยด่วน แต่ในเมื่อไม่มีชุด ผมก็ต้องซื้อเอาดาบหน้า เลยตัดสินใจไปพารากอน
ซื้อเสื้อเชิต กางเกงสแลก รองเท้าหนัง เข็มขัด..... หมดตังไป 6000 กว่าบาท กับการมาสมัครงาน.. ยังดีที่ไม่ต้องจ่ายค่าใบสมัคร!
nomad
ประถม ประถม

Post02 Oct 2012 20:58

โสดแล้วเหรอ เหมือนตอนนั้น nomad
จะเคยเล่าว่ามีแฟน แล้วมี เด็กในเกาะมาชอบ??

หรือต่ายจะจำผิด?
Image

ในวันที่ฟ้ามีเพียงแค่สีเทา
I3unny-I3oyz
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post02 Oct 2012 21:01

กลับเข้ามาในโรงแรมก็4โมงครึ่งแล้ว เขียนใบสมัครเสร็จ ก็ทำข้อสอบต่ออีก 30 ข้อ ซึ่งเป็นข้อสอบภาษาอังกฤษล้วนๆ
และทำแบบทดสอบภาษาอังกฤษอีก 50 ข้อ ใช้เวลาไปเกือบ 40 นาที กว่าจะเสร็จ พี่เค้าก็ตรวจข้อสอบเลย
ผ่านไป 5 นาที พี่ HR ถามว่าจะสัมภาษเลยรึเปล่า เพราะเด๋ว่จะติดต่อเมเนเจอร์มาสัมภาษเลย .....ผมก็พร้อมอยู่แล้ว

รอจน 6 โมงเย็น พี่เมเนเจอร์สัมภาษณ์ (อังกฤษล้วนๆ ผมว่าทำร้ายจิตใจคนอื่นๆน่าดู นี่ตำแหน่ง waiter นะ)
สัมภาษไปไม่เกินครึ่งชั่วโมง เค้าก็ถามว่าสะดวกมั๊ยถ้าเริ่มงานพรุ่งนี้! เอาก็เอาวะ... โอเคอยู่แล้ว

สรุปว่าสมัครเป็น waiter ด้วยวุฒิ ม.รังสิต(บอกว่าเพิ่งเรียนจบ แต่ยังไม่รับปริญญา อิอิ แล้วจะเอาวุฒิมาให้ตอนหลัง)
(ปล.จนบัดนี้ ผมยังไม่ส่งเอกสารใดๆเลยให้แก่ทางโรงแรม แถมยังไม่ตรวจร่างกายเลย กัวเข็ม ฮ่าๆ)

วันนี้ทำงานวันแรก........ เหนื่อยมาก
เสริฟแบบสเต็บ 5 ดาวขนานแท้.... เคลียร์จาน เช็ดช้อน เช็ดแก้ว พับเน็บกิ้น เช็คของ เบิกของ รับออเดอร์ เสริฟ ทิ้งขยะ ....สระพัดงาน
แต่ก็เริ่มชินกับมันแล้ว อไรที่ไม่เคยทำก็ทำมันซะ..... ไม่เคยก้มหัวให้ใคร คอมเพลนอย่างเดียว ก็รับกรรมมันซะ
ก็ดีนะครับ อย่างน้อยเราก็รู้แล้วว่า ชีวิตคนบริการที่เป็นลูกจ้าง....มันสุดยอดแค่ไหน?
nomad
ประถม ประถม

Post02 Oct 2012 21:13

30 กรกฎาคม 2012 (เงินเดือนแรกในชีวิต)

เงินเดือนออก! เป็นวันที่มีความสุขสุดๆในชีวิตอีกวัน เพราะเป็นเงินเดือนแรกที่ได้ในชีวิตเลย ถึงเงินมันไม่เยอะ แต่ก็สุขได้นะ
ทำงานมาแทบตาย สัปดาละ 5 วัน วันละ 10 ชม.แน่ะ ๆด้เงินมาไม่ถึง 2หมื่น แต่ก็โอเคนะ อยากลองเปลี่ยนชีวิตดูอยู่แล้วนิ?

หลังจากนั้น ประหยัดงานมากขึ้นครับ ทานเข้าแคนทีนตลอดทุกมื้อ(จนไม่ต้องซื้อข้าวกินไปเลย)
นั่งรถเมล์ไปกลับ (ทำให้รู้จักกับรถเมล์ฟรี และคนหลายแนว บนรถเมล์) ........... เริ่มงกเป็นล่ะทีนี้ อิอิ

ทำงานไปจนเดือน ส.ค. เดือนนี้เริ่มรู้จักเพื่อนมากขึ้น ตอนแรกสนิทกับหนุ่มบาร์ แต่อยู่ๆ ดันมาสนิทกับ เด็ก Room Service ซะงั้น
ซึ่งแรกๆไม่ได้สนใจอะไรเค้าเลย ไม่คิดเป็นเพื่อนกับเค้าด้วยซ้ำ ..... แต่ปัจจุบันนี่ ดราม่ามากๆ 555+

เอก คือเด็ก Room Service คนหนึ่ง ซึ่งหน้าตาโอเคเลยทีเดียว เราเริ่มสนิทกันตอนไหนก็ไม่รู้
เป็นคนนิ่งๆ เงียบๆ แต่ยิ้มเก่ง และชอบหยอดมุขฮาๆ ซึ่งผมเป็นประเภคฮาๆ สนุกสนานอยู่แล้ว

ผมทำงานห้องอาหาร เค้าอยู่ R/S แต่เราอยู่ผแนก FB ด้วยกันนะ
เด็ก RS จะออกมาช่วยงานในห้องอาหารบ้างถ้าเค้าว่างและเรายุ่ง
แต่หลังๆมา เอกมาช่วยงานบ่อยขึ้น และก็ชอบมาคุยสนุกๆกันมากขึ้น
nomad
ประถม ประถม

Post02 Oct 2012 21:27

15 สิงหาคม 2012 (ออกเดทครั้งแรก)

ผมทำงานเลิกเที่ยงคืน ขณะกดลิฟท์ไปยังล็อกเกอร์ชั้นบน เจอกับเอกพอดีครับ
เราเลยเดินไปเปลี่ยนชุดในล็อกเกอร์ชายด้วยกันสองคน (อิอิ) ที่นี่ก็เปลี่ยนกับแบบว่าไม่ต้องอายใครคับ
ถอดเป็นถอดกันเลยทีเดียว บางครั้งมีกะเทยบ้าง แต่ก็ออกแนวเฮฮากันครับ สังคมโรงแรมชินกับการทำงานร่วมกันอยู่แล้ว
และผู้ชายที่ทำงานโรงแรม ผมเห็นเป็นเกย์แบบแสดงออกเยอะมากครับ

กำลังเปลี่ยนชุดจะกลับ จู่ๆเค้าถามผมว่า "คุณ ....รีบกลับบ้านรึเปล่า?"
ผมก็ถามว่าทำไม "ว่าจะชวนคุณไปนั่งหาอะไรกิน เบื่อๆ ไม่อยากกลับห้องตอนนี้"
ผมก็โอเค เราก็เดินออกไปหน้าโรงแรม เค้ามีมอเตอร์ไซต์ ผมก็ซ้อนไปด้วย สถานที่ที่เค้าพาผมมาคือ.... ริมถนน
ครับ ซื้อเบียร์มานั่งกินริมถนน ซึ่งเป็นแยกที่มีโต๊ะวินมอไซต์ (แต่เค้าไม่วิ่งตอนดึกแล้ว)
นั่งกินท่ามกลางฝุ่น ควัน โคตรโรแมนติคเลย

เรา้เริ่มคุยกันว่าเราเป็นใคร มาทำงานที่นี่อย่างไร เรื่องส่วนตัว เรื่องนั่นโน่นนี่
ซึ่งรู้ว่า เอกเป็นเด็กราชบุรี มาทำที่นี่ได้ไม่ถึงปี แต่ก่อนหน้านี้เค้าทำงานมาสองสามโรงแรมแล้ว
มีแฟนแล้ว ทำงานโรงแรมเช่นกัน ย่านสุขุมวิท ..... เขาเรียนจบเทคนิคที่ราชบุรี ประมาณนี้

เรากินกันจนตีสอง ก็กลับบ้าน เค้ามาส่งผมที่ห้องเพื่อนผมที่ผมอยู่ด้วยย่านอนุเสาวรีย์ ซึ่งผมโกหกไปว่าอยู่กับแฟนสาว อิอิ
เค้าก็มาส่งผมเสร็จก็กลับห้องเค้าเลย
nomad
ประถม ประถม

Post02 Oct 2012 22:03

มาต่อเร็วๆ อยากฟังๆ

ปล. Cardiff หรอ ดีๆ เมืองสวยอากาศดี เคยขับรถเที่ยวแถบนั้นเลาะไป Swansea ไปจนถึง Tenby อะ ชอบๆ
why why why why why why why why why why
dmmks
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post02 Oct 2012 22:15

น่าสนุกมาก อยากฟังต่อ
ลุงสงสัยแล้วรีสอรต์ใครดูแล
ส่วนเด็กที่เจอบนเกาะเป็นอย่างไร
เพื่อนเกาหลีที่เจอที่เวียดนามเป็นไง
อยากทำอย่างนี้บ้างจัง ต้องหาโอกาสทำให้ได้
pres28

Post02 Oct 2012 22:51

pres28 wrote:น่าสนุกมาก อยากฟังต่อ
ส่วนเด็กที่เจอบนเกาะเป็นอย่างไร
เพื่อนเกาหลีที่เจอที่เวียดนามเป็นไง
อยากทำอย่างนี้บ้างจัง ต้องหาโอกาสทำให้ได้

555 ลุงเพรส คำถามเยอะมาก

ปล. รอฟังคำตอบ
Image
อ า โ ล ก สิ ณั ง
ท้อป

Post02 Oct 2012 23:53

ขอบคุณทุกๆคนที่จำกันได้ครับ

@ Delight ดีใจคับที่จำได้อยู่ ......ว่าแต่เป็นรุ่นน้องแคแสดป่าวหว่า?? อิอิ
@I3unny-I3oyz คุณต่ายจำไม่ผิดหรอกครับ จำแม่นม๊ากกก .......เด็กๆไม่มีแล้วคับ ต้อนนั้นผมมันบ้าาา 555
@dmmks คุณชอบเที่ยวบ้านนอกด้วยเหรอคับ :)
@ pres28 ขอบคุณที่ยังจำกันได้คับ
ลุงสงสัยแล้วรีสอรต์ใครดูแล.................... ช่วงนี้ปิดเกาะครับ เปิดไฮเดือน พย. ถึง เมษาครับ ตอนนี้ให้พี่สาวดูคับ มีแขกน้อยช่วงนี้คับ
ส่วนเด็กที่เจอบนเกาะเป็นอย่างไร...................ปล่อยให้ไปดีเถอะครับ เข็ดแล้วกับการคบเด็กสร้างบ้าน(จิงๆนะ)
เพื่อนเกาหลีที่เจอที่เวียดนามเป็นไง...........................ผมไปอยู่กับเค้าที่เกาหลีสองสัปดาครับ ก็โอเคนะ ตอนนี้เค้ามีแฟนสาวสวยแว้ว!!!
อยากทำอย่างนี้บ้างจัง ต้องหาโอกาสทำให้ได้.......... ผมทำได้เพราะเป็นช่วงที่หนีทุกอย่างในชีวิตครับ แต่คงไม่นานต้องสู่โลกความจริง
@ท้อป ขอบคุณที่ติดตามนะครับ อิอิ

ขบคุณทุกคนมากๆนะครับ
nomad
ประถม ประถม

Post03 Oct 2012 00:03

มาต่อเร็วๆ มาต่อเร็วๆ
ปล. ฮ่าๆๆ ผมไม่ได้อยู่ลอนดอน ถ้าไม่มีประชุมหรือไปหาแฟนก็ไม่ค่อยลงไปคับ ผมเด็กดอยอยู่เหนือชอบไปแบบ highland isle of sky หรือปั่นจักรยานระหว่างเมือง อะไรเทือกๆนั้น ไม่เหมาะกับเมืองใหญ่ๆครับ ฮ่าๆๆๆ
Last edited by dmmks on 03 Oct 2012 00:06, edited 1 time in total.
why why why why why why why why why why
dmmks

Post03 Oct 2012 00:06

nomad wrote:@ Delight ดีใจคับที่จำได้อยู่ ......ว่าแต่เป็นรุ่นน้องแคแสดป่าวหว่า?? อิอิ

rsu คับ

ท้อป wrote:
pres28 wrote:น่าสนุกมาก อยากฟังต่อ

555 ลุงเพรส คำถามเยอะมาก

ปล. รอฟังคำตอบ

อ่านแล้วเหมือนลุงกลับกลายเป็นเด็กอีกครั้ง 55555
Delight

Post03 Oct 2012 00:12

สิงหาคม 2012 (Social ลิซึ่ม)

หลังจากไปกินเบียร์แบบชิลล์ๆกับเอกครั้งแรกเค้าก็แอด Line ผมไป เราก็คุยกัยเรื่อยๆทาง Line
คุยตั้งแต่ ตี 3 ยันเกือบเช้า เป็นแบบนี้เกือบทุกวัน จนเพื่อนผมถามว่า..... "เฮ้ย เมิงคุยกะแฟนมากไปป่าว?"
ผมก็ได้แต่อมยิ้มล่ะครับ เรื่องนี้น่ะ

เรื่องคุยทาง Line ผมก็เคยถามเค้านะว่าถ้าแฟนเห็น แล้วไม่ถามรึว่าคุยกับใคร?
เอกตอบว่า "จริงๆแล้ว เค้าถามว่าคุยกะเมียใหม่รึไง แต่ผมไม่กล้าบอกคุนอ่ะ ฮ่าๆ"
ผมก็ชอบแกล้งทำไง ทำเนียน แต่จริงๆแอบเขินนะครับ

เพื่อนร่วมงานเคยแซวผมว่า "เอกซื้อ BB มาจีบเด็กฝึกงานเมื่อ 3 เดือนก่อน
คราวนี้ก็มาจีบพี่บาสแน่ๆเลย เอกถึงต้องซื้อ S2 เพราะพี่ชอบเล่น Line" แล้วชอบจบการปรธโยคที่ว่า
"สองคนนี้เป็นอะไรกันป่าวเนี่ย?"

หลังๆผมก็เริ่มสังเกตุ ว่าเค้าคุยกับผมทาง Line เยอะจริงๆแหล่ะ ตลอดเวลาด้วย
ขนาดผมนั่งกินข้าวแคนทีน นั่งตัวติดกัน ยังส่งข้อความคุยกันเลย ไม่พูดกันซักคำ

ทุกครั้งที่คุยกัน ก็มักจะแทนตัวกันว่าคุณ ซะส่วนใหญ่
nomad
ประถม ประถม

Post03 Oct 2012 00:31

31 สิงหาคม 2012 (ร้านแมงสาบ)

วันนี้ผมทำงานเลิกเที่ยงคืนเช่นเคย ส่วนเอกมัน day off สองวัน ผมกำลังจะเลิกงาน เช็คของในบาร์กำลังจะเสร็จ
ก็หิว เลยส่งข้อความบอกเอกว่า หิว ชวนไปหาไรกินกัน ซึ่งเค้าตอบกลับมาว่า "ดึกแล้วคุน จะกินอะไรอะ ผมจะนอนแล้ว"
ผมเลยส่งกลับไปว่า ไม่เป็นไร ผมไปหาไรกินคนเดียวก็ได้ โทษทีที่รบกวน

ผมทำงาน ขึ้นไปเปลี่ยนชุด แล้วลงมาสแกนนิ้ว เดินออกมาเจอเอกนั่งอยู่บนมอไซต์รออยู่หน้าโรงแรมซะงั้น
ประโยคแรกว่าผมอีกว่าทำไมช้า เลยเที่ยงคืนมาเยอะแล้ว เค้ามารอนานแล้ว
ผมเลยด่าไปชุดนึง (ในใจโคตรยิ้มเลย) เค้าก็เงียบๆไป แล้วสตาร์ทรถ บอกว่าจะพาไปหาไรกิน

เอกขับรถพาผมมายังร้านคาราโอเกะย่านใต้ทางด่วน แถวๆอนุสาวรีย์
จอดรถเดินไปหน้าร้านปุ๊บ สาวๆร้านคาราโอเกะวิ่งเข้าใส่เลยครับ เรียกชื่อมันด้วย แสดงว่ามันมาบ่อยม๊ากกกก
นั่งในร้าน บรรยากาศแบบว่า สุดๆอ่ะ ห้องแถวที่ทำเป็นคาราโอเกะ คนเที่ยวก็เยอะอยู่ เพลงนี่ดังลั่นร้าน
เราสั่งเบียร์พร้อมอาหารมากิน ผมบอกเอกว่าให้ลิมิตแค่ตี 3 เท่านั้นนะ เราก็กินไป ร้องเพลงไป
จนผมเริ่มอิ่ม ร้องเพลงก็ม่ายเก่ง ฟังมันร้องอย่างเดียว ดูมันมีความสุข หยอกล้อกะเด็กๆที่ร้านกันแบบว่า.......
สาวที่ร้านก็จ้องแต่จะงับผมอีก ตอนนี้อยากจะตะโกนออกมามากว่า ....ดวก! จะเอานมชี้หน้าตูทำมัยวะ??? แสดดด!!!

จนตี 3 เอกก็ขอต่อเวลาอีก บอกขออีกซีกชั่วโมง
ตอนนั้นกับเข้าเหลือแต่หมูมะนาวในจาน ซึ่งมันแน่นิ่งอยู่เกินชั่วโมงแล้ว
เอกเอาส้อมจิ้มกลางจานเลย สิ่งที่ผมเห็นคือ......เหล่าแมงสาบสามสี่ตัว วิ่งแตกออกมาจากหมูมะนาวเลยทีเดียว
ดีนะที่กรูเมา เลยหน้าด้านนั่งดูด้วยความแน่นิ่งมากๆ
(ปกติจะแอบกรี๊ดเบาๆ เมื่อได้เจอแมงสาบ แต่จะกรี๊ดหนักแบบสาวแตกเมื่อเจอใส้เดือน 555)

กลายเป็นว่าเรากินกันจน 6.30 เช้าเลยอ่ะ เดินออกจากร้านแบบว่า สว่างมากอ่ะ ทำไปได้กรู เมาด้วยนะตอนนั้น
ก็โทรถามออฟ เพื่อนที่ทำงานว่าจะไปนอนห้องหน่อย เพราะอยู่ดินแดงใกล้กันนิดเดียว
เอกบอกว่ากลับไม่ได้ เด๋วเมียด่า ผมเลยไปนอนห้องออฟกับเอกสองคน

นอนเตียงเดียวกัน ผมถอดกางเกงเหลือบ๊อกเซอร์ เอกถอดเสื้อนอน อยู่ใต้ฝ้าห่มผืนเดียวกัน
(ผมไม่ได้คิดไรเลยครับ ผมเพิ่งรู่สึกชอบมันจิงๆเมื่อสามสี่วันนี้เอกครับ)
หลับจนบ่าย ตื่นมาเลยอาบน้ำ เข้างานบ่ายสองต่อเลยครับ ถึกมาก 555
Last edited by nomad on 03 Oct 2012 20:31, edited 1 time in total.
nomad
ประถม ประถม

Post03 Oct 2012 08:51

เพิ่งมาเล่นบอร์ดเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง Nomad
ชอบครับมาลงให้ครบนะ ถ้าผมว่างจะรีบมาอ่านและตอบเลย
แค่ page1 ผมก้อทึ่งคุณแล้วอ่ะ ผมอายุมากกว่าคุณอีกอ่ะ ยังไม่ได้เท่าคุณเลย กำลังว่าจะไปเรียนครับ 55 รอทำหน้าที่พี่ชายที่ดีให้น้องสาวตัวเองก่อน
Com-Science, KMIT'L / Motion Picture &Video, Rangsit University / MBA. Cardiff U. UK

นับถือคุณครับ รู้ตัวว่าชอบอะไร และเรียนสิ่งนั้น ผิดกับตัวผมไม่เคยรู้ตัวเองว่าชอบอะไร เพราะผมชอบทำทุกอย่างเลยครับ เป็นคนชอบวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ แต่ก้อมี talent เรื่องศิลปะแอบไว้โดยไม่รู้ตัว ทุกวันนี้ยังไม่รู้ตัวเองเลยว่าชอบทำอะไร ทำงานเกี่ยวกับตัวเลข วิเคราะห์ต่างๆ ถามว่า ชอบไหม? ชอบมากมีความสุขและไม่เครียดเลย (จะเครียดเพราะเพื่อนร่วมงานนี่หล่ะ) ชอบวาดรูป ร้องเพลง เล่นดนตรี ทำอาหาร ทำสวน หรือจะเล่นกีฬาหลายๆอย่าง ก้อชอบและมีความสุข (มีอยู่ช่วงหนึ่งอยาก turn pro เป็นนักกอล์ฟ ดูดิ) เลยตอบตัวเองไม่ได้เลยครับว่าเราชอบอะไรกันแน่ (แต่ผู้ชายอ่ะตอบได้ว่าชอบ ไม่เคยเปลี่ยน 55) คิดดูงานที่เราทำคนละ field กับเพื่อน ยังเคยช่วยเพื่อนคิดโฆษณา ทำ graphic design ออกรูปแบบงานเลย เอาเข้าดิ เพื่อนยังชมว่ามีหัวทางนี้ ขนาดคิดว่าไปเรียนโทก้ออยากเรียนหลายอย่าง สรุปเอาที่ทำงานหาเลี้ยงเราดีกว่า แต่ก็แปลกอะไรที่ผมชอบ ผมจะไปหาความรู้หมดเลยอ่ะ งงกับตัวเองจิงๆ

ก็ดีนะครับ อย่างน้อยเราก็รู้แล้วว่า ชีวิตคนบริการที่เป็นลูกจ้าง....มันสุดยอดแค่ไหน?

คุณเจ๋งมากครับ การที่เราจะทำธุรกิจอะไร เราต้องไปคลุกคลีกับมันทุกภาคส่วนอยุ่แล้ว ไม่งั้นเราไม่รู้หรอกว่าหน้างาน เค้าคิด หรือรู้สึกอย่างไร ได้เห็นสภาพจิงๆ :30:

ระวังเด็กเกาะดีๆ นะครับ เพราะจะมาเกาะเรา (เด็กเกาะจิงๆ) เพราะฉะนั้น เปลี่ยนแนวครับ เรามาเกาะเด็กกัน 555

โหยบ้านนอกอังกฤษผมชอบนะ สวยดี เพื่อนผมก้อเรียนที่บ้านนอกอังกฤษ ผู้หญิงตัวคนเดียว บ้านไม่มีฐานะ แต่ไปเลยอ่ะ ทันทีที่จบ ไปเป้น nursery และเรียนโทไปด้วย ชอบมาก

ลุง pres28 อยากทำไรเหรอคับ อยากรู้จัง :24: :24:

Davinci อยากทำเหมือนกัน 55 อยากมีร้านหนังสือ ร้านเช่าหนัง ร้านเบเกอรี่ ร้านกาแฟเล็กๆ อ่ะคับ ชอบสิ่งเหล่านี้ อยากทำสวนด้วย สวนส้ม สวนองุ่น ชอบมาก แต่คงต้องสักพักนึงก่อนเพราะอยากไปเรียนตามที่ตัวเองฝันไว้ก่อนแล้วค่อยสานพวกนี้ให้เสร็จซะที ขำตัวเองเคยอยากเป้นพนักงานร้านหนังสือ เพราะมีความสุขอยุ่กับมัน เคยไปแนะนำหนังสือเด็กๆเลยอ่ะ พนักงานงงอ่ะ ร้านเบเกอรี่ก้อไปยืนดูเค้าทำ พวก breadtalk ครับเห็นชัดเลย และร้านกาแฟ Starbucks อ่ะเพิ่งมาชอบกินกาแฟฟตอนหลังเรียนจบ และชอบมันหาหนังสือชงกาแฟมาอ่านลองทำอ่ะ แบบรักเลย บวกดู series coffee prince ของเกาหลีคลั่งมาก (delight คงชอบ 55 ผมก้อชอบพระเอก แต่ที่ดูเพราะนางเอกอ่ะ น่ารักโฮกๆ) เคยคิดว่าอยากไปทำงาน Starbucks แต่ไม่กล้าเพราะไม่น่าจะเงินเยอะ 55 แบบหาเลี้ยงตัวเองอ่ะ เลยเก้บเอาไว้ในใจ แต่คิดว่าคงต้องไปลองแล้วอ่ะ เพราะเรารักอยากจะทำจิงๆ อยากให้คนที่ชอบกินกาแฟได้กินที่เราทำ อยากดูเค้ามีความสุข 55 เพ้ออีกแล้ว อยากทำก่อนจะไปเรียนนี่หล่ะ แล้วไปอเมริกาแล้วค่อยไปหาทางทำที่โน่นต่อ 555 สุดท้ายก้ออยากทำอะไรคืนสู่สังคมด้วย ผมสงสารคนที่ไม่มีโอกาสจิงๆ ส่วนคนที่มีโอกาสก้อมีแล้วมีอีก น่าเบื่อครับ

55 ลุงpres28 คงนึกอยากเป็น 14อีกครั้ง เหมือนเสก โลโซ อิอิ

คุณ nomad มาเล่าต่อให้จบเร็วๆนะ อยากรู้เรื่องความรักด้วย 55 คุณเป็น idol ผมนะ หุหุ
Image
ห้ามใจอย่างไรไม่รู้... ให้ฉันหยุดคิดเรื่องเธอสักที...
Davinci

Post03 Oct 2012 18:03

ความรักกำลังงอกงามแฮะ
กระท้อนหวานๆ อร่อยชื่นใจ๋
น้องกระท้อน

Post03 Oct 2012 18:10

หลานเพื่อนเกาหลีตกลงเป็นผู้ชายหรือเก?
pres28

Post04 Oct 2012 01:04

ตกลงเอกเป็นผู้ชายหรือเก หลานระวังประวัติศาสตร์ซำ้รอยนะ ลุงอยากไปทำมังเช่นเด็กเสริฟ พนักงาน7-11 แต่ลุงกลัวคำถามที่ถามมาทำทำไม จบไรมา ไม่อยากโกหกโกหกไม่ค่อยเก่ง เคยโกหกมีคนบอกกลับมาเลยไม่เชื่อตั้งแต่ศรีษะจดปลายเท้า การพูดจา ดูแล้วไม่เหมือนเพราะถ้าพวกเขารู้ภายหลังอาจเสียความรู้สึกได้
แต่อย่างไรก็ตามเห็นหลานทำแล้วเป็นแรงบันดาลใจให้ลุงทำมากมาก
pres28

Post04 Oct 2012 09:29

เคยอย่างทำเด็กเสริฟ และพนักงาน 7-11 เหมือนกันครับลุง pres28
แต่ davinci ซุ่มซ่ามครับ เลยตัดทิ้ง ส่วน 7-11 เคยไปแต่ ... ต้องยืนทั้งวันก้อไม่ไหว ยืนนานๆไม่ได้อ่ะ
เลยคิดว่าเป็นพนักงาน starbuck หล่ะ เหมาะสุด ชอบจิงๆ อยากชงกาแฟอร่อยๆ แต่เป้นผู้จัดการไม่เอานะ 555

คุณ nomad คงไม่ว่างมาลงเพิ่ม fan club รออยู่นะครับ
Image
ห้ามใจอย่างไรไม่รู้... ให้ฉันหยุดคิดเรื่องเธอสักที...
Davinci

Post05 Oct 2012 00:30

ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ ที่ติดตาม

กันยายน 2012

เดือนนี้ทั้งเดือน ผมสนิทกับเอกสุดๆเลยก็ว่าได้
หลังจากที่ผมไปเมากันวันก่อน เราก็ยิ่งสนิทขึ้น เอกเป็นคนฮาแบบนิ่งๆ ประมาณว่าหน้าตาย แต่รายกาจมากในแต่ละประโยค
หลังจากวันนั้นไม่กี่วัน ผมก็ชวนเอกไปร้องเพลงที่ร้านแมงสาบอีกครั้ง โดยที่เขาก็เต็มใจที่จะไป
ซึ่งวันนี้เป็นวัน dayoff ของเขา พรุ่งนี้ก็ไม่ต้องไปทำงานอะไร

ผมให้เขามารับผมที่โรงแรมตอนเที่ยงคืน เพราะผมเข้าบ่าย และก็ไปเที่ยวร้านแมงสาบอีกครั้ง
ไปก็ร้องเพลง กินเบียร์กันจนเช้าอีกครั้ง ออกจากร้านมาก็เจ็ดโมงครึ่งแล้ว
เราสนุกกันในระดับหนึ่ง ทั้งร้องเพลง และก็แกล้งน้องๆในร้าน แย่งกันจีบเด็กใหม่ด้วย 555+

ผมสังเกตุว่าเกือบเช้า เขาจะรับโทรศัพบ่อยมาก และทำหน้าไม่ค่อยพอใจ แต่ผมก็ไม่ไดถามหรอกว่าใครโทรหา
จนเราออกจากร้าน เอกชวนผมให้ไปนอนที่ห้องของเขา ซึ่งอยู่แถวๆประชาสงค์เคราะห์ ผมก็ไปนะ ไม่ได้คิดไร
ไปถึงห้องก็นอนเลยครับ ตามสเต็บแหล่ะ ผมถอดหมดเหลือบ๊อกเซ่อ ..... คราวนี้เอกก็ถอดหมดเช่นกัน! (คราวก่อนไม่ถอดเสื้อ)

ผมถามว่าแล้วแฟนคุณล่ะ? เอกก็เงียบไป ผมก็นอนมองหน้าเขา ซึ่งมองเพดานอยู่
เอกบอกว่า "เมื่อเช้าแฟนโทรมาหลายสายมาก ว่าจะกลับป่าว แล้วจะไปส่งที่ทำงานรึเปล่า"
คือแฟนเอกรอให้เอกไปส่งที่ทำงาน แต่เอกไม่สนใจ ยังเที่ยวต่อโดยไม่ได้บอกผมซักคำ
เพราะถ้าผมรู็ก็คงให้เขารีบกลับมาดูแฟน

ผมนอนจนเที่ยงครึ่ง ตื่นมาอาบน้ำ และก็ปลุกเอก บอกว่าจะไปทำงานแล้ว
เอกก็ขับรถมาส่งผมที่โรงแรม แล้วก็กลับไป
nomad
ประถม ประถม

Post05 Oct 2012 21:28

ติดตามเรื่องรักอีโรติกเร้าใจ ^_^
beeMinor
ประถม ประถม

Post05 Oct 2012 21:37

ตามติดขอบกระทู้ :33:
Delight

Post06 Oct 2012 07:24

ดีจัง มีมาให้อ่านแบบนี้ นึกถึงฟิวของเรือ่งราวของโตเกียวโดมสมัยก่อนเลย ตัวแม่เธอก็อยู่แถวๆนี้ด้วย ดีจริง :heart: :rose: :heart:
dmmks

Post10 Oct 2012 15:29

เป็นไงบ้างมาupdateหน่อย
pres28

Next