เร็วๆนี้อาจจะมีย้ายบอร์ดนะครับ

General Discussion
กระดานข่าวชาวเกย์
เรื่องราวเล่าสู่กันฟัง
ปรึกษาปัญหาต่างๆนานา

เร็วๆนี้อาจจะมีย้ายบอร์ดนะครับ

Post16 May 2018 02:29

อย่างที่เห็นๆกันว่าช่วงนี้สแปมเยอะมากกกกกกกก เยอะจนลบไม่ทัน

สาเหตุหลักคือบอร์ดเราไม่ได้อัพเกรดเอ็นจิ้นมาหลายรุ่นแล้วครับ ตั้งแต่ก่อนที่ตาแจ่มจะเปลี่ยนสถานะเป็นหลวงพี่ซะอีก ซึ่งปกติแล้วท่านจะเป็นคนดูเรื่องดาต้าเบสโดยเฉพาะ แต่ครั้งสุดท้ายที่เราอัพเกรดกัน ก็มีปัญหากับตัวดาต้าเบสบางส่วนทำให้หน้าแรกของเว็บเรามันเพี้ยนๆ ขึ้นอะไรไม่ครบด้วย

จริงๆช่วงที่ผ่านมา ก็พยายามลองอัพเกรดหลายครั้งแล้วแหละ แต่ตัวเอ็นจิ้นของบอร์ดเองก็มีปัญหาหลายๆอย่าง ทำให้ตัดสินใจที่จะไม่อัพเกรด เพราะกลัวโพสทั้งหมดจะเสียหายหรือหายไป แล้วจะงานเข้าหนักกว่าเดิม

ตอนนี้เลยคิดว่าเราอาจจะปิดบอร์ดเก่านี้นะครับ เป็นการปิดเพื่อไม่ให้ตั้งโพสใหม่หรือตอบโพสเก่าได้เลย แต่จะยังคงเข้ามาอ่านได้เพราะในบอร์ดนี้มีความทรงจำที่ดีๆมากมาย และหลายๆคนคงอยากให้เก็บเอาไว้

ส่วนบอร์ดใหม่จริงๆลงเสร็จแล้วแหละ แต่ขอปรับขอจูนให้เข้าที่เข้าทางนิดนึงก่อนรวมทั้งเซ็ทระบบป้องกันสแปมให้ดีขึ้นกว่าเดิม จะได้ไม่มีปัญหาตอนที่เปิดให้เข้าไปใช้งานกัน ในบอร์ดใหม่อาจจะมีไม่ครบทุกห้องนะครับ เพราะบางห้องเราก็ไม่ได้ใช้งานกันแล้วจริงๆ

อีกเรื่องนึงที่อยากรบกวนพี่ๆน้องๆ คืออยากได้คนช่วยดูแลบอร์ดครับ เป็นมด เป็นแอดมิน เพราะทีมมดเก่าๆ ต่างก็หายหน้าหายตากันไป เนื่องจากหน้าที่การงานบ้าน ไม่มีเวลาบ้าง ถ้าพี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ติดต่อมาได้เลยนะครับ หรือใครมีความคิดเห็นหรือข้อเสนอแนะเกี่ยวกับบ้านของเราหลังนี้ ก็เชิญแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ

ช่วยกันหน่อยนะ พลีสสสสส
Image
{LucifeR} ©® - The Prince of Darkness™
Live life you love, Love life you live
{LucifeR}
Site Admin Site Admin

Re: เร็วๆนี้อาจจะมีย้ายบอร์ดนะครับ

Post16 May 2018 18:03

เสนอNikey,Vinceช่วยดูแลครับ
:dolphin: :dolphin:
pres28
ปริญญาโท ปริญญาโท

Re: เร็วๆนี้อาจจะมีย้ายบอร์ดนะครับ

Post21 May 2018 15:01

มาให้กำลังใจ และตังหน้าตั้งตารอเข้าบ้านใหม่ครับ
PG13
ประถม ประถม

Post22 May 2018 11:55

ต้องสมัครใหม่ไหมครับ หรือว่าย้าย database ไปด้วยฮะ :24:
ความรักเป็นเช่นไร ทำไมเจ้าจึงหายากถึงเพียงนี้
AnotherWinchester
ประถม ประถม

Post22 May 2018 16:33

กำลังงมอยู่นะครับ แต่เผื่อใจไว้หน่อยว่าอาจจะต้องสมัครใหม่ครับ :11:
ข่าวดีคือ จากการรื้อบอร์ดคราวนี้ ทำให้เจอข้อมูลเก่า ของบอร์ดรุ่นแรกๆ ไว้จะเอาขึ้นมาให้ชมกันนะครับ :29:
Image
{LucifeR} ©® - The Prince of Darkness™
Live life you love, Love life you live
{LucifeR}

Post03 Jun 2018 14:39

หลังจากลงระบบใหม่ ทดลองใช้แล้ว ทดลองอัพเดทแล้ว ก็มีประกาศมาอีกอันว่าเวอร์ชั่นใหม่กว่ากำลังจะออก และมีการปรับ requirement ของ server ใหม่ ทำให้ต้องเปลี่ยน sql และคอนฟิกบอร์ดเราใหม่ทั้งหมดเผื่อให้ใช้กับเวอร์ชั่นใหม่ได้นานๆ เลยมาแจ้งว่าอาจจะใช้เวลานานขึ้นอีกหน่อยกว่าจะเข้าที่เข้าทางและได้ย้ายกันนะครับ :11: :11: :11:
Image
{LucifeR}

Post04 Jun 2018 21:16

ต้องสมัครใหม่รึเปล่าฮะพี่

ถ้าใช่.....จะได้เตรียมร่างอวตาร :17:
Bonbon
มัธยม มัธยม

Post04 Jun 2018 22:06

:29: :29: :29:

สู้ ๆ ส่งแรงใจช่วยเชียร์
เมื่อคนสองคนต่างมีใจถึงกัน
จะไม่คำนึงถึงความยิ่งใหญ่หรือต่ำต้อยของคนรัก
เพราะความรักทำให้คนใจกว้างขึ้น

Image
Tarence

Post05 Jun 2018 01:17

โอกาสที่จะต้องรีจิสกันใหม่ค่อนข้างสูงฮะ ...
Image
{LucifeR}