เข้าห้องน้ำห้างระวังนะครับ..หึหึหึ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

เข้าห้องน้ำห้างระวังนะครับ..หึหึหึ

Post22 Mar 2009 09:15

เอาข่าวมาแปะไว้จะได้ระวังตัวกัน

ล็อกโจรฉกกางเกงขโมยในห้องน้ำห้างฯขณะเหยื่อปลดทุกข์

จับแล้ว"โจรแสบ"ฉกกางเกงในห้องน้ำห้างฯ ดังขณะเหยื่อนั่งปลดทุกข์ อ้างเป็นอดีตทหารผ่านศึก หันมายึดอาชีพขายของมือสอง ตำรวจตามรวบได้ถึงห้องพัก พร้อมของกลางอื้อ หลังคนรับซื้อโทรศัพท์มือถือของเหยื่อเข้าให้ข้อมูล แต่โจรแสบยังหัวหมอ ปัดไม่ได้ขโมย แค่เห็นตกอยู่ที่พื้น ไม่รู้ของใคร เลยหยิบไปเฉย ๆ แต่ตำรวจไม่ปักใจเชื่อ สงสัยก่อเหตุมาแล้วหลายครั้ง

เมื่อเวลา 16.00 น. วันที่ 20 มี.ค. พ.ต.อ.จีรศักดิ์ ขำคง รอง ผบก.น.8 รักษาราชการแทน ผบก.น.8 และ พ.ต.ท.ฉัตรา พาสุวรรณ รอง ผกก.สส.สน.ราษฎร์บูรณะ พ.ต.ต.ณัฐจักร จันลา สว.สส. พร้อมพวก ร่วมกันจับกุมตัวนายสมบุญ สวัสดีลาภา อายุ 50 ปี ชาว จ.ร้อยเอ็ด ผู้ต้องหาตามหมายจับศาลอาญาธนบุรี เลขที่ จ.296/2552 ลงวันที่ 20 มี.ค. 52 ข้อหาวิ่งราวทรัพย์ หรือรับของโจร พร้อมของกลาง กระเป๋าสตางค์ยี่ห้อต่าง ๆ 30 ใบ เสื้อและกางเกงนักเรียนนับสิบชุด เข็มขัด แว่นสายตา เครื่องสำอาง กระเป๋าถือสตรี และกระเป๋าสะพาย จับกุมตัว ได้ที่ห้องเช่าไม่มีเลขที่ หลังตลาดสำเหร่ แขวงบุคคโล เขตธนบุรี หลังก่อเหตุขโมยกางเกงของนายสมศักดิ์ ไทยเจริญ ขณะกำลังนั่งปลดทุกข์อยู่ในห้องน้ำห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่งในเขตราษฎร์บูรณะ ทั้งนี้ ผู้เสียหายได้มาชี้ยืนยันทรัพย์สินของตัวเอง คือโทรศัพท์มือถือยี่ห้อโฟนวัน รุ่นเอส 808 กระเป๋าสตางค์ 1 ใบ และเข็มขัดที่เป็นส่วนหนึ่งในของกลางด้วย

สอบสวนเบื้องต้นนายสมบุญ ให้การภาคเสธท่าทางกระตุ้งกระติ้ง อ้างว่าเคยเป็นทหารผ่านศึกมาก่อน รวมทั้งทำงานเป็นช่างหลอมอยู่ร้านจิวเวลรี่ และเป็นรปภ.ห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง ปัจจุบันไปหาซื้อของหรือสินค้ามือสองมาขายต่อ วันเกิดเหตุเดินไปเข้าห้องน้ำในห้าง เห็นกางเกงตกอยู่บนพื้น ไม่ทราบเป็นของใคร จึงเก็บขึ้นมาแล้วเดินออกไปขึ้นรถแท็กซี่ โดยเก็บทรัพย์สินที่ตำรวจยึดได้ของผู้เสียหายไว้ ส่วนกางเกง บัตรประจำตัวประชาชน กับเอกสารทิ้งไว้ในรถ และกุญแจรถเอาไปทิ้งท่อ ตนไม่ได้ขโมย แต่เห็นกางเกงตกอยู่ก็หยิบขึ้นมาเท่านั้น ส่วนกระเป๋าสตางค์ที่ค้นเจอในห้องพัก ซื้อจากย่านคลองถมเอาไว้ขายต่อ ของที่เหลือก็ซื้อมา ใช้เองบ้าง ให้หลานบ้าง แต่ตำรวจไม่ปักใจเชื่อ คาดว่าน่าจะเป็นของที่ขโมยมาในลักษณะเดียวกัน อยู่ระหว่างขยายผล พ.ต.อ.จีรศักดิ์ กล่าวว่า ตำรวจตามจับกุมผู้ต้องหาได้ เพราะคนที่ผู้ต้องหานำโทรศัพท์มือถือของผู้เสียหายไปขายให้ มาให้ข้อมูล ตำรวจจึงเข้าตรวจค้นห้องและยึดของกลางดังกล่าว.

ที่มา เดลินิวส์
http://www.dailynews.co.th/web/html/popup_news/Default.aspx?Newsid=194044&NewsType=1&Template=1

รู้สึกตกใจมากอะเวลาเจอข่าวนี้
แต่นึกทบทวน ถ้าเจอจิงคงไม่เป็นไรเพราะว่า
ส่วนใหญ่ไม่ได้ถอดแขวน
แต่ใส่คาแข้งอยู่อย่างงั้นน่ะ
นมมณี
ประถม ประถม

Re: เข้าห้องน้ำห้างระวังนะครับ..หึหึหึ

Post22 Mar 2009 10:41

หูยยยยยยยยย

ขนาดนั่งอึยังมีเรื่องไม่ปลอดภัยเลยอ่ะ

ความจริงไอ้คนที่ขโมยอ่ะ

น่าจะให้เจ้าทุกข์ ปาอึใส่มันเลย
“Love makes you want to be a better man. But maybe love, real love, also gives you permission to just be the man you are.”
by Gillian Flynn, Gone Girl
bossmomoga
ปริญญาโท ปริญญาโท

Re: เข้าห้องน้ำห้างระวังนะครับ..หึหึหึ

Post22 Mar 2009 19:40

ข่าวนี้ วิศวกรหนุ่ม ผู้ที่ถูกฉกกางเกง ไม่ยอมเสียทรัพย์ไปง่ายๆ เขาวิ่งไล่ตามคนร้ายไปทันที วิ่งทั่วห้างทั้งๆ ที่ใส่แต่ กกน.

ยอดมนุษย์จริงๆๆ :5:

เจ้าคนร้ายก็ชั่วเหลือเกิน .. พูดไปด้าย ว่าบังเอิญเห็นตกอยู่เลยหยิบไป :2:
กรุบ กรอบ
ประถม ประถม

Post22 Mar 2009 22:18

แย่จิง ๆ คนสมัยนี้ X_X
::: Circle of Life :::
Lance
ประถม ประถม

Post22 Mar 2009 22:52

ไม่ อึ๊ นอกบ้านอยู่ละอะ รอดไปๆ :11:

แต่ถ้าเจอจิงๆก็ ฟินใส่ปากมันเลย
:(
ไม่ว่าจะเป็นวันที่เต็มไปด้วยความสุข หรือวันที่มีแต่ความทุกข์ มันก็มีแค่ 24 ชั่วโมงเท่ากัน ซึ่งจะผ่านพ้นไปในที่สุด
Sergius

Post23 Mar 2009 03:02

เหอ ๆ

ทำไปได้ :17: :17: :17:
ไร้คู่ก็ต้องอยู่อย่าง " คันๆ "
แต่จะให้มันส์ ก็ต้อง " คันขวางโลก "
tumkung
มัธยม มัธยม

Post23 Mar 2009 12:33

Sergius wrote:ไม่ อึ๊ นอกบ้านอยู่ละอะ รอดไปๆ :11:

แต่ถ้าเจอจิงๆก็ ฟินใส่ปากมันเลย
:(

รีนี้คิดได้ไงเนี่ย :17:
บางครั้งความหมายก็ไม่ได้อยู่ที่ปลายทาง
Dark maker

Post23 Mar 2009 15:07

กรุบ กรอบ wrote:ข่าวนี้ วิศวกรหนุ่ม ผู้ที่ถูกฉกกางเกง ไม่ยอมเสียทรัพย์ไปง่ายๆ เขาวิ่งไล่ตามคนร้ายไปทันที วิ่งทั่วห้างทั้งๆ ที่ใส่แต่ กกน.

เจ้าคนร้ายก็ชั่วเหลือเกิน .. พูดไปด้าย ว่าบังเอิญเห็นตกอยู่เลยหยิบไป :2:

เค้ามาออกช่อง 3 นี่นาว่าแก้ผ้าเลย ไม่มี กกน ด้วยวิ่งออกไปเรียกยามอ่า สุดยอด
I am not brave enough to be your hero...
quackery
มัธยม มัธยม

Post23 Mar 2009 15:10

quackery wrote:
กรุบ กรอบ wrote:ข่าวนี้ วิศวกรหนุ่ม ผู้ที่ถูกฉกกางเกง ไม่ยอมเสียทรัพย์ไปง่ายๆ เขาวิ่งไล่ตามคนร้ายไปทันที วิ่งทั่วห้างทั้งๆ ที่ใส่แต่ กกน.

เค้ามาออกช่อง 3 นี่นาว่าแก้ผ้าเลย ไม่มี กกน ด้วยวิ่งออกไปเรียกยามอ่า สุดยอด

แรงดี + เจ๋ง สุดยอด :clap:
::: Circle of Life :::
Lance
ประถม ประถม

Post23 Mar 2009 15:24

Lance wrote:แรงดี + เจ๋ง สุดยอด :clap:

อยากไปอยู่ในห้างตอนนั้นเลยใช่ม้าาาาา :17:

ปล.พี่หอกดูขาวขึ้นนะ :31:
I am not brave enough to be your hero...
quackery
มัธยม มัธยม

Post24 Mar 2009 00:31

คงมะช่ายจุ๊กกรู๊กันอยู่ แล้วโดนเนียนหยิบกางเกงวิ่งออกมาใช่มะ :17:
-อยู่ในจุดอิ่มใจ ไฉนจะกลัวมิได้หรือสูญเสีย-
Leekung
ประถม ประถม

Post24 Mar 2009 17:51

เวลาเข้าห้องน้ำห้างต้องถอดกางเกงออกด้วยเหรอคะ
นึกว่าแค่รูดลงก็ทำธุระได้แล้ว
อันนี้ต้องแอฟแอบสงสัยนิดนึงอ่ะค่ะ
คริคริ

แสนห่วงใยค่ะ
:25:
แรดอย่างสงบ
ตบเมื่อจำเป็น
ตอแหลอย่างเยือกเย็น
เพราะเราเป็นดารา

Image
ทักษอร
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post25 Mar 2009 12:48

^
^
เหมือนกันเลยคุณแอฟฟี่

แต่มันก็น่าจิงๆนะ ไปทำคนเขากำลังใช้ชีวิตส่วนตัว
พี่วิดวะเขาก็คนจิงนะเนี่ย กล้ารักษาสิทธิของตนเองในสถานการณ์คับขัน
ไม่งั้นจะโดนอีกกี่คนก็ไม่รู้

ที่แรงที่สุดคงไม่ใช่โจรหรือผู้เสียหายแต่เป็นรีในกระทู้นี้ล่ะครับ..55
ทั้งคุณลีคุง เควกและเซอเจียส
นมมณี
ประถม ประถม

Post25 Mar 2009 13:27

ตอนเเรกที่ดูข่าวก็งงว่าต้องถอดกางเกงหมดเลยเหรอ หรือว่าเค้านั่งยองกันเเน่ ตอนเเรกๆก็แอบคิดว่า ที่จริงอาจจะเข้าไปทำอย่าว่ากับคนที่เค้าบอกว่าขโมยกางเกงป่าวเเล้วคนๆคนนั้นขโมยกางเกงไป จนจับขโมยได้ ถึงไ้ด้ อ้อ นะไอ้คนที่ขโมยนี่นะ ก็ช่างคิดจริงๆ

ว่าเเต่ตอนออกมาเรียกรปภ. เค้าอึเสร็จรึยังน้อ
I found myself in crowded room...feeling so alone.....
อินทร์
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post28 Mar 2009 22:40

วิ่งไล่ตามโจรออกมาอย่างรั้น ขี้หยดตามทางป่าว :15:
Image
~จะคิดถึงบิ๊กตลอดไปนะ~
Kenchi

Post17 Jun 2016 17:52

เดี๋ยวนี้ภัยมาถึงตัวง่ายมาก เข้าห้องน้ำก็ต้องระวังทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น โทรศัพท์ กระเป๋า backpack เงิน โจรมีทุกทีทุกแห่ง TT
argento
เด็กใหม่ เด็กใหม่