คำหยาบ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

Re: คำหยาบ

Post05 Jan 2008 23:20

ปกติไม่ค่อยได้พูดหยาบเท่าไหร่
อาจเพราะงานที่ทำด้วย
เลยต้องพูดจาให้มันฟังดูเรียบร้อย
มี กู มึง กะเพื่อนๆอยู่บ้าง
แต่เวลาตกใจ อุทานว่า ชิท (เสียงอังกฤษ)
หรือไม่ก็ here (ออกเสียงไทยอ่ะคับ)
เพื่อนบอก "อุทานแมนเชียวนะมึง"
:oh:
love is in the air
jboy184
อนุบาล อนุบาล

Post06 Jan 2008 17:52

อั้ย กระทู้นี้ ด่าน้องกระจับเท่านั้น คิคิ

ย้งยี้ก็พูด บ้างนะคะ ตามสมควร พูดแบบ ล้อกันเล่นในหมู่เพื่อน

ส่วนใหญ่ก็จะพูดจาภาษา ดอกไม้ต่างๆ

ส่วนคำอุทานนี่ เพื่อน จะรู้ดีว่าคำไหน :wooy:

แต่ถ้าเจออย่างคุณ แลนด์เอน ก็ไม่ชอบฟังนะคะ เยอะไปไม๊

ก็จะเมินๆไปซะ อย่างมาพูดกับชั้นแล้วกัน
i'm fAmoUs iN pAriS nEWyOrk LoNdOn aNd tOkYo
ย้งยี้
ปริญญาเอก ปริญญาเอก

Post10 Jan 2008 13:15

เล่งยี้ว่าเป็นเรื่องที่ตัดสินกันยากเหมือนกันนะคระ

บางคนก็บอกว่า ถ้าสนิทกันมากเข้า ภาษาดอกไม้ก็จะหายยยยยยยยยยยยยไปปปปปปปป

แต่กับเพื่อนหนูบางคน แม้ว่าจะใช้ภาษาดอกไม้กับหนู(แต่ไม่ดอกไม้เกินไปนะคระ เรา นาย ผม อะไรประมาณนี้) หนูก้อสนิทกับเพื่อนเค้ามากเท่าๆกับคนที่มาคุยภาษาพ่อขุนรามกับหนูอ่ะค่ะ

เพราะงั้นก้ออย่าไปว่าเค้าเรยคร่ะ แต่ละคนก็มีความคิดต่างกันไปค่ะ

ถ้าไม่ชอบ ก้อเอาหูไปนาเอาตาไปไร่กันเถอะคร่ะ เพราะบางทีมันก็หยาบเหลือรับเหมือนกันค่ะ

สวย สวย
小龍女 Xiăo Lóng Nü(v)
เล่งยี้
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Previous