วันนี้...มีเรื่องมาเล่า

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

Re: วันนี้...มีเรื่องมาเล่า

Post06 Jul 2010 12:00

Little Prince wrote:เข้ามาทำหลักฐานเอาไว้ว่าเข้ามาแล้วนะ
มีแอบอ่านไม่รู้เรื่องนิดหน่อย

ไม่รู้เรื่องตรงไหน...ถามมาดิครับ
รอตอบอยู่นะครับ

:kero: :kero: :dolphin: :dolphin:
...เกรงใจที่จะรัก...
...ขออกหักเลยดีกว่า...
ai'
ปริญญาตรี ปริญญาตรี

Post23 Jul 2010 00:49

วันนี้มีเรื่องมากรี๊ดครับ

คือ...หลังจากปรึกษาคนสนิท
สรุปว่า...อะไรที่เป็นเรื่องส่วนตัวมากๆ
ความรู้สึกส่วนตัวมากๆ
ควรจะหาที่โพสต์ให้เป็นส่วนตัว

หลานที่บ้านก็แนะนำให้มาหนึ่งเว็บ
เพิ่งเข้าไปโพสต์ได้ไม่กี่เรื่อง

สักครู่นี้
โพสต์ไปได้ 2 เรื่อง
ประมาณอยากกู่ตะโกนร้องให้ก้องโลก
ด้วยความสบายใจ

พอคลิกแก้ไขโพสต์
กลับเข้าไปดูอีกที
จ๊าก...ใครที่ไหนไม่รู้
มาเม้นท์ให้ 2 คน

นี่ๆ เว้ย...เฮ้ย
(ชื่อคล้ายร้านขนมปังแถวบางอ้อ ฝั่งธนฯ 555)
ในโลกไซเบอร์นี่
จะไม่มีโลกส่วนตัวเล็กๆ
ไว้ให้คนได้เขียนได้ระบายอะไร
บ้างหรืออย่างไร

:dolphin: :dolphin:
ai'

Post23 Jul 2010 00:54

Re: ###@.. ก ร ะ ทู้ ท อ ด อ า ร ม ณ์ ...@###
15 Jul 2010 02:54

viewtopic.php?f=3&t=28&start=2750

เมนูจานเด็ดวันนี้

อารมณ์ทอด

วิธีทำ
1. นำอารมณ์มาผสมกับน้ำ
นวดเบาๆ ให้เข้ากัน
ถ้าเละเกินไป...ให้เติมอารมณ์ลงไปอีก
ถ้าหนึดหนักเกินไป...ให้เหยาะน้ำทีละนิดๆ
พอนวดได้ที่...สังเกตว่า...อารมณ์จะไม่ติดมือ
วางพักไว้...ใช้ผ้าขาวบางชุบน้ำหมาดๆ คลุมไว้

2. โทรไปเม้าท์แตกกับเพื่อนซี้สัก 10 นาที

3. พอวางสาย
เอากระทู้ขึ้นตั้งไฟ...ใช้ไฟกลาง
ใส่น้ำมันพืชลงไปครึ่งกระทู้
พอกระทู้ร้อน...สังเกตว่า...จะมีควันลอยขึ้นมา
เพราะถ้าไม่มีไฟ...ก็ไม่มีควัน...555

4. เอาอารมณ์ที่บ่มไว้ใต้ผ้าขาวบาง
มาปั้นเป็นรูปอะไรก็ได้...ตามอารมณ์
ใส่ลงในกระทู้อย่างแผ่วเบา

อย่าโยนตูม...เดี๋ยวน้ำมันในกระทู้กระเด็นโดนคนข้างๆ
จะถูกด่า...หรือ...ถูกชม
อย่างใดอย่างหนึ่ง...หรือทั้งสอง
เดี๋ยวจะเสียอารมณ์ไปตามๆ กัน

ใส่อารมณ์ที่ปั้นแล้วลงในกระทู้สักครึ่งหนึ่ง
เผื่ออารมณ์พอง...อารมณ์บิดเบี้ยว...อารมณ์พลุ่งพล่านตามน้ำมัน
อารมณ์ดี...อารมณ์เหงา...อารมณ์เศร้า...ใส่ให้หมด

ยกเว้น "อารมณ์เสีย" ให้โยนทิ้งไป...ห้ามใส่ลงในกระทู้
เดี๋ยวต้องเททิ้งทั้งกระทู้

พลิกกลับสัก 2-3 ครั้งพอให้อารมณ์เป็นสีเหลืองทอง

5. ตักอารมณ์ใส่กระชอน...พักไว้ให้สะเด็ดน้ำมัน
ทอดต่อไปจนหมดอารมณ์

6. เอากระดาษซับมันปูรองถาดใหญ่ใบสวย

7. เอาอารมณ์ที่สะเด็ดน้ำมันแล้ว
จัดเรียงบนถาดให้สวยงามตามอารมณ์

8. เทน้ำมันที่ใช้แล้วใส่ภาชนะเก็บไว้ใช้ในโอกาสต่อไป

9. ล้างกระทู้ให้สะอาด...คว่ำไว้ให้น้ำแห้งแล้วค่อยเก็บเข้าที่

10. โทรเชิญญาติสนิทมิตรสหายมาชิมอารมณ์กัน

ปล. อารมณ์ที่ทอดได้ที่...จะต้องมีสีเหลืองทอง(ไม่มีแดงปน)
กรอบนอก...นุ่มใน...และสัมผัสได้ด้วยตาและด้วยใจ
เมนูนี้จัดเป็นได้ทั้ง "อาหารตาและอาหารใจ" ครับ

Last edited by ai' on 23 Jul 2010 01:11, edited 1 time in total.
ai'

Post23 Jul 2010 01:07

Re: ทำไมผมต้องเจอกับความรักแบบนี้ด้วย....
12 Jul 2010 09:03

viewtopic.php?f=3&t=6235

1. คุยตรงๆ ครับ
ว่า...ปัญหา คือ อะไร
แล้วหาทางแก้ร่วมกัน

แต่ไม่ใช่ว่า...หมดปัญหาครั้งนี้แล้ว
ความรักจะราบรื่นไปตลอดนะครับ
มันก็จะมีปัญหาใหม่ๆ
เข้ามาทดสอบความอดทนอยู่ตลอด

แต่หากว่าคุยกันแล้วยังเจอปัญหาเดิมๆ ซ้ำซาก
ก็ลองคิดว่า...เราจะทนกับปัญหาเดิมๆ นี้
ได้ไปตลอดชีวิตหรือไม่

ถ้ายังรู้สึกว่า...รักคนๆ นี้เหลือเกิน
จะยื้อไปก่อน...จนไม่เหลือความอดทนอีกแล้ว
ก็ดีนะครับ
วันหน้าจะได้ไม่ต้องย้อนกลับมาเสียใจอีก

2. ไม่เห็นด้วยกับการหาแฟนสำรองไว้ครับ
กับความรัก...บุคคลที่สาม...เป็นอันตรายที่สุดครับ

ต่อให้คุณบอกคบ...แค่เพื่อน
แต่บุคคลที่สาม...เขาอาจจะไม่ได้คิดแบบคุณนะครับ
ต่อให้ต่างคนต่างมีแฟนอยู่แล้วก็เถอะ

โดยเฉพาะในระหว่างที่กำลังมีปัญหากับแฟน
เพราะมันจะเกิดการเปรียบเทียบ
และทำให้คุณมองข้ามอะไรบางอย่างหรือหลายอย่างไป

และเพราะความสัมพันธ์กับบุคคลที่สาม
จะเป็นสิ่งที่สอดแทรกและคอยบั่นทอน
ความสัมพันธ์ของคนสองคน
ให้ร้าวฉานและแตกแยกได้ในที่สุด

และมันก็ไม่แฟร์กับแฟนคุณ
รวมถึงเป็นเหตุให้เขาบอกเลิกคุณ
พร้อมทั้งดูถูกดูหมิ่นคุณได้ด้วยครับ

3. คุณยังอายุน้อยอยู่
ถ้าไม่อดทนหนักแน่น
กว่าจะเจอตัวจริงของคุณ
อาจจจะต้องใช้เวลาหลายปี
หรืออาจจะต้องมีแฟนไปอีกหลายคน

จนกว่าคุณจะได้เรียนรู้และเข้าใจว่า

จริงๆ แล้ว...ความสุข...ความรัก
และความสัมพันธ์แบบไหนกันแน่
ที่ตอบโจทย์ชีวิตของคุณได้
ตรงกับความต้องการของตัวเองได้
มากที่สุด...ดีที่สุด

และใครคนไหนที่รักคุณอย่างแท้จริง
จะเป็น...จะมี...จะทำให้คุณได้
ัตรงตามโจทย์ในใจคุณได้มากที่สุด

4. ขอถามหน่อยครับ
"มีแฟนก็เหมือนไม่มี"
(การกระทำ) อะไรทำให้คิดเช่นนี้
เป็นอย่างไร...เป็นความรู้สึกแบบไหนครับ
ก่อนนี้ก็เห็นมีคนมาโพสต์และใช้คำนี้
ก็สงสัยมาตลอดครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สู้ๆ ขอให้โชคดีนะครับ

เออ...ว่าไปแล้ว
ทำไม...พี่ต้องเจอความรักแบบเดียวกับคุณด้วยนะ 555

ai'

Post23 Jul 2010 01:17

Re: มาดู 10 สิ่งประดิษฐ์ไฮเทคที่ไม่สมควรคิดค้น ทำไมล่ะ?
13 Jul 2010 11:02

viewtopic.php?f=3&t=6241

ขอบคุณ จขกท. สำหรับบทความดีๆ ครับ

Nikey wrote:
ชอบกระทู้แบบนี้ครับ เอามาให้อ่านอีกเยอะๆนะครับ

...แต่ส่วนตัวผมคิดว่า ไม่มีเทคโนโลยีอันไหนไม่สมควรคิดค้นนะครับ
มองว่าที่พูดมาเป็นการมองโลกในแง่ร้ายเกินไป... ทุกอย่างอยู่ที่เราควบคุมการใช้มันมากกว่าครับ

อย่างข้อ10ที่บอกว่า การควบคุมการเดินเส้นทางการบินเป็นเรื่องยาก
"เป็นเรื่องยาก" ไม่ได้แปลว่าทำไม่ได้นะครับ ... ยาก ก็ต้องbrainstormกันสิครับ ว่าจะควบคุมปริมาณรถยนต์ที่บินในแต่ละเส้นทางได้อย่างไร ...ไม่ใช่มาdiscourageเขาว่าไม่ควรคิดค้น...มันเหมือนมือไม่พายเอาเท้าราน้ำยังไงก็ไม่รู้ครับ

รู้สึกเหมือนกันครับว่า
เขามองโลกในแง่ร้ายเกินไป

แต่อย่างหนึ่งที่คิดว่าทำให้เขามองโลกในแง่ร้าย
เพราะมนุษย์บางส่วนยังขาดศีลธรรมและ
ขาดความรับผิดชอบต่อเพื่อนร่วมโลก
คือ มองในแง่ของ
"การใช้อำนาจและศักยภาพ
ในทางที่แสวงผลประโยชน์เข้าตัวเอง"

ีอีกอย่างที่เจอปัญหาบ่อยในการทำงานคือ
คำว่า "ทำไม่ได้หรอก"
ถ้าสิ่งนั้นดี มีประโยชน์
มีการจัดระเบียบการใช้ ลงบันทึก มีบทลงโทษ ฯลฯ
"ต้องทำให้ได้"

ในเมื่อ...แค่เราโยนเข็มเล่มเล็กๆ ขึ้นไปบนอากาศ
เข็มที่ทั้งเล็กและเบา...ยังหล่นลงมาในทันทีนั้นเลย
(หล่นมาทะลุเข้าไปในหัวเราเลยก็ดี...จะได้ฉลาดๆ 555)

แต่ทำไม...สองพี่น้องตระกูลไร้ท
รวมถึงคนที่คิดค้นเครื่องบินที่ทำด้วยเหล็กหนักไม่รู้กี่...ตัน
แถมบรรทุกคนและสัมภาระอีกไม่รู้กี่...ตัน
ขึ้นไปลอยไปมาบนอากาศได้

เช่น ข้อ 10 Flying cars
ไม่ใช่สักแต่ว่า มีเงิน 17.5 ล้านบาท
ก็สามารถจะขับไปไหนมาไหนได้ตามอำเภอใจ

คุณจะต้องเรียนรู้และสอบผ่าน "ใบขับขี่อากาศยาน" นั้นๆ
รวมถึง คุณจะต้องรู้เส้นทางการบินเป็นอย่างดี ฯลฯ

และในเมื่อคุณรวยได้ขนาดนั้น
คุณก็ต้องเสีย "ค่าจดทะเบียน+ค่าต่อทะเบียน" แพงๆ
รวมถึงค่าประกันวินาศภัยทั้งในประเทศและระหว่างประเทศ
และก่อนบินทุกครั้งคุณต้องแจ้งและ
ขออนุญาตหน่วยงานที่ควบคุมเส้นทางการบินนั้นๆ ด้วย
และต้องมีการควบคุมและจำกัดความเร็ว เช่น GPS

รวมทั้งมีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมการใช้เส้นทาง
น่าจะคิดตามระยะทาง

คล้ายๆ กับการกดเบอร์มือถือ
เพื่อล็อกเข้ารหัสสัญญาณ
ก่อนที่จะต่อสายให้เราอะครับ

ข้ออื่นๆ เห็นด้วยว่า...สามารถทำได้...ถ้าควบคุมการใช้ได้

ไม่เห็นด้วยกับ การที่ต้องยุ่งเกี่ยวกับร่างกายมนุษย์ครับ

สำหรับ อันดับ 0 Time Travel
ทางเอเชียดูจะก้าวหน้ากว่า
ใครสนใจลองไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่ หลวงพ่อ
สายวิปัสสนากรรมฐาน
ก็จะได้ปฏิบัติเรียนรู้ด้วยตนเองครับ

ai'

Post23 Jul 2010 01:25

Re: ###@.. ก ร ะ ทู้ ท อ ด อ า ร ม ณ์ ...@###
22 Jul 2010 12:22

viewtopic.php?f=3&t=28&start=2750

วันไหนที่กำลังจะใจอ่อน
ก็มีข้อความใหม่ๆ ให้เห็น
ตอกย้ำเสมอว่า
"เราตัดสินใจไม่ผิด"

ขอบใจสำหรับความซ้ำซาก...ซ้ำแล้วซ้ำอีก
ขอบใจที่ "ตอกตะปูย้ำฝาโลง" ให้ทุกวัน...ขอบใจครับ

ai'

Post08 Jan 2013 11:14

ใช้ชื่อนี้มาตั้งแต่แรกครับ พี่เอไอ :)
Azygous
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Post08 Jan 2013 13:09

ไม่ได้เห็นกระทู้นี้มานาน คิดถึงทุกคนนะครับ
nuclear
มัธยม มัธยม

Post09 Jan 2013 01:11

ว่าแต่ จขกท.ไปใหนแล้วอ่าครับ
อะจ๊าค
มัธยม มัธยม

Post09 Jan 2013 08:54

อะจ๊าคก็พี่งมาเหมือนกันนะคับ :-D
Delight

Post09 Jan 2013 12:47

Delight wrote:อะจ๊าคก็พี่งมาเหมือนกันนะคับ :-D

เราดร็อปไว้ไม่นาน คุณDelight เลื่อนไปชั้นมัธยมแล้วเหรอครับ :11:
อะจ๊าค
มัธยม มัธยม

Post02 Mar 2018 01:26

คิดถึง พี่ai จัง
soor2u
เด็กใหม่ เด็กใหม่

Previous