ถ้่าผมไม่ได้อยู่ในเมืองไทยตอนนี้ มีใครพร้อมที่จะทำคุยด้วยไหม

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

ถ้่าผมไม่ได้อยู่ในเมืองไทยตอนนี้ มีใครพร้อมที่จะทำคุยด้วยไหม

Post04 Jan 2008 21:03

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นคงต้องขอออกตัวสักนิดนะครับ ว่าผมเองไม่รู้ว่าจะเอาข้อความที่เขียนทั้งหมดไปโพสไว้ที่ไหนดี จึงต้องขอ moderator ลงข้อความนี้นะครับ
แต่หากมันผิดวัตถุประสงค์ของ board ก็ย้ายหรือลบได้เลยนะครับ

อาจเป็นเพราะหน้าที่ การศึกษา การงาน บทบาททางสังคม ที่ทำให้ผมและหลา่ยคน ไม่ได้มีโอกาสได้ทำความรู้จักกับเพื่อนใหม่ในโลกของความเป็นจริง

แต่ไม่ว่าด้วยเหตุใกก็ตาม สำหรับผม โลก Cyber ก็เป็นช่องทางที่ไม่แย่จนเกินไป ที่จะทำความรู้จักใครๆ

เพราะ Cyber World เป็นเพียงช่องทาง "means" ที่ทำให้ผมรุ้จัก แต่ความสัมพันธ์ที่จะเกิดขึ้นต่อไป ต้องเป็นเรื่องอนาคต และสิ่งที่คนสองคนต้องพัฒนา

ผมเชื่อว่า คงมีใครที่คิดคล้ายกัน

แน่นอน ความรัก ความรู้สึกดีๆ ความสัมพันธ์ มันไม่ได้เกิดขึ้นมาเพียง หนึ่งวัน หนึ่งสัปดาห์ หรืออาจไม่เกิดขึ้นเลย แต่มันก็คุ้มค่าเพียงพอที่เราจะไขว้คว้ามา (อย่างมีสติ)

ตามที่บอกเลยครับ

ผมเองเป็นชายธรรมดาที่มีชีวิตปกติ ต้องการมีเพื่อน ที่จะอยู่ข้างเราต่อไปในอนาคต
อีกไม่กี่วัน ผมคงเดินทางไปต่างประเทศ เพื่อทำความฝันของผม ให้เป็นจริง และนำความรู้ที่ได้มาแบ่งปันคนรุ่นต่อๆไป
ผมอายุ 28 ปี
ชีวิตที่ผ่านมา ไม่ราบรื่นเท่าไหร ลำบาก แต่มีความสุขกับการฟันฝ่าอุปสรรค
เคยผ่านการทำงานล้างจาน ล้างส้วมในร้านอาหารไทยเมื่อเรียนมัธยม
เคยตักกับข้าว เป็นเด็กส่งของ ในมหาวิทยาลัยที่ตัวเองเรียน

ปัจจุบันก็มีหน้าที่การงานมั่นคง และกำลังศึกษาเพิ่มเติม ที่ต่างประเทศ

การเดินทางของผมยังดำเนินต่อไปเรื่อยๆ
ผมเพียงต้องการมีใครซักคน เข้ามาร่วมเดินทางด้วยกัน

ระยะทางอาจจะไกล แต่ผมว่า มันน่าจะคุ้มค่านะครับกับชีวิตที่เหลืออยู่

ผมเขียนซะยาว เอาเป็นว่าหากสะดวกติดต่อกันได้นะครับ
ผมถนัดที่จะสื่อสารเป็นภาษาอังกฤษ (ผมพิมพ์ไทยได้ช้ามาก)

อีกอย่างนะครับ หากไม่ลำบากจนเกินไปขอเป็นการเขียนจดหมายคุยกัน ดีกว่าคุยทาง msn นะครับ
ผมยินดี คุยครับ

ติดต่อผมที่ simple-thai แอด hotmail.co.uk

..........

Achieving Maturity - sexual, physical, mental, and emotional
I'm a new soul
I came to this strange world
Hoping I could learn a bit but how to give and take
Reaching-Maturity
ประถม ประถม

Re: ถ้่าผมไม่ได้อยู่ในเมืองไทยตอนนี้ มีใครพร้อมที่จะทำคุยด้วยไหม

Post04 Jan 2008 21:27

ปรกติบอร์ดเรามีนโยบายห้ามโพสหาคู่ทุกรูปแบบนะครับ
แต่เนื่องจากคราวนี้ ตรงหัวบอร์ด ยังไม่ได้ลงข้อห้ามของบอร์ดไว้
ผมถือว่ายกประโยชน์ให้ จะไม่ลบทู้ของคุณReaching-Maturity
แต่จะขอล๊อกกระทู้แทนนะครับ :eeey:

ถ้าคุณอยากได้มิตรภาพ ที่นี้มีพร้อมให้คุณเสมอ
หลายคนในนี้ก็ได้พี่ เพื่อน น้อง หรือคนรู้ใจจากการพูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นกัน
มีวิธีที่คุณสามารถจะติดต่อกับคนในบอร์ดได้ โดยการ PM ส่งข้อความเป็นการส่วนตัวถึงคนที่คุณอยากรู้จักได้นะครับ
หวังว่าคุณจะได้รับมิตรภาพที่ดีจากบอร์ดของเรานะครับ
บายคับ
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence
Site Admin Site Admin