###@.. ก ร ะ ทู้ ท อ ด อ า ร ม ณ์ ...@###

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

Re: ###@.. ก ร ะ ทู้ ท อ ด อ า ร ม ณ์ ...@###

Post03 Apr 2014 23:39

ไม่เคยพบสิ่งที่จำเป็นต้องมีจริงๆ
เดินทางตามหาอย่างไร้จุดหมาย

เคยพบแต่สิ่งที่ต้องการ แต่ไม่ใช่สิ่งที่จำเป็นต้องมี

แล้วสิ่งที่จำเป็นต้องมีอยู่ที่ไหน

บอกฉันที ฉันจะอดทน ฉันจะรอ นำทางฉันด้วย

:angel: :angel: :angel: :angel: :angel: :33: :angel: :angel: :angel: :angel: :angel:
Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Re: ###@.. ก ร ะ ทู้ ท อ ด อ า ร ม ณ์ ...@###

Post06 Apr 2014 11:56

ได้ดูละคร อย่าลืมฉัน ชอบมากๆๆๆ เลย ดาราสุดโปรดทั้งนั้นเลย
เลยในที่สุดได้เจอผู้ชายในฝัน (ในละคร) 55 คือคุณเอื้อหรือพี่ก้องในละคร
ชอบผู้ชายแนวนี้คือ มาดนักธุรกิจ แต่มีอารมณ์ละเมียดกับดนตรี (เล่นกีตาร์ได้)
ที่สำคัญแลดูใจเย็นมากๆ อ่อนโยน อยู่ใกล้แล้วรุ้สึกเราเย็นในทันที 55 ฟินนนนน

เพราะในเมืองไทย เราคงไม่ได้สมหวังเกับคนที่เราคิดจะฝากใจเราเอาไว้แล้วแน่ๆ
คงไม่หมดหวังนะ ถ้าจะไปเจอคนที่ต่างประเทศ ยิ่งเราจะไปเรียน mba คงมีคนแนวๆนี้บ้างหล่ะนะ
คงจะเป้นอะไรที่ดีมากๆ เค้าเล่นกีตาร์และร้องเพลง ส่วนผมเล่นเปียโนบวกร้องเพลงไปกะเค้าด้วย
:34: :34: :34: แค่มโนก้อมีความสุขแล้วหล่ะคริๆๆๆ ท่องไว้ๆ ต้องมีสิ ต้องมีสิ 55
คิดแบบนี้เด่วก้อมีแรงดึงดูดเหนี่ยวนำมาหาเราจนได้สิน่า 55

ปล. ชอบผู้ชายหน้าแบบติ๊ก เจษ แต่บุคลิกแบบคุณเอื้อ (พี่ก้อง) นะครับ
Image
ห้ามใจอย่างไรไม่รู้... ให้ฉันหยุดคิดเรื่องเธอสักที...
Davinci
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post07 Apr 2014 19:46

ผ่านมาครึ่งทางของระยะแข็งแรง ภูมิเริ่มลดถอยลงอีกแล้วสินะ หมดจากหน้าหนาว ก็ใกล้วันเกิด ต้องเริ่มจะเพ้อทุกปี
ยิ่งมีเรื่องให้เพ้อ ให้คิด ก็ยิ่งไปไกล

คิดถึงตอนยืนชงกาแฟ ได้ทำงานในร้านนหอมกรุ่น ร้านไม่ใหญ่แต่อบอุ่นดี
บางทีก็ไม่รู้ว่าโฟกัสมันหลุดหรือมันเปลี่ยน หรือแค่ลืม หรือเป็นไปเพราะต้องปรับตัวให้เข้ากับสถานการณ์ปัจจุบัน
ความสุขคืออะไร ควรได้ทำอะไร มาผิด ถูก หรืออยู่แค่เส้นแบ่งตรงกลาง
ชีวิตมันก็มีหลายอย่างให้ทำ หลายอย่างให้คิด ต้องรับผิดชอบ ต้องเลือกทำ
ทุกสิ่งที่อยาก ทุกอย่างที่ต้องการคงจะไม่ได้ :umm:

ปล.อยู่ในอารมณ์หลงกับหนุ่มร้านกาแฟยังไม่เลิก :11:
Delight

Post07 Apr 2014 21:45

ในความเศร้าของเราก้อมีความสุขแอบปนมาเหมือนกัน
1. หลานสาวสามารถสอบเข้า ม.1 program พิเศษได้ตามที่อยากเรียนตามคำแนะนำของน้าอย่างเรา หุหุหุ

2. ช่วงที่ผ่านมาได้ทำงานเป้น tutor ให้กับเด็กๆ เลยได้มีโอกาสได้สอนน้องที่น่ารักคนหนึ่งที่ฝันว่าอยากเข้าห้องพิเศษที่รร. ม.1 ชื่อดังที่หนึ่งให้ได้ จนในที่สุดเมื่อวันศุกร์ได้คุยกะคุณแม่ของน้องแจ้งผลมาบอกผมว่าน้องสอบติดแล้ว ผมดีใจไปกะน้องด้วยเลย 55

ถึงแม้ว่า Bad luck in love but good luck in game ทำฝันของน้องๆให้มีความสุขก้อยังดีนะ
สำหรับของตัวเองก้อพยายามต่อไป :33: :33:
Image
ห้ามใจอย่างไรไม่รู้... ให้ฉันหยุดคิดเรื่องเธอสักที...
Davinci

Post21 Apr 2014 19:19

ทำไมเราต้องมีเค้าอยู่ในความคิดของเราตลอดเวลา ทั้งๆที่เค้าไม่เคยคิดที่จะอยู่ข้างๆเราเลย T_T T_T
เค้าเลือกที่จะไปอยู่ข้างๆคนอื่น ที่ไม่ใช่เรา จำไว้นะ จำไว้นะ davinci จำความจริงนี้ให้ได้
Image
Davinci

Post24 Apr 2014 23:14

ใช่เลยเกนหลง วันนี้เธอพูดถูก ดูไปแล้วแทบจะถอดมาจากชีวิตจริงมาซะงั้น ความจริงที่ว่าก็คือ

"ชีวิตนี้ไม่เคยเข้้าใจถึงคนที่วิ่งตามหาความรักเลย ทั้งผู้ชายและผู้หญิง ว่าทำไปทำไม ทั้งอาการกระวนกระวาย ดูร้อนรน มันดูไม่ดีเอาซะเลย คุณค่าของตัวเองอยู่ที่ไหน แต่พอเกิดกับตัวเองแล้ว ถึงรู้ว่าที่ทำไปเพราะมันคือ ...."

จะบอกว่าในชีวิตผมไม่เคยทำเลยสักครั้งนะครับ แม้กระทั่งรักครั้งแรกและครั้งเดียว ผมก็ไม่เคยทำอะไรแบบนี้ อยากให้พี่รับรู้ในความคิดผมช่วงนั้นบ้าง ผมทำแบบนั้นไปทำไม?

...เจ็บที่รักแต่ไม่อาจให้เธอรู้ เจ็บที่ฉันต้องปิดบังซ่อนอยู่
ทุกวันต้องทำให้ดูว่าฉันไม่เป็นอะไร
เจ็บแค่ไหนก็ไม่อาจให้เธอรู้ เจ็บแค่ไหนก็ยังรักอยู่
ห้ามใจอย่างไรไม่รู้ ให้ฉันหยุดคิดเรื่องเธอซะที...

ปล. ดูละครเรื่องนี้ทำให้ผมรู้ว่า ตัวพี่อายุเท่าพี่ก้อง แต่หน้าเหมือนพี่ติ๊กมากๆ ดูยังไงก็เหมือน :1: :1: :1:
Image
Davinci

Post25 Apr 2014 15:39

Davinci wrote:ใช่เลยเกนหลง วันนี้เธอพูดถูก ดูไปแล้วแทบจะถอดมาจากชีวิตจริงมาซะงั้น ความจริงที่ว่าก็คือ

"ชีวิตนี้ไม่เคยเข้้าใจถึงคนที่วิ่งตามหาความรักเลย ทั้งผู้ชายและผู้หญิง ว่าทำไปทำไม ทั้งอาการกระวนกระวาย ดูร้อนรน มันดูไม่ดีเอาซะเลย คุณค่าของตัวเองอยู่ที่ไหน แต่พอเกิดกับตัวเองแล้ว ถึงรู้ว่าที่ทำไปเพราะมันคือ ...."

จะบอกว่าในชีวิตผมไม่เคยทำเลยสักครั้งนะครับ แม้กระทั่งรักครั้งแรกและครั้งเดียว ผมก็ไม่เคยทำอะไรแบบนี้ อยากให้พี่รับรู้ในความคิดผมช่วงนั้นบ้าง ผมทำแบบนั้นไปทำไม?

...เจ็บที่รักแต่ไม่อาจให้เธอรู้ เจ็บที่ฉันต้องปิดบังซ่อนอยู่
ทุกวันต้องทำให้ดูว่าฉันไม่เป็นอะไร
เจ็บแค่ไหนก็ไม่อาจให้เธอรู้ เจ็บแค่ไหนก็ยังรักอยู่
ห้ามใจอย่างไรไม่รู้ ให้ฉันหยุดคิดเรื่องเธอซะที...

ย้อนคิด เพื่อ ก้าวไปข้างหน้า
เสียใจ จะทำให้เรา จมปลักอยู่กับอดีต ครับ

เอาใจช่วยนะครับคุณ Davinci

:31: :31: :31:
Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Post02 May 2014 23:04

^
^
ขอบคุณมั้กๆๆๆ ครับ

คืนนี้ไม่รู้สิครับ อยากนอนฟังเพลงนี้ทั้งคืนเลย 55
:19: :19:

Image
Davinci

Post03 May 2014 13:14

ช่วงนี้ชอบต้นไม้มากกก
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Post04 May 2014 14:33

pres28 wrote:ช่วงนี้ชอบต้นไม้มากกก

ผมชอบต้นไม้เหมือนกันครับ
แต่ชอบไม้ป่าเดียวกัน
อิอิ

:34: :34: :34:
Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Post04 May 2014 14:36

Davinci wrote:^
^
ขอบคุณมั้กๆๆๆ ครับ

คืนนี้ไม่รู้สิครับ อยากนอนฟังเพลงนี้ทั้งคืนเลย 55
:19: :19:

ผมว่า เนื้อคู่คุณ Davinci คงกำลังฝันว่าถูกงูใหญ่รัดหัวใจ ตื่นมาพร้อมกับเหงื่อโทรมกาย แต่ยิ้มอย่างมีความสุขแน่ๆ

:29: :29: :29:
Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Post04 May 2014 19:32

หนูน้อยสตอ wrote:
ผมว่า เนื้อคู่คุณ Davinci คงกำลังฝันว่าถูกงูใหญ่รัดหัวใจ ตื่นมาพร้อมกับเหงื่อโทรมกาย แต่ยิ้มอย่างมีความสุขแน่ๆ

55 ผมว่าเค้าคงฝันเห็นผมแล้วผวา สิครับ 55 เหงื่อเลยโทรมกาย คริๆ
ผมเคยฝันเห็นงูมาเยอะมว้ากๆครับ น่าจะเป็นแสนตัวได้อ่ะ (เพราะเคยฝันว่าปราบเมดูซ่าได้อ่ะ ฆ่างูบนหัวนางตายหมด 55) และเคยฝันว่าตกแม่น้ำไป ว่ายกลางน้ำอยู่ดีๆ งูว่ายเข้ามาหาเพียบเลย แต่... ก็ฆ่าตายหมดเกลี้ยง 55 แต่เคยฝันว่าเป็นเมาคลีอ่ะ เข้าไปในถ้ำเจองูเผือกสีขาว ตัวใหญ่มว้ากๆๆๆ พอเราเข้าไปใกล้ๆเป็นสีทองเลยครับ 55 เป็นงูตัวเดียวที่ฝันถึงแต่ไม่ฆ่าครับ ไม่รู้ว่าสื่ออะไรหรือไม่ครับ 55
Image
Davinci

Post04 May 2014 20:52

ช่วงใกล้วันเกิด ภูมิต้านทานต่ำ
เหล่ามารเด็ดๆก็เข้ามาขยันอ่อย ขยันแอ่น ขยันโชกันจัง.......ดีจะแตกอยู่แล้วนะเนี่ย :36: :36: :36:
ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปคงจะใจแตกเข้าซักวัน :28:
Delight

Post13 May 2014 00:13

ฟ้าหลังฝนย่อมดีกว่าเสมอ ระหว่างการต่อสู้กับตัวเอง
ก่อนที่ผมจะถลำลงไปในด้านมืดของตัวเอง ฟ้าส่งตัวช่วยให้ผมเคลียร์ทุกอย่างออกไปได้ง่ายขึ้น
หวังว่าคราวนี้จะเป็นตัวจริงนะคับ
อยู่ๆก็โผล่มาจากไหนก็ไม่รู้.....รู้อย่างเดียวว่ามีหลายอย่างที่เหมือนกัน ทั้งมุมมอง ความคิด ความชอบ และการศึกษา
ยิ่งคุยก็ยิ่งรู้สึกว่ามีพื้นฐานชีวิตที่คล้ายๆกัน น่าจะไปด้วยกันได้
หวังว่ารู้จักกันมากกว่านี้แล้วจะคลิ๊ก จะพยายามเป็นตัวของตัวเอง
ถึงจะโสดมานาน ทั้งเหงาทั้งคัน แต่คงไม่ใจร้อนเหมือนครั้งก่อนที่เจอคนสตอมาหลอกเอา ดีที่ยังมีสติอยู่บ้าง แล้วถอยออกมาเอง

ปล.ถ้าสมหวังจะมาอัพเดทนะคับ ฝากเรื่องนาวของผมให้ไปนอนจิ้นกันก่อนละกัน ไม่ขอเล่ามาก เดี๋ยวรอทีเดียวเลยดีกว่าคับ
Delight

Post18 May 2014 15:32

Delight wrote:ฟ้าหลังฝนย่อมดีกว่าเสมอ ระหว่างการต่อสู้กับตัวเอง
ก่อนที่ผมจะถลำลงไปในด้านมืดของตัวเอง ฟ้าส่งตัวช่วยให้ผมเคลียร์ทุกอย่างออกไปได้ง่ายขึ้น
หวังว่าคราวนี้จะเป็นตัวจริงนะคับ
อยู่ๆก็โผล่มาจากไหนก็ไม่รู้.....รู้อย่างเดียวว่ามีหลายอย่างที่เหมือนกัน ทั้งมุมมอง ความคิด ความชอบ และการศึกษา
ยิ่งคุยก็ยิ่งรู้สึกว่ามีพื้นฐานชีวิตที่คล้ายๆกัน น่าจะไปด้วยกันได้
หวังว่ารู้จักกันมากกว่านี้แล้วจะคลิ๊ก จะพยายามเป็นตัวของตัวเอง
ถึงจะโสดมานาน ทั้งเหงาทั้งคัน แต่คงไม่ใจร้อนเหมือนครั้งก่อนที่เจอคนสตอมาหลอกเอา ดีที่ยังมีสติอยู่บ้าง แล้วถอยออกมาเอง

ปล.ถ้าสมหวังจะมาอัพเดทนะคับ ฝากเรื่องนาวของผมให้ไปนอนจิ้นกันก่อนละกัน ไม่ขอเล่ามาก เดี๋ยวรอทีเดียวเลยดีกว่าคับ

:21: :21: :21:

ผมไม่ได้หลอกไรคุณ Delight เลยนะคร้าบบบบบบ

:26:
อิอิ ล้อเล่น
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมคร้าบ

Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Post19 May 2014 20:17

หนูน้อยสตอ wrote:
Delight wrote:ฟ้าหลังฝนย่อมดีกว่าเสมอ ระหว่างการต่อสู้กับตัวเอง

:21: :21: :21:

ผมไม่ได้หลอกไรคุณ Delight เลยนะคร้าบบบบบบ

:26:
อิอิ ล้อเล่น
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมคร้าบ

พูดถึงสตอ สตอก็มาเลย :17:

สรุปไม่ต้องลุ้นแล้วล่ะคับ น้องเค้าหายไปแล้ว ผมเลยตัดความสัมพันธ์ไปเลย ไม่ชอบอะไรค้างคาคับ
พอแอดเฟสแล้วอยู่ดีๆก็เงียบหายไปเลยคับ คงมีเหตุผลซักอย่างล่ะมั้ง บอกนิดก็ไม่ได้ ผมเลยอันเฟรน แล้วบอกลาไปในเฟสแล้ว
แต่ก็ดี เพราะเค้าเป็นคนมาจีบผมก่อน มาแบบนี้จะได้ไม่ต้องลำบากใจว่าจะปฏิเสธยังไง ตอนนี้ก็ชิวๆอยู่
มองอีกแง่ อย่างน้อยก็ทำให้ผมตาสว่างได้กับบางเรื่อง กลับเข้ามาในแนวทางปกติได้อีกครั้ง
แต่ก็แอบเสียดาย.......อดเป็นอมตะเลย :hihi:

ไหนๆก็เข้ามาตอบแล้ว....เพ้อหน่อยนึงตามคอนเซปกระทู้
ช่วงนี้เรื่องที่ห่วงก็ยังไม่ผ่านพ้น หวังว่าจะผ่านไปได้ด้วยดี
ถือเป็นโชคดีที่มีโอกาสใหม่ได้ทำ.......และหวังว่าเรื่องที่กลุ้มอยู่มันจะผ่านพ้นไป อีกครึ่งเดือนรู้กัน :36:
Delight

Post24 May 2014 19:21

คุณ Delight สู้ๆ

:20: :20: :20:
Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Post25 May 2014 23:38

รู้สึกขำตัวเองเมื่อได้อ่านกระทู้เก่าตัวเอง
ทำให้รู้ว่าโตขึ้นเยอะ
และทำให้รู้ว่ารู้จักหลานdmksนานพอประมาณ :dolphin: :dolphin:
pres28

Post26 May 2014 22:14

pres28 wrote:รู้สึกขำตัวเองเมื่อได้อ่านกระทู้เก่าตัวเอง
ทำให้รู้ว่าโตขึ้นเยอะ
และทำให้รู้ว่ารู้จักหลานdmksนานพอประมาณ :dolphin: :dolphin:

แค่พี่ dmks แค่นี้เองหรอ แค่คนเดียวเองหรอ จริงหรอ จริงหรอ ... ชิชิ เด็กน้อยใจพูดเล๊ย!!! :36:

Life is always beautiful ",)
LiverPoolFC
ประถม ประถม

Post13 Jun 2014 00:31

บางครั้งแบบทดสอบชีวิตก็ดูเหมือนจะมาเพื่อซ้ำเติมเราให้เจ็บมากกว่าเดิม
เพียงแต่เราคิดให้ดีๆว่า จริงๆเราเจ็บแบบเดิม
เพราะแบบทดสอบนี้ หรือ เพราะเราไม่ยอมเปลี่ยนให้ตัวเราสูงขึ้น

ไม่มีใครทำร้ายตัวเรา ได้เท่าตัวเราทำ
ไม่มีใครตอกย้ำตัวเรา ได้เท่าตัวเราทำ
ไม่มีใครช่วยดึงตัวเราขึ้นมาจากหลุมความทุกข์ ได้เท่าตัวเราทำเอง

:3: :3:
Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Post07 Jul 2014 16:01

Thai show last night made me fall in love with this song.

:25: :25: :25:
Image
หนูน้อยสตอ
มัธยม มัธยม

Post14 Aug 2014 12:28

อยากอ่านเรื่องความรักของคุณชายผู้สูงศักดิ์ กับหนุ่มหล่อชาวเยอรมัน อิอิ
เรื่องจริงยิ่งกว่านิยาย :1: :1:
Tntมาเล่าให้ฟังหน่อยสิ อิอิ :34: :34:
pres28

Post11 Sep 2014 22:08

ทนไม่ไหวแล้ววววว ของัดกระทู้นี้ขึ้นมาหน่อยน้าาาาาา
คือ เห็นคนยืนกระหนุงกระหนิงกันต่อหน้าต่อตา เห็นแล้วมันอิจฉาอ่า ตาร้อนผ่าวๆๆ
แต่ที่มากไปกว่านั้นเจอคนคอเป็นจ้ำซึ่งคาดว่าน่าจะเกิดจากการดูดเลือดที่คอแหงๆ
เจอสามคน ในอาทิตย์ที่ผ่านมา ทำให้เกิดความสงสัยว่า เค้าทำกันยังไงทำไมถึงได้เป็นจ้ำขนาดนั้น
เพราะกับแฟนเก่า ก็ยังไม่เคยเป็นรอย เอาฟันกัดหรอ ถึงได้เป็นรอย :24:
Vladimia
อนุบาล อนุบาล

Post11 Sep 2014 23:00

รีบนอยกมีคอเป็นจ้ำ ต้องบอกพี่nikey
พี่nikeyช่วยได้ อิอิ :kero: :kero:
pres28

Post13 Sep 2014 00:16

แหม !! คุณ Pres28 ก็.... :1:
Vladimia
อนุบาล อนุบาล

PreviousNext